เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:30:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำชี้แนะจากคอ 1911 ด้วยครับ  (อ่าน 2254 ครั้ง)
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 06:36:11 PM »

ตอนนี้ผมได้ ป.3 แล้วเป็นขนาด .45
และผมก็มอง Taurus PT1911 ss (สวัสดิการผ่านร้าน ไทเนฯ) ไว้ครับ
สมมุติว่า ถ้าผมรอตัดสดจนใบ ป.3 จะหมดอายุแล้ว Taurus ยังไม่เข้ามาหรือไปเอาไม่ทันคนอื่น
ผมก็คิดว่าจะสอย Rock Island Armory รุ่น 1911A2 - 45 FS (สวัสดิการผ่านร้าน กันส์ เซอร์วิส)
แต่รายละเอียดตัวนี้ผมไม่มีเลยครับ ไม่รู้ว่า โรงงานอยู่ประเทศไหน? วัสดุเป็นเหล็กหรือ สแตนเลส และความแม่นยำต่างกันไหมครับ
ถ้าสองตัวนี้เทียบกันแล้ว พี่ๆว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ไหว้
(ใจอยากได้ Colt แต่ติดที่ทรัพย์หมุนไม่ทันครับ Grin)
ปล. ถ้าจะไปต่อ อายุ ป.3 ก็ไม่กล้าไปครับ กลัวนายอำเภอคนใหม่ไม่อนุญาต อดกันพอดี อ๋อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2010, 11:37:36 AM โดย nitrogen » บันทึกการเข้า
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 07:38:15 PM »

STI สปาตัน ก็ไม่เลวครับ ... ถ้าไม่ทันเทารัส

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 08:21:18 PM »

เชียร์ STI ครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 08:37:07 PM »

ผมไม่มีและไม่เคยยิงทั้งสองตัว

Taurus เห็นคนใช้เยอะพอสมควรอีกเดี๋ยวคงมีคนเข้ามาเชียร์ครับ

ส่วน Rock Island Armory คนไม่ค่อยนิยม ไม่ค่อยเห็นครับ หรือเพิ่งนำเข้าคนเลยไม่ค่อยนิยมกัน ปืนรู้สึกเป็นของ Armscor Philippines ครับ

mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 09:09:51 PM »

มีโอกาสได้ยิง RIA ลำ 3 นิ้ว 2 สี จำไม่ได้แล้วว่ารุ่นไหน
บอกได้ว่าความแม่นยำไม่เป็นรองปืนตระกูล 1911 ยี่ห้อไหน
ปืนแกะกล่อง ระยะ 15 ม. กลุ่มกระสุนอยู่ภายในเป้าวงกลม X เป้าหุ่นคน
ไกเดิมๆก็เหนี่ยวราบลื่นดี หนักนิดแต่หลุดคม แค่ให้ช่างขัดลื่นชุดไก ก็จะเห็นความแตกต่าง
RIA เป็นปืนฟิลิปปินส์ อียี่ห้อหนึ่งที่ผลิตโดยอาร์มสกอร์
รุ่นที่ผมลองเป็นเหล็กทั้งท่อนบนท่อนล่าง ถูกใจคนชอบของหนัก
งานภายในยังไม่ค่อยเรียบร้อย เห็นร่องรอยกัดไสของเครื่องจักร แต่ก็ไม่ใช่ปัญหาอะไร
เพื่อนผมตั้งใจว่าเอากระบอกนี้ไปถูลู่ถูกัง แล้วก็เก็บ Kimber Crimson Carry ใส่กล่อง
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 11:40:00 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับที่แนะนำ
ผมเองก็มองข้าม STI ไป บู่
จะรอจนเดือนสุดท้าย ถ้ากระทิงไม่มา จะสู่ขออย่างอื่นแทนครับ ยิ้มีเลศนัย
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 04:34:58 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับที่แนะนำ
ผมเองก็มองข้าม STI ไป บู่
จะรอจนเดือนสุดท้าย ถ้ากระทิงไม่มา จะสู่ขออย่างอื่นแทนครับ ยิ้มีเลศนัย

โชคดีครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
หน้า: [1]
  พิมพ์