เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:33:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาฝากกันครับ ครูฟิวส์ขาด บีบีแหลกยับคาห้องเรียน  (อ่าน 8846 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 11:57:53 AM »

เราเปลี่ยนจากใหญ่ ยาว
เป็น เล็ก สั้น  กำมิด ( ตกรูท่อ )
แล้วก็ เล็ก กว้าง  กำไม่รอบ
แล้วต่อไป มันจะเปลี่ยนไปแบบใดหนอ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 12:10:52 PM »

พี่ๆลองดูคลิปใหม่แล้วเปิดเสียงดังหน่อยนะครับ 

ผมเข้าใจว่าเสียงดริ๊งของ bb คงจะรบกวนการสอนแล้วก็การเรียนของเพื่อนร่วมห้องนานพอสมควรแล้ว
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 12:37:59 PM »

เราเปลี่ยนจากใหญ่ ยาว
เป็น เล็ก สั้น  กำมิด ( ตกรูท่อ )
แล้วก็ เล็ก กว้าง  กำไม่รอบ
แล้วต่อไป มันจะเปลี่ยนไปแบบใดหนอ

เอ่อ.... พี่ยอด ครับ  ตกลงว่า  เป็นมือถือหรือว่า.........     กันแน่ ครับ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 01:26:45 PM »

เด็กสมัยนี้ยังมีสุดยอดกว่านี้อีก เล่น bb ขับรถผมเกือบชนมาหลายรอบแล้ว  ผมมองว่านายคนนี้ยังโชคดีนะ  ต่อไปทำงานแล้วเป็นแบบนี้ bb อาจไม่พังแต่ได้ซองขาวแทน

เข้าใจว่าคนที่ถ่ายคลิปคงถ่ายการสอนไว้เปิดดูอีกรอบตอนใกล้สอบ  สมัยผมใช้เครื่องอัดเสียงเอา   สมัยนี้ของเล่นเยอะจริงๆ

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 01:51:10 PM »

นักเรียนคงเสียดาย  ครูอาจจะเสียใจในภายหลัง
ตามหลักกฎหมาย น่าครูน่าจะโดนข้อหาทำให้เสียทรัพย์หรือเปล่า  แต่อ้างเหตุบันดาลโทสะ
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 01:52:14 PM »

... ถึงแม้ว่า ................. การกระทำของอาจารย์ท่านนี้ ไม่ถูกต้องเสียทีเดียว ...

... แต่ ผมก็เห็นใจท่าน ครับ ...  ไหว้

... โดยความเห็นส่วนตัว ...   Cheesy

ข้อ 1.

... เราไม่ได้อยูในเหตุการณ์ แค่คลิปที่ที่เห็นอาจจะยังสรุปอะไรให้ถูกต้องแน่นอนไม่ได้ ...

... นศ. คนนี้อาจจะทำบ่อย ... อาจไม่ให้ความเคารพ ... หรือ ถูกตักเตือนก่อนหน้านี้มาแล้ว ... หรือ มีข้อตกลงในการเรียนการสอน แล้วถูกละเมิด ... อาจรย์เลยฉุนขาด ...

... สมัยที่ผมเรียน ... มีข้อตกลงกับอาจารย์กันไว้ว่า ... ห้ามใช้โทรศัพท์มือถือหรือนำเข้าห้องเรียน ... หรือ บางท่านขอร้องให้ปิดเสียงโทรเรียกเข้าก่อนเริ่มการเรียนการสอน ... หากละเมิดต้องปฏิบัติตามข้อตกลงที่วางไว้ ...  Grin

ข้อ 2.  

... การกระทำของอาจารย์ท่านนี้ ... เสี่ยงเกินไป ... ที่แลกอนาคตในหน้าที่การงานของตัวเอง ... กับ ... นักศึกษาที่ไร้มารยาท ... คนนี้ ...

... ด้วยความเคารพครับ ...  ไหว้

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 02:11:43 PM »

สมัยที่นายสมชายสอนหนังสืออยู่ หากได้ยินเสียงเรียกโทรศัพท์ดังขึ้น จะบอกให้ออกไปคุยนอกห้องแล้วค่อยกลับเข้ามาเรียนใหม่... หากไม่ยอมออกไป ก็จะหยุดสอนมันดื้อๆ บอกว่ารอให้เพื่อนคุยเสร็จก่อน เด็กมันก็จะรีบวางสาย...

สมัยนายสมชายสอนหนังสือ เด็กมักไม่ค่อยกล้าหืออือกับนายสมชาย เพราะนายสมชายปากจัด ใครหืออือมักโดนด่าให้เป็นตัวตลกให้เพื่อนๆฮาครืน... บรรยากาศไม่เคยเครียด แต่เจ้าตัวจะอายมาก... ฮา...
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 02:43:57 PM »

ดู ๆ แล้วเหมือนตั้งใจถ่ายมาก ยังกับรู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้น เป็นแผนการเล่นงานครูรึเปล่า ไม่อาจสรุปครับ Grin

kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 02:51:05 PM »

พอกันครับ ทั้งครูและลูกศิษย์ ลูกศิษย์ก็ไม่มีกาลเทศะ ไม่รู้จักเวลา ครูก็เช่นกันครับ ทำลายทรัพย์สินของผู้อื่น

จนเจ้าตัวนั้นเสียทรัพย์ ถ้าจะให้ผมประเมินแล้ว ครูคนดังกล่าวควรจะต้องชดใช้ค่าเสียหายให้ลูกศิษย์ด้วยครับ

ตามหลักธรรมเนียมมนุษย์ธรรม  อ๋อย
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 04:17:47 PM »

... ถึงแม้ว่า ................. การกระทำของอาจารย์ท่านนี้ ไม่ถูกต้องเสียทีเดียว ...

... แต่ ผมก็เห็นใจท่าน ครับ ...  ไหว้

... โดยความเห็นส่วนตัว ...   Cheesy

ข้อ 1.

... เราไม่ได้อยูในเหตุการณ์ แค่คลิปที่ที่เห็นอาจจะยังสรุปอะไรให้ถูกต้องแน่นอนไม่ได้ ...

... นศ. คนนี้อาจจะทำบ่อย ... อาจไม่ให้ความเคารพ ... หรือ ถูกตักเตือนก่อนหน้านี้มาแล้ว ... หรือ มีข้อตกลงในการเรียนการสอน แล้วถูกละเมิด ... อาจรย์เลยฉุนขาด ...

... สมัยที่ผมเรียน ... มีข้อตกลงกับอาจารย์กันไว้ว่า ... ห้ามใช้โทรศัพท์มือถือหรือนำเข้าห้องเรียน ... หรือ บางท่านขอร้องให้ปิดเสียงโทรเรียกเข้าก่อนเริ่มการเรียนการสอน ... หากละเมิดต้องปฏิบัติตามข้อตกลงที่วางไว้ ...  Grin

ข้อ 2.  

... การกระทำของอาจารย์ท่านนี้ ... เสี่ยงเกินไป ... ที่แลกอนาคตในหน้าที่การงานของตัวเอง ... กับ ... นักศึกษาที่ไร้มารยาท ... คนนี้ ...

... ด้วยความเคารพครับ ...  ไหว้

ผมเห็นด้วยกับพี่  สหายเล็กน้อย   เห็นใจอาจารย์ท่านนี้มากกว่าเด็กไร้มารยาทคนนี้ 

คนปกติที่มีสำนึกกว่านี้ อย่างน้อยสุดก็ต้องขออนุญาตออกไปคุยนอกห้อง  หรือไม่ก็รีบปิดเสียง

แต่นี้เห็นชัดว่าไร้มารยาทอย่างที่สุด  คนแบบนี้ รอให้จบออกไปสู่สังคมคงมีประโยชน์น้อยมาก 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
OO BUCK
Sr. Member

คะแนน 146

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 04:55:06 PM »

เคยเปิดเจอใน youtube เป็นของฝรั่งต่างชาติครับ เหตุการณ์เหมือนกันเด๊ะเลย       และยังมีคลิปอื่นในรูปแบบเหตุการณ์แบบเดียวกันอีกหลายคลิป    น่าจะเป็นวัฒนธรรมใหม่ในห้องเรียนไปแล้ว
ขว้างลงพื้นเริ่มจะธรรมดาไปแล้ว  ต้องอย่างอาจารย์ท่านนี้ถึงจะมีพัฒนาการ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

Angry Teacher Destroys Student's Phone!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2010, 05:16:14 PM โดย OO BUCK รักในหลวง » บันทึกการเข้า

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 05:25:05 PM »

ในคลิป เพื่อนนักเรียนหญิง ยังหันมองเพื่อนนักเรียนชาย เจ้าของบีบีอยู่เลย ว่าไปกระทบสิทธิในการเรียนของเธอ แต่เจ้าตัวดูไม่สนใจใคร นั่งกระดิกเท้าต่อไป..... ถ้าผมเป็นหัวหน้าชั้นเรียน จะจับแทงโมงหลาวซะเลย Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2010, 05:26:44 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 05:29:57 PM »

ถ้าเป็นสมัยก่อนโดนไล่ออกจากห้องเรียนไปแล้ว  แต่สมัยนี้ไล่ออกจากห้องเรียนไม่ได้  ผมจำไม่ได้แล้วว่าเป็นระเบียบหรือว่ากฎอะไรนี่แหละ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2010, 05:39:13 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 05:41:58 PM »

เรื่องบางเรื่อง ถ้าไม่สัมผัสด้วยตัวเอง เราก็ไม่รู้สึก หรือเข้าใจ  แต่ละคนมีวิธีแก้ปัญหาต่างๆกันไป  ผมเห็นใจอาจารย์ แต่ไม่ชอบวิธีแก้ปัญหาแบบนี้  เป็นอาจารย์(น่าจะนานแล้ว) ควรมีสติมากกว่านี้   แต่ดูน้ำเสียงแล้ว แกเครียดและจริงจัง ตั้งใจสอนมากๆ

ส่วนนักศึกษาในห้อง ผมว่าไม่ให้เกียรติอาจารย์เลย เสียงบีบีเข้าตลอด  

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 05:44:46 PM »

เด็กประถมสมัยนี้ไม่กลัวครูแล้วครับ ครูตีก็ฟ้องพ่อ-แม่  พ่อ-แม่เล่นงานครู  ความศักดิ์สิทธิ์น้อยลงไปทุกที ไหว้

เพิ่งสังเกตุว่าวันนี้ได้ขยับเป็น Sr  member แล้วขอบคุณ วมต.ครับ ไหว้

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์