เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 12:37:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่น่าเชื่อว่ามันจะต่างกันขนาดนี้...  (อ่าน 4488 ครั้ง)
COBAL
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 02:14:32 PM »

: Grin ปืนสวยมากครับ ถ้าทดสอบแล้วปืนทำกลุ่มได้ดีกับกระสุน WIN ก็เลือกใช้เฉพาะกระสุน WIN ซิครับจะได้มั่นใจ ว่าแต่ตอนนี้จะหากระสุน WIN .38 148 เกรนได้ที่ไหนบ้างครับ   Grin
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 04:55:10 PM »

แล้วมีแผนสำหรับกระบอกนี้ต่อไปอย่างไรครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 04:56:10 PM »

แปลกดีนะ

DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 05:43:14 PM »

อยากได้เหมือนกัน WIN .38 ซื้อที่ไหนได้มั่ง Cheesy

Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 06:02:32 PM »

อยากได้เหมือนกัน WIN .38 ซื้อที่ไหนได้มั่ง Cheesy

ศรภ.ครับ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 06:09:54 PM »

นัดเท่าไรครับพี่ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 10:06:41 PM »

686 ของผมก็เป็น แต่ไม่ต่างมากขนาดนี้ ที่ชัดเจนคือหลังแต่งไกลูกวินจะสับแตกทุกนัด บุลเล็ตแก๊ปหนา บางนัดสับไม่แตก         แต่ถ้าซิงเกิลแตกทุกนัด(ผมยิงเป็นแต่ดับเบิ้ลครับ เลยเซ็ง)

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 10:15:51 PM »

ต่างจริงๆครับ

.................... Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked ....................

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 10:19:31 PM »

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 10:33:32 PM »

ต่างอยู่แล้วครับ แรกๆก็ไม่เชื่อ แต่พอได้ไปเรียนรบหลัก ต้องยิงไกลๆเลยเห็นได้อย่างชัดเจนครับ ที่สิบห้าหลา ไม่ต่างเท่าไหร่ พอออกมาที่ 25 หลา เริ่มเห็นความแตกต่างบ้าง แต่ไม่ชัดเจน พอมาที่ห้าสิบหกสิบหลานี่ เห็นจะจะครับ ลูกวินกลุ่มอยู่ในวงกลมหมด แต่ลูกบุลเล็ทนี่ ห้านัดอยู่บนเป้าครบห้านัดก็เก่งแล้ว(เป้าหุ่นคนใหญ่แบบรบหลัก) คิดดูแล้วกันครับว่าต่างกันขนาดไหน

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 10:37:44 PM »

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า....
ตอนแรกหาลูกประดามีเพื่อทดสอบ...ปรากฏว่า
ลูก Hunter ใส่แม๊กไม่ได้
ลูก Thai Arm ที่คุณตี๋เอาไป ใส่แม๊กไม่ได้
ใส่ได้ลูก win กับ bullet ....

หลังจากได้ลูกมาก็ระดมยิงอย่างเดียว...
มารู้สึกแปลกๆเอาตอนดูกลุ่มมันดีๆแย่ๆ
เลยทำการทดสอบแต่ละยี่ห้อเลย...
ภาพที่เอามาให้ดูทำการยิงสลับกันตามภาพ...
win...bullet...win...bullet....

เรื่องมันก็เป็นเช่นนี้แล บัณฑิตทั้งหลาย...
..อ้อ..ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณ Kengkung

นายฉาบฉวย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 10:41:14 PM »

แล้วมีแผนสำหรับกระบอกนี้ต่อไปอย่างไรครับ
ก็หาศูนย์ใหม่ใส่(ถ้าหาได้)...
หรือหาทางยัด bomar ลงไป...
เสร็จแล้วก็กว้านซื้อลูก win ตุนไว้...

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 11:41:27 PM »

ดีใจที่ท่านฉาบฉวยได้ปืนดีและแม่นไว้ในครอบครองคับ...Grin
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 08:12:30 AM »

เสร็จแล้วก็กว้านซื้อลูก win ตุนไว้...

ไม่วิจารณ์เรื่องกระสุน แต่เห็นบอกจะเปลี่ยนศูนย์แล้วตกใจ
ศูนย์เดิมของ M52 ดีอยู่แล้วนะครับ ใช้เหรียญไขง่ายๆเป็นคลิกๆ ทั้งซ้ายขวาสูงต่ำ
ถ้าช่องไฟไม่ถูกใจ หาทางปรับความกว้างศูนย์หลังเอาดีกว่า
แล้วตอนนี้ปืนทำสไลด์ขาว ศูนย์หน้าขาว อาจเล็งจัดศูนย์ได้ไม่ละเอียด
ปืนเดิมๆสีดำ สันลำเลื่อนทำผิวสากๆไว้กันแสงสะท้อน
ตอนนี้ปืนขาว.... สวย  แต่อาจทำให้ยิงประณีต แบบตัวดำดำไม่ได้  Grin

เช็คดูความฟิตของลำกล้องกับบุชตัวหน้าสักหน่อยก็ดี ควรฟิตพอดีขยับไม่ได้ แต่ไม่ฝืน

M52 มีศักยภาพ ทำกลุ่ม 2" ที่ระยะ 25 เมตรได้นะครับ  Smiley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2005, 08:18:02 AM โดย Tamrong » บันทึกการเข้า
นายฉาบฉวย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 10:19:27 AM »

ไม่วิจารณ์เรื่องกระสุน แต่เห็นบอกจะเปลี่ยนศูนย์แล้วตกใจ
ศูนย์เดิมของ M52 ดีอยู่แล้วนะครับ ใช้เหรียญไขง่ายๆเป็นคลิกๆ ทั้งซ้ายขวาสูงต่ำ
ถ้าช่องไฟไม่ถูกใจ หาทางปรับความกว้างศูนย์หลังเอาดีกว่า
แล้วตอนนี้ปืนทำสไลด์ขาว ศูนย์หน้าขาว อาจเล็งจัดศูนย์ได้ไม่ละเอียด
ปืนเดิมๆสีดำ สันลำเลื่อนทำผิวสากๆไว้กันแสงสะท้อน
ตอนนี้ปืนขาว.... สวย  แต่อาจทำให้ยิงประณีต แบบตัวดำดำไม่ได้  Grin

เช็คดูความฟิตของลำกล้องกับบุชตัวหน้าสักหน่อยก็ดี ควรฟิตพอดีขยับไม่ได้ แต่ไม่ฝืน

M52 มีศักยภาพ ทำกลุ่ม 2" ที่ระยะ 25 เมตรได้นะครับ  Smiley

ที่จะเปลี่ยนศูนย์น่ะ...จะเปลี่ยนรุ่นเหมือนเดิมครับ...
ของเดิมมันใบศูนย์เบี้ยวหน่อยนึง...แต่ท่าทางจะหายาก

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์