เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 07:24:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GLOCK 36  (อ่าน 3930 ครั้ง)
Quart
Sr. Member

คะแนน 9

« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 02:26:58 PM »

G36ขนาด.45 3นิ้ว Subcompact มีใครใช้อยู่้บ้างครับทำไมไม่เห็นในตลาดเลย มีข้อดีข้อเสียยังงัยบ้างครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 02:28:05 PM »

สงสัยไม่ค่อยสั่งมาขายเลยไม่ค่อยมีในตลาด Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 02:41:52 PM »

ผมใช้อยู่ครับ ข้อดีพกพาแนบเนียนดีพอสมควร ไม่ค่อยเลือกกระสุน ดูแลรักษาง่าย ความแม่นยำผมว่าทำได้ดีในขนาดของปืนป้องกันตัวครับ ในมิติที่ไกล้เคียงกับ กล้อค 19 แต่กระสุนโตกว่าอีกนิดถือว่าน่าใช้ครับ ข้อเสียเท่าที่ใช้ยังไม่มีครับ
แต่พวกอุปกรณ์แต่งต่าง ๆมีไม่หลากหลายเหมือนรุ่นอื่นครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
Quart
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 05:17:54 PM »

ผมใช้อยู่ครับ ข้อดีพกพาแนบเนียนดีพอสมควร ไม่ค่อยเลือกกระสุน ดูแลรักษาง่าย ความแม่นยำผมว่าทำได้ดีในขนาดของปืนป้องกันตัวครับ ในมิติที่ไกล้เคียงกับ กล้อค 19 แต่กระสุนโตกว่าอีกนิดถือว่าน่าใช้ครับ ข้อเสียเท่าที่ใช้ยังไม่มีครับ
แต่พวกอุปกรณ์แต่งต่าง ๆมีไม่หลากหลายเหมือนรุ่นอื่นครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ไม่ทราบว่าใช้กับกระสุนซ้อมได้เปล่าครับ ได้ยินมาว่ายิงได้เฉพาะลูกจริง ลูกซ้อมจะไม่ปัญหาเรืองขัดลำหรือเปล่าครับ
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 08:33:21 PM »

ถ้าจะนำ G.36 ไปจับคู่กับ ออฟฟิสเซอร์ ท่านจะเลือกตัวไหน ขอทราบเหตุผลด้วยครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 08:47:47 PM »

ผมเลือก G 36 ครับ  ไม่ต้องพะวักพะวงครับ ล้วงออกมา ก็ โอเค เลย.........
ในปืน ขนาด ซับ  คงจะไม่ต้องการ อะไรมาก
ใช้ง่าย ยิงดี ไม่เลือกลูก.........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 10:23:09 PM »

กล็อก 30 และ กล็อก 36  รุ่นแรกๆ บางกระบอกมีปัญหาครับ แจมบ่อย   คนเลยไม่ค่อยเชื่อใจ  แต่ กล็อก 21 กลับยิงได้ดี ครับ

ถ้าจะนำ G.36 ไปจับคู่กับ ออฟฟิสเซอร์ ท่านจะเลือกตัวไหน ขอทราบเหตุผลด้วยครับ

ผมเลือก ออฟฟิซเซอร์  เพราะคุ้นกะ ระบบ 1911 มากกว่า   ถ้าเป็นกล็อก ผมจะพยายามเลือกตัวฟูลไซด์ ครับ เพราะขนาดฟูลไซด์ของกล็อก ยังมีมิติที่ไม่ใหญ่โตเกินไปนัก เมื่อเทียบกะปืนอื่น

....ตามล่า...อีตอแหล
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 01:33:52 AM »

Grin โคลท์สิคับ... Grin
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 05:16:29 AM »

กล็อก 30 และ กล็อก 36 รุ่นแรกๆ บางกระบอกมีปัญหาครับ แจมบ่อย คนเลยไม่ค่อยเชื่อใจ แต่ กล็อก 21 กลับยิงได้ดี ครับ

ผมเลือก ออฟฟิซเซอร์ เพราะคุ้นกะ ระบบ 1911 มากกว่า ถ้าเป็นกล็อก ผมจะพยายามเลือกตัวฟูลไซด์ ครับ เพราะขนาดฟูลไซด์ของกล็อก ยังมีมิติที่ไม่ใหญ่โตเกินไปนัก เมื่อเทียบกะปืนอื่น

ลอกคำตอบครับ Grin

ผมว่าอ๊อฟฟิซเซอร์บางกว่าด้วยซ๊ำ  แถมเอาแม็กตัวเต็มมาใช้ด้วยก็ได้ Wink Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2005, 03:03:25 PM »

ขณะนี้อ๊อฟฟิซเซอร์มีเสียงสนับสนุนพอสมควร ขอเสียงกล็อก 36 ด้วยครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2005, 03:57:26 PM »

ช่วยกล็อก36 หนึ่งเสียงครับ

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2005, 04:04:29 PM »

เทียบกันยากครับ ใช้งานดีตามถนัด/คุ้นเคย ถ้าพกติดตัวประจำ ผมว่า กล๊อก 36 พกสบายกว่าเพราะเบากว่า ถึงจะหนากว่าหน่อยก็ตาม

อีกเรื่องคือจะหาซื้อ ออฟฟิสเซ่อร์ ที่ไหนครับ? เห็นหลายคนแถวนี้จีบบางคนแถวนี้หายปี บางคนยังไม่ใจอ่อนเลย อิ อิ

ผมเองอยากได้ กล๊อก 36 มั่งครับ (แต่ขอมี กล๊อก 26 ก่อน อิ อิ)

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
fox
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2005, 04:05:56 PM »

ผมเอาglock36ด้วยคนครับ
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2005, 04:31:35 PM »

Grinเลือก G36 ด้วยคนครับ ออฟฟิชเชอร์ น่าจะกลายเป็นตำนานไปแล้วครับ (มีเงินก็หาซื้อไม่ได้)
รูปคุณ.อ๋อง รูกลมดีจังครับ
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2005, 04:51:15 PM »

ผมเคยเห็นเสนอในโครงการอยู่นะครับแต่ไม่ทราบว่ายี่ห้ออะไร

หน้า: [1] 2
  พิมพ์