เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 03:16:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นอกจากปืนแล้วคุณคิดว่าในเมืองไทยมีอะไรที่แพงเกินจริง  (อ่าน 12781 ครั้ง)
GUNS N' ROSES
SERIES 70
Full Member

คะแนน 6

ปืนที่ยิ่งใหญ่ของมนุษยชาติ

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 05:47:21 PM »

เวลาเช็คบิลในร้าน คาราโอเกะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

37 ปี ผ่านไป แต่ความสวยของเธอ ไม่เคยลดลงเลย แม่ม้าใหญ่ ไกขาว
px project-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 05:50:23 PM »

ลูกกระสุนปืน(ที่ยิงในที่สาธารณะ)แพงจริงๆครับ นัดละหลายหมื่นเชียว  คิก คิก คิก คิก

"ขอพระองค์ทรงพระเจริญ"
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 06:00:23 PM »

ไม่รู้แพงเกินจริงหรือเปล่า.....แต่อยากให้หนังสือทุกอย่างราคาถูกลงกว่านี้...

คนไทยจะได้อ่านหนังสือมากขึ้น.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
zajang
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 06:08:20 PM »

ลูกกระสุนปืนครับแพงขึ้นเรื่อยๆ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 06:19:41 PM »

นายสมชายว่า"สมองฉลาดสำหรับขับรถ"ครับ, แพงมาก เพราะจ่ายไปกับค่าใช้จ่ายที่เกี่ยวข้องกับอุบัติเหตุมากมาย... เรื่องนี้อยู่ใกล้ตัว แต่คนมักมองข้าม เพราะคิดเอาแบบโง่ๆว่า"ไม่เป็นไรหรอกใครๆเขาก็ทำกัน"...

ตัวอย่างที่ก่อให้เกิดอันตรายกับชีวิตและทรัพย์สินมีอยู่มากมาย และเจอทุกครั้งที่ขับรถออกจากบ้านครับ... เช่นเมาแล้วขับ, ขับรถไม่กึ่งกลางเลน มีทั้งเอียงซ้ายเอียงขวา หรือคล่อมสองเลนพอดีเป๊ะ, ย้ายเลนไม่ให้สัญญาณก่อน, ใช้ความเร็วไม่สัมพันธ์กับคันอื่นบนถนน มีทั้งเร็วเกินจนหวาดเสียว ช้าเกินจนขวางจังหวะคันอื่น, มอเตอร์ไซค์ชอบแทรกในโค้งยูเทิร์น ฯลฯ...

ลองดูกระทู้บ่นเรื่องรถยนต์ในเว็บบอร์ดทุกเว็บบอร์ดครับ มีแยะทุกเว็บบอร์ด, เพราะผู้คนไม่สนใจเรื่องมรรยาท และความปลอดภัย ทั้งที่"แพงมาก"หากเกิดอุบัติเหตุ... เรื่องนี้แพงมาก เพราะค่าใช้จ่ายเรื่องนี้ "จำนวนนับ"ของเรื่องนี้นับกันด้วยจำนวนชีวิตมนุษย์ครับ...
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 06:30:14 PM »

นายสมชายว่า"สมองฉลาดสำหรับขับรถ"ครับ, แพงมาก เพราะจ่ายไปกับค่าใช้จ่ายที่เกี่ยวข้องกับอุบัติเหตุมากมาย... เรื่องนี้อยู่ใกล้ตัว แต่คนมักมองข้าม เพราะคิดเอาแบบโง่ๆว่า"ไม่เป็นไรหรอกใครๆเขาก็ทำกัน"...

ตัวอย่างที่ก่อให้เกิดอันตรายกับชีวิตและทรัพย์สินมีอยู่มากมาย และเจอทุกครั้งที่ขับรถออกจากบ้านครับ... เช่นเมาแล้วขับ, ขับรถไม่กึ่งกลางเลน มีทั้งเอียงซ้ายเอียงขวา หรือคล่อมสองเลนพอดีเป๊ะ, ย้ายเลนไม่ให้สัญญาณก่อน, ใช้ความเร็วไม่สัมพันธ์กับคันอื่นบนถนน มีทั้งเร็วเกินจนหวาดเสียว ช้าเกินจนขวางจังหวะคันอื่น, มอเตอร์ไซค์ชอบแทรกในโค้งยูเทิร์น ฯลฯ...

ลองดูกระทู้บ่นเรื่องรถยนต์ในเว็บบอร์ดทุกเว็บบอร์ดครับ มีแยะทุกเว็บบอร์ด, เพราะผู้คนไม่สนใจเรื่องมรรยาท และความปลอดภัย ทั้งที่"แพงมาก"หากเกิดอุบัติเหตุ... เรื่องนี้แพงมาก เพราะค่าใช้จ่ายเรื่องนี้ "จำนวนนับ"ของเรื่องนี้นับกันด้วยจำนวนชีวิตมนุษย์ครับ...

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
• WALKING TALL •
• Don't try to understand everything in life. Because something doesn't happen, let us understand. •
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

สยป.ตร.#80,#18 SPD#16, PPD#2

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 06:36:06 PM »

กล้องถ่ายภาพนิ่ง   ละกล้องวีดีโอ พร้อมอุปกรณ์ และเครื่องตัดต่อ
แพงมากครับ

ของพวกนีี้ นักศึกษาใช้เรียนทั้งนั้น

เป็นการง่ายยิ้มได้ไม่ต้องฝืน เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์ แต่คนที่ควรชมนิยมกัน ต้องใจมั่นยิ้มได้เมื่อภัยมา ...พลตรีหลวงวิจิตรวาทการ...
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 06:38:31 PM »

ผมไม่แน่ใจว่าอะไรแพงเกินเหตุ  อ๋อย

แต่ชีวิตคนไทยถูกมากเกินไปครับ  เศร้า
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 07:05:43 PM »

ค่าทางด่วนครับ  ไม่จำเป็นจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไม่ใช้บริการเด็จขาดครับ   ตะก่อนไม่กี่บาทขึ้นเอ้าขึ้นเอา  สร้างมาก็ตั้งนานแล้ว  ไหว้

คิดก่อนเล็ง
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 07:09:24 PM »

...ลายเซนต์รัฐมนตรีครับ...

ผมชอบอันนี้ครับ ... เพราะสิ่งนี้สิ่งเดียว  โดนชก

ทำให้บางครั้ง มีอีกหลายสิ่งต้องแพงเกินจริง ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไร้คำกล่าว............................................
HS1BTI
Full Member

คะแนน 30

Get up stand up don't give up the Fight.

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 07:53:27 PM »

ลูกกระสุนปืนทุกขนาด

TOO MANY GUNS. NOT ENOUGH FUNDS !
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 09:07:24 PM »

จะบอกว่า " ภาษี"  แต่อย่าเพิ่งเข้าใจผิดว่าไม่รักชาตินะครับ  ผมเสียภาษ๊เต็มเม็ดเต็มหน่วยไม่มีขาดครับ   บางท่านอาจบอกว่าบางประเทศอย่างยุโรปเก็บสูงกว่าเราเยอะ  70% ยังมี  แต่สูงก็ไม่ได้หมายความว่าแพง  แพงในที่นี้หมายความว่า แพงเมื่อเทียบกับความเจริญและการพัฒนาของชาติบ้านเมืองที่เกิดขึ้นครับ  ก็รู้ๆอยู่ว่ามันหายไปไหน ฮ่าๆๆ
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 09:21:08 PM »

ความสุขที่ได้จากครอบครัวครับ เมื่อถึงเวลานั้นแล้ว จะใช้เงินเท่าไหร่ก็ซื้อคืนไม่ได้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Destiny
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 10:10:09 PM »

ความสุขที่ได้จากครอบครัวครับ เมื่อถึงเวลานั้นแล้ว จะใช้เงินเท่าไหร่ก็ซื้อคืนไม่ได้

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

"You can't change the past but you can change the future into a better past!!"
ม ะ ย ม ™ CB
SIG SAUER
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -17

สุขํ นิราสา สุปติ

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 10:13:21 PM »

ป.3  ยี๊

สุขํ นิราสา สุปติ        สุขัง นิราสา สุปะติ        ผู้ไม่คาดหวัง ย่อมหลับเป็นสุข
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 9
  พิมพ์