เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:34:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นกรณีบ้านรอบๆ เลี้ยงสุนัข (หมาเห่าตลอดเป็นช่วงๆ)  (อ่าน 16142 ครั้ง)
NewShot
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 03:32:48 AM »

ขอความเห็นกรณีบ้านรอบๆ เลี้ยงสุนัข (หมาเห่าตลอดเป็นช่วงๆ) เลยครับ บางคืนก็หอน
ตอนนี้มีบ้านข้างๆ 4-5 ตัว หลากสายพันธ์ กะ หน้าบ้าน หมาไทย
กลางคืนจะเห่าและหอนเป็นช่วงๆ ยังกะแขกยามตีบอกเวลา
กะกลางคืน
 - สี่ทุ่มกว่า
 - เที่ยงคืนครึ่ง
 - ตี 3-4
 - แล้วก็เวลาที่มีคนขับรถผ่าน (อันนี้พอรับได้)
กลางวัน
 - เวลามีคนขับรถใช้เครื่องขยายเสียงขายของ (อันนี้ก็เข้าใจมันคันหู)
และยามที่ผมหรือคนในบ้านทำอะไรหน้าบ้านตัวเอง เช่น ล้างรถ ทำความสะอาดพื้น ทิ้งขยะ ฯลฯ
เซ็งครับ
แต่มีข้อดีอยู่อย่างครับ ในซอยไม่มีขโมยครับ
ปล.หมามันเห่าแต่อยู่ในบ้านนะครับ ข้างบ้านไม่เคยปล่อยออกมา แต่เวลามันออกมาทำท่าดุมากจะวิ่งมากัด ถ้าเจอผมถืออะไรในมือก็ไล่ไป แต่ถ้ามือเปล่าเข้ามาผมก็เตะสวนครับ เตะหมาไม่ดูหน้าเจ้าของเลยครับ แย่จัง

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ช่วยกันต้าน...
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 05:16:35 AM »

หัวอกเดียวกันครับ ที่ผมมานั่งตอบกระทู้นี้ได้ก็เพราะหมาแถวนี้มันเห่าในลักษณะเดียวกับท่าน จขกท. เล่ามาครับ พอทราบว่ามันเห่าเพราะมีหมาหรือแมวมาป้วนเปี้ยนแถวนี้จึงเห่า (บางทีก็คน แต่ส่วนใหญ่ไม่ใช่ครับ) ความที่เดาไม่ค่อยผิดว่าเป็นหมา แมว ผมจึงคว้าปืน ... BB น่ะครับ  ... เคยส่องไปแล้ว แต่แถวนี้มีหลายตัว มีปลอกคอบ้างไม่มีบ้าง  ... ไม่ทันครับ เห็นแว่บๆก็หายไป  ปืนไม่ไวพอครับ  .....   Angry

ก็ไม่ทราบว่าจะโทษหมาที่มา่เพ่นพล่าน หรือ โทษความปากโป้งของหมาของเพื่อนบ้าน  (เพราะอีกบ้านนึงสมัยเลี้ยงหมาพันธุ์โต อัลเซเชี่ยน มันไม่เห่าพร่ำเพรื่อแบบนี้ นัยว่า ฉลาด แยกแยะได้ดีกว่าหมาพันธุ์ทางพันธุ์อะไรก็ไม่ชัดเจนแถวนี้)

กรณีของเรามันก็ไม่แรงถึงขนาดหลายๆกระทู้ที่เพื่อนๆเล่าสู่กันฟังว่าถึงขนาดอยากจะยิงทิ้งหรือจะเอายาเบื่อให้กิน  แต่ก็ไม่เบาเหมือนกัน มันรบกวนความเป็นส่วนตัวและความสงบของเรามาก  เกิดบ่อยด้วยทุกวันทุกคืนด้วย   อยากได้วิธีเหมือนกันครับ  ....  เคยนึกถึงวงจรสร้างคลื่นความถี่สูงที่เคยเห็นในหนังสืออิเลคทรอนิคส์ว่าเอาไว้ไล่หมา ไล่ยุง ไล่แมลงสาบ ด้วยความถี่แตกต่างกันไป แต่ไม่แน่ใจว่าได้ผลแค่ไหน และหาหนังสือไม่เจอแล้ว  ถ้าได้ผลจริง ก็อยากได้วงจรเหมือนกันครับ  จะเอามาสร้างแล้วเปิดมันให้กระจายไปรอบๆบ้านให้หมาแถวนี้มันกินไม่ได้เห่าไม่ออกไปเลยครับ   Angry    ถ้าทนไม่ไหว ซักวันนึงคงต้อง  ......  ครับ   Grin
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 05:23:43 AM »

หัวอกเดียวกันครับ ที่ผมมานั่งตอบกระทู้นี้ได้ก็เพราะหมาแถวนี้มันเห่าในลักษณะเดียวกับท่าน จขกท. เล่ามาครับ พอทราบว่ามันเห่าเพราะมีหมาหรือแมวมาป้วนเปี้ยนแถวนี้จึงเห่า (บางทีก็คน แต่ส่วนใหญ่ไม่ใช่ครับ) ความที่เดาไม่ค่อยผิดว่าเป็นหมา แมว ผมจึงคว้าปืน ... BB น่ะครับ  ... เคยส่องไปแล้ว แต่แถวนี้มีหลายตัว มีปลอกคอบ้างไม่มีบ้าง  ... ไม่ทันครับ เห็นแว่บๆก็หายไป  ปืนไม่ไวพอครับ  .....   Angry

ก็ไม่ทราบว่าจะโทษหมาที่มา่เพ่นพล่าน หรือ โทษความปากโป้งของหมาของเพื่อนบ้าน  (เพราะอีกบ้านนึงสมัยเลี้ยงหมาพันธุ์โต อัลเซเชี่ยน มันไม่เห่าพร่ำเพรื่อแบบนี้ นัยว่า ฉลาด แยกแยะได้ดีกว่าหมาพันธุ์ทางพันธุ์อะไรก็ไม่ชัดเจนแถวนี้)

กรณีของเรามันก็ไม่แรงถึงขนาดหลายๆกระทู้ที่เพื่อนๆเล่าสู่กันฟังว่าถึงขนาดอยากจะยิงทิ้งหรือจะเอายาเบื่อให้กิน  แต่ก็ไม่เบาเหมือนกัน มันรบกวนความเป็นส่วนตัวและความสงบของเรามาก  เกิดบ่อยด้วยทุกวันทุกคืนด้วย   อยากได้วิธีเหมือนกันครับ  ....  เคยนึกถึงวงจรสร้างคลื่นความถี่สูงที่เคยเห็นในหนังสืออิเลคทรอนิคส์ว่าเอาไว้ไล่หมา ไล่ยุง ไล่แมลงสาบ ด้วยความถี่แตกต่างกันไป แต่ไม่แน่ใจว่าได้ผลแค่ไหน และหาหนังสือไม่เจอแล้ว  ถ้าได้ผลจริง ก็อยากได้วงจรเหมือนกันครับ  จะเอามาสร้างแล้วเปิดมันให้กระจายไปรอบๆบ้านให้หมาแถวนี้มันกินไม่ได้เห่าไม่ออกไปเลยครับ   Angry    ถ้าทนไม่ไหว ซักวันนึงคงต้อง  ......  ครับ   Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 07:41:22 AM »

ธรรมชาติของสัตว์ครับ ...... ถ้าคิดด้านบวกถือว่าเป็นยามดูแล เสียงมันอาจเพราะขึ้นก็ได้นะ    ยิ้มีเลศนัย

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 08:17:55 AM »

Smiley  ไม่รู้จะช่วยยังไง.......อยู่ๆไปเดี๋ยวก็ชิน...... Cheesy

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 08:30:21 AM »

หน้าบ้านผมหนักไปอีก หมาตำรวจด้วย(3Kไม่ใช่ K9 )  จะหอนอยู่เรื่อย(ในกรง)  พอเจ้านายมันมาระดมกำลัง 3 ตัวจะหอนเห่า 
ตอนแรกก็เบื่อ  แต่พอทำใจได้ และปรับตัวซ่ะใหม่ คร่าวนี้ชินครับ จะรู้เวลาเข้าออกบ้านของตำรวจ
ส่วนใหญ่อยู่ในกรงจะหอนเห่า  พออยู่นอกกรงมันก็เฉยๆครับ....ทำใจครับ จขกท. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2010, 08:32:05 AM โดย มะเอ็ม » บันทึกการเข้า
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 08:43:18 AM »

ธรรมชาติของสัตว์ครับ ...... ถ้าคิดด้านบวกถือว่าเป็นยามดูแล เสียงมันอาจเพราะขึ้นก็ได้นะ    ยิ้มีเลศนัย

ตามลุงปูครับ  เยี่ยม
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 10:39:27 AM »

ผมก็มีปัญหา เรื่องสัตว์เลี้ยงบ้านข้างเคียง...

หมา ตัวใหญ่ เห่าเสียงดัง โดนขังมันคงเจ็บขี่เยี่ยว

ตัวเล็ก เหาใบตองรำคาญ ที่สำคัญ มันปล่อยออกมาขี้บนถนน แบบมึงจะไปขี้ที่ใหนก็ไปเลย แล้วหมา เป-รตนั้นมันก็มาขี้หน้าบ้านเรา เสมอๆทุกวัน เจ้าของไม่สนใจ เราก็ต้องเก็บกวาดทุกวัน วันใหนลืม เหยียบเข้าบ้าน เป็นมาอย่างงี้นานแล้ว....

แมว...มันก็เท่าแต่เลี้ยง แต่มาขี้ใส่บ้านเรา ทีนี้เหม็นทั้งขี้หมาขี้แมว โมโหจนหายแล้วครับ ไม่รู้จะทำไงเช่นกัน จะไปตีหมาตีแมว ก็ใช่เรื่อง

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 10:52:53 AM »

ถ้าขังกรงก็ควรมีอะไรมาบัง  เพื่อลดการกระตุ้นให้มันเห่าครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 11:02:33 AM »

แล้วเราจะชินไปเองครับ เหมือนมีบ้านอยุ่ข้างทางรถไฟน่ะครับ   Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 11:02:54 AM »

ผมเลี้ยงหมาพุดเดิ้ลตัวผู้ตัวเดียว ทำหมันตอนสามปี ไม่เคยสัมผัสหมาตัวเมีย(ผสมพันธุ์) ฝึกขับถ่ายเป็นที่เป็นทาง ฝึกและปรามไม่ให้เห่ามั่ว     ..  สุรปว่าถ้าเลี้ยงหมาต้องรู้จักเกรงใจเพื่อนบ้านด้วยครับเอาใจเขามาใส่ใจเราก็จะอยู่ร่วมกันโดยปกติสุข เราก็จะได้การอภัยทานจากเพื่อนบ้านกลับคืนครับ..

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 02:30:38 PM »

มะ .... จะร่ายยาวถึงวีรเวร วีรกรรม เกี่ยวกับหมาเพื่อน เรื่องเพื่อน ที่ผมไปแส่เขามาเมื่อหลายปีก่อน

Grin

หนุ่มออฟฟิศ อายุ 27 เมียทำงานที่เดียวกัน คนละแผนก ลูก 3 เดือน  กัดฟันซื้อทาวเฮาส์ ในหมู่บ้านแห่งหนึ่ง ห่างตัวเมืองพอขับ จยย.ถึง ..

ให้แม่มาดูหลานให้ ช่วงกลางวัน กินข้าวเสร็จก็อาจชวนเมียแว๊บมาหอมลูก แล้วไปทำงานต่อ  ตอนเย็น ก็ซื้อแกงถุงนิด ๆ หน่อย ๆ มาบ้าน

บ้านติดกัน เป็นเจ้าของร้านแพ็ดชอฟในเมือง เขาเอาเจ้าพุดเดิ้ลปากเปราะ ชิวาว่าปากเสีย มินิเอเจอร์ขี้เหงา และสารพัดพันธ์ขังกรงไว้หน้าบ้าน

เพราะหากไว้ในบ้านตอนกลางวัน กลางคืน มนุษย์ไม่น่าอยู่ได้ เพราะกลิ่น  คิก คิก   แกออกไปร้านทุกเช้า กลับมาค่ำมืด... ก็เลยไม่รู้เรื่อง

ว่า หมาของแก เห่าชิบห... ขนาดไหน ตอนแกไม่อยู่    หรือแกรู้แล้วทำมึนก็ไม่รู้ได้ เพราะเพื่อนผม ไปบอกแกหลายครั้งแล้ว ว่า หมาแก เห่าดังตลอดเวลา

ทำให้ลูกเขาไม่ยอมนอน ร้องให้โยเย แม่เขาก็เครียด จะประสาท กับเสียงหมาประสานกันสิบกว่าตัว วันอาทิตย์ เวลากลับบ้านแม่เท่านั้น แม่ถึงจะอารมย์ดี

แกก็ว่า ไม่รู้สิ แกไม่เห็นมันเห่านี่ (มันไม่เห่าเลย เวลาเจ้าของอยู่ น่ารักน่าอุ้มไปซะทุกตัว  ยี๊

หลายเดือนที่เป็นแบบนั้นอยู่ วันดีคืนดี หมอนี่ก็มาเจอผม ถามผม เรื่องบ้านเช่า ผมก็งง เอาไปทำไรบ้านเช่า เมิงซื้อบ้านแล้ว...

แล้วเรื่องราวก็ หลังใหลออกมา พร้อมน้ำตาหัวหน้าครอบครัว ....

...... ผมนึกได้ทันที เพราะเคยไปบ้านมันหลายครั้งแล้ว  แล้วก็นึกไปถึงวิธีแกล้งหมา ที่เคยอ่านเจอในสารคดีนานแล้ว.....

ผมบอก ตรูขอเคเอฟซีมื้อเดียว ปัญหาเมิง ตรูจัดการให้ ....  ยิ้มีเลศนัย

....ผมไปหากระดึง ไอ้ที่แบบเป็นแป๊ปโลหะ แล้วก็แบบ เซรามิค มาร่วมสิบอัน เอามาแขวนไว้ชายคา ด้านในกันสาด ฝั่งเดียวกับไอ้หมาน่ารักนั่นอยู่

โดยแอบ ๆ สังกะสีไว้ แต่ใบกินลมของกระดึง โผล่ออกมารับลมเต็มที่......

หมาฝูงนั้น เห่าตั้งแต่ผมขึ้นไปยืนขอบรั้ว เพื่อผูกกระดึง (ตอนนั้นเที่ยง) แล้วก็เห่าไม่หยุด สองวันสองคืน   ขำก๊าก  ขำก๊าก

กลางคืน เจ้าของหมา ออกมาเอาไม้ฟาดกรง ด่าหมาอยู่เป็นระยะ ๆ (อันนี้ เพื่อนผมเล่า)

วันที่สาม หมามันแทบจะไม่มีแรงเห่าแล้ว แต่ด้วยศักดิ์ศรีความเป็นหมา มันก็ยังทำหน้าที่ด้วยเสียงแหบ ๆ ของมันต่อไป   ขำก๊าก

ช่วงบ่าย  เจ้าของหมา(น่ารัก) ก็เอารถยนต์ มาขนหมาออกไปทั้งหมด  เสียดาย  ถ้าผมหรือเพื่อนอยู่ด้วย น่าจะเอามาเล่าได้มันส์กว่านี้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 02:37:11 PM »

มะ .... จะร่ายยาวถึงวีรเวร วีรกรรม เกี่ยวกับหมาเพื่อน เรื่องเพื่อน ที่ผมไปแส่เขามาเมื่อหลายปีก่อน

Grin

หนุ่มออฟฟิศ อายุ 27 เมียทำงานที่เดียวกัน คนละแผนก ลูก 3 เดือน  กัดฟันซื้อทาวเฮาส์ ในหมู่บ้านแห่งหนึ่ง ห่างตัวเมืองพอขับ จยย.ถึง ..

ให้แม่มาดูหลานให้ ช่วงกลางวัน กินข้าวเสร็จก็อาจชวนเมียแว๊บมาหอมลูก แล้วไปทำงานต่อ  ตอนเย็น ก็ซื้อแกงถุงนิด ๆ หน่อย ๆ มาบ้าน

บ้านติดกัน เป็นเจ้าของร้านแพ็ดชอฟในเมือง เขาเอาเจ้าพุดเดิ้ลปากเปราะ ชิวาว่าปากเสีย มินิเอเจอร์ขี้เหงา และสารพัดพันธ์ขังกรงไว้หน้าบ้าน

เพราะหากไว้ในบ้านตอนกลางวัน กลางคืน มนุษย์ไม่น่าอยู่ได้ เพราะกลิ่น  คิก คิก   แกออกไปร้านทุกเช้า กลับมาค่ำมืด... ก็เลยไม่รู้เรื่อง

ว่า หมาของแก เห่าชิบห... ขนาดไหน ตอนแกไม่อยู่    หรือแกรู้แล้วทำมึนก็ไม่รู้ได้ เพราะเพื่อนผม ไปบอกแกหลายครั้งแล้ว ว่า หมาแก เห่าดังตลอดเวลา

ทำให้ลูกเขาไม่ยอมนอน ร้องให้โยเย แม่เขาก็เครียด จะประสาท กับเสียงหมาประสานกันสิบกว่าตัว วันอาทิตย์ เวลากลับบ้านแม่เท่านั้น แม่ถึงจะอารมย์ดี

แกก็ว่า ไม่รู้สิ แกไม่เห็นมันเห่านี่ (มันไม่เห่าเลย เวลาเจ้าของอยู่ น่ารักน่าอุ้มไปซะทุกตัว  ยี๊

หลายเดือนที่เป็นแบบนั้นอยู่ วันดีคืนดี หมอนี่ก็มาเจอผม ถามผม เรื่องบ้านเช่า ผมก็งง เอาไปทำไรบ้านเช่า เมิงซื้อบ้านแล้ว...

แล้วเรื่องราวก็ หลังใหลออกมา พร้อมน้ำตาหัวหน้าครอบครัว ....

...... ผมนึกได้ทันที เพราะเคยไปบ้านมันหลายครั้งแล้ว  แล้วก็นึกไปถึงวิธีแกล้งหมา ที่เคยอ่านเจอในสารคดีนานแล้ว.....

ผมบอก ตรูขอเคเอฟซีมื้อเดียว ปัญหาเมิง ตรูจัดการให้ ....  ยิ้มีเลศนัย

....ผมไปหากระดึง ไอ้ที่แบบเป็นแป๊ปโลหะ แล้วก็แบบ เซรามิค มาร่วมสิบอัน เอามาแขวนไว้ชายคา ด้านในกันสาด ฝั่งเดียวกับไอ้หมาน่ารักนั่นอยู่

โดยแอบ ๆ สังกะสีไว้ แต่ใบกินลมของกระดึง โผล่ออกมารับลมเต็มที่......

หมาฝูงนั้น เห่าตั้งแต่ผมขึ้นไปยืนขอบรั้ว เพื่อผูกกระดึง (ตอนนั้นเที่ยง) แล้วก็เห่าไม่หยุด สองวันสองคืน   ขำก๊าก  ขำก๊าก

กลางคืน เจ้าของหมา ออกมาเอาไม้ฟาดกรง ด่าหมาอยู่เป็นระยะ ๆ (อันนี้ เพื่อนผมเล่า)

วันที่สาม หมามันแทบจะไม่มีแรงเห่าแล้ว แต่ด้วยศักดิ์ศรีความเป็นหมา มันก็ยังทำหน้าที่ด้วยเสียงแหบ ๆ ของมันต่อไป   ขำก๊าก

ช่วงบ่าย  เจ้าของหมา(น่ารัก) ก็เอารถยนต์ มาขนหมาออกไปทั้งหมด  เสียดาย  ถ้าผมหรือเพื่อนอยู่ด้วย น่าจะเอามาเล่าได้มันส์กว่านี้

สุดปลายยอดด้วนเลยครับ+

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 02:57:56 PM »

ha ha ยาย "งง" น๊ะคร๊า  ฮา    มันคือปืนแสงเลเซอร์ เหรอคร๊า  "กระดึง"  อ่ะ  ฮา

แหม...ม  ฮา  เรื่องคนชอบมอง  ยายก็แก้มาแล้วอ่ะคร๊า    ฮา
เรื่อง "ขี้หมา  หมาเห่าหนวกหู  " เท่านี้ ฮา 
เด่ว  มีแควนตามมา "บริภาษ"  ยายอีก อ่ะคร๊า ว่า "โหด"  คริคริ
อยากฟังมั้ยคร๊า  ฮา  ฟังแล้วไม่ต้องชมว่ายายเก่ง  เรื่องหมา น๊ะคร๊า  ฮา

ตอนเด็กใครเคยเล่นประทัดบ้างคร๊า  ฮา  เอามาทำระเบิดเวลาอ่ะคร๊า 
เอาประทัด  มาพันธูปไว้อ่ะคร๊า  แล้วจุดรอให้มันระเบิด  ฮา  วางไว้ข้างกรงหมาอ่ะคร๊า

"หมา ตก ใจ จน ขี้ หัก ใน" เลยอ่ะคร๊า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 03:04:18 PM »

ha ha ยาย "งง" น๊ะคร๊า  ฮา    มันคือปืนแสงเลเซอร์ เหรอคร๊า  "กระดึง"  อ่ะ  ฮา

แหม...ม  ฮา  เรื่องคนชอบมอง  ยายก็แก้มาแล้วอ่ะคร๊า    ฮา
เรื่อง "ขี้หมา  หมาเห่าหนวกหู  " เท่านี้ ฮา 
เด่ว  มีแควนตามมา "บริภาษ"  ยายอีก อ่ะคร๊า ว่า "โหด"  คริคริ
อยากฟังมั้ยคร๊า  ฮา  ฟังแล้วไม่ต้องชมว่ายายเก่ง  เรื่องหมา น๊ะคร๊า  ฮา

ตอนเด็กใครเคยเล่นประทัดบ้างคร๊า  ฮา  เอามาทำระเบิดเวลาอ่ะคร๊า 
เอาประทัด  มาพันธูปไว้อ่ะคร๊า  แล้วจุดรอให้มันระเบิด  ฮา  วางไว้ข้างกรงหมาอ่ะคร๊า

"หมา ตก ใจ จน ขี้ หัก ใน" เลยอ่ะคร๊า

หมาปากเบาครับยายได้ยินอะไรหน่อยก็เห่าท่าน Pandanus ก็เลยเอาโมบายโลหะมาแขวนซ่อนไว้ไม่ให้หมาเห็น

พอลมพัดมันกระทบกันมีเสียงหมาก็เห่าจนหอบนั่นแหละ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์