เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 01:29:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป้องกันขโมยรถ  (อ่าน 4803 ครั้ง)
FuFuFuFu
Full Member

คะแนน 134

« เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 09:04:33 PM »

ผมอยากทราบครับว่ามีอุปกรณ์ป้องกันขโมยรถชนิดใดครับที่พอจะดีที่สุดในการป้องการรถยนต์หาย

ผมพอทราบครับว่าวิธีป้องกันรถหายที่สุดที่สุดคือ อย่าจอดในที่ลับตาคน

แต่ผมก็ยังไม่มั่นใจอยู่ดีครับ อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

กราบขอพระคุณอย่างสูงครับ  ไหว้

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 09:07:31 PM »

ทิ้งมือถือตั้งแบบสั่นไว้ใต้เบาะ   น่าจะพอหารถเจอ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
พยัคฆ์เมฆ
ไม่เหนียวอย่า...ขอร้อง !
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 10:01:28 PM »

อุปกรณ์ป้องกันขโมยรถชนิดใดครับที่พอจะดีที่สุดในการป้องการรถยนต์หาย

ตอบ : อุปกรณ์อย่างว่ายังไม่ได้ผลิตออกมาครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2010, 10:04:02 PM โดย พยัคฆ์เมฆ » บันทึกการเข้า

ลูกตี๋ใหญ่  ดำเนินฯ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 10:06:09 PM »

ขายไปก่อนที่จะหายครับ  Grin Grin Grin

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 10:06:38 PM »

ป้องกันหาย

คงจะไม่มี
แต่ถ้าถ่วงเวลา ล่ะ มีแยะเลย
คิดให้เหมือนขโมย
ขโมยจะไม่ชอบทำอะไร ให้คนเห็น
หรือใช้เวลามากในการขโมย
เราก็ใช้อุปกรณ์ทั้งหลายให้มากไว้
ขโมยเห็น ก็เลี่ยงไปเอาคันอื่นที่ง่ายกว่า
เช่น ล๊อคเบรค ล๊อคครัช ล๊อคเกียร์
ล๊อคเบาะที่นั่ง โดยเลื่อนเก้าอี้ ให้ชิดพวงมาลัย
แล้วใส่กุญแจที่ราง
ใช้ล๊อคล้อ แบบจราจร
ใช้โซ่คล้องจานเบรคทะลุก้านล้อ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 10:13:31 PM »

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 10:25:02 PM »

บางทีผมก็อดขำไม่ได้   กุญแจระบบลูกปืนอย่างดีมาคล้องหูช้างบางๆ  โจรมันเอาเลื่อยหรือคีมบิดไปมาเดี๋ยวก็ขาด   เหมือนเหล็กดัดเอาไขควงงัดด้านลั-2-3ทียกเหล็กดัดออกไปเลย  ประตูยืดก็สกัดน๊อตออก2ตัวข้างเสา   ก็เข้าได้เลยเลี้ยงหมาเอาไว้เห่าไล่ขโมยดีกว่า   หรือไม่มีคนเฝ้าบ้านก็เปิดวิทยุเสียงดังๆไว้ครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 10:32:38 PM »

บางทีผมก็อดขำไม่ได้   กุญแจระบบลูกปืนอย่างดีมาคล้องหูช้างบางๆ  โจรมันเอาเลื่อยหรือคีมบิดไปมาเดี๋ยวก็ขาด   เหมือนเหล็กดัดเอาไขควงงัดด้านลั-2-3ทียกเหล็กดัดออกไปเลย  ประตูยืดก็สกัดน๊อตออก2ตัวข้างเสา   ก็เข้าได้เลยเลี้ยงหมาเอาไว้เห่าไล่ขโมยดีกว่า   หรือไม่มีคนเฝ้าบ้านก็เปิดวิทยุเสียงดังๆไว้ครับ

ช่วงกลางเดือนที่แล้ว... ตรงแคมป์สร้างบ้านของผม... หัวหน้าช่างไม้ได้หยุดงานแบบกระทันหันเพราะพ่อเขาโดนงูกัด... ต้องนอนโรงพยาบาลหลายคืน... เมื่อหัวหน้าไม่ได้มาลูกน้องก็หยุดงานไปด้วย(เพราะมาแล้วก็ไม่รูจะทำยังไง... งานไม้แบบไม่เหมือนชาวบ้านชาวช่องเขาครับ) เพราะไปแบบกระทันหัน... เลยไม่ได้สั่งให้ใครมาดูแลเครื่องมือที่ทิ้งไว้... ผมก็ไม่ได้อยู่บ้าน... หาคนไปเฝ้าก็ไม่ทัน... ผมเลยเปิดวิทยุทิ้งไว้ทั้งคืน... เป็นเวลา ๓ วัน... ของไม่หายซักชิ้น... Grin Grin Grin

...อาจจะเพราะแถวนั้นยังไม่เคยมีประวัติการทำงานของตีนแมวก็ได้ครับ...

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 10:36:46 PM »

ปล่อยลมให้หมดทั้ง ๔  ล้อเลยครับ  ไม่หายแน่  Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 10:38:27 PM »

ทีนี้ รถไม่หาย แต่ล้อหาย

Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 10:42:40 PM »

เรื่องหูช้าง นั้น ต้องทำแบบโอเวอร์ไซด์ เข้าไว้ครับ

แบบมาตรฐาน ๓ มิล  ขาดเรียบ

ทำ ๑๐ มิล  ไม่สวย แต่ขโมยเห็น แล้ มันไม่อยาก...

Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 10:45:06 PM »

อีกประการนึง คือ การเจาะรู

อย่าไปใกล้ปลายเกิน

ห่างเข้าไว้   ถึงจะพยายาม

ก็ใช้เวลานานหน่อย...

ตัดคงจะไม่ได้แล้ว  แต่เลื่อย มันคงจะไม่พยายาม

FuFuFuFu
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 11:01:25 PM »

ขอบคุณครับสำหรับพี่ๆที่แนะนำขอบคุณครับ

KGB-7-รักในหลวง
ชีวิต ความหวัง กิเลส
Full Member

คะแนน 17

เปรี้ยง!!!

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 12:30:26 AM »

พี่ yod นี่ประสบการณ์โชกโชนจริงๆ ต้องขอบคุณมากครับ ทำให้มั่นใจขึ้นไปอีกนิด ไหว้

ชีวิตนี้เพื่อ...
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 04:06:25 AM »

ผมไม่เคยเห็น  เหล็กดัด  ยี่ห้อใดป้องกันการโจรกรรมได้

ฉะนั้น  เสียเงินติดเหล็กดัดรอบบ้านเป็นแสน   เสียเปล่าแท้ ๆ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
หน้า: [1] 2
  พิมพ์