เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:23:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใคร สัก Tattooบ้างครับ ขอชมหน่อย ครับ  (อ่าน 36930 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 01:27:13 AM »

ตอนสมัยบวชที่ วัด ศรีสุรววณ (วัดดอนพร้าว) อ.ท่าขนะ  จ.สุราษฎร์ธานี
 วัดนี้ เลื่องลือเรื่องตะกรุด มาก ตะกรุด อาจารย์ท้วม (พระอุปชาผม)  ผมได้มี 3 ดอก เงิน ทอง นาค
เค้าลือกันว่า  ยิงไม่ออก แทงไม่เข้า  ผมถาม อาจารย์ท้วม ว่า "ที่เค้าลือกันว่ายิงไม่ออก แทงไม่เข้า จริงมั้ยครับ" 
ตอบว่า "จริงซิ "  แล้วอาจารย์เสริมต่อว่า   " เวลาเค้ายิงกัน  ก็อย่าออกไป   เวลาเค้าแทงกันก็อย่าเข้าไป  " 
นี้คือ คำพูดของอาจารย์ ครับ  ไหว้
แต่.....ว่า  กระทู้นี้คุยเรื่อง  สัก Tattoo  นี่ ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมอยากดูรูปสวยๆครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

วัดนี้ เจ้าอาวาสรูปนี้ เมื่อหลายปีก่อนที่ออกข่าวครึกโครมทุกสื่อว่า2ตระกูลที่ตามล้างกันมาหลายปี หลายสิบศพ เล่นกันหนักจนตำรวจระดับ"ภาค"ยังเอาไม่อยู่

ยอมหยุดกันได้เพราะหลวงพ่อท้วมท่านไปขอบิณฑบาตรมาได้ สถานที่ที่ทั้ง2ฝ่ายใช้เป็นที่ทำพิธีสาบานก็ที่วัดนี้แหละครับ

ก่อนนั้นไม่กี่ปีครอบครัวผมชวนๆกันไปบูรณะอยู่3ปีติด .... พ่อไปขัดห้องน้ำถวายอยู่หลายปี  Cheesy

What man is a man , who does not make the world better?
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 01:42:49 AM »

ข้างบ้านผม ทำร้านสัก ผมยังไม่เคยคิดสักเลยครับ

เคยอ่านข่าว มีการวิจัย ว่าคนที่นิยมการสัก จะมีความก้าวร้าวระดับนึง

คงสอดคล้องกับบ้านเรา เคยไปนั่งจ่ายค่าปรับที่ศาลครั้งเดียว โอ้.....ล่ามตรวน ถอดเสื้อ สักกันลายพร้อย เดินตาขวาง คงประมาณประกาศศักดา ว่าตูมังกรรอบตัวนะเฟ้ย  ตกใจ

ผู้ชายผมยังดุว่าปกติ เฉยๆครับ เป็นความชอบส่วนตัว

แต่ผู้หญิงนี่สิ เจอตามอก ตามเอว หมดอารมณ์  อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 01:43:43 AM »

ตะพุ่นหญ้าช้าง (+ 1 ซ่อนตัว) และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ครับพี่จ้าว สบายดีมั้ยครับ 21-22นี้ พี่แพะแวะมาเที่ยว พอจะมีเวลาว่างมั้ยครับ  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 07:06:02 AM »

คือ ว่า  เดิมผมเป็นไทย นับถือ ศาสนาพุทธ ครับ   ตอนนี้ สัก ก็ยังเป็นพุทธอยู่ แต่ มาได้แฟน มุสลิม ครับ ไหว้
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 07:10:31 AM »

โชว์แต่สักหลังกัน  ........  เรามี สักหน้า เพียบ ...... ลงก็ไม่ได้ ดูคนเดียวก็ไม่สนุก  ......  ฮืออออออออ

บนนั้น         ตรูจาบ้าตัย    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมขอสารภาพ...ว่ารอยสักที่ก้นสาว  ผมไม่ค่อยสนใจรอยสักเท่าไหร่....หึ หึ หึ

หึ หึ หึ  ........ ตาแกชอบแต่รอยหยัก   ขำก๊าก

ผมรู้สึกว่า ลุงปู จะกระดี๊กระด๊า เป็นพิเศษครับ  คิก คิก คิก คิก  ว่า สวยๆทั้งนั้น
แต่ผมอยากดูของเพื่อนสมาชิกมากกว่า นี่ครับ
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 09:46:20 AM »

อาศักดาครับ เดียวหาคนถ่ายอยู่
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 09:47:30 AM »

อาศักดาครับ เดียวหาคนถ่ายอยู่
จ้า รอดูอยู่ ครับ  หลงรัก
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 10:05:17 AM »

เห็นผู้หญิงโชว์ลายสักทีไร...
         ของผมขึ้นทุกที.....ฮา น้ำลายหก
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 10:13:33 AM »

ข้างบ้านผม ทำร้านสัก ผมยังไม่เคยคิดสักเลยครับ

เคยอ่านข่าว มีการวิจัย ว่าคนที่นิยมการสัก จะมีความก้าวร้าวระดับนึง

คงสอดคล้องกับบ้านเรา เคยไปนั่งจ่ายค่าปรับที่ศาลครั้งเดียว โอ้.....ล่ามตรวน ถอดเสื้อ สักกันลายพร้อย เดินตาขวาง คงประมาณประกาศศักดา ว่าตูมังกรรอบตัวนะเฟ้ย  ตกใจ

ผู้ชายผมยังดุว่าปกติ เฉยๆครับ เป็นความชอบส่วนตัว

แต่ผู้หญิงนี่สิ เจอตามอก ตามเอว หมดอารมณ์  อ๋อย

บางครั้งเค้าว่ากัน ว่าคนที่สัก ยันต์ต่างๆที่ไม่ใช่ Tattoo  เค้าคิดกันว่า เป็นพวก ขี้ยาขี้คุก ครับ
แต่ ผมมักจะดู ครับว่าเจตนาเค้า สักเพื่ออะไร ถ้า ประมาณว่า มีอาคม หรือยิงไม่ออก แทงไม่เข้า ส่วนมากผมจะจบการ สนทนาทันทีครับ
  แต่ถ้าสัก ลาย กราฟฟิก ผมชอบครับ ก็จะพลัดกันดู แล้วแลกเปลี่ยนข้อมูลกัน ครับ ว่า  สักมาเท่าไหร่ ที่ไหน  ช่างคนไหนสักมากกว่า

ครั้งแรก ผม สักแค่ รูป นาซี โง่ๆอยู่อันเดียว มันเบี้ยวๆ เพื่อนสักให้  หลังจากนั้น ก็ต้องการ ทำให้สวยด้วยการ สักปิดรอยเดิม
ก็ได้ลายกราฟฟิกมา ครับ (ข้างซ้าย)  หลังจากนั้น ข้างขวามันว่างก็เลย ไปสักต่อ ได้ หัวมังกร มาแต่ต้อง สัก(ซ้ำ)ถึง2 ครั้งเพราะครั้งแรก
สีจืดมากครับ    
  สรุปข้างซ้าย ราคา สุทธิ ทั้งหมด   ราคา   2600 บาท(งาน 3ชิ้นช่าง3คน)กราฟฟิกงานจินตนาการไม่มีแบบตายตัวคิดลายแล้วสักเลย
              ขวา ราคา สุทธิ ทั้งหมด   ราคา   2200 บาท          หัวมังกร ดูแบบแล้วจินตนาการเพิ่มครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 01:32:43 PM »

อันนี้ดูจากสีสันเข้มจัด ผมว่าเป็นเฮนน่า(henna)มากกว่าสักครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2010, 06:32:11 PM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 01:45:08 PM »

ขอชมของพี่ๆ นะครับ ผมยังใจไม่ถึงครับเรื่อง Tattoo เนี่ย
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 03:45:44 PM »

คือ ว่า  เดิมผมเป็นไทย นับถือ ศาสนาพุทธ ครับ   ตอนนี้ สัก ก็ยังเป็นพุทธอยู่ แต่ มาได้แฟน มุสลิม ครับ ไหว้

ยินดีด้วยครับ Cheesy Cheesy Cheesy

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 06:08:10 PM »

ถ้าสัก  ผมชอบสัก  กอแสงเรือง  ครับ

ชอบจริง ๆ   ไหว้

ขำก๊าก ขำก๊าก
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 06:09:39 PM »

อันนี้ดูจากสีสันเข้มจัด ผมว่าเป็นฮาน่ามากกว่าสักครับ

เขาเรียกเฮนน่าหรอก   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 06:10:05 PM »

อันนี้ดูจากสีสันเข้มจัด ผมว่าเป็นฮาน่ามากกว่าสักครับ

เขาเรียกเฮนน่าหรอก   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์