เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 11:18:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นอกจากปืนแล้วคุณคิดว่าในเมืองไทยมีอะไรที่แพงเกินจริง  (อ่าน 12684 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #120 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 09:18:51 PM »

GT200 ครับ ไหว้

็Ha ha ฮา  "เรือเหาะ" อีกลำนึงอ่ะคร๊า  ฮา  เหาะไม่ได้  อิอิ

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
yingpong
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #121 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 10:17:24 PM »

รถยนต์
น้ำมัน
มือถือยี่ห้อดังๆ
Internet (ADSL)

MC555
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #122 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 10:33:07 PM »

ค่าลิโพครับ คิก คิก
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #123 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 10:59:14 PM »

ทุกสิ่งทุกอย่างที่เป็นความจำเป็นพื้นฐานของการดำรงชีวิต.............แพงไปหมด...ไม่ว่าจะเป็นของกิน....ที่อยู่อาศัย..และยารักษาโรค...เพราะต้นเหตุมาจากการฉ้อราษฎรบังหลวง...จ่ายใต้โต๊ะ...ซึ่งมันรวมอยู่ในต้นทุนของการผลิตซึ่งไม่สามารถสำแดงได้....และมันมีผลกระทบเป็นลูกโซ่...โดยที่เรามองไม่เห็น....

ทุกสิ่งทุกอย่างเราจ่ายเกินความเป็นจริงทั้งนั้น...เมื่อเทียบกับค่าครองชีพ...

Ha ha  ฮา  พี่กบบิน  อ่ะคร๊า  พูดเหมือนคนเสื้อแดง  เรย  ฮา
ส่วนยายคิดถึงเรื่อง  "โอกาสของการเข้าถึุงทรัพยากร"  อ่ะคร๊า หรืออีกความหมายหนึ่งคือ "เงินทุน"
ฮ่า ฮ่า ยายกำลังพูดถึง "ธนาคาร"  อ่ะคร๊า   ดอกเบี้ยเงินฝาก หักภาษีเงินได้ หักอัตราเงินเฟ้อ  ฮา  "ติดลบ"
ดอกเบี้ยเงินกู้  ส่วนต่างห่างกัน 7-8 เปอร์เซ็นต์  ฮา 
สาเหตุนี้แหละคร๊า  ที่ทำให้เงินนอก "ที่มีอัตราดอกเบี้ยติดดิน" ไหลเข้ามาหาประโยชน์
พวกนี้มาทึนึง  ก็  ฮา  " ตลาดเขียว" ทั้งกระดาน  ฮ่า ฮ่า เวลาย้ายออก  "ก็แดงทั้งกระดาน" ฮา

อิอิ  ใครที่เป็นหนี้แบ๊งค์  หนี้บัตรเครดิต  ยายแนะนำให้อ่านสัญญาดีดีน๊ะคร๊า 
เวลาผิดนัดชำระ  มันปรับได้เต็มเพดาน ฮ่า ฮ่า
เกือบสามสิบเปอร์เซ็นต์  ฮา  ยายแนะนำ  ให้ชักดาบมันเลย อ่ะคร๊า ฮา

ฮ่า ฮ่า ฮ่า แต่มันมีผลกระทบน๊ะคร๊า  "บัญชีดำ" อ่ะคร๊า   
หรือที่เราเรียกว่า  "Credit bureau" ศูนย์ข้อมูลเครดิตแห่งชาติ ฮา
ทำมาหากินไม่ได้ตลอดชาติ อ่ะคร๊า  ฮา

เครดิต บูโร...........สามปีเคลียร์คร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบ.................โดนมาแล้วคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบ

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
Marcuechio
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #124 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 12:21:08 AM »

ผมว่าสาเหตุที่แพงเพราะว่า มันเป็น ปัจจัย ของฟุ้มเฟีอยและ ประเทศไทยได้ผลิตเองครับ เพราะถ้าสิ่งของเหล่านี่ ราคาถูก มันจะทะลัก เข้าประเทศเราอย่างมากและ เงินตราจะไหลไปนอกประเทศเยอะครับ เป็นผลให้ขาดดุลการค้า  นี่ขนาดรถบ้านเราแพงแล้วนะครับ ผมเชื่อว่า มีกันเกือบทุกบ้านเลยครับ
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #125 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 09:51:25 AM »

เอ้.......ของผม ป.3 ฟรีครับ.....6 บาทมีคนออกให้ด้วยครับ.. ไหว้
แถวบ้านผม 2000 อัพครับพี่น้อง (แต่มีอีกชื่อนึงว่า "ค่าสวัสดิการอำเภอ") อิอิ
[/quote] ตกใจ โอ้โห.......ป.3 สามร้อยกว่าใบเชียวนะท่าน......อำเภออะไรหรือครับ.... ไหว้
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #126 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 11:33:45 AM »

ค่าทนายครับ  โดยเฉพาะกรณีโดนกลั่นแกล้ง ใส่ความ  บาทเดียวยังแพงเลย ไหว้
pkkguntalk
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #127 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 01:43:02 PM »

เก้าอี้ครับ บางตัวเกิน 20 ล้านครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์