เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:34:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาฝากกันครับ ครูฟิวส์ขาด บีบีแหลกยับคาห้องเรียน  (อ่าน 8848 ครั้ง)
eddynkp
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 10:23:10 PM »

นร.กวน อาจารย์เกินไป
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 10:47:50 PM »

บทลงโทษมีเยอะแยะ   ไม่ควรไปทำลายโทรศัพท์ของเด็ก  ผมมองว่าถ้าเค้าเก่งแล้ว  ดีแล้วคงไม่มาเรียนหนังสือครับ ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 10:57:52 PM »

ตอนผมเรียนยังดีที่มือถือยังไม่เป็นสิ่งจำเป็น... เด็กในคลิปสมควรโดน...

มันเป็นเรื่องการให้เกียรติกัน... ปัจจุบันคนงานก่อสร้างยังมีมือถือกันทุกคนเลย..(ในไซท์งานของผม..) ถ้าการเอาเวลาทำงานไปนั่งคุยโทรศัพท์โดยไม่เกรงใจนายจ้าง... สมาธิไม่อยู่กับงาน ผมไล่กลับไปนอน... ไม่ลงค่าแรงให้ทั้งที่ทำงานมาหลายชั่วโมง...

การเรียนมันเป็นหน้าที่... เพราะถ้าไม่เรียนหนังสือ เด็กไทยก็ด้อยคุณภาพไปเรื่อยๆ...

ส่วนครู... คงมีอะไรมากกว่าที่คลิปที่เราเห็น... การสั่งสอนลูกศิษย์รุ่นแล้วรุ่นเล่า มาแล้วจากไป มีคนไปเปรียบครูเหมือนเรือจ้าง ส่งลูกศิษย์ถึงฝั่งได้ดีกันไปหมด สุดท้ายลูกศิษย์ไม่เคยเห็นหัวครู... คุยใหญ่คุยโตว่าที่ร่ำรวยมาได้เพราะความสามารถตัวเองทั้งนั้น...  ลูกศิษย์ทุกคน หรือแม้แต่คนทุกคนเนรคุณครูกันหมดโดยที่ยังไม่รู้ตัว....

ผมเรียน ม.4-6 โรงเรียนชายล้วน ณ.เอกมัย ครูตามมาสอนผม ม.4-5 ผมเข้าใจครู... เห็นเราเหมือนลูก และผมไม่เคยเนรคุณครูเลย... ใจครูน่าเห็นใจตอนมีศิษย์รักจากไปทั้งที่ทุ่มเทสอน แต่ศิษย์รักไม่เคยคิดจะกลับมาทักหรือไหว้เลย...

ใจครูจะเสียใจและใจหายทุกปีที่ลูกศิษย์เรียนจบ และจากไปทีละรุ่นๆ เป็นอาชีพที่ต้องอกหักจากการพลัดพรากจากคนรัก(ลูกศิษย์..) ทุกปี... และยังต้องทำหน้าที่ในการสอนลูกศิษย์รุ่นใหม่ไปเรื่อยๆ โดยที่ยังไม่ลืมความทรงจำจากศิษย์รักไปได้.,,

การเป็นครู ยิ่งกว่าอาชีพ... แต่เป็นการผูกพัน... หากคิดแบบด้านๆก็คงยากจะอธิบาย...

แต่ไอ้เด็กคนนั้นนั่งหน้าห้องยังกล้าทำอย่างนั้น... ถ้าผมเป็นครูอาจก้านคอซ้ำไปอีกดอกด้วยซ้ำครับ...

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 11:17:01 PM »

สำหรับผม... ไม่ค่อยเจอปัญหานี้ครับ... เพราะเด็กโตสุดแค่ ม.๓ (ก่อนหน้านี้สอนระดับอุดมศึกษา... เทคโนโลยีการสื่อสารมันก็ไม่เกร่อขนาดนี้... สอน ม.ปลาย ก็เป็นโรงเรียนประจำที่ระเบียบวินัยค่อนข้างเคร่งครัด... เลยไม่ค่อยมีปัญหา)

...แต่ก็ไม่ใช่ไม่เคยเจอปัญหานะครับ... เด็กๆ วัยรุ่นมักจะแยกกันไม่ค่อยออกจากเสียงเพลง... บางคนเปิดเพลงดังลั่นห้อง... บางคนก็คุยกันแฟน ฯลฯ

...แต่เหตุการณ์ทำนองนี้... ผมไม่ต้องถึงกับลงไม้ลงมือหรอกครับ... แต่จ้องด้วยสายตาพิฆาต... เหตุการณ์จะยุติ... เพราะผมเป็นครูที่น่ารัก... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...แต่เหตุการณ์ในคลิป... ผมเห็นใจคนเป็นครูครับ... แม้ว่าจะทำไม่ถูกต้องก็ตาม... ผมคิกว่าไม่ใช่ครูไม่มีวุฒิภาวะทางอารมณ์... แต่ผมคิดว่าวุฒิภาวะทางอารมณ์ของครูท่านนี้ถึงจุดระเบิดครับ...

...ผมคิดว่าครูที่อารมณ์ระเบิดเพราะนักเรียนไม่ตั้งใจเรียน... น่าเห็นใจกว่าครูที่ปล่อยให้นักเรียนฝ่าฝืนกฏรัเบียบของโรงเรียน... เพียงเพื่อไม่อยากให้นักเรียนเกลียดตัวเองครับ...

ไหว้

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 11:21:30 PM »

ตอนผมเรียนยังดีที่มือถือยังไม่เป็นสิ่งจำเป็น... เด็กในคลิปสมควรโดน...

มันเป็นเรื่องการให้เกียรติกัน... ปัจจุบันคนงานก่อสร้างยังมีมือถือกันทุกคนเลย..(ในไซท์งานของผม..) ถ้าการเอาเวลาทำงานไปนั่งคุยโทรศัพท์โดยไม่เกรงใจนายจ้าง... สมาธิไม่อยู่กับงาน ผมไล่กลับไปนอน... ไม่ลงค่าแรงให้ทั้งที่ทำงานมาหลายชั่วโมง...

การเรียนมันเป็นหน้าที่... เพราะถ้าไม่เรียนหนังสือ เด็กไทยก็ด้อยคุณภาพไปเรื่อยๆ...

ส่วนครู... คงมีอะไรมากกว่าที่คลิปที่เราเห็น... การสั่งสอนลูกศิษย์รุ่นแล้วรุ่นเล่า มาแล้วจากไป มีคนไปเปรียบครูเหมือนเรือจ้าง ส่งลูกศิษย์ถึงฝั่งได้ดีกันไปหมด สุดท้ายลูกศิษย์ไม่เคยเห็นหัวครู... คุยใหญ่คุยโตว่าที่ร่ำรวยมาได้เพราะความสามารถตัวเองทั้งนั้น...  ลูกศิษย์ทุกคน หรือแม้แต่คนทุกคนเนรคุณครูกันหมดโดยที่ยังไม่รู้ตัว....

ผมเรียน ม.4-6 โรงเรียนชายล้วน ณ.เอกมัย ครูตามมาสอนผม ม.4-5 ผมเข้าใจครู... เห็นเราเหมือนลูก และผมไม่เคยเนรคุณครูเลย... ใจครูน่าเห็นใจตอนมีศิษย์รักจากไปทั้งที่ทุ่มเทสอน แต่ศิษย์รักไม่เคยคิดจะกลับมาทักหรือไหว้เลย...

ใจครูจะเสียใจและใจหายทุกปีที่ลูกศิษย์เรียนจบ และจากไปทีละรุ่นๆ เป็นอาชีพที่ต้องอกหักจากการพลัดพรากจากคนรัก(ลูกศิษย์..) ทุกปี... และยังต้องทำหน้าที่ในการสอนลูกศิษย์รุ่นใหม่ไปเรื่อยๆ โดยที่ยังไม่ลืมความทรงจำจากศิษย์รักไปได้.,,

การเป็นครู ยิ่งกว่าอาชีพ... แต่เป็นการผูกพัน... หากคิดแบบด้านๆก็คงยากจะอธิบาย...

แต่ไอ้เด็กคนนั้นนั่งหน้าห้องยังกล้าทำอย่างนั้น... ถ้าผมเป็นครูอาจก้านคอซ้ำไปอีกดอกด้วยซ้ำครับ...

ที่แคมป์งานสร้างบ้านของผมก็มีคนงานอยู๋คนหนึ่งครับ... โทรศัพท์ตลอดเวลา... แฮนด์ฟรีไม่มีพี่แกใช้ผ้าขาวม้าห่อแล้วห้อยไว้ที่คอ... คุยไปทำงานไป... งานทที่ไม่ใช้ฝีมือไม่เท่าไหร่... งานยังเดิน... หัวหน้าก็ไม่ว่าอะไร... แต่วันหนึ่งเป็นงานติดตั้งเชิงชายหลังคา... สมาธิพี่แกไม่อยู๋กับงานแต่ไปอยู๋กับการคุย... วันนั้นเกือบโดนเตะตกนั่งร้าน...

...หลังจากนั้นเลยให้พักงานเจ็ดวัน... Grin Grin Grin

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 11:31:02 PM »

เหอๆๆ... คนงานผมเยอะอ่ะครับ ขืนโดดเตะคนงาน กลัวว่าจะใช้เพื่อนพึ่งพายามยากซึ่งมีอยู่ 5 นัด คุ้มภัยไม่เพียงพออ่ะครับ... Grin

sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 12:26:19 AM »

ครูฟัดบีบี๋ลงกับพื้น แล้วสอนต่อ ผมชอบครูท่านนี้จัง Wink
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 12:34:31 AM »

... กับ ... นักศึกษาไร้มารยาทหนึ่งคน ... ที่อาจารย์ท่านนี้ได้กระทำรุนแรงไปนี๊ดๆๆๆๆๆๆ หนึ่ง ... กับ นักศึกษาอีกหลายคนในห้องเรียนที่กำลังสนใจใฝ่หาความรู้ ................................. ท่านอาจารย์ ... ยังสามารถดึงสมาธิกลับมาสอนต่อได้ ...  ไหว้

... ผมคิดว่า ... สมควรพิจารณาให้อภัยท่าน ... ได้ ... ครับ ...  ไหว้

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
Jesada_w
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

อยู่หลังปืน

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 07:53:17 AM »

นักศึกษาสมควรโดนครับ ถ้าจะคุยก็ควรขออนุญาตออกไปคุยข้างนอก โรงเรียนผมไม่มีเพราะโรงเรียนห้ามนำโทรศัพท์มาโรงเรียนผู้ปกครองก็เห็นด้วยถ้าครูพบยึดเก็บไว้ 7 วันแล้วให้ผู้ปกครองมารับเอง
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 08:11:45 AM »

คุณครู เพียบเลย

ออกเป็นข่าวแล้ว

คอยดูว่า จะมีมาตรการอะไรออกมา

เรื่องราวจะเป็นอย่างไรต่อไป....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 09:19:15 AM »

Cheesy ของผมตั้งเป็นกติกาไว้ครับว่า  คิก คิก โทรศัพท์อ.ดังให้นักศึกษารับ   Grin แต่ถ้าโทรศัพท์น.ศ.ดัง อ.จะรับให้เอง

อืมมมม สาธุ เมียครูโด่งโทรมา แล้วให้สาว ๆ รับทีเถิด รับรองกลับไปบ้าน ตกใจหน้าซีด ขำก๊าก
ยิ้มีเลศนัย ป้มปิดเสียงไว้ตลอดเวลาสอนก้าบครูเบิ้ล  เยาะเย้ย
คำให้การของท่านได้ถูกเซฟไว้เรียบร้อยแล้ว รอขึ้นเหนืองวดหน้าจะไปฟ้องหนูดี เยาะเย้ย

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 09:20:42 AM »

ณ โรงเรียนชายล้วน แถวเอกมัย ตอนผมเรียนมี 2 กะ เช้า-บ่าย รุ่นสุดท้าย
ไม้หวาย อย่างเดียวครับ แล้วมีให้เลือกหลายขนาดด้วยครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 09:20:48 AM »

ครูโด่ง  เขาตั้งสั่นอย่างเดียว
ถ้าสามตื้ด ให้รอที่ห้อง
ถ้าสองตื๊ด ไม่ต้องมา
ถ้าตื๊ดเดียว ให้ว่อง
ถ้าหลายตื๊ด ถือว่า ไม่ใช่ธุระด่วน

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 09:26:22 AM »

เืชื่อเถอะ คนเป็นครูด้วยหัวใจ ต่อให้ศิษย์เกเรแค่ไหน ครูก็ไม่เคยเกลียด Smiley

vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 09:33:04 AM »

Grin Grin ฮี่ๆ คุณครูเข้ามาเยอะจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2010, 12:06:03 PM โดย vichai01++รักในหลวง++ » บันทึกการเข้า

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์