เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 03:23:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นอกจากปืนแล้วคุณคิดว่าในเมืองไทยมีอะไรที่แพงเกินจริง  (อ่าน 12802 ครั้ง)
sak-s4
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 10:20:36 PM »

ถ้าตังค์ไม่พอแพงทุกอย่างครับ Grin Grin
lek65
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 10:27:36 PM »

ชีวิตครับ ตายไปแล้วมีเงินเท่าไหร่ก็ซื้อให้ฟื้นไม่ได้ครับ ( ทุกคนช่วยถนอมเอาไว้นะครับ...สติ ) Smiley
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 10:33:32 PM »

...ลายเซนต์รัฐมนตรีครับ...

Grin Grin Grin เอามั่งดีกว่า... ค่าโควต้าปืนครับ... เป็นสาเหตุที่ทำให้ปืนแพง(มาก)ในปัจจุบัน...

...แต่หลายท่านอาจจะเจอค่า "ลายเซ็นต์นายอำเภอ" ครับ... ที่แพงเกินเหตุ... และก็เช่นกัน... นายอำเภอบางคนอาจจะต้องจ่ายค่าเปิดโลกทัศน์ด้วยการทัศนศึกษาที่ศาลปกครอบครับ... Grin Grin Grin

ผมไม่แน่ใจว่าอะไรแพงเกินเหตุ  อ๋อย

แต่ชีวิตคนไทยถูกมากเกินไปครับ  เศร้า

อันนี่จริงครับพี่... ชีวิตถูกเกินไปยังไม่พอ... เด็กวัยรุ่นบางคนในสมัยนี้... ยังชอบทำให้ชีวิตมันด้อยราคาลงไปอีก... ไหว้

Mojogun
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 11:32:37 PM »

ภาษีรถยนต์ครับ ขนาดรถที่ประกอบในไทยก็ 40-70% ของราคาขาย
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 11:55:01 PM »

ผมไม่แน่ใจว่าอะไรแพงเกินเหตุ  อ๋อย

แต่ชีวิตคนไทยถูกมากเกินไปครับ  เศร้า

ผมเห็นด้วยกับพี่ครับ

คนบางคนไม่เห็นคุณค่าของชีวิต

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
DeMi-God
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 11:59:34 PM »

เห็นด้วยกับคุณSak-s4ครับ
pon41me
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 12:15:12 AM »

ที่รถยนต์แพงมันมีเหตุผลที่สมเหตุสมผลคือภาษี
ส่วนนี้เก็บเข้าคลังได้ประโยชน์กับคนส่วนใหญ่ของประเทศ

แต่ที่ปืนราคาแพงมันไม่มีเหตุผลที่สมควรเลยนะครับ
ภาษี+ค่าขนส่ง+ค่าดำเนินการแล้วราคาก็ไม่ควรเกิน 200%
แต่ที่เห็นขายๆกันส่วนใหญ่ไม่มีต่ำกว่า 400-500%
ถามว่าประเทศชาติได้อะไรบ้าง
ผมว่าถ้าเก็บภาษีปืนซัก 200-300%
แล้วไม่จำกัดโค้วต้ายังจะดีซะกว่า
pai hipower
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 12:54:46 AM »

ราคาค่าตัวของพวกนักการเมือง(นักโกงเมืองก็ได้) มันไม่สมเหตุสมผล พวกเขาคิดว่าเขามีค่ามีราคามหาศาล แต่ความเป็นจริงแล้ว พวกเขาไม่มีราคาเลย สมาชิกว่ามะ
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 12:56:42 AM »

น้ำเปล่า  เอ็ม150  กาแฟ   ปลาหมึกย่าง   บนรถไฟ  ครับ แพง  หัวเราะร่าน้ำตาริน
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 01:07:36 AM »

ไวน์ ครับ

เทียบราคาในกลุ่มประเทศผู้ผลิตแล้ว ไวน์แพงกว่าสุรานำเข้าประเภทอื่น

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 01:39:08 AM »

ไม่รู้แพงเกินจริงหรือเปล่า.....แต่อยากให้หนังสือทุกอย่างราคาถูกลงกว่านี้...

คนไทยจะได้อ่านหนังสือมากขึ้น.....

ผมคิดกลับว่า คนไทยอ่านหนังสือน้อย หนังสือจึงแพงครับ...

ถ้าหากเราอ่านหนังสือกันมากๆ หนังสือจะยิ่งมีราคาถูกลง... Cheesy
weegame......รักในหลวง......
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 01:40:02 AM »

ตำแหน่งครับ  อิๆ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 03:34:19 AM »

ไม่รู้แพงเกินจริงหรือเปล่า.....แต่อยากให้หนังสือทุกอย่างราคาถูกลงกว่านี้...

คนไทยจะได้อ่านหนังสือมากขึ้น.....

แต่ไปๆ มาๆ เราเลยมีหนังสือถูกๆ แถวหลังวัง เพราะขายไม่ออกมา ๓๐-๔๐ ปีแล้วครับ (ฮา)

ผมคิดกลับว่า คนไทยอ่านหนังสือน้อย หนังสือจึงแพงครับ...

ถ้าหากเราอ่านหนังสือกันมากๆ หนังสือจะยิ่งมีราคาถูกลง... Cheesy

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 08:26:14 AM »

คุณ destiny เข้าใจแล้วครับ กับ accessory

คุณ ณรงศักดิ์ น้ำมันเมืองไทยผมว่า แพงนะ เมื่อเทียบกับเพื่อนบ้าน แต่น้ำดื่มนี่ไม่รู้

พี่ Ro@d ผมว่ารถยนต์ จำเป็นกว่าปืนนะครับ และคิดว่าเมืองไทยน่าจะผลิตรถยนต์ที่เป็นสัญชาติไทยสักยี่ห้อ เช่น รถยนต์ตราพระอาทิตย์ โดยให้รัฐ ถือหุ้น ลดภาษีและมีมาตรการ
จูงใจให้คนไทยใช้รถไทย (ฝันมากครับ) จากนั้นก็ดึงตัว ผู้มีประสบการณ์คนไทยนี่แหละครับ
จากค่ายต่าง ๆ มาช่วยกันทำงาน แค่นี้เอง รถยนต์ก็จะถูกลง

พี่ไก่ เฮง ครับ ...ลายเซนต์รัฐมนตรีครับ... มันซื้อขายได้เหรอครับ

คุณ xiao ค่ารักษาพยาบาลเดี๋ยวนี้เป็นธุรกิจแล้วครับ รู้จักหมอฮูโต๋ไหมครับ

พี่ Daimyo ผมว่าหนังสือดี ๆ ราคาแพงจริง แม้แต่ชีวประวัติ ดาราปัญญาอ่อนยังแพง

พี่ ENOLA GAY เห็นด้วยครับ

สุดท้ายนี้ รถยนต์แพงโคตร เลย อด นั่งป้ายแดง ใช้มือ 2 ต่อไป คือผมไปดู altis 1.6E cng

มาครับ ราคา 850,000 แต่ทำไมไม่มี airbag ก็ไม่รู้แสดงว่า toyota ไม่ได้ใส่ใจลูกค้าเท่าไหร่

ผมเข้าใจผิดคิดว่ารถใหม่ ๆ ก็มี air bag ทั้งนั้น แต่ที่ไหนได้ พวกนี้ก็เห็นผลกำไรมาก่อนทั้งนั้น  เฮ้อ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 09:58:53 AM »

ค่าโง่ครับ ค่าโง้ไม่ได้วัดกันที่จำนวนเงินแต่วัดกันที่ระดับความโง่ ประเทศไทยน่าจะมีการจัดระดับความโง้ประจำปีเน้อ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 9
  พิมพ์