เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:26:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: walther ppk/sและppk ถูกเรียกคืน  (อ่าน 5833 ครั้ง)
ภาสกร
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 06:38:01 PM »

ขอความคิดเห็นของพี่ๆว่าจะมีปัญหาในเรื่องความปลอดภัยหรือเรื่องอื่นๆบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2010, 07:46:27 AM โดย passakorn-law » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 06:39:41 PM »

แล้วท่าน ภาสกร  มีความเห็นอย่างไรบ้างล่ะครับ
ภาสกร
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 06:43:53 PM »

แล้วท่าน ภาสกร  มีความเห็นอย่างไรบ้างล่ะครับ
กำลังจะตัดสด พึ่งได้ ป 3 มาครับ เป็นของ สน สก ก็เลยอยากทราบความคิดเห็นของพี่ๆหนะครับ ขอบคุณครับ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 06:44:30 PM »

กำลังจะตัดสด พึ่งได้ ป 3 มาครับ เป็นของ สน สก ก็เลยอยากทราบความคิดเห็นของพี่ๆหนะครับ ขอบคุณครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68603.0
tongga
Jr. Member
**

คะแนน 4

บูชาคนที่ควรบูชาและมีปืนมีสติ

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 06:50:42 PM »

เห็นญาติใช้อยู่ก็ดีนะครับ แถมเจมส์บอนก็ใช้บ่อยเมื่อก่อน

".แม้ธรรมะจะงุ่มง่ามบ้างก็ย่อมจะต้องดีกว่าอธรรมที่ปราดเปรียวมิใช่หรือ?  ขอท่านทั้งหลายจงพากันสนใจให้ยิ่งขึ้นไปในสิ่งที่เรียกว่า ธรรมะ ให้ถูกต้องและพร้อมสรรพ!."...พุทธทาสภิกขุ...
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 06:55:22 PM »

ส่วนผมเฉย ๆ ครับ...
เพราะ...เราไม่มีทางส่งอาวุธปืนออกนอกประเทศได้เลย

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 12:04:41 AM »

ไม่ต้องกังวลครับ...

รุ่นหลังๆที่เข้ามากับสน.สก.แก้ไขไปแล้วครับ...

สังเกตุง่ายๆจากจังหวะลดนกแล้วนกสับลงมาไม่แนบกับท้ายเข็มครับ...

ซีรี่ส์ที่ถูกรีคอลพอดีผมมีอยู่ในครอบครอง...

ใช้งานมาสองปีก็ยังไม่เจอปัญหาอะไร...

แค่ระวังเวลาลดนกให้ปากกระบอกหันไปทิศทางที่ปลอดภัยเสมอครับ...

ไม่คิดจะส่งไปแก้ไขที่บริษัทครับ... Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2010, 12:09:29 AM โดย rute - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 07:21:41 AM »

ในเมกา ทำให้รู้สึกได้ว่า การนำสเตนเลส มาทำปืน ก็เพื่อลดปัญหาเรื่องสนิม.. 
และปืนยี่ห้ออื่นที่นำโพลิเม่อร์ มาทำโครง จึงได้ทั้งกันสนิม ยังลดน้ำหนัก และราคาถูกลง 

แต่เดิม ผมเป็นคนหนึ่งที่ไม่สนใจ Walther ppk/sและ ppk เลยครับ  แต่การแสดงความรับผิดชอบในผลิตภัณฑ์ ของตนอย่างนี้
ผมมองข้าม ในน้ำหนักตัว  และยอมรับ ปืนรุ่นนี้ ได้เลย ครับ  Cheesy

ภาสกร
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 06:42:57 AM »

ขอบพระคุณ ทุกความคิดเห็นครับ
ภาสกร
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 09:10:32 AM »

ตัดสด ไม่มีของเลย สงสัยส่งกลับ !!!!!! 
เปลี่ยนมาเอา Ruger Lcp .380 น่าจะดี ราคาถูกกว่า พกน่าซ่อนจะเนียนกว่า
pwisanu
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 11:44:57 AM »

ของผม sereal no. เป็น BAJ เหมือนกันครับ ก็คงจะติดปัญหาเรื่องการส่งปืนกลับไปแก้ไขครับ
EG9
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 12:23:54 PM »

ของผมก็เป็นของสวัสดิการเหมือนกันครับ
แต่ก็เป็นปกติดีนะครับ เข้าเซฟลดนก มีลูกในรังเพลิง
ไม่ลั่น ตามที่คิดไว้ แต่ไปทดสอบในสนามนะครับ
ลองเองหลายครั้งมาก จนมั่นใจในคุณภาพ
T0mmy
มือใหม่ตลอดกาล ฝากตัวตลอดไป ฝากด้วยนะครับ
Jr. Member
**

คะแนน 0

ปืนจริงในมือคนดี ไม่น่ากลัวเท่าปืนบีบี ในมือคนเลว

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 06:31:11 PM »

ชอบครับ สวย ยิงดี นิ่มมือพอควร แต่มาตราฐานการประกอบสู้เยอรมันไม่ได้นี่ซิ แต่โดยรวม น่าเก็บครับ ถ้ามีตังค์!

ศรัทธาและความรัก จะมีต่อ "พ่อ"ของแผ่นดิน ตราบชั่วนิรันดร์
>>> +66 866 866 525 <<<

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 08:25:17 PM »

ไม่ต้องกังวลครับ...

รุ่นหลังๆที่เข้ามากับสน.สก.แก้ไขไปแล้วครับ...

สังเกตุง่ายๆจากจังหวะลดนกแล้วนกสับลงมาไม่แนบกับท้ายเข็มครับ...

ซีรี่ส์ที่ถูกรีคอลพอดีผมมีอยู่ในครอบครอง...

ใช้งานมาสองปีก็ยังไม่เจอปัญหาอะไร...

แค่ระวังเวลาลดนกให้ปากกระบอกหันไปทิศทางที่ปลอดภัยเสมอครับ...

ไม่คิดจะส่งไปแก้ไขที่บริษัทครับ... Cheesy

ในเมกา ทำให้รู้สึกได้ว่า การนำสเตนเลส มาทำปืน ก็เพื่อลดปัญหาเรื่องสนิม.. 
และปืนยี่ห้ออื่นที่นำโพลิเม่อร์ มาทำโครง จึงได้ทั้งกันสนิม ยังลดน้ำหนัก และราคาถูกลง 

แต่เดิม ผมเป็นคนหนึ่งที่ไม่สนใจ Walther ppk/sและ ppk เลยครับ  แต่การแสดงความรับผิดชอบในผลิตภัณฑ์ ของตนอย่างนี้
ผมมองข้าม ในน้ำหนักตัว  และยอมรับ ปืนรุ่นนี้ ได้เลย ครับ  Cheesy

เดือนกุมภา ผมรับมาแล้วครับ PPK ธรรมดา ด้ามสั้น สเตนเลสเมกาผลิตก็สวยดี หลงรัก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ภาสกร
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 01:45:00 PM »

เกือบได้แล้วครับ .380 ppk/s.......ruger lcp.......kevin.........แล้วแต่โชคว่าจะได้อะไร
แต่จริงอยากได้ppk/s
หน้า: [1]
  พิมพ์