เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:28:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นอกจากปืนแล้วคุณคิดว่าในเมืองไทยมีอะไรที่แพงเกินจริง  (อ่าน 12735 ครั้ง)
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 04:48:31 PM »

สำหรับผมคิดว่า รถยนต์ ครับ  กิ๊วก๊าว

เคยถามคนญี่ปุ่นเคยบอกว่า camry ที่บ้านเค้าคันละ 7 - 8 แสนเองครับ
Narongsak Kwan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

ONE SHOT ONE KILL

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 04:50:53 PM »

น้ำดื่มกับน้ำมันครับ
Destiny
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 04:58:04 PM »

Accessories  คะ

"You can't change the past but you can change the future into a better past!!"
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 05:00:10 PM »

ไม่ได้กวนนะครับ แต่ accessories นี่มันอะไรบ้างครับ
Destiny
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 05:02:26 PM »

ไม่ได้กวนนะครับ แต่ accessories นี่มันอะไรบ้างครับ

พวก เครื่องประดับผู้หญิง สร้อย แหวน นาฬิกา  ไรพวกนี้อะคะ  (มันแอบเปลือง)

"You can't change the past but you can change the future into a better past!!"
itimkati
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 05:05:47 PM »

พวก เครื่องประดับผู้หญิง สร้อย แหวน นาฬิกา  ไรพวกนี้อะคะ  (มันแอบเปลือง)

โดยเฉพาะรองเท้า  ไม่เจอกับคนใกล้ตัวจะไม่มีวันเชื่อ ซื้อเกือบทุกครั้งที่เดินห้าง หัวเราะร่าน้ำตาริน

" นสิยาโลกวฑฺฒโน  "    .........  ไม่ควรเป็นคนรกโลก
Narongsak Kwan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

ONE SHOT ONE KILL

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 05:06:51 PM »

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยสวยอยู่แล้วไม่ต้องใช้ accessories มากก็ได้ครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
Destiny
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 05:07:18 PM »

โดยเฉพาะรองเท้า  ไม่เจอกับคนใกล้ตัวจะไม่มีวันเชื่อ ซื้อทุกครั้งที่เดินห้าง หัวเราะร่าน้ำตาริน

อันนี้ประมาณว่าเจอประสบการณ์กับตัวเอง

thanyakon
Jr. Member
**

คะแนน 5

เกิดแต่กรรม

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 05:08:28 PM »

ค่าไฟครับ
แพงเพราะอารายไม่แน่ใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทำดี เท่านั้นที่ต้องทำ
กูไม่แคร์ถ้าคนทั้งโลกจะว่าผิด
LadySmith
DVC
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

Be Still & Know

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 05:09:59 PM »

ลูกกระสุนแพงค่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Forging iron is a physically demanding process,
but controlled movement is much more important than brute strength.
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 05:10:07 PM »

เห็นเหมือนกับ จขกท. ครับ  รถยนต์ ทุกยี่ห้อเลยละครับ

เอาซะยี่ห้อแล้ว กัน เก๋งเยอรมัน ค่าตัว ๑,๒๐๐,๐๐๐.- เพือประเมินการเสียภาษี  อาจมาตั้งขายที่ ห้าล้าน UP . ตกใจ

มันยิ่งกว่า ราคาปืน ยิ่งกว่าทองคำ ยิ่งกว่าทองคำดำ   ที่คนมีตังค์ อยากเสียภาษีให้รัฐ.  Grin

ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 05:13:01 PM »

...ลายเซนต์รัฐมนตรีครับ...

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
adisorn รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 05:13:55 PM »

ไม่ได้กวนนะครับ ผมคิดว่าเมียกับกิ๊ก  แพงมากครับ....หรือไม่จริง หัวเราะร่าน้ำตาริน
Destiny
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 05:14:26 PM »

...ลายเซนต์รัฐมนตรีครับ...

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

xiao
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 05:15:49 PM »

ที่มองว่าแพงเกินก็
1. ลูกกระสุนปืน
2. อุปกรณ์เกี่ยวกับปืน
3. น้ำมันรถยนต์
4. รถยนต์
5. ค่าคอมมิตชั่น (ส่วนแบ่งของงานราชกา.... , ค่าแป๊ะเจีย , ค่าบริการต่างๆนาๆที่ไม่มีใบเสร็จครับ)
6. ค่ารักษาพยาบาลโรงพยาบาลเอกชน(บางแห่ง)

และอื่นๆ อีกมากมายให้พูด 3 วันก็ยังไม่หมดครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
หน้า: [1] 2 3 4 ... 9
  พิมพ์