เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:21:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชีวิตเมื่อวัยเกษียณ ของชาว อวป.  (อ่าน 19265 ครั้ง)
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 06:14:22 PM »

ความสุขที่สุดคือการได้อยู่กับตัวเองครับ  เยี่ยม     ไหว้

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 06:24:33 PM »

เหมือนน้าปูปลงยังไงๆนะครับ.....

ตราบใดที่ยังไม่ได้ กับน้าอ้วน   น้ำลายหก  อย่าหวังเลยว่าจะปลงอะไรง่ายๆ    งอน   Cheesy

โห...ซึ้งเลยน้าปู.....ขอบคุณครับ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 06:31:37 PM »

ผมตั้งใจกลับบ้านครับ
อยู่ไหนๆ ไกลๆมาหลายที่ สุดท้ายไม่พ้นทะเล
ห่างทะเลไม่ได้ อาหารทะเล ไม่มีไม่ได้ มันแห้งเหี่ยวเอา
ขอมีปลาทะเลกิน มีของทะเลกินก็พอ

ชิ ชิ ห่างทะเลไม่ได้ มีของทะเลกินก็พอ

เกลือไง ถึงห่างทะเลก็กินของทะเลได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 06:36:36 PM »

ผมคงต้องดูสถานการณ์ครอบครัวก่อนครับว่าอยู่กันอย่างไร? ที่ไหน? ผมชอบอยู่ใกล้ๆ คนอื่นมากกว่า ปลีกวิเวกคนเดียว จะไปเที่ยวไหนก็ห่วงบ้านแล้วครับ อยู่ใกล้ๆ แวะเวียนกินข้าว นินทาคนง่าย น้องลูกน้าบ้านติดกันเป็นหมอ ไม่ควรอยู่ไกล เป็นหวัดจะได้ให้เขาดูคอ/ สั่งยาฟรี ฮา

อยู่ใกล้คนอื่นเกษียณแล้วยังเป็นประโยชน์ตระเวนซื้อของเข้าบ้านให้ รับส่งใครๆ ได้บ้าง

นอกจากนั้นก็อ่านหนังสือ เลี้ยงหมา ปลูกต้นไม้ อาจปลูกกล้วยไม้ ออกกำลัง (เท่าที่ยังไหว) ไปตามเรื่อง กีฬาสงสัยต้องพวกใช้แรงน้อยแบบตีปิงปอง

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 06:46:45 PM »

ผมคิดและพยายามตั้งหน้าเดินตามแผนที่วางไว้  ที่ทำได้ตอนนี้คือ  มีที่ดินร้อยกว่าไร่  สระน้ำขนาด1ไร่ลึก8-9เมตร  ตลอดปีน้ำไม่แห้ง
มีสวนผลไม้4ไร่  มะม่วง98ต้น      เก็บเล็กผสมน้อยเอาไว้  อีกสิบกว่าปีก็เกษียน  เงินบำเน็จเลข7หลัก  เงินบำนาญเดือนละ2หมื่นกว่า  ทันที่ที่เกษียน  ผมกลับเมืองไทยทันที...
 มีปืนขนาดต่างๆ7กระบอก  กว่าจะเดินมาถึงวันนี้เหนื่อยครับพี่น้อง  ไม่ได้คุยโวโม้โอ้อวด  เพียงแต่อยากเป็นกำลังใจให้พี่น้องว่า  คุณก็ทำได้   ขอแต่อย่ายอมแพ้กิเลสข้างหน้าข้างตัว  จนลืมความตั้งใจลืมอนาคต  ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่าน ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2010, 06:53:02 PM โดย aniki รักในหลวง ห่วงใยแผ่นดิน » บันทึกการเข้า

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 06:51:44 PM »

ผมตั้งใจจะกลับไปอยู่แขวงสะหวันนะเขต  สปป.ลาว  ปลูกลำใย  ทำฟาร์มเลี้ยงสัตว์ เยี่ยม
น้าแป๋ง  พอรู้เรื่องวีซ่าไหมครับ  ถ้าอยู่นานๆหรือหาเมียที่นั่น  จะได้วีซ่าแบบไหน  สนใจเหมือนกัน  ตอนนี้วีซ่าญี่ปุ่นแบบถาวร  อยากได้วีซ่าลาวควบด้วยอิอิอิ

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 07:24:40 PM »

ผมตั้งใจจะกลับไปอยู่แขวงสะหวันนะเขต  สปป.ลาว  ปลูกลำใย  ทำฟาร์มเลี้ยงสัตว์ เยี่ยม
น้าแป๋ง  พอรู้เรื่องวีซ่าไหมครับ  ถ้าอยู่นานๆหรือหาเมียที่นั่น  จะได้วีซ่าแบบไหน  สนใจเหมือนกัน  ตอนนี้วีซ่าญี่ปุ่นแบบถาวร  อยากได้วีซ่าลาวควบด้วยอิอิอิ

วีซ่าลาวไม่สันทัดครับ  เดี๋ยวจะลองหาข้อมูลให้  ของผมโชคดีหน่อยตรงที่ยังพอมีญาติหลงเหลืออยู่ในลาวใช้กำลังภายในนิดๆหน่อยๆคงเรียบร้อย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 08:39:56 PM »

ผมมีที่แปลงเล็กๆติดบ้านไร่ชายเขาแล้ว เมื่อถึงเวลานั้นก็ไปปลูกกระท่อมอยู่อย่างสงบเพื่อปฎิบัตธรรมะ สงบจิต สงบใจ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 08:47:41 PM »

วีซ่าลาวไม่สันทัดครับ  เดี๋ยวจะลองหาข้อมูลให้  ของผมโชคดีหน่อยตรงที่ยังพอมีญาติหลงเหลืออยู่ในลาวใช้กำลังภายในนิดๆหน่อยๆคงเรียบร้อย
ขอไปนำแหน่เด้อพ่อตู้  ผมมีญาติแต่แถวๆทุ่งกุลา.

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #69 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 09:45:06 PM »

ไหว้อยู่เถียง ทำไร่ ทำนา ทำสวน ปลูกผักปลูกหญ้า ต้มเหล้ากินเอง บนเขาภูพานครับ

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 09:48:46 PM »

ไหว้อยู่เถียง ทำไร่ ทำนา ทำสวน ปลูกผักปลูกหญ้า ต้มเหล้ากินเอง บนเขาภูพานครับ

หาเรื่องติดคุกตอนแก่ซะแล้ว......ไม่น่าเลยน้าเป้าเรา คิก คิก

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #71 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 10:01:02 PM »

หาเรื่องติดคุกตอนแก่ซะแล้ว......ไม่น่าเลยน้าเป้าเรา คิก คิก

คิก คิกไม่มีปัญหาครับ...จะชวนตำรวจด้วย คิก คิก คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 10:08:52 PM »

ชวนตำรวจไม่ชวนผมๆก็แจ้งสภ.เมืองสกลฯจับอยู่ดีแหละครับ ขำก๊าก

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #73 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 10:14:02 PM »

คิก คิกจ้า...ชวนจ๊ะชวน...จะลืมแป๋งผู้น่ารักได้ไง... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คิก คิกเกษียณแล้ว...ไม่มีรายได้ ไม่มีเงินเดือน...จะเอาเงินที่ไหนไปซื้อเหล้ากิน...เมื่ออยาก ก็ต้องต้มกินเอง ...แถมกำหนดดีกรีได้ด้วย น้ำลายหก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #74 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 10:40:53 PM »

คิก คิกจ้า...ชวนจ๊ะชวน...จะลืมแป๋งผู้น่ารักได้ไง... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คิก คิกเกษียณแล้ว...ไม่มีรายได้ ไม่มีเงินเดือน...จะเอาเงินที่ไหนไปซื้อเหล้ากิน...เมื่ออยาก ก็ต้องต้มกินเอง ...แถมกำหนดดีกรีได้ด้วย น้ำลายหก

แป๋งผู้น่ารัก  ฟังดูมันทะแม่งๆคล้ายๆสารคดี"สัตว์โลกผู้น่ารัก"  ยังไงไม่รู้ คิก คิก

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 11
  พิมพ์