เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:13:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชีวิตเมื่อวัยเกษียณ ของชาว อวป.  (อ่าน 19236 ครั้ง)
RouRou_Mel - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 135

« ตอบ #120 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 12:19:05 AM »

อันเนื่องมากจากสุริยุปราคาเต็มดวงที่เมืองไทย วันที่ 24 ตุลาคม 2538 (1995)
ผมอยากจะเห็นอีกครั้ง ที่จะเกิดขึ้นในเมืองไทยที่ ต.หว้ากอ จ.ประจวบคีรีขันธ์ ในปี 2613 (2070)
ผมอยากซื้อบ้าน และใช้ชีวิตช่วงสุดท้ายที่นั้น
แต่โอกาศเป็นไปได้น้อย เพราะกว่าจะถึงตอนนั้นผมคง 97

เมื่อผมตัดสินใจปักหลักที่ Melbourne - Australia
ก็ตั้งใจไว้จะซื้อบ้านหลังเล็กๆทางเหนือของ Mel
ไว้ดูสุริยุปราคา ในปี พ.ศ. 2581 (2038) หลังเกษียณพอดี

rouroumel.multiply.com
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #121 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 03:38:44 PM »

เคยฝันอยากอยู่บ้านไร่ ทำการเกษตรพออยู่พอกิน อยู่ในชนบทห่างไกลความเจริญ อยู่ท่ามกลางความสงบ

วันเวลาเวียนผ่านไป ไร่ที่เคยมี สวนที่เคยปลูก กระท่อมที่เคยอาศัย แต่ไร้ความผูกพันธ์

อยู่ที่ไหนไม่สุขเท่ากับบ้านที่เติบโตมา อบอวนความรักความผูกพันธ์ ที่เกิดมาจากคนในครอบครัว 

สุดท้ายสิ่งที่พบคือสุขที่ได้อยู่กับครอบครัว+เที่ยวตามใจอยาก    หลงรัก หลงรัก

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #122 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 04:01:19 PM »

เมื่อคืน แฟนเปรย ๆ ขึ้นมาเอง
ว่ามีพรรคพวกเขาขึ้นไปซื้อที่  แถวหนองไผ่เพชรบูรณ์
ก็เลยคุย ๆ กันว่า  อยากจะซื้อทิ้ง ๆ ไว้บ้าง  สัก สิบยี่สิบไร่
เอ  หรือชีวิตจะพเนจร  จากเรือนเวียงวิมาณที่คิดว่าเป็นที่มั่นสุดท้ายหลังเกษียณ หว่า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #123 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 04:18:35 PM »

เมื่อคืน แฟนเปรย ๆ ขึ้นมาเอง
ว่ามีพรรคพวกเขาขึ้นไปซื้อที่  แถวหนองไผ่เพชรบูรณ์
ก็เลยคุย ๆ กันว่า  อยากจะซื้อทิ้ง ๆ ไว้บ้าง  สัก สิบยี่สิบไร่
เอ  หรือชีวิตจะพเนจร  จากเรือนเวียงวิมาณที่คิดว่าเป็นที่มั่นสุดท้ายหลังเกษียณ หว่า

ไม่รอแบ่งที่ดินแถวๆ อำนาจฯ เหรอครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #124 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 04:22:56 PM »

เฮอะ ๆ หาร ๓
กับน้ากวางน้าจักร ตามสบายครับ                                                                                                                                     ผมถนัดซ้ายขออันชู้ตต์

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #125 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 05:43:33 PM »

แถวอำนาจเข้าครอบครองปรปักษ์ดีกว่า
เจ้าของไม่กล้าหือกล้าอือหรอก...
ถ้าเข้ามาเอา40ดีกรีปราบก็พอ สัก2ชั่วโมงก็ถอยแระ...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #126 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 09:13:53 PM »

แถวอำนาจเข้าครอบครองปรปักษ์ดีกว่า
เจ้าของไม่กล้าหือกล้าอือหรอก...
ถ้าเข้ามาเอา40ดีกรีปราบก็พอ สัก2ชั่วโมงก็ถอยแระ...

เยี่ยมเอางี้...ผมเอายาดองไปนั่งกินกับเฒ่าแป๋ง...น้าซับไปปลูกต้นไม้ปลูกกระต๊อบ... ผลัดเปลี่ยนกัน ครบ 20 ปี เราก็มีสิทธ์ตามกฏหมาย

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #127 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 11:48:23 PM »

เฮอะ ๆ หาร ๓
กับน้ากวางน้าจักร ตามสบายครับ                                                                                                                                     ผมถนัดซ้ายขออันชู้ตต์

เจ้าสีแดงนั่นแหละครับ... ที่จะแย่งกันก่อนที่ดิน... นี่ถ้าครอบครองปรปักษ์ปืนได้... ผมไปสืบตั้งแต่เอามาทิ้งไว้ที่ขอนแก่นแล้ว... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #128 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 08:57:21 AM »

จะไปยึดไปครอบครองปรปักษ์กันกี่คนกี่ท่านก็เชิญครับ  ทันทีที่ไปถึงรบกวนแต่ละท่านขุดหลุมขนาดพอเหมาะกับตัวท่านเอง(ของใครของมัน)  คนละหลุมด้วยนะครับ  เผื่อในยามน่าแล้งน้ำน้อยจะได้มีน้ำไว้ใช้สอยกัน............. คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #129 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 09:59:38 AM »

จะไปยึดไปครอบครองปรปักษ์กันกี่คนกี่ท่านก็เชิญครับ  ทันทีที่ไปถึงรบกวนแต่ละท่านขุดหลุมขนาดพอเหมาะกับตัวท่านเอง(ของใครของมัน)  คนละหลุมด้วยนะครับ  เผื่อในยามน่าแล้งน้ำน้อยจะได้มีน้ำไว้ใช้สอยกัน............. คิก คิก คิก คิก คิก คิก

กันดาลขนาดนั้นถึงว่าโลตัสไม่เอา ขำก๊าก

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #130 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 10:11:22 AM »

อ่านดีดีครับน้าจอย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #131 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 10:15:44 AM »

อ่านดีดีครับน้าจอย คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ก็หน้าแล้งน้ำน้อยแถวบ้านผมเขาเรียกกันดาล คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #132 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 10:56:34 AM »

กันดาลขนาดนั้นถึงว่าโลตัสไม่เอา ขำก๊าก

อ่านตรงสีแดงครับ Cheesy

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #133 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 11:01:22 AM »

ต้อง ขุด ๑ หลุม
เผื่อเจ้าของที่ด้วยรึเปล่า ครับ คิก คิก คิก คิก

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #134 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 11:32:53 AM »

อ่านตรงสีแดงครับ Cheesy
หลุมใครก็หลุมมันสิครับ ไม่พอไม่ขุดแล้วจะไปใช้ของคนอื่นหรือครับ กันดาลไม่พอยังทำตัวนักเลงอีก ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11
  พิมพ์