เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:26:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีเพื่อนชื่อ Peter มั้ยครับ ??  (อ่าน 1943 ครั้ง)
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 01:37:48 PM »

Google แปล ชื่อ Peter ว่าแบบนี้  Grin Grin Grin

We can either find the way or make one.
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 01:42:36 PM »

อ๋อ....เพิ่งรู้ที่มาวันนี้เอง

Grin Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 01:43:04 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 01:46:30 PM »

อะอะอะ ...... เสร็จตรูละไอ้หน้าปีเตอร์   กร๊ากกกกกกกกก            ขำก๊าก ขำก๊าก

แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 01:50:22 PM »

ชื่อนี้ขอซื้อเลยครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Tonyman
ประธานชมรมให้ทุนการศึกษาแก่เด็กๆ หน้าตาดี ผู้ยากไร้
ชาว อวป.
Hero Member

เพิ่มเติมครับ....อ่า....คือ....ผมค่อนข้าง   หน้าตาดี   แล้วก็  ยากไร้   ไม่ทราบท่านประธานมีแนวทางช่วยเหลืออย่างไรบ้างครับ คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2010, 02:20:09 PM โดย แสนสุข » บันทึกการเข้า

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 01:51:38 PM »

ปกติผมเรียกเจ้าแมลงสาปว่าเจ้าปีเตอร์อยู่  ......  คราวนี้แอบเหน็บใครบางคนแถวๆนี้ดีกว่า    คิก คิก คิก คิก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 02:02:07 PM »

ปกติผมเรียกเจ้าแมลงสาปว่าเจ้าปีเตอร์อยู่  ......  คราวนี้แอบเหน็บใครบางคนแถวๆนี้ดีกว่า    คิก คิก คิก คิก

หวังว่าคนๆนั้นคงไม่ใช่ผมกับน้าจอยแน่  รู้เท่าเทียมทันลุงปูแล้ว คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 02:11:26 PM »

Peter is Peter is Peter. เยาะเย้ย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 02:13:47 PM »

พึ่ง รู้นะครับเนี่ย
ขอบคุณครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 02:18:32 PM »

คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 02:18:40 PM »

Smiley ชื่อไทยที่ฝรั่งต้องตะลึงก็มีนะครับ..

พร (P๐rn)
เป็นทั้งชื่อเล่นและชื่อจริงของผู้หญิง ซึ่งมีความหมายที่รู้จักกันดีในกลุ่มผู้ชายคือ "หนังโป๊"

น้อย (Noise)
เรียก แค่น้อยเฉยๆ ยังพอเข้าใจ แต่มีผู้หญิงหลายคนชอบออกเสียงกระแดะให้มันอ่านว่า น้อยส์ พวกเธอจะรู้มั้ยนะว่ามันมีความหมายว่า "หนวกหู รบกวน น่ารำคาญ"

พี (Pee)
ความหมายคือ "ฉี่" ถ้าฝรั่งถามชื่อแล้วเจ้าตัวตอบเป็นชื่อนี้ ฝรั่งอาจจะคิดว่าเธอปวดฉี่ก็ได้

ฟัก (F**k)
อันนี้ไม่ต้องบอกความหมายทุกคนก็คงรู้จักกันดี

พริกไทย (Pig Thai)
อยู่เมืองไทยเป็นนักร้องชื่อดัง แต่ไปอยู่เมืองนอก ฝรั่งมองเป็นตัวขี้เกียจ

ลูกชิด (Look Sh!t)
อันนี้ถ้าไปเมื่องนอกคงต้องเปลี่ยน

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
cobra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 86

36003

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 02:22:59 PM »

นึกว่าไม่มีความหมาย ว่าแต่เชื่ได้มั๊ยครับ ขอบคุณครับ

Uploaded with ImageShack.us
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 02:48:35 PM »

ปกติผมเรียกเจ้าแมลงสาปว่าเจ้าปีเตอร์อยู่  ......  คราวนี้แอบเหน็บใครบางคนแถวๆนี้ดีกว่า    คิก คิก คิก คิก

นึกว่าไม่มีความหมาย ว่าแต่เชื่ได้มั๊ยครับ ขอบคุณครับ
ที่ทำงานเรา ปีเตอร์ ก็วิ่งกันให้ว่อน Grin

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 03:37:05 PM »

..............................นู๋ไม่เกี่ยวน่ะ........... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 03:48:00 PM »

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 111

อาวุธประจำตัว: CZ 75B Compact

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

แต้มตองใช่มั้ย  แป๋งทำลายซะเลย คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หน้า: [1] 2
  พิมพ์