เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:23:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นอกจากปืนแล้วคุณคิดว่าในเมืองไทยมีอะไรที่แพงเกินจริง  (อ่าน 12710 ครั้ง)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 03:00:18 PM »

..เงินเดือน ส.ส.ผู้ทรงเกียรติ(หลายคน)..ครับ.. เศร้า คิก คิก
        ลอก ครับ
เอ ผมว่า เครื่องดนตรีก็แพงนะ
แซก.ยามาฮ่า ตัวละ 8-90,000.- บ. ทรัมเป็ต ตัวละ 40,000 กว่า ฟลุต ตัวละ 100,000.
แอคคอร์เดี้ยน จีนตัวละ 16,000.- ถ้าของเยอรมันตัวละ 50,000

จริงหรือครับที่ทรัมเป็ตตัวละ4หมื่นกว่า....

ตอนเด็กๆผมเข้าวงดุริยางค์ของรร....คุณพ่อผมซื้อทรัมเป็ตให้...ยังจําได้ว่าราคาไม่เท่าไรเอง...2-3พันบาท

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 03:19:15 PM »

เครื่องดนตรี yamaha
ราคาแค่ รุ่น student ก็หน้ามืดแล้ว ครับ
คุณภาพไม่ได้ต่างจากชาวบ้านเขาเท่าไหร่หรอก
แต่ถ้ารุ่น pro หรือรองลงมา คุณภาพ ดี มาก ครับ
แต่ราคาขนาดนั้น  ผมเลือกใช้เครื่องยุโรป ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 03:43:28 PM »

เงินแก้ปัญหาภาคใต้  เครื่อง GT 200 ลูกโป่งตรวจอากาศ 350 ล้าน รถเมล์จีนแดงสี่พันคัน ถนนปลอดฝุ่นด้วยแรงงานพม่า และงบสมานกูฉันท์ครับ..แพงและไม่ได้ประโยชน์กับประเทศชาติ แต่คนจัดการทรยศคดโกงรวยเอาๆเจริญๆเอาด้วย เวรกรรมเป็นเรื่องหลอกเด็กจริงๆ

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 03:52:44 PM »

..เงินเดือน ส.ส.ผู้ทรงเกียรติ(หลายคน)..ครับ.. เศร้า คิก คิก
        ลอก ครับ
เอ ผมว่า เครื่องดนตรีก็แพงนะ
แซก.ยามาฮ่า ตัวละ 8-90,000.- บ. ทรัมเป็ต ตัวละ 40,000 กว่า ฟลุต ตัวละ 100,000.
แอคคอร์เดี้ยน จีนตัวละ 16,000.- ถ้าของเยอรมันตัวละ 50,000

จริงหรือครับที่ทรัมเป็ตตัวละ4หมื่นกว่า....

ตอนเด็กๆผมเข้าวงดุริยางค์ของรร....คุณพ่อผมซื้อทรัมเป็ตให้...ยังจําได้ว่าราคาไม่เท่าไรเอง...2-3พันบาท

คงเท่ากันครับพี่ แค่เงินเฟ้อ (อิ อิ)

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 03:57:24 PM »

ไวน์ ครับ

เทียบราคาในกลุ่มประเทศผู้ผลิตแล้ว ไวน์แพงกว่าสุรานำเข้าประเภทอื่น

ไวน์เมืองไทย...แทบจะแพงที่สุดในโลกแล้วครับ...

ผมว่าผู้ผลิตเหล้าอย่างอื่นมีตลาดมหาชนรองรับ ส่วนผู้ผลิตไวน์ขาใหญ่คอยกลั่นแกล้งแย่งคนดื่มกลุ่มเล็กกว่าครับพี่...

ผมสงสัยว่าหลายสิบปีก่อนไวน์แพงกว่าเหล้านอกอย่างนี้หรือเปล่า? แต่สมัยก่อนการขนส่งลำบาก ต้นทุนอาจไปอยู่ที่ความเสี่ยงต่อการเสื่อมระหว่างทาง

Thou shalt not rely on help from the stranger.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 04:27:32 PM »

ค่ารักษาพยาบาลค่ะ

เฉพาะรพ.คุณน้องแล้วล่ะครับ...

รพ.ที่ผมทำงานอยู่ส่วนมากคนไข้รักษาใช้สิทธิ์ฟรีครับ... Cheesy
nithi i
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 04:37:03 PM »

สินสอดภรรยา.....  โดนชก      รึปล่าว Huh     ตกใจ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  เศร้า
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 04:55:09 PM »

ไวน์ ครับ

เทียบราคาในกลุ่มประเทศผู้ผลิตแล้ว ไวน์แพงกว่าสุรานำเข้าประเภทอื่น

ไวน์เมืองไทย...แทบจะแพงที่สุดในโลกแล้วครับ...

ผมว่าผู้ผลิตเหล้าอย่างอื่นมีตลาดมหาชนรองรับ ส่วนผู้ผลิตไวน์ขาใหญ่คอยกลั่นแกล้งแย่งคนดื่มกลุ่มเล็กกว่าครับพี่...

ผมสงสัยว่าหลายสิบปีก่อนไวน์แพงกว่าเหล้านอกอย่างนี้หรือเปล่า? แต่สมัยก่อนการขนส่งลำบาก ต้นทุนอาจไปอยู่ที่ความเสี่ยงต่อการเสื่อมระหว่างทาง

เข้าใจว่าภาษีครับต๊อก......แต่ก็ไม่มีข้อมูลเหมือนกัน

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 05:39:54 PM »

ค่ารักษาพยาบาลค่ะ

เฉพาะรพ.คุณน้องแล้วล่ะครับ...

รพ.ที่ผมทำงานอยู่ส่วนมากคนไข้รักษาใช้สิทธิ์ฟรีครับ... Cheesy

อิ อิ ที่จริงน่ากลัวว่า รพ. เอกชนบริการต่างชาติมากจนราคาเฟ้อ คนไทยเข้าไม่ไหวนะครับ

ธุรกิจ รพ. ไทยตอนนี้โฆษณาเป็นเรื่องเป็นราวเชียว ผมเห็นนิตยสารโฆษณาให้ต่างชาติมาเข้า รพ. ไทยเป็นภาษาอังกฤษอยู่ที่ห้องทำงานเมียด้วยครับ ที่จริงทำดีเหมือนกัน มีบทความวิชาการ และสนับสนุนการท่องเที่ยวต่างๆ

...เคยพลิกดู มีบทความหนึ่งเรื่องการจัดอันดับคณะแพทย์ในเอเซีย โดยสถาบันวิจับใหญ่ที่สุดของยุโรปชาติหนึ่ง ของไทยที่ติดอันดับทอป ๑๐ ของเอเซีย คือ ศิริราช และติดทอป ๑๐๐ ของเอเซียอีกจำนวนมาก ชาติอื่นที่สูงๆ คือญี่ปุ่น ไต้หวัน เกาหลี

สำหรับเฉพาะของไทยเขาจัดอันดับ ๑. ศิริราช  ๒. จุฬาฯ  ๓. รามา  ๔. ม.เชียงใหม่ ฯลฯ

ออกทะเลหน่อยครับ

Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #69 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 05:42:17 PM »

ไวน์ ครับ

เข้าใจว่าภาษีครับต๊อก......แต่ก็ไม่มีข้อมูลเหมือนกัน

แปลกดีครับพี่ ที่จริงน่าจะเก็บภาษีสุรานอกเท่ากันทุกประเภท คิดอีกทีไวน์ดีกรีต่ำยิ่งน่าเก็บถูก ตอนนี้ใช้เงินเท่ากันกินวิสกี้เมาคุ้มกว่าแยะเลย (ฮา)

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 05:45:39 PM »

ปีที่แล้ว...ผมมีเหตุต้องผ่าไซนัส

ค่าใช้จ่าย.....( ทั้งหมดนี้.....ผ่าโดยคุณหมอคนเดียวกัน)

รพ.จุฬาฯ ประมาณ 3 หมื่น...

คลีนิคพิเศษ..รพ.จุฬาฯ ประมาณ 5หมื่น...

รพ.เอกชน แถวๆสาทร....8-9หมื่น...

รพ.เอกชน ในซอยแถวๆเพชรบุรีตัดใหม่....120,000...

putnana
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #71 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 06:03:22 PM »

ค่าใบอนุญาต ค่าสัมปทาน ทุกอย่างที่ไม่ออกใบเสร็จให้  หัวเราะร่าน้ำตาริน
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 06:06:30 PM »

รถยนต์ มอเตอร์ไซค์ พระเครื่อง ค่าทางด่วน ดอกเบี้ยธนาคาร น้ำมัน  Grin

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
M1*VEE*
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #73 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 06:26:02 PM »

ในโลกทุนนิยมทุกอย่างแพงหมดครับ ยกเว้นชีวิตมนุษย์  Grin
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #74 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 06:28:40 PM »

ในโลกทุนนิยมทุกอย่างแพงหมดครับ ยกเว้นชีวิตมนุษย์  Grin

แล้วคอมมิวนิสต์ละครับ......อะไรถูกอะไรแพง

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์