เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:31:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชีวิตเมื่อวัยเกษียณ ของชาว อวป.  (อ่าน 19222 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 09:31:37 AM »

ขอบพระคุณทุกท่านที่ร่วมแบ่งปันอารมณ์

พี่ ๆเพื่อน ๆ หลาย ๆ ท่าน  มีความคิดที่คล้ายกัน 

ความอยากที่สุดของชีวิตคือไม่อยากอะไรเลย   ..... ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 09:34:26 AM »

เคยคิดใว้เหมือนกันครับ หาที่ทำไร่สัก 2-300 ไร่ ทำสวนทำไร่ แล้วขี่ม้าสะพายคานเหวี่ยง คิก คิก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 09:36:53 AM »

เคยคิดใว้เหมือนกันครับ หาที่ทำไร่สัก 2-300 ไร่ ทำสวนทำไร่ แล้วขี่ม้าสะพายคานเหวี่ยง คิก คิก
        จะไหวเร๊อะ ลุง... คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 09:37:24 AM »

อิอิอิ  ผมคิดต่างกับพี่จอยหน่อยเดียว คุยกับแฟน  บอกถ้าหมดภาระ 

ชีวิตจะอยู่ได้  ด้วยเงินกี่บาท สุดท้ายวัน ๆ นึงเราใช้เงินไม่มาก  กินอยู่

แต่มาคิดอีกที  ตอนนั้นสงสัยต้องบวกค่ารักษาพยาบาลเข้าไปด้วย  ... 55555

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 09:40:06 AM »

จะไหวเร๊อะ ลุง... คิก คิก คิก คิก
พูดแบบคนรวยครับ กะจะจ้างลุงแป๋งไปเป็นลูกน้อง ขำก๊าก

renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 09:42:03 AM »

ผมขอให้ผมได้มีโอกาสเกษียณอายุราชการก็พอครับ... Grin Grin Grin

+1 เลยครับ ความฝันของผมก็เช่นกัน ขอให้ได้อยู่เกษียณอายุราชการก็พอแล้ว ไหว้
อย่างอื่นพอมีสะสมไว้บ้าง เพื่อลูกสาว 2 คน ยังอยู่ประถมอยู่เลย อาชีพเสริม มีที่ดิน 5 แปลง 100 กว่าไร่ ทำสวนเกษตร ทำไร่นาสวนผสม เลี้ยงวัวเนื้อ ถ้าเบื่อชีวิตราชการเมื่อไหร่ ผมจะออกไปเป็นเกษตรกรเต็มตัว เป็นนายตัวเองครับ  ไหว้อาศัยสวัสดิการภรรยาก็พอ คิก คิก
ครับ ขี่ม้าเลี้ยงวัว หรือไม่ก็ ATV แรงๆสักคัน สนามยิงปืนส่วนตัว เยี่ยม หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2010, 09:48:11 AM โดย renold:รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 09:43:57 AM »

ผมขอให้ผมได้มีโอกาสเกษียณอายุราชการก็พอครับ... Grin Grin Grin

ดูพูดเข้า  คิก คิก
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 10:23:03 AM »

ถ้าไม่เกิดความผิดพลาดในชีวิต ผมวางแผนว่าจะใช้เงินที่หามาได้หาความสุขโดยการเที่ยวเมืองไทย ต่างประเทศ ทำบุญ ฯลฯ ครับ ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
นายโป่งจิงฮง ทะลวงปืน - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

รักโค้ลท์ แต่มอบหัวใจให้ บาเร็ตต้า

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 10:29:11 AM »

ดีครับ คิดไว้แล้วเช่นกันครับผม .............
       คงไปๆมาๆ บ้านกับโรงงานหน่ะครับ   ทำไรบ้าบอ เรื่อยเปื่อยไปเรื่อย ที่อยากทำ และยังไม่ได้ทำ ก็จะได้ทำแล้ว ......... ยิ้มีเลศนัย

นายโป่ง จิงฮงทะลวงปืน โทร. 081-927 5960 / 082-717 3057
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 10:31:42 AM »

ชีวิตชนบทหรือ   อืมมมม

น่าสนใจจัง ถ้ามีที่ทางแถว ๆ ชนบท แถบ ๆ เชิงเขาสักแปลงสองแปลง  ปลูกยาง ปลูกมังคุดไปตามเรื่อง

หลีกหนีบัตรเครดิต หลีกหนีแบบฟอร์มเครื่องแต่งกาย เจ้านายจู้จี้ ระบบ 5 ส. 6 ซิกม่า บัตรพนักงาน  ฯลฯ

มีไฟฟ้าหรือไม่มี ไม่ใช่ปัญหา เรามีความรู้นี่ ตามตะเกียงเอาก็ได้ ทดน้ำจากลำธาร มาใช้ เก็บผักหญ้าใกล้ ๆ มาทำกับข้าว เลี้ยงไก่ เลี้ยงหมา ไปตามเรื่อง

ทำกระท่อมหลังเล็ก ๆ สักหลัง อยู่กันสองคนตา-ยาย ลูกหลานจะมาเยี่ยม ก็มาเลย....ยินดี แต่ถ้าไม่ว่างมา ก็ ไม่เป็นไร เราอยู่กันได้ ....

อืมมมม น่าสนใจจัง  เยี่ยม

คืนเท่าไหร่ครับ   คิก คิก

หากถึงเวลานั้น บ้านเล็กริมลำธาร ห้อมล้อมด้วยป่าและภูเขา
พื้นที่ปลูกต้นไม้ ใบหญ้า กล้วยไม้
โต๊ะไม้สวยๆ

และการนอนดูหนัง ฟังเพลง จิบบรั่นดีเบาๆ โดยไม่ต้องเป็นห่วงใดๆ

เท่านี้ก็สุขเพียงพอแล้วครับ เยี่ยม เยี่ยม

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 10:37:05 AM »

กะว่าจะทำแถวๆ อำนาจฯ ใช่มั๊ยครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 10:44:41 AM »

พวกเราส่วนมากเตรียมไปอยู่ชนบทกันนะครับ  แต่ผมไม่เอาด้วยหรอกครับเมียผมก็มีที่นาอยู่หลายแปลง ถ้าคิดปลูกบ้านอยู่กลางป่าก็น่ากลัว กลางทุ่งคนเดียวชาวบ้านในหมู่บ้านก็จะหาว่าเราเป็นคนแปลกๆ  อยู่ในหมู่บ้านก็แสนจะน่ารำคาญ หมู่บ้านในชนบทคนเขาจะเข้าจะออกบ้านเราก็เดินเข้ามาเฉยๆนะครับ(โดนขอเหล้ากินประจำ) พอเย็นมาก็กลิ่นเผาขยะตลบอบอวล  ยังไม่ทันฟ้าแจ้งดีไก่ข้างบ้านก็ขันลั่นไปหมดต้องตื่นแระ  จะหาของกินอะไรๆก็ไม่มี.....โอย อ๋อย

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 10:48:22 AM »

อยู่ในที่หลายร้อยไร่แบบนี้ ชีวิตเครียดครับหาความสุขยาก  อย่างแรกก็ห่วงเรื่องการรุกรานเชื่อหนูดิ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 10:49:53 AM »

ดูพูดเข้า  คิก คิก

จากนั้นก็วาแผนไปฮุบสวนยางต่อครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 10:52:09 AM »

ผมมักคลุกคลีกับคนชราเพื่อหาข้อมูลและแนวคิดของคนวัยนั้น

ที่ได้มาคือ กินน้อย  ไม่อยากอะไร  อยู่ไปวันๆในที่ๆมีความสุข  เงินไม่ใช่ปัจจัยหลัก

บ้านใหญ่ไม่ใช่สาระ  ......  อยากให้ลูกหลานมาเยี่ยมบ้างนานๆครั้ง มาบ่อก็รำคาญ

สุดท้ายก็นอนกล่องสี่เหลี่ยมกว้างนิดหน่อย ยาวพอเหยียดขา  ...... จะเอาอะไรกันมากมาย

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 11
  พิมพ์