เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 03:25:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาฝากกันครับ ครูฟิวส์ขาด บีบีแหลกยับคาห้องเรียน  (อ่าน 8803 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 05:58:54 PM »

ตามระเบียบครูจะตีไม่ได้ครับ ต้องใช้วิธีอื่นในการปรับเปลี่ยนพฤติกรรม แต่ส่วนใหญ่พ่อแม่หลายคนจะเข้าใจ เลยมีแอบ ๆ กันบ้าง และบางทียังช่วยตีซ้ำให้อีกแรงเมื่อกลับถึงบ้าน Cheesy

ส่วนใหญ่แล้วหากครูตีด้วยเหตุด้วยผลตีให้รู้สำนึกไม่ได้ตีเกินเหตุ  หากพ่อแม่ยังเล่นงานครูอีก ครูคงต้องทำใจ ในเมื่อพ่อแม่อยากได้ลูกเป็นเปรตแทนที่จะเป็นปราชญ์ ครูก็ไม่รู้จะทำอย่างไร คงทำได้แค่เวทนา.....

สังเกตไหมครับ ตั้งแต่มีนโยบายยึดไม้เรียวจากครู ทำให้ระเบียบวินัยในโรงเรียนเกิดปัญหามากมาย และส่งผลมายังสังคมภายนอก.... จริง ๆ แล้วนักเรียนส่วนใหญ่จะไม่กลัวครูแต่จะเกรงใจ และที่กลัวนั้นจะกลัวไม้เรียวในมือครูมากกว่า Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 06:07:58 PM »

http://www.google.co.th/#hl=th&source=hp&q=%E0%B8%A2%E0%B8%B6%E0%B8%94%E0%B9%84%E0%B8%A1%E0%B9%89%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%A7&aq=f&aqi=&aql=&oq=&gs_rfai=&fp=5b422deb03b583ec

ลองเอาไปอ่านกันเล่น ๆ ครับ หลากหลายความคิดเห็น Cheesy
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 06:33:02 PM »

..ทุกๆ comment ที่ผ่านมา มีใครเป็นครูบ้างไหม ถ้าไม่มีคงไม่เข้าใจเท่าคนที่สอน แล้วผู้เรียนประพฤติตัวเยี่ยงนี้ เพื่อนผมเหมือนกัน กรณีแบบนี้แหละ สอนๆอยู่แล้วผู้เรียนดันโทรศัพท์ทั้งคาบ ไม่โทรก็เอาหนังสือการ์ตูนญีปุ่นอ่านตลอด มันเดินไปแล้วเอาสันหนังสือฟาดศรีษะ หนังสือหนาขนาดเกือบๆนิ้วหักพับคาที และเรื่องจบโดยที่ไม่ได้ขึ้นโรงพัก.. Angry

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 06:36:29 PM »

ตามระเบียบครูจะตีไม่ได้ครับ ต้องใช้วิธีอื่นในการปรับเปลี่ยนพฤติกรรม แต่ส่วนใหญ่พ่อแม่หลายคนจะเข้าใจ เลยมีแอบ ๆ กันบ้าง และบางทียังช่วยตีซ้ำให้อีกแรงเมื่อกลับถึงบ้าน Cheesy

ส่วนใหญ่แล้วหากครูตีด้วยเหตุด้วยผลตีให้รู้สำนึกไม่ได้ตีเกินเหตุ  หากพ่อแม่ยังเล่นงานครูอีก ครูคงต้องทำใจ ในเมื่อพ่อแม่อยากได้ลูกเป็นเปรตแทนที่จะเป็นปราชญ์ ครูก็ไม่รู้จะทำอย่างไร คงทำได้แค่เวทนา.....

สังเกตไหมครับ ตั้งแต่มีนโยบายยึดไม้เรียวจากครู ทำให้ระเบียบวินัยในโรงเรียนเกิดปัญหามากมาย และส่งผลมายังสังคมภายนอก.... จริง ๆ แล้วนักเรียนส่วนใหญ่จะไม่กลัวครูแต่จะเกรงใจ และที่กลัวนั้นจะกลัวไม้เรียวในมือครูมากกว่า Grin
ลูกผม สั่งครูไว้เลยครับเบิ้ล ถ้าดื้อตีได้ไม่ว่า  เราโตมากับไม้เรียวเข้าใจดี ไม่ตีเลยเด็กเหลิงครับ  Grin
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 06:39:58 PM »

ผมได้ดีที่เป็นผู้เป็นคน เรียน จบ ชั้นม.3 ต้องยกความดีให้ ไม้เรียว ของอาจารย์ หลายท่าน ครับ  
วันนั้น ต้องขอบคุณครู ที่อบรมสั่งสอนด้วยไม้เรียว    เคยฟ้องพ่อ ครับ ว่าครูตีจนเขียวช้ำไปหมด (ไม้หวาย) แต่คำตอบที่ได้
ก็คือ  "ฝากบอกครูด้วยถ้าจะเอาไม้หวายเพิ่มให้บอก   ส่วนมึง สมน้ำหน้า หรือจะเอาอีกรอบ" หัวเราะร่าน้ำตาริน
 ผมไม่เห็นด้วยกับการที่ครูไม่สามารถใช้ไม้เรียวได้ ครับ  แต่ต้อง มีจิตใจของความเป็น ครู เต็มเปี่ยมด้วยความเมตตาและปราถณาดีต่อเด็กจริงๆ    
กระทู้นี้ทำให้ผมรู้สึกนึกถึง ครูผู้เป็นที่เคารพรักและเคารพ  หลายท่าน ครับ      ผมเด็กโรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี ปี 36  ครับ ไหว้
FuFuFuFu
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 06:48:05 PM »

สงสารครู + สงสารเพื่อนนักเรียนร่วมห้องเรียน

ที่ดันมาเรียนพร้อมกับไอ้สนิมตัวนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2010, 06:49:50 PM โดย ยามน้อยคอยรัก » บันทึกการเข้า
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 07:00:17 PM »

มองได้ในหลายกรณี
แต่ที่สำคัญ
คือ วุฒิภาวะ ในขณะนั้น
แล้วบอก อารมณ์ชั่ววูบ
นั่นคงจะไม่ใช่
การใช้ไม้เรียว   เพื่อให้หลาบจำ ไม่ใช่ เข็ดหลาบ
บทลงโทษ มีหลากหลาย  อยู่ที่การนำมาใช้
ถ้าปราศจาก ตรงนั้นแล้ว ไซร้
ย่อมไม่เกิดผลดี ทั้งแก่ตัวผู้ลงโทษและผู้ถูกลงโทษ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 08:28:28 PM »

สมัยผมเรียน หากในห้องมีเสียงโทรศัพท์ดังขึ้นจะถูกเพื่อนๆมองอย่างตำหนิที่ลืมปิดเสียง และเจ้าของโทรศัพท์ก็มักจะกดสายทิ้งและปิดเครื่องไป
ซึ่งไม่มีใครจะหน้าด้านพอที่จะรับโทรศัพท์และคุยในห้องเรียน

ต่างกับเด็กสมัยนี้....หลายๆคนทำตัวไร้มารยาทสังคมเหมือนไร้การศึกษา

แต่คุณครูก็น่าจะใช้มาตราการอื่นแทนการทำลายทรัพย์สินของเด็ก คุณครูน่าจะไล่เด็กออกจากห้องและให้วันนั้นขาดattendantไป

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 08:41:14 PM »

สงสัยจังคลิปนี้ เหตุการณ์จริง หรือ สร้างสถานการณ์ Huh
FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 09:01:28 PM »

หลายคนดูแล้วให้ความเห็นว่าเป็นการ set up
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 09:07:58 PM »

Cheesy ของผมตั้งเป็นกติกาไว้ครับว่า  คิก คิก โทรศัพท์อ.ดังให้นักศึกษารับ   Grin แต่ถ้าโทรศัพท์น.ศ.ดัง อ.จะรับให้เอง
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 09:14:36 PM »

Cheesy ของผมตั้งเป็นกติกาไว้ครับว่า  คิก คิก โทรศัพท์อ.ดังให้นักศึกษารับ   Grin แต่ถ้าโทรศัพท์น.ศ.ดัง อ.จะรับให้เอง

อืมมมม สาธุ เมียครูโด่งโทรมา แล้วให้สาว ๆ รับทีเถิด รับรองกลับไปบ้าน ตกใจหน้าซีด ขำก๊าก
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 09:23:06 PM »

Cheesy ของผมตั้งเป็นกติกาไว้ครับว่า  คิก คิก โทรศัพท์อ.ดังให้นักศึกษารับ   Grin แต่ถ้าโทรศัพท์น.ศ.ดัง อ.จะรับให้เอง

อืมมมม สาธุ เมียครูโด่งโทรมา แล้วให้สาว ๆ รับทีเถิด รับรองกลับไปบ้าน ตกใจหน้าซีด ขำก๊าก
ยิ้มีเลศนัย ป้มปิดเสียงไว้ตลอดเวลาสอนก้าบครูเบิ้ล  เยาะเย้ย
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 09:55:29 PM »

ครูโด่ง  เขาตั้งสั่นอย่างเดียว
ถ้าสามตื้ด ให้รอที่ห้อง
ถ้าสองตื๊ด ไม่ต้องมา
ถ้าตื๊ดเดียว ให้ว่อง
ถ้าหลายตื๊ด ถือว่า ไม่ใช่ธุระด่วน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 10:10:05 PM »

โดนชก

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์