เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:20:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านพี่ๆท่านใด ติดจานดาวเทียม ของอะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 9969 ครั้ง)
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 09:09:36 AM »

ถูกต้องแล้วครับพี่หัว  NSS6  เป็นหัว  KU  ครับพี่    จะต้องซื้อเพิ่ม     ไหว้  หรือว่าผมเลือกผิด   คือต้องซื้อมาสองตัวนะครับเป็น  DUO  กันอย่างพี่ว่านั้นเหละครับ

Smiley ไม่ผิดครับ ที่ซื้อมาน่่าจะเป็น LNB แบบ Universal คือ ความถี่ 9.75-10.6 GHz ถ้าจะเอามารับ True ต้องเซ็ทความถี่ที่เครื่องรับ เป็น 11300 ครับ  

ครับ  แต่เราไม่ต้องติดจานใหม่ใช่ใหมครับ   ซื้อแค่รีเซฟเวอร์มาจูนเอาเอง   ใช่ไหมครับ  ไหว้

Smiley ไม่ต้องติดจานใหม่ครับ รีซีฟเวอร์ของทรูตั้งความถี่ไม่ได้ครับ

แล้วของผมนี่ เอาเครื่องรีเซฟเวอร์ของ  UBC  มาเสียบดูได้เลยใหมครับพี่ ไหว้  เห็นเพื่อนมันว่าเสียบดูได้เลยแต่ผมไม่ค่อยมั่นใจ  มันหลอกผมเสียตังหลายทีครั้งแล้วครับ

Smiley ตอนนี้คุณ.รักปืน ทำ Duo (ติดตั้งหัว LNB ย่าน KU บนจานดำ) หรือยังครับ ถ้าติดแล้วก็ลองเอาเครื่องรีฟเวอร์ IPM 801 เพิ่มดาวเทียมเลยครับ Thaicom KU Lof\L 11300 Lof\H 11300 Threshold 11700 แล้วลองค้นหาสัญญาณดูว่ามีสัญญาณหรือเปล่า เสร็จแล้วค้นหาสถานี จะต้องรับช่องไม่เข้ารหัสได้ เช่น Mony, TNN, ช่องการศึกษา  

ติดหมดแล้วครับ   ถึงว่าเพื่อนผมมันบอกว่าเอารีเซฟเวอร์  UBC  มาเสียบแล้วดูได้เลยแต่ผมไม่ค่อยมั่นใจครับ 

สรุปแล้ว จานดำดู   UBC  ได้แต่ต้อง มีรีเซฟเวอร์  หัว LNB ย่าน KU+CU บนจานดำ  แล้วก็ถ้าจะดู  IPM 801 ด้วยก็ต้องติดหัว  Duo  NSS6  ใช่ใหมครับ  ผมเข้าใจถูกใหมครับพี่
 ขอบคุณมากครับพี่ ไหว้ 
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 11:41:16 AM »

ถูกต้องแล้วครับพี่หัว  NSS6  เป็นหัว  KU  ครับพี่    จะต้องซื้อเพิ่ม     ไหว้  หรือว่าผมเลือกผิด   คือต้องซื้อมาสองตัวนะครับเป็น  DUO  กันอย่างพี่ว่านั้นเหละครับ

Smiley ไม่ผิดครับ ที่ซื้อมาน่่าจะเป็น LNB แบบ Universal คือ ความถี่ 9.75-10.6 GHz ถ้าจะเอามารับ True ต้องเซ็ทความถี่ที่เครื่องรับ เป็น 11300 ครับ  

ครับ  แต่เราไม่ต้องติดจานใหม่ใช่ใหมครับ   ซื้อแค่รีเซฟเวอร์มาจูนเอาเอง   ใช่ไหมครับ  ไหว้

Smiley ไม่ต้องติดจานใหม่ครับ รีซีฟเวอร์ของทรูตั้งความถี่ไม่ได้ครับ

แล้วของผมนี่ เอาเครื่องรีเซฟเวอร์ของ  UBC  มาเสียบดูได้เลยใหมครับพี่ ไหว้  เห็นเพื่อนมันว่าเสียบดูได้เลยแต่ผมไม่ค่อยมั่นใจ  มันหลอกผมเสียตังหลายทีครั้งแล้วครับ

Smiley ตอนนี้คุณ.รักปืน ทำ Duo (ติดตั้งหัว LNB ย่าน KU บนจานดำ) หรือยังครับ ถ้าติดแล้วก็ลองเอาเครื่องรีฟเวอร์ IPM 801 เพิ่มดาวเทียมเลยครับ Thaicom KU Lof\L 11300 Lof\H 11300 Threshold 11700 แล้วลองค้นหาสัญญาณดูว่ามีสัญญาณหรือเปล่า เสร็จแล้วค้นหาสถานี จะต้องรับช่องไม่เข้ารหัสได้ เช่น Mony, TNN, ช่องการศึกษา  

ติดหมดแล้วครับ   ถึงว่าเพื่อนผมมันบอกว่าเอารีเซฟเวอร์  UBC  มาเสียบแล้วดูได้เลยแต่ผมไม่ค่อยมั่นใจครับ 

สรุปแล้ว จานดำดู   UBC  ได้แต่ต้อง มีรีเซฟเวอร์  หัว LNB ย่าน KU+CU บนจานดำ  แล้วก็ถ้าจะดู  IPM 801 ด้วยก็ต้องติดหัว  Duo  NSS6  ใช่ใหมครับ  ผมเข้าใจถูกใหมครับพี่
 ขอบคุณมากครับพี่ ไหว้ 

จะดู True ต้องใข้ LNB ย่าน KU ครับ เพราะส่งสัญญาณโดย Thaicom, ถ้าจะดู IPM ต้องใช้หัว KU เหมือนกันแต่เป็นชนิด Universal เพื่อรับสัญญาณจาก NSS6 ครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 11:55:02 AM »

ติดจานดำใหญ่ของ PSI ตัวรับเป็นรุ่น DP303 move อยู่เคยมีปัญหาซ่อมเปลี่ยนบอร์ดภายในไปครั้งนึ่ง จูนยากเปลี่ยนความถี่บ่อยๆ
จนขี้เกียจจูนตามยกไปที่ร้านให้เขาก็อปปี้จากเครื่องอื่นลงเลย
  ถ้าจะเปลี่ยนเป็นตัว O2. แต่ใช้จานเดิมได้ไม๊ครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 12:19:45 PM »

Cheesy ดาวรุ่งพุ่งแรงตอนนี้...

Satellite 2U ตอน 2 Part1

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 01:20:31 PM »

ติดทรูมาก่อนแล้วเปลี่ยนเป็น  พี เอส ไอ โอ ทู สองจุด 4900 บาทครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 01:31:34 PM »

ติดจานดำใหญ่ของ PSI ตัวรับเป็นรุ่น DP303 move อยู่เคยมีปัญหาซ่อมเปลี่ยนบอร์ดภายในไปครั้งนึ่ง จูนยากเปลี่ยนความถี่บ่อยๆ
จนขี้เกียจจูนตามยกไปที่ร้านให้เขาก็อปปี้จากเครื่องอื่นลงเลย
  ถ้าจะเปลี่ยนเป็นตัว O2. แต่ใช้จานเดิมได้ไม๊ครับ

Smiley ใช้จานเดิมได้ครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 06:54:05 PM »

ขอบคุณครับพี่วัฒน์ ไหว้

ตอนนี้รีเซฟเวอร์  O2  ขายดีมากๆ  โทรไปถามที่  PSI  มา  เพราะราคาถูกแถมดูบอล ลีกของผรั่งเศษได้แต่ต้องติด ชิบเเซตเมลก่อนราคาแค่ 250  บาท

ติดเองก็ได้หรือจะไห้ช่างติดไห้ก็ได้ครับ  แล้วก็ดูฟรี  60  วัน  ต่องจากนั้น  เสียตังครับเจ้านาย    199  บาทต่อเดือน  ผมมานั่งนึกดูก็คิดว่าคุ้มพอสมควร
คืดได้มาเพิ่ม  5 ช่อง  ช่องกีฬา  มีบอลลีกสดๆ 28  นัดต่อสัปดาห์ มวยปล้ำใหม่ๆ สารคดีใหม่ๆอีกช่อง แล้วอะไรอีกจำไม่ได้ น่าจะดีกว่า ทรู นะผมว่า

เลยสั่ง ชิพแซตเมลมาติดเอง  (มั่นใจว่าติดเองได้อิอิ) คิก คิก คิก คิก   ถ้าดูแล้วมันไม่ดีเราก็ไม่ต้องเติมตังไห้เขา เราก็ยังดูช่องปรกติได้ครับ 
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 07:16:54 PM »

ตอนนี้รีเซฟเวอร์  O2  ขายดีมากๆ  โทรไปถามที่  PSI  มา  เพราะราคาถูกแถมดูบอล ลีกของผรั่งเศษได้แต่ต้องติด ชิบเเซตเมลก่อนราคาแค่ 250  บาท

ติดเองก็ได้หรือจะไห้ช่างติดไห้ก็ได้ครับ  แล้วก็ดูฟรี  60  วัน  ต่องจากนั้น  เสียตังครับเจ้านาย    199  บาทต่อเดือน  ผมมานั่งนึกดูก็คิดว่าคุ้มพอสมควร
คืดได้มาเพิ่ม  5 ช่อง  ช่องกีฬา  มีบอลลีกสดๆ 28  นัดต่อสัปดาห์ มวยปล้ำใหม่ๆ สารคดีใหม่ๆอีกช่อง แล้วอะไรอีกจำไม่ได้ น่าจะดีกว่า ทรู นะผมว่า

เลยสั่ง ชิพแซตเมลมาติดเอง  (มั่นใจว่าติดเองได้อิอิ) คิก คิก คิก คิก   ถ้าดูแล้วมันไม่ดีเราก็ไม่ต้องเติมตังไห้เขา เราก็ยังดูช่องปรกติได้ครับ 

Smiley ยินดีครับ ทำเองได้ประสบการณ์และความรู้ ติดขัดตรงไหนถามกันได้ครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 07:51:33 PM »

ขอบคุณครับ
 บอลโลกคราวหน้าจะได้ไม่ต้องไปดูนอกบ้าน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 08:14:22 PM »

ขอบคุณครับ
 บอลโลกคราวหน้าจะได้ไม่ต้องไปดูนอกบ้าน

เดี๋ยวก็มีข้ออ้างเองแหละ...  ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 08:18:25 PM »

ขอบคุณครับ

วางแผนระยะยาวจัง... คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 08:23:36 PM »

Smiley ยินดีครับ ทำเองได้ประสบการณ์และความรู้ ติดขัดตรงไหนถามกันได้ครับ

ขอบคุณพี่วัฒน์  มากครับ     ตอนแรกที่บ้านก็ติดจานดำธรรมดาที่มี  LNB  CU+KU   อยู่แล้วแต่อยากดูเสื้อเหลืองเลยไปติด หัว NSS6  อีกครับ

รีเซฤเวอร์ที่แถมมาเป็นตัวละ 600  บาท  มันดูบอลโลกไม่ได้นี่นา  ผมก็เลยโทรไปหาช่าง  ช่างเขาบอกต้องติด UBC หรือ DTV   อีกจานนึง                (แม้ช่างทำได้)   จะขายจานอย่างเดียว   ผมก็เลยด่าเอาซะ   จบ   สุดท้ายก็โทรไปที่ IPM  เขาบอกว่า รีเซฟเวอร์ของเขารับได้หลายระบบ

ทั้ง   CU  KU    แล้วยังมีรายการของเขาเองอีก ผมก็เลยซื้อมา  ไม่ผิดหวังครับ ดูบอลโลกได้ โดยไม่ต้องติดจานใหม่ (อย่างช่างเถอะน่าบอก) ช่องอะไรที่อยู่ใน PSI  มีอยู่ใน  IPM  หมดครับ  แต่ดูไปดูมาเริ่มเซ้งครับ  หนังก็เก่าสุดๆ  มีหลายช่องก็จริง  แต่เก่า   มากๆๆๆๆขอย้ำ

ตอนนี้เลย จะดู  O2  ที่ติดแซตเมล ดูว่าจะดีใหม เพราะผมมีรีเซฟเวอร์  O2  อยู่แล้ว  แถวๆบ้านผมดูบอลโลกกันไม่ได้ก็พากันติดจานใหม่  

เพราะช่างมันหวังขายของอย่างเดียว  ไม่หาทางแก้   ช่างเขายังบอกว่า  จานเดิมก็ติดใว้  แล้วติดใหม่อีกจานจะได้ดู บอลโลกครั้งต่อไปได้
ผมละเซ้งจริงๆ    เศร้า เศร้า เศร้า
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 08:23:48 PM »

ขอบคุณครับ

วางแผนระยะยาวจัง... คิก คิก

เรียกว่าคนมี วิชั่น ครับ วิฉั่นล้วนๆ คิก คิก คิก คิก

hAhA
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 10:22:37 PM »

ผมใช้นี่อยุ่ครับทรูดูได้ทุกช่องครับแพคเก็จแพตตินั่มhttp://thaidreambox.bayore.net/
http://dreambox.nakhonthai.net/forums/index.php
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 10:34:34 PM »

ผมใช้นี่อยุ่ครับทรูดูได้ทุกช่องครับแพคเก็จแพตตินั่มhttp://thaidreambox.bayore.net/
http://dreambox.nakhonthai.net/forums/index.php

อิจฉาคนมีตังจังเลยครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก     ผมดูหนังชนโรงตั้งแต่หลิวเต็อตัวยังหนุ่มๆอยู่เลยครับ  จาน  IPM  ผมห่วยมากครับ   คิก คิก คิก คิก
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์