เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:25:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านพี่ๆท่านใด ติดจานดาวเทียม ของอะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 9977 ครั้ง)
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 11:21:51 PM »

สืบเนื่องจากบอลโลกครับ ผมติดจานดำ ดูบอลโลกไม่ได้ เลยต้องเปลื่ยนรีเซฟเวอร์ใหม่ครับเป็นของ  IPM 801 ราคา2900 บาท กับของ PSI  O2   1050 บาท 
ก็ดูบอลได้ทั้งสองเครื่อง  แต่ถามว่าตัวใหนดีกว่ากัน  ความเห็นผมผมว่า PSI O2    คุ้มค่ากว่าครับ  ช่องหนังก็เก่าๆ สาระคดีก็ซ้ำๆ งั้นๆ เอาใว้ดู MV  ก็เข้าท่าดีครับ

ส่วน IPM 801  ตัวนี้ แพงครับ  แต่ไม่ค่อยได้เรื่อง ช่องหนังชนโรงที่โฆษณา ไม่รู้ว่าชนโงปีไหน  เก่าได้ใจสุดๆ  ตั้งแต่ หลิวเต๋อตัว ยังหนุ่มๆอยู่  ไม่รู้เอามาฉายได้ยังไง
สารคดีก็ซ้ำๆซากๆ   ช่อง SPORT  ก็ เอากีฬา แข่งอะไรมาก็ไม่รู้  มวยปล้าก็ตั้งแต่ปี  2002  (เป็นเทปมั้ง)  เก่าแถมยังซ้ำอีก  ดูไม่กีวันก็เอามาฉายซ้ำอีก  น่าจะไห้มันสัก

เดือนนึงค่อยเอามาใหม่ก็ได้  นี่เอามาจนจำได้เลย เศร้า คิก คิก     ช่องMOTERSPORT  ก็แข่งรถทั้งวันก็ซ้ำอีกเหละ ดู 7   วันก็จำได้แล้ว  น่าจะหาอะไรใหม่ๆมาไห้ดูบ้าง
เพราะช่องพวกนี้เป็นจุดขายของเขาเอง  แต่มาทำแบบนี้ก็แย่อยู่นะครับ                     

สรุปแล้วไม่คุ้มค่าครับ                          ออ   ใครที่ติดจานดำแล้ว  อยากจะติด  UBC     ไม่ต้องไปติดจานใหม่นะครับ  ไปซื้อรีเซฟเวอร์  UBC   มาเสียบดูกับจานดำได้เลยนะครับ

แต่จานดำของเราต้องมีหัว  NSS6  ด้วยนะครับ  ถ้าไม่มีก็ซื้อมาติดเองก็ได้ครับง่ายกว่าถ่อดปืนมาล้างอีกครับ  ราคาก็ไม่กี่ร้อย   บ้านเราก็จะไม่มีจานหลายใบไห้รกลูกตาด้วยครับ
จานดำยิ่งใหญ่ยิ่งดีนะครับ   เอาสัก  6  ฟุตขึ้นถ้าจะชมพร้อมกันสองจุด   

ปล           
              โดนช่างติดจานหลอกมาเยอะครับ  ทุกวันนี้เริ่มฉลาดแล้ว คิก คิก คิก คิก คิก คิก      เอาเป็นว่าใครกำลังจะติดจานดาวเทียม ก็ไห้ไปดูของบ้านข้างก่อน

หรือหาข้อมูลต่างๆก่อนนะครับแล้วท่านจะไม่เสียตังหลายครั้ง ครับเจ้านายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 11:25:11 PM »

ทรูครับ เพราะใช้โทรศัพท์อยู่  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 11:30:37 PM »

Smiley ไม่ใช่ครับ...

NSS6 เป็นขื่อดาวเทียมครับ ส่งระบบ KU ที่ความถี่ 9.75-10.6 GHz พวกช่อง ASTV

ส่วน True เป็นผู้ให้บริการระบบ KU ที่ส่งโดย Thaicom ครับ ถ้ามีจานดำจะดู True ต้องซื้อหัว KU เอามา Duo กันครับ ถ้าจะให้ง่ายหน่อยก็เลือกชนิดความถี่เดียว คือ 11.3 GHz.

Smiley ของผมจานเป็น Dynaset 6 ฟุต ติดเอง มีหัว LNB ย่าน C และ KU ทำ Duo NSS6 แยกออก 8 จุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2010, 11:44:14 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 11:36:47 PM »

ถูกต้องแล้วครับพี่หัว  NSS6  เป็นหัว  KU  ครับพี่    จะต้องซื้อเพิ่ม     ไหว้  หรือว่าผมเลือกผิด   คือต้องซื้อมาสองตัวนะครับเป็น  DUO  กันอย่างพี่ว่านั้นเหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2010, 11:38:50 PM โดย รักปืน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 11:41:27 PM »

ทรูครับ เพราะใช้โทรศัพท์อยู่  Grin

ดีใหมครับของทรู   เสียรายเดือนละเท่าไรครับ ไหว้   มีรายการซ้ำๆ กันใหมครับ  (เอามาฉายซ้ำนะครับ)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 11:43:16 PM »

ถูกต้องแล้วครับพี่หัว  NSS6  เป็นหัว  KU  ครับพี่    จะต้องซื้อเพิ่ม     ไหว้  หรือว่าผมเลือกผิด   คือต้องซื้อมาสองตัวนะครับเป็น  DUO  กันอย่างพี่ว่านั้นเหละครับ

Smiley ไม่ผิดครับ ที่ซื้อมาน่่าจะเป็น LNB แบบ Universal คือ ความถี่ 9.75-10.6 GHz ถ้าจะเอามารับ True ต้องเซ็ทความถี่ที่เครื่องรับ เป็น 11300 ครับ  

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 11:43:25 PM »

Smiley ไม่ใช่ครับ...

NSS6 เป็นขื่อดาวเทียมครับ ส่งระบบ KU ที่ความถี่ 9.75-10.6 GHz พวกช่อง ASTV

ส่วน True เป็นผู้ให้บริการระบบ KU ที่ส่งโดย Thaicom ครับ ถ้ามีจานดำจะดู True ต้องซื้อหัว KU เอามา Duo กันครับ ถ้าจะให้ง่ายหน่อยก็เลือกชนิดความถี่เดียว คือ 11300 GHz.

Smiley ของผมจานเป็น Dynaset 6 ฟุต ติดเอง มีหัว LNB ย่าน C และ KU ทำ Duo NSS6 แยกออก 8 จุด

ชัดใหมครับดูพร้อมๆกันหลายจุดแบบนี้   จานพี่ไม่ใหญ่เท่าไรนะครับ ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 11:45:56 PM »

Smiley ไม่ผิดครับ ที่ซื้อมาน่่าจะเป็น LNB แบบ Universal คือ ความถี่ 9.75-10.6 GHz ถ้าจะเอามารับ True ต้องเซ็ทความถี่ที่เครื่องรับ เป็น 11300 ครับ  

ครับ  แต่เราไม่ต้องติดจานใหม่ใช่ใหมครับ   ซื้อแค่รีเซฟเวอร์มาจูนเอาเอง   ใช่ไหมครับ  ไหว้
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 11:48:42 PM »

ชัดใหมครับดูพร้อมๆกันหลายจุดแบบนี้   จานพี่ไม่ใหญ่เท่าไรนะครับ ไหว้

Smiley ชัดหรือไม่ไม่เกี่ยวกับ ดูหลายจุดครับ แต่ถัาทำ Duo หลายดาวเทียจะทำให้สัญญาณบางดวงรับได้ไม่ดีครับ
จาน 6 ฟุต ติดตามบ้านถือว่ามาตรฐานแล้วครับ เพราะจานย่าน C ban จะเริ่มจาก 4 ฟุต ไปจนถึง 7 ฟุตครับ

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 11:50:47 PM »

ครับ  แต่เราไม่ต้องติดจานใหม่ใช่ใหมครับ   ซื้อแค่รีเซฟเวอร์มาจูนเอาเอง   ใช่ไหมครับ  ไหว้

Smiley ไม่ต้องติดจานใหม่ครับ รีซีฟเวอร์ของทรูตั้งความถี่ไม่ได้ครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 11:56:19 PM »

Smiley ไม่ต้องติดจานใหม่ครับ รีซีฟเวอร์ของทรูตั้งความถี่ไม่ได้ครับ

แล้วของผมนี่ เอาเครื่องรีเซฟเวอร์ของ  UBC  มาเสียบดูได้เลยใหมครับพี่ ไหว้  เห็นเพื่อนมันว่าเสียบดูได้เลยแต่ผมไม่ค่อยมั่นใจ  มันหลอกผมเสียตังหลายทีครั้งแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2010, 11:59:40 PM โดย รักปืน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 02:31:26 AM »

แล้วของผมนี่ เอาเครื่องรีเซฟเวอร์ของ  UBC  มาเสียบดูได้เลยใหมครับพี่ ไหว้  เห็นเพื่อนมันว่าเสียบดูได้เลยแต่ผมไม่ค่อยมั่นใจ  มันหลอกผมเสียตังหลายทีครั้งแล้วครับ

Smiley ตอนนี้คุณ.รักปืน ทำ Duo (ติดตั้งหัว LNB ย่าน KU บนจานดำ) หรือยังครับ ถ้าติดแล้วก็ลองเอาเครื่องรีฟเวอร์ IPM 801 เพิ่มดาวเทียมเลยครับ Thaicom KU Lof\L 11300 Lof\H 11300 Threshold 11700 แล้วลองค้นหาสัญญาณดูว่ามีสัญญาณหรือเปล่า เสร็จแล้วค้นหาสถานี จะต้องรับช่องไม่เข้ารหัสได้ เช่น Mony, TNN, ช่องการศึกษา   

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 07:18:27 AM »

ติดของ PSI O2 ครับ

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 08:26:36 AM »

ผมก็ใช้อยู่ครับ....แม่บ้านชอบบบบบบบบบบบบบบ

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 08:40:09 AM »

อีกไม่กี่วัน จะมีเพื่อน สามชิกเรา ที่คุ้นๆกัน ได้ออกรายการ ทางทีวีแล้ว ครับ ผมก็รอดูอยู่  หลงรัก
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์