เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 01:40:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รำลึกความหลัง ขอชมปืนลมหน่อยครับ(กระสุนหายากนัก ยิงปืนลมแก้กลุ้มก็ได้)  (อ่าน 3598 ครั้ง)
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 03:50:36 PM »

ดีใจจังเลยครับ จะได้มีเพื่อนเล่นระบบสากลเยอะๆครับ
ขออนุญาตเสริมน่ะครับ เท่าที่ทราบน่ะครับ TOZ รุ่นเก่ากับใหม่จะต่างกันนิดหน่อยครับ เช่น โกร่งไก ศูนย์หน้า ด้าม เป็นต้นครับ ส่วนระบบชุดลั่นไกภายในยังใช้แบบเดิมครับ อมตะจริงๆครับสำหรับ TOZ 35 ระบบลั่นไกดีมากๆ แต่ขอติว่า ฝิมือการผลิตหยาบไปนิดหน่อย แต่ในระดับโลกเห็นใช้กันเยอะน่ะครับ เข้าไปดูในเว็ปของ ISSF มีแต่ TOZ และ MORINI ทั้งนั้นเลย ผิดถูกอย่างไรคงต้องรอท่านอาจารย์ชี้แนะน่ะครับ

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 04:56:50 PM »

TOZ-35 เป็นปืนฟรีฯ กระบอกที่สองที่ผมเคยใช้ (สามสิบกว่าปีมาแล้ว)  ซึ่งมาถึงวันนี้เปลี่ยนไปเพียงจุดที่ทำให้ผลิตง่ายขึ้นครับ  เช่นฐานศูนย์หน้าครอบลำกล้อง ก็ครอบกันให้เห็นๆ ไม่กลึงลำกล้องลงแล้วใช้ครอบขนาดเท่าลำกล้องให้ดูเหมือนเป็นชิ้นเดียวอย่างแต่ก่อน   ตรงกลางลำกล้องที่ยึดสะพานชุดลั่นไก แต่เดิมเซาะร่องสองแนวใต้ลำกล้อง  ของใหม่ใช้แหวนรัด มองข้างนอกเห็นเป็นปลอก  เปลี่ยนรูปร่างเล็กๆ น้อยๆ อย่างที่คุณจอบหลอยว่านั่นแหละครับ  การทำงานข้างในยังเหมือนเดิม
ซื้อ TOZ เอาปืนใหม่ดีกว่าครับ ราคาก็ไม่ได้แพงกว่ากันมาก   ถ้าเป็นปืนเก่าก็ขอให้มีอะไหล่ครบ (เข็มแทงชนวน  สปริงเล็กสองตัว ใหญ่หนึ่งตัว สปริงเข็มแทงชนวน  ศูนย์)  ลำพังสปริงพอหาหรือทำแทนได้  แต่เข็มแทงชนวนต้องแต่งสำหรับแต่ละกระบอกครับ  พบบ่อยทีใส่สลับกันไม่ได้

Morini สำหรับผม เรียกมันว่า "TOZ ไกไฟฟ้า" คือในส่วนของเข็มแทงชนวนและการปิดท้ายลำกล้อง เหมือน TOZ ครับ  แต่ชุดลั่นไกใช้อิเล็กทรอนิกส์ เพราะผลิตง่ายกว่าชุดลั่นไกแบบกระเดื่องทดของ TOZ มาก

ถ้าได้ปืนมาแล้ว คุยกันอีกทีครับ  ปืนรุ่นนี้ผมกับอาจารย์วีระคุ้นเคยเป็นอันดี  จุดไหนออกอาการแปลกๆ อย่างไรพอจะบอกกันได้

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 08:35:48 PM »

ขอบคุณ ดร.มากๆครับ ปืนรุ่นเก่าก็เป็นของนักกีฬาในชมรมฟรีนี่แหละครับ น่าจะได้รับการดูแลรักษาอย่างดี ส่วนรุ่นใหม่เป็นปืนเก่าเก็บ กำลังหาเวลาไปดูของราคาแตกต่างกันประมาณ 5000 ครับ ได้ปืนแล้วคงจะไปสมัครเป็นสมาชิกฟรีฯด้วยคน

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
sono
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 01:20:31 PM »

บอกแหล่งขายกระสุนปืนลม  crossman  เบอร์ 1 หน่อยคับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์