เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:49:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องนี้จะลงเอยอย่างไร...( เมื่อมือกฎหมายรบกับนายทะเบียน )  (อ่าน 17048 ครั้ง)
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #90 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 02:10:58 PM »

........................................มารอฟังข่าวครับท่าน.................................. ไหว้
tayaw
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #91 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 03:58:35 PM »

+1 ครับ  เดี๋ยวนี้ พ.ศ.2553 มิใช่ 2475
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #92 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 04:54:54 PM »

ลงเอยอย่างไร?

ขอเดาว่า ฝ่ายที่ไม่ปฎิบัติตามกฎหมายจะแพ้คดีครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
OO BUCK
Sr. Member

คะแนน 146

« ตอบ #93 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 06:02:20 PM »

ใช้สมองอันมีอยู่น้อยนิดคิด ก็พอคิดออกว่าเรื่องนี้จะลงเอยไปทางใหน       แต่คิดเท่าไหร่ก็คิดไม่ออกว่า เริ่มแรกก่อนจะเป็นคดีความ ท่านนายอำเภอกับท่านปลัดทำเพื่ออะไร.....นึกไม่ออกจริงๆครับ

คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #94 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 07:34:26 PM »

ไหว้  อย่าให้นาย.....และปลัด...เด้งมาบ้านผมเลยครับผม   ไหว้ ไหว้ ไหว้

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
KGB-7-รักในหลวง
ชีวิต ความหวัง กิเลส
Full Member

คะแนน 17

เปรี้ยง!!!

« ตอบ #95 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 01:35:43 AM »

ผมอยากให้ข่าวของคดีแบบนี้ได้รับรู้ถึงหูของคนทั้งประเทศ หรือแค่อำเภอทุกอำเภอก็ยังดี ไหว้

ชีวิตนี้เพื่อ...
sak-s4
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #96 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 09:08:50 AM »

ผมอยากให้ข่าวของคดีแบบนี้ได้รับรู้ถึงหูของคนทั้งประเทศ หรือแค่อำเภอทุกอำเภอก็ยังดี ไหว้
+1 ครับ
LION PHUKIT
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #97 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 10:27:58 AM »

ทุกคนมีศักดิ์ศรี ..แต่ผู้มีอำนาจบารมีมักใช้ศักดิ์ศรีกดขี่ผู้อื่น.
ขอเป็นกำลังใจในการต่อสู้ของท่าน...เพราะเสมือนเป็นการต่อสู้แทนผู้อื่นอีกหลายๆคนที่ไม่มีโอกาสได้ต่อสู้เพื่อปกป้องศักดิ์ศรีของตนเองจากผู้ที่มีอำนาจแต่ใช้ไม่เป็น.... ขอบคุณท่าน จขกท. ครับ ไหว้
FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #98 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 11:58:08 AM »

ฟังความข้างเดียวอย่าด่วนฟันธงว่าใครถูกใครผิด อย่าเพิ่งซ้ำเติมฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง เป็นกองเชียร์ก็นั่งดูให้เหมาะสม ใช่จะยุยงส่เสริมให้เขาห้ำหั่นกันจนพินาศไปทั้งสองฝ่าย ในเมื่อเรื่องก็ไปถึงหน่วยงานที่มีหน้าที่โดยตรงของฝ่ายรัฐแล้ว จงมีอุเบกขาวางเฉย รอฟังคำตัดสินและให้กำลังใจทุกฝ่าย  เพื่อให้กลับมาอยู่ร่วมกันในสังคมได้อย่างมีคุณภาพ

ผมเรียนกฏหมาย ได้พูดคุยกับอัยการ ผู้พิพากษาหลายท่าน ถามว่าทำไมไม่ใช้ระบบลูกขุนในการตัดสินคดีความ ตอนนี้ทราบคำตอบและเข้าใจดีแล้วว่าระบบลูกขุนกับคนไทยใช้ไม่ได้เพราะอะไร
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #99 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 12:00:47 PM »

ฟังความข้างเดียวอย่าด่วนฟันธงว่าใครถูกใครผิด อย่าเพิ่งซ้ำเติมฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง เป็นกองเชียร์ก็นั่งดูให้เหมาะสม ใช่จะยุยงส่เสริมให้เขาห้ำหั่นกันจนพินาศไปทั้งสองฝ่าย ในเมื่อเรื่องก็ไปถึงหน่วยงานที่มีหน้าที่โดยตรงของฝ่ายรัฐแล้ว จงมีอุเบกขาวางเฉย รอฟังคำตัดสินและให้กำลังใจทุกฝ่าย  เพื่อให้กลับมาอยู่ร่วมกันในสังคมได้อย่างมีคุณภาพ

ผมเรียนกฏหมาย ได้พูดคุยกับอัยการ ผู้พิพากษาหลายท่าน ถามว่าทำไมไม่ใช้ระบบลูกขุนในการตัดสินคดีความ ตอนนี้ทราบคำตอบและเข้าใจดีแล้วว่าระบบลูกขุนกับคนไทยใช้ไม่ได้เพราะอะไร

อ้าวเรียนกฎหมายด้วยเหรอ  แต่ความเห็นด้านกฎหมาย ออกทะเล ตลอดเลย นะครับ  คิก คิก

T0mmy
มือใหม่ตลอดกาล ฝากตัวตลอดไป ฝากด้วยนะครับ
Jr. Member
**

คะแนน 0

ปืนจริงในมือคนดี ไม่น่ากลัวเท่าปืนบีบี ในมือคนเลว

« ตอบ #100 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 12:27:05 PM »

สูงต่ำ อยู่ที่ทำตัว  ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ

ข้าราชการ มีอำนาจ ยังคานกันขนาดนี้
แล้วพวกผมประชาชนตาดำๆ ถ้าไปเจอ
ข้าราชการอย่างนายอำเภอ ที่ จขกท.ว่า
มา มิต้องเป็นปุ๋ยเลยเหรอครับ

ศรัทธาและความรัก จะมีต่อ "พ่อ"ของแผ่นดิน ตราบชั่วนิรันดร์
>>> +66 866 866 525 <<<

oneman2520
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #101 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 01:15:17 PM »

รอดูตอนจบด้วยคนครับ คนชั่วอยู่ที่ไหนก็สร้างความเดือดร้อนเสื่อมเสียให้คนอื่นได้เรื่อยไป ถ้าผิดจริงน่าจะถึงขั้นออกจากราชการ ไม่ว่าปลัด นอภ. หรือ ป. จังหวัด ก็คนไทยเหมือนกัน ข้าการเหมือนกัน กฎหมายก็ฉบับเดียวกัน หากใครช่วยให้คนทำผิดพ้นผิดก็คงมีสันดานเดียวกันนั่นแหละ ไม่น่านับถือ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #102 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 01:29:10 PM »

อ้าวเรียนกฎหมายด้วยเหรอ  แต่ความเห็นด้านกฎหมาย ออกทะเล ตลอดเลย นะครับ  คิก คิก

อาจจะเรียนแผนกกฎหมายทะเลมาก็ได้ครับ
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #103 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 02:06:44 PM »

อาจจะเรียนแผนกกฎหมายทะเลมาก็ได้ครับ
ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #104 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 04:11:20 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก น้ำลายหก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10
  พิมพ์