เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 02:19:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจลาตินvs .22ความเร็วสูง+ เหล็กแผ่นหนา 3 มิลลิเมตร vs ลูกโดด 3 นิ้ว(หน้า 5 )  (อ่าน 34949 ครั้ง)
BeEr(รักในหลวง)
Mine is for protecting human life
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 07:51:25 PM »

ลืมบอกระยะการทะลุทะลวงครับ
Stinger ประมาณ 12 นิ้ว
CCI mini-mag    15 นิ้ว
Yellow Jacket      9 นิ้ว
EniGMa46
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 07:59:40 PM »

ขอบคุณครับสำหรับความรู้ล้วนๆ
GUNG_GG ผมรักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

ใจสู้ชะอย่าง เป้าหมายที่หวังไว้ไม่ไกลเกินเอื้อม

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 09:42:55 PM »

เยี่ยม+1ครับ  ขอบคุณครับ

จงอ่อนน้อมต่อผู้ที่อาวุโสกว่า   เพราะประสบการณ์คือสิ่งที่ควรค่าแก่การเคารพ
ปูนิ่ม
Sr. Member

คะแนน 1265

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 09:49:55 PM »

+1 ให้ค่ะ

peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 09:53:36 PM »

+ 1 ให้ครับ เป็นการขอบคุณสำหรับการทดสอบนี้ครับ  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
ฅนเบิกไพร ร่วมปกป้อง พระภูมีจักรีวงศ์
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 09:57:07 PM »

+ ให้อีกนะครับ ความรู้และการทดลองทีมีประสิทธิภาพมาก   เยี่ยม
เอ้_ขอนแก่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 10:55:37 PM »

+ 2  เลยครับ ชอบทดสอบเหมือนกับผมเลยครับ 

ผมชอบลูก .22  โดยเฉพาะ สติงเจอร์  และ ต่อมหาภัย ติดปืนไว้ตลอด  ก็ตรงนี้หล่ะ   เอาไว้ยิงคนไม่ดี  ไม่ต้องยิงให้คว่ำ   

.................. ปล่อยให้วิ่งหนีไป      แต่ในบาดแผล มีเศษตะกั่วเล็กๆ     เป็นทาง     
Mine is for protecting human life
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 11:14:41 PM »

+ 2  เลยครับ ชอบทดสอบเหมือนกับผมเลยครับ 

ผมชอบลูก .22  โดยเฉพาะ สติงเจอร์  และ ต่อมหาภัย ติดปืนไว้ตลอด  ก็ตรงนี้หล่ะ   เอาไว้ยิงคนไม่ดี  ไม่ต้องยิงให้คว่ำ  

.................. ปล่อยให้วิ่งหนีไป      แต่ในบาดแผล มีเศษตะกั่วเล็กๆ     เป็นทาง    

ใช่ครับ ผมชอบทดสอบ มันสนุกดีด้วยครับพี่ พอได้ความรู้อะไรก็เอามาแบ่งสมาชิกในเว็ปของเรา

เรื่องของเรื่องคือหาข้ออ้างยิงแหละครับ 5555

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ที่บวกเป็นกำลังใจให้

โปรเจ็คต่อไป ที่ผมอยากลองคือ ปืนcompact(cz 75 compact) กับหัวรู 147เกรน ครับ
ระหว่าง Golden saber VS Hydra shok
สงสัยว่าจะบานหรือเปล่า ส่วนใหญ่ผมจะใช้ลูก +p หรือ +P+ (Hydra shok , Ranger ,Corbon)ที่ความเร็วสูงๆจะได้มีโอกาสบานได้มากกว่า
เพราะลำกล้องสั้นความเร็วลดครับ ยิง 147 เกรนช้าแล้ว ยิ่งช้าอีก กลัวไม่บาน
ถ้าทดสอบแล้วบานจะได้ซื้อลูก 147 เกรนมาใช้ติดปืน เพราะยิงนุ่มกว่า +p เยอะครับ

ยังไงพี่ๆคอยติดตามละกันครับ แล้วจะมานำเสนอ  ตอนนี้ต้องหาภาชนะที่ทำเจลาติน ใหญ่ๆพอที่จะรับแรงอัดที่รุนแรงของ 9 มม.ได้ ถ้าเท่าที่ทดสอบ .22 เอาไม่อยู่แน่ครับ ขอบคุณครับ

มีอะไรก็แนะนำมาได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2010, 11:27:53 PM โดย noomanus(รักในหลวง) » บันทึกการเข้า
เอ้_ขอนแก่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 11:34:51 PM »

แต่ผมคิดต่างกับพี่นะครับ   อาจเป็นเพราะสถานที่  ห้วงเวลาในการที่จะมีโอกาสใช้ปืนในระยะไม่เกิน 15เมตร    จากการที่ทดสอบ กระสุนที่ใช้ติดปืนส่วนตัวที่ผ่านๆมา  เคย

เข้าใจว่า (คิดส่วนตัว) เอา +P  หรือ  +P+  ติดปืนไว้ดีกว่า  .... แรงกว่า กระแทกเข้าตัวผู้ที่หวังร้ายต่อเราน้องๆ 11 แน่   

แต่ สุดท้าย  ผมคิดว่าผมคิดผิด เพราะ มีแรงระเบิดมาก รีคอย ก็มากตาม  โดยเฉพาะคนตัวเล็ก มือเล็กอย่างผม  ทำให้คุมปืนกลับมายิงซ้ำ

เป้าหมายเดิมได้ช้ากว่าปรกติ  ...(อันนี้คิดส่วนตัวนะครับ)

เดี๋ยวนี้จึงหันมาใช้ลูก  Federal  แบบ Low Recoil  ซึ่งราคาลูกก็ไม่แพงมาก 80 - 90  และก็เป็น หัวไฮดร้าช๊อค ด้วย  ทำให้คุมปืนและยิงซ้ำได้เร็วขึ้น 

แต่ก็ยังมี  +P+   เก็บไว้บ้างเหมือนกันครับ     

ปล. ถังสี ทาบ้าน เอามาตัดก้นถังออก น่าจะใช้ได้เลยนะครับ ความหนาไม่ต่างจากตัวคนมากนัก    ตอนพี่หล่อเจลไว้ก้นถังเสร็จ ลองเอาลูกโป่งใส่น้ำวางขั้นกลาง คิดว่าเป็นกระเพราะคน แล้วเทเจลทับตามลงไป น่าจะใช้ได้นะครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2010, 01:36:26 AM โดย aey_yaris » บันทึกการเข้า
Yoshiki_Silencer - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

ลูกศิษย์ครูหมู (ด้วยอีกคน)

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 01:22:42 AM »

+1  ครับชอบการทดสอบแนวนี้มาก  ขอบคุณ จขกท. ที่อุตส่าห์นำผลการทดสอบมาให้

พวกเราดู  เยี่ยม

ไม่ว่าจะเกลียดขี้หน้าใครขนาดไหน... แต่ตราบใดที่เขายังถูกต้องตามหลักการ ก็จะต้องปกป้องเขา เพราะสิ่งที่ปกป้องมันมากกว่า บุคคล แต่มันคือหลักการที่จะทำให้ระบบดำเนินต่อไปได้
oncb77
ปีนี้อดซื้อปืน ..เพราะ....
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 07:07:00 AM »

แวะมาบวกให้อีก 1 ครับ แวะมาทุกวันต้องบวกให้ครับ ... เห็นแล้วอยากทดสอบบ้าง   หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
watch รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 227

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 09:48:32 AM »

/k

ผมชอบลูก .22  โดยเฉพาะ สติงเจอร์  และ ต่อมหาภัย ติดปืนไว้ตลอด  ก็ตรงนี้หล่ะ   เอาไว้ยิงคนไม่ดี  ไม่ต้องยิงให้คว่ำ  

.................. ปล่อยให้วิ่งหนีไป      แต่ในบาดแผล มีเศษตะกั่วเล็กๆ     เป็นทาง    

ใช่ครับ ผมชอบทดสอบ มันสนุกดีด้วยครับพี่ พอได้ความรู้อะไรก็เอามาแบ่งสมาชิกในเว็ปของเรา

เรื่องของเรื่องคือหาข้ออ้างยิงแหละครับ 5555

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ที่บวกเป็นกำลังใจให้

โปรเจ็คต่อไป ที่ผมอยากลองคือ ปืนcompact(cz 75 compact) กับหัวรู 147เกรน ครับ
ระหว่าง Golden saber VS Hydra shok
สงสัยว่าจะบานหรือเปล่า ส่วนใหญ่ผมจะใช้ลูก +p หรือ +P+ (Hydra shok , Ranger ,Corbon)ที่ความเร็วสูงๆจะได้มีโอกาสบานได้มากกว่า
เพราะลำกล้องสั้นความเร็วลดครับ ยิง 147 เกรนช้าแล้ว ยิ่งช้าอีก กลัวไม่บาน
ถ้าทดสอบแล้วบานจะได้ซื้อลูก 147 เกรนมาใช้ติดปืน เพราะยิงนุ่มกว่า +p เยอะครับ

ยังไงพี่ๆคอยติดตามละกันครับ แล้วจะมานำเสนอ  ตอนนี้ต้องหาภาชนะที่ทำเจลาติน ใหญ่ๆพอที่จะรับแรงอัดที่รุนแรงของ 9 มม.ได้ ถ้าเท่าที่ทดสอบ .22 เอาไม่อยู่แน่ครับ ขอบคุณครับ

ฝากลูก golden saber 124 เกรน ไปร่วมทดลองด้วยได้ไหมครับ เพราะมีคนลองยิงกับแตงโมให้ดูแล้ว เลยอยากเห็นผลกับการยิงใส่เจลาตินครับ

หัวกระสุนที่ยิงไม่ได้ยิง กับหัวกระสุนที่ยิงลูกแตงโมแล้ว

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลัวหนาว จักเอาไว้พื้นอากาศกลางหาว ก็กลัวหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลัวเจ้าปะใส่แล้วลู่เอาไป ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวชายปี้นี้ จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”  -  สมเจตน์ วิมลเกษม
รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 10:09:59 AM »

ขอบคุณครับ  +๑ ครับ

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 10:29:45 AM »

แต่ผมคิดต่างกับพี่นะครับ   อาจเป็นเพราะสถานที่  ห้วงเวลาในการที่จะมีโอกาสใช้ปืนในระยะไม่เกิน 15เมตร    จากการที่ทดสอบ กระสุนที่ใช้ติดปืนส่วนตัวที่ผ่านๆมา  เคย

เข้าใจว่า (คิดส่วนตัว) เอา +P  หรือ  +P+  ติดปืนไว้ดีกว่า  .... แรงกว่า กระแทกเข้าตัวผู้ที่หวังร้ายต่อเราน้องๆ 11 แน่   

แต่ สุดท้าย  ผมคิดว่าผมคิดผิด เพราะ มีแรงระเบิดมาก รีคอย ก็มากตาม  โดยเฉพาะคนตัวเล็ก มือเล็กอย่างผม  ทำให้คุมปืนกลับมายิงซ้ำ

เป้าหมายเดิมได้ช้ากว่าปรกติ  ...(อันนี้คิดส่วนตัวนะครับ)

เดี๋ยวนี้จึงหันมาใช้ลูก  Federal  แบบ Low Recoil  ซึ่งราคาลูกก็ไม่แพงมาก 80 - 90  และก็เป็น หัวไฮดร้าช๊อค ด้วย  ทำให้คุมปืนและยิงซ้ำได้เร็วขึ้น 

แต่ก็ยังมี  +P+   เก็บไว้บ้างเหมือนกันครับ     

ปล. ถังสี ทาบ้าน เอามาตัดก้นถังออก น่าจะใช้ได้เลยนะครับ ความหนาไม่ต่างจากตัวคนมากนัก    ตอนพี่หล่อเจลไว้ก้นถังเสร็จ ลองเอาลูกโป่งใส่น้ำวางขั้นกลาง คิดว่าเป็นกระเพราะคน แล้วเทเจลทับตามลงไป น่าจะใช้ได้นะครับผม
ขอบคุณที่บวกเป็นกำลังใจให้ครับ

555 ผมเป็นคนชอบลูกความเร็วสูงครับ ยิงขวดใสน้ำแลเวสะใจกว่าลูก 147 เกรนครับ ทีแรกผมก็คุมปืนได้ไม่ดีเท่าไร
ยิงลูกแรงหน่อยก็คุมยาก แต่ก็ไม่ถึงกับคุมไม่ได้ ผมเลยต้องฟิตร่างกาย วิดพื้น ยกน้ำหนัก บีบนิ้ว เพื่อเพิ่มกำลังของร่างกายครับ
และได้รับการแนะนำจากพี่ PIMUK เรื่องการกริปปืน และยิง  ตอนนี้ผมเลยไม่ค่อยกังวลเรื่องการคุมปืนเท่าไร ลูกที่ผมซ้อมยิง คือBullet FMJ 124 เกรน นี่แหละครับ เพราะแรงระดับ +p รีคอยล์พอๆกับลูกแพง ใช้ซ้อมได้ดีครับ สมัยนี้ไม่ใช่กลัวลูกไม่แรง กลัวยิงไม่โดนมากกว่า ฮาๆๆ
ปล. ที่พี่ayeแนะนำผมจะลองดูครับ แต่กลัวถ้าหล่อแบบนั้นมันจะบางเกิน อาจทะลุแน่ๆครับ
/k

ฝากลูก golden saber 124 เกรน ไปร่วมทดลองด้วยได้ไหมครับ เพราะมีคนลองยิงกับแตงโมให้ดูแล้ว เลยอยากเห็นผลกับการยิงใส่เจลาตินครับ

หัวกระสุนที่ยิงไม่ได้ยิง กับหัวกระสุนที่ยิงลูกแตงโมแล้ว

เอาไว้ผมทำแท่งเจลลาตินเสร็จแล้ว(ใหญ่พอรับแรงของ 9 มม.ได้)ผมจะบอกครับ ลูกละเท่าไรบอกผมด้วยครับ(เป็นธุระให้พี่จัดหา 5555)เดี๋ยวผมโอนเงินไปให้ครับ ขอบคุณครับ
King of Bullet
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 10:46:59 AM »

+++ เป็นกำลังใจครับ  จะรอชม 9 มม.ครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์