เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:25:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชีวิตเมื่อวัยเกษียณ ของชาว อวป.  (อ่าน 19205 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 02:28:40 PM »

ผมตั้งใจกลับบ้านครับ
อยู่ไหนๆ ไกลๆมาหลายที่ สุดท้ายไม่พ้นทะเล
ห่างทะเลไม่ได้ อาหารทะเล ไม่มีไม่ได้ มันแห้งเหี่ยวเอา
ขอมีปลาทะเลกิน มีของทะเลกินก็พอ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 02:43:07 PM »

อยู่ไหนๆ ไกลๆมาหลายที่ สุดท้ายไม่พ้นทะเล
ห่างทะเลไม่ได้ อาหารทะเล ไม่มีไม่ได้ มันแห้งเหี่ยวเอา
ขอมีปลาทะเลกิน มีของทะเลกินก็พอ
        อยู่ที่อื่นกลัวสีตกด้วย ใช่ใหม? คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 02:50:40 PM »

งอน งอน งอน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 03:26:47 PM »

พูดเรื่องจริง
มีงอนวุ๊ย.............. คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 03:32:37 PM »

แล้ว....จะหาเมียด้วยรึเปล่า.....
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 03:40:19 PM »

แล้ว....จะหาเมียด้วยรึเปล่า.....

อันนี้ผมคิดว่ามันต้องแน่นอนอยู่แล้วครับ...

...จัดงานเดียวกับงานเกษียณเลยครับพี่... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อะฟิ่ววววววววว.... ไหว้

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 03:48:25 PM »

น้าซับมีอะไรให้ผมช่วยบอกได้นะครับ  ด้วยความยินดี คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 03:56:38 PM »

น้าซับมีอะไรให้ผมช่วยบอกได้นะครับ  ด้วยความยินดี คิก คิก
        น่าจะมี
ฝากเตะ ครูต้น เอ๊ะหรือผมด้วย::005::คิก คิก

น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 04:12:03 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
uncle_oud-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 37

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 04:25:04 PM »

คิดถึงวันเกษียณมาสิบปีแล้วครับตื่นเช้ามาเดินออกกำลังกายหรือปั่นจักรยานสลับกันหิวเมื่อไหร่กิน
ห่างไกลจากมือถือไม่ต้องแต่งตัวขาสั้นผ้าขาวม้าคาดพุงก็เพียงพอปลูกต้นไม้ไว้เยอะๆแต่ต้องท่อง
เน็ตให้ทันโลกเหลือเวลาอีก7ปีก็เป็นจริงแล้ว
OO BUCK
Sr. Member

คะแนน 146

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 05:02:40 PM »

อยากเป็นเฆ่าทะเลครับ  มีเรือซักลำออกตะเวนตกปลาด้านอันดามัน ..........กินอยู่หลับนอนในเรือนั่นแหละ อาศัยข้างเกะหลบพายุ หนักนักก็หลบเข้าฝั่ง..........กลางวันนอน หัวค่ำตกหมึก ตกปลาหน้าดิน จิ๊กบ้างถ้าพอมีแรง คิก คิก คิก คิก คิก คิก ตอนเช้าก่อนนอนตีป๊อบล่อกระมงบ้าง พอได้ค่าน้ำมัน..........ฤดูมรสุมเอาเรือขึ้นคาน หาตีปลาชายฝั่ง เก๋าเล็กตามโขดหิน ตีกระพงขาวตามปากแม่น้ำ..........เป็นไปตามวิถีคนบาป จนช่วงสุดท้ายของชีวิต

GA (น้องพลอย)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

GA เขาเขียว

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 05:08:21 PM »

ฮืมมมมม
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 05:49:51 PM »

เคยคิดใว้เหมือนกันครับ หาที่ทำไร่สัก 2-300 ไร่ ทำสวนทำไร่ แล้วขี่ม้าสะพายคานเหวี่ยง คิก คิก

อิอิอิ  ผมคิดต่างกับพี่จอยหน่อยเดียว คุยกับแฟน  บอกถ้าหมดภาระ 

ชีวิตจะอยู่ได้  ด้วยเงินกี่บาท สุดท้ายวัน ๆ นึงเราใช้เงินไม่มาก  กินอยู่

แต่มาคิดอีกที  ตอนนั้นสงสัยต้องบวกค่ารักษาพยาบาลเข้าไปด้วย  ... 55555

วันก่อนฟังวิทยุแล้วสะท้อนใจครับ.....

ว่าคนสมัยนี้....ทํางานเก็บหอมรอมริบมาทั้งชีวิต.....

เงินที่เก็บมาทั้งหมด...มักจะหมดไปในช่วง3ปีสุดท้ายของชีวิต....

กับค่ารักษาพยาบาล....เฮ้ออออ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 05:53:53 PM »

ผมมักคลุกคลีกับคนชราเพื่อหาข้อมูลและแนวคิดของคนวัยนั้น

ที่ได้มาคือ กินน้อย  ไม่อยากอะไร  อยู่ไปวันๆในที่ๆมีความสุข  เงินไม่ใช่ปัจจัยหลัก

บ้านใหญ่ไม่ใช่สาระ  ......  อยากให้ลูกหลานมาเยี่ยมบ้างนานๆครั้ง มาบ่อก็รำคาญ

สุดท้ายก็นอนกล่องสี่เหลี่ยมกว้างนิดหน่อย ยาวพอเหยียดขา  ...... จะเอาอะไรกันมากมาย

เหมือนน้าปูปลงยังไงๆนะครับ.....

แต่จริง......ผมเห็นด้วย....สุดท้ายชีวิตคนเราก็จบเหมือนกัน แบบเดียวกัน....เท่าเทียมกัน

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 06:04:14 PM »

เหมือนน้าปูปลงยังไงๆนะครับ.....

ตราบใดที่ยังไม่ได้ กับน้าอ้วน   น้ำลายหก  อย่าหวังเลยว่าจะปลงอะไรง่ายๆ    งอน   Cheesy

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 11
  พิมพ์