เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 23, 2024, 02:31:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ##### คิดกันยังไง กับลูกจริง ลูกซ้อม #####  (อ่าน 12211 ครั้ง)
JoeyTank2k
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 02:49:46 AM »

สงสัยกระเป๋าผมจะเบรคอินก่อนแน่ๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
.
แล้วยิงช่วงรันอินปืนใหม่ ควรใช้กระสุนจริงหรือซ้อมดีครับ?
.

กระสุนอะไรก็ได้ครับ...ที่มีแรงดันในรังเพลิงได้ตามมาตรฐาน...

ซึ่งเพียงพอจะทำให้กลไกของปืนได้บริหารจนครบรอบวงครับ...

การ Break - In นั้นหวังให้ชิ้นส่วนต่างๆมีการสึกหรอจนเข้ากันได้อย่างเหมาะสม...

ส่วนจำนวนนัดนั้นไม่แน่นอนขึ้นอยู่กับระดับความฟิตแน่นของปืนแต่ละยี่ห้อแต่ละรุ่นครับ...

ยกตัวอย่างเช่น ปืนกล็อก เบรค-อิน สักสองสามร้อยนัดก็พอแล้ว...

แต่หากเป็นปืนคัสต้อมระดับเลสแบร์ หรือ เอสทีไอ บางทีต้องเบรค-อินกันมากกว่าห้าร้อยนัดครับ... Cheesy

แต่อย่าลืมการทำความสะอาดและหล่อลื่นปืนอย่างเหมาะสมด้วยนะครับ... Cheesy

ting-ha
Jr. Member
**

คะแนน 3

"ความรักคือการเริ่มต้นของทุกสิ่ง แต่การแต่งงานคือจุดจบ"

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 10:08:34 AM »

http://www.gunstactics.com/articles.php?cat_id=6 ลองเข้าดูบทความของอาจารณ์ ผนิศวร ดูครับในกันแอน แทคติค เยี่ยม เยี่ยม
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 11:05:39 AM »

http://www.gunstactics.com/articles.php?cat_id=6 ลองเข้าดูบทความของอาจารณ์ ผนิศวร ดูครับในกันแอน แทคติค เยี่ยม เยี่ยม

... ตกใจ ตกใจ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 05:06:16 PM »

... ตกใจ ตกใจ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด...
.

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ด้วยคนครับ... Grin Grin Grin

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 05:13:52 PM »

.

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ด้วยคนครับ... Grin Grin Grin

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด  ตามมาติดๆครับครูต้น Grin
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 06:54:37 PM »

ลูกจริง ตั้งแต่มีปืนมา ยังยิงไม่ถึงกล่องครับ
ส่วนมาก ยิงพอให้รู้ทางปืน และดูกลุ่มของกระสุนเท่านั้น
ที่ยิงส่วนมาก เป็นลูกซ้อมซะมากกว่าครับ
oncb77
ปีนี้อดซื้อปืน ..เพราะ....
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 10:56:38 PM »

ณ ปัจจุบัน ลูกซ้อมกล่องละ 800  ลูกจริงกล่องละ 1,200 - 1,500 (ลูกในประเทศ) ถ้ามีโอกาสได้ ซ้อม ชั่วโมงนี้ไม่คิดมากแล้วครับ ... เพราะหาไม่ได้ทั้งลูกจริงลูกซ้อม ... ถ้าหาลูกซ้อมได้คิดว่า วันนี้ได้ซ้อมเสียเงินน้อยหน่อย แต่ถ้าต้องซ้อมยิงด้วยลูกจริง คิดเสียว่า ได้ตรวจสอบระบบปฏิบัติการของตัวปืน (แอบเสียดาย น้ำตาไหล) แต่ไม่ว่า ลูกซ้อม หรือลูกจริง เขม่าเยอะ ตะกั่วเยอะ หรือ เขม่าน้อย ไม่มีคราบตะกั่ว (มีแต่คราบทองแดงเป็นเส้นๆ ) .. กลับมาก็ต้องล้างอยู่ดีครับ .... ชั่วโมงนี้ หาอะไร ได้ซ้อมอย่างนั่นครับ ... เพราะยังไม่สามารถเสกลูกกระสุนออกมาได้เองครับ ... ได้แต่ฝันว่า จะกลับไปเหลือกล่องละ 500-550 แบบตอนผมเริ่มยิงปืน เริ่มมีปืนเป็นของตัวเองเหมือนเช่น 6-7 ปี ก่อน ..เศร้าครับ   เศร้า  เศร้า
JoeyTank2k
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 01:19:13 AM »

เข้าไม่ถึงมุขครับ ตกใจอะไรกันเอ่ย???
.

.

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 11:16:16 AM »

ฝีมือพี่นินจาสุดยอดเลยค่ะ ยิงปืนชั้นต่อสู้เหมื่อนปืนยิงเป้าเลย เยี่ยม

..........  หลงรัก ขอบคุณครับ... จริงๆยิงเเละเทะไปหลายครับ กว่าจะได้อันที่กลุ่มพอดูได้ ..   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เยี่ยมครับนินจา...

พิมพ์ได้เกือบไม่ผิดแล้วครับ...ฮา... คิก คิก

ล้อเล่นครับ...

ยิงได้ขนาดนินจาจะใช้ลูกอะไรก็ได้ผลเหมือนๆกันครับ... Cheesy

................. Grin Grin Grin  อ่านหลายรอบครับหมอรุต  กว่าจะกล้าโพส เพราะรู้ตัวว่าชอบพิมพ์ผิด...   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
LadySmith
DVC
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

Be Still & Know

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 12:02:39 PM »

เข้าไม่ถึงมุขครับ ตกใจอะไรกันเอ่ย???
.

.

ผู้เขียนบทความของ กันแอนแทคติค ไม่ใช่อาจารย์ผณิศวร แต่เป็น คุณวิทยา สุขสมโสตร น่ะค่ะ ไหว้

Forging iron is a physically demanding process,
but controlled movement is much more important than brute strength.
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 01:37:28 PM »

ณ ปัจจุบัน ลูกซ้อมกล่องละ 800  ลูกจริงกล่องละ 1,200 - 1,500 (ลูกในประเทศ) ถ้ามีโอกาสได้ ซ้อม ชั่วโมงนี้ไม่คิดมากแล้วครับ ... เพราะหาไม่ได้ทั้งลูกจริงลูกซ้อม ... ถ้าหาลูกซ้อมได้คิดว่า วันนี้ได้ซ้อมเสียเงินน้อยหน่อย แต่ถ้าต้องซ้อมยิงด้วยลูกจริง คิดเสียว่า ได้ตรวจสอบระบบปฏิบัติการของตัวปืน (แอบเสียดาย น้ำตาไหล) แต่ไม่ว่า ลูกซ้อม หรือลูกจริง เขม่าเยอะ ตะกั่วเยอะ หรือ เขม่าน้อย ไม่มีคราบตะกั่ว (มีแต่คราบทองแดงเป็นเส้นๆ ) .. กลับมาก็ต้องล้างอยู่ดีครับ .... ชั่วโมงนี้ หาอะไร ได้ซ้อมอย่างนั่นครับ ... เพราะยังไม่สามารถเสกลูกกระสุนออกมาได้เองครับ ... ได้แต่ฝันว่า จะกลับไปเหลือกล่องละ 500-550 แบบตอนผมเริ่มยิงปืน เริ่มมีปืนเป็นของตัวเองเหมือนเช่น 6-7 ปี ก่อน ..เศร้าครับ   เศร้า  เศร้า

อยากเห็นราคาเหมือนเมื่อก่อนคงยากส์สสสสสสส  ตอนที่ค่าเงินตกราคาก็ขึ้นโดยอ้างต้นทุนสูงขึ้น ตอนนี้ค่าเงินแข็งราคาขายขึ้น
JoeyTank2k
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 09:48:08 PM »

อ๋อ ครับ ขอบคุณครับ
.

.

.

ผู้เขียนบทความของ กันแอนแทคติค ไม่ใช่อาจารย์ผณิศวร แต่เป็น คุณวิทยา สุขสมโสตร น่ะค่ะ ไหว้

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 12:01:57 AM »

ฝีมือพี่นินจาสุดยอดเลยค่ะ ยิงปืนชั้นต่อสู้เหมื่อนปืนยิงเป้าเลย เยี่ยม

..........  หลงรัก ขอบคุณครับ... จริงๆยิงเเละเทะไปหลายครับ กว่าจะได้อันที่กลุ่มพอดูได้ ..   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เยี่ยมครับนินจา...

พิมพ์ได้เกือบไม่ผิดแล้วครับ...ฮา... คิก คิก

ล้อเล่นครับ...

ยิงได้ขนาดนินจาจะใช้ลูกอะไรก็ได้ผลเหมือนๆกันครับ... Cheesy

................. Grin Grin Grin  อ่านหลายรอบครับหมอรุต  กว่าจะกล้าโพส เพราะรู้ตัวว่าชอบพิมพ์ผิด...   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผิดนิดเดียวจริงๆครับ "รีคอยล์" ใช้ ล.ลิง เพราะสะกดด้วยตัวแอล ครับ... Cheesy
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 11:56:50 AM »

ผิดนิดเดียวจริงๆครับ "รีคอยล์" ใช้ ล.ลิง เพราะสะกดด้วยตัวแอล ครับ... Cheesy

.......... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  นั้นไง จนได้   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 12:42:57 PM »

ยังไม่เคยเจอพวกที่มีความคิดแบบท่านนินจาว่าครับ... ถ้าเจอก็ไม่รู้จะว่ายังไง ถ้าเขามีตังค์ซื้อลูกจริงยิงก็ปล่อยให้ยิงไปครับ Grin   

แต่ก็น่าสงสารที่ได้รับรู้รับทราบความเข้าใจที่ผิด ๆ ไป เฮ้อ...

............. Undecided  คือเข้าใจผิดๆแล้วไปสอนคนอื่นเขาต่อ นี้สิครับ.... ไม่รู้จะว่ายังไง  Undecided

นั่นแหละ ที่สร้างปัญหากันต่อไป รุ่นต่อรุ่น

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์