เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:37:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นกรณีบ้านรอบๆ เลี้ยงสุนัข (หมาเห่าตลอดเป็นช่วงๆ)  (อ่าน 16165 ครั้ง)
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 03:05:55 PM »

....ผมไปหากระดึง ไอ้ที่แบบเป็นแป๊ปโลหะ แล้วก็แบบ เซรามิค มาร่วมสิบอัน เอามาแขวนไว้ชายคา ด้านในกันสาด ฝั่งเดียวกับไอ้หมาน่ารักนั่นอยู่

โดยแอบ ๆ สังกะสีไว้ แต่ใบกินลมของกระดึง โผล่ออกมารับลมเต็มที่......

ha ha ยาย "งง" น๊ะคร๊า  ฮา    มันคือปืนแสงเลเซอร์ เหรอคร๊า  "กระดึง"  อ่ะ  ฮา

แหม...ม  ฮา  เรื่องคนชอบมอง  ยายก็แก้มาแล้วอ่ะคร๊า    ฮา
เรื่อง "ขี้หมา  หมาเห่าหนวกหู  " เท่านี้ ฮา 
เด่ว  มีแควนตามมา "บริภาษ"  ยายอีก อ่ะคร๊า ว่า "โหด"  คริคริ
อยากฟังมั้ยคร๊า  ฮา  ฟังแล้วไม่ต้องชมว่ายายเก่ง  เรื่องหมา น๊ะคร๊า  ฮา

ตอนเด็กใครเคยเล่นประทัดบ้างคร๊า  ฮา  เอามาทำระเบิดเวลาอ่ะคร๊า 
เอาประทัด  มาพันธูปไว้อ่ะคร๊า  แล้วจุดรอให้มันระเบิด  ฮา  วางไว้ข้างกรงหมาอ่ะคร๊า

"หมา ตก ใจ จน ขี้ หัก ใน" เลยอ่ะคร๊า
ยายโหดเอาเรื่องเหมือนกันนะครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 10:09:41 PM »

แล้วไอ้ประเภทเจ้าของหมาพาหมามาขี้หน้าบ้านเราล่ะครับมีวิธีเอาคืนแบบบัวไม่ชํ้านํ้าไม่ขุ่นบ้างไหมครับ ขนาดผมนั่งอยู่หน้าบ้านมันยังพาหมามันมาขี้หน้าบ้านเลยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 10:11:32 PM »

แล้วไอ้ประเภทเจ้าของหมาพาหมามาขี้หน้าบ้านเราล่ะครับมีวิธีเอาคืนแบบบัวไม่ชํ้านํ้าไม่ขุ่นบ้างไหมครับ ขนาดผมนั่งอยู่หน้าบ้านมันยังพาหมามันมาขี้หน้าบ้านเลยครับ

ก็ปล่อยให้ขี้ไป พอแห้งก็โกยไปคืนเขา

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 10:14:16 PM »

ก็ปล่อยให้ขี้ไป พอแห้งก็โกยไปคืนเขา
วิธีนี้เข้าท่าครับ ถ้ายังไม่รู้ตัวอีกก็คงต้องยอมมันละครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 10:45:17 PM »

ขอความเห็นกรณีบ้านรอบๆ เลี้ยงสุนัข (หมาเห่าตลอดเป็นช่วงๆ) เลยครับ บางคืนก็หอน
ตอนนี้มีบ้านข้างๆ 4-5 ตัว หลากสายพันธ์ กะ หน้าบ้าน หมาไทย
กลางคืนจะเห่าและหอนเป็นช่วงๆ ยังกะแขกยามตีบอกเวลา
กะกลางคืน
 - สี่ทุ่มกว่า
 - เที่ยงคืนครึ่ง
 - ตี 3-4
 - แล้วก็เวลาที่มีคนขับรถผ่าน (อันนี้พอรับได้)
กลางวัน
 - เวลามีคนขับรถใช้เครื่องขยายเสียงขายของ (อันนี้ก็เข้าใจมันคันหู)
และยามที่ผมหรือคนในบ้านทำอะไรหน้าบ้านตัวเอง เช่น ล้างรถ ทำความสะอาดพื้น ทิ้งขยะ ฯลฯ
เซ็งครับ
แต่มีข้อดีอยู่อย่างครับ ในซอยไม่มีขโมยครับ
ปล.หมามันเห่าแต่อยู่ในบ้านนะครับ ข้างบ้านไม่เคยปล่อยออกมา แต่เวลามันออกมาทำท่าดุมากจะวิ่งมากัด ถ้าเจอผมถืออะไรในมือก็ไล่ไป แต่ถ้ามือเปล่าเข้ามาผมก็เตะสวนครับ เตะหมาไม่ดูหน้าเจ้าของเลยครับ แย่จัง

ต้องขออภัยโดยรวมแทนคนรักหมาด้วย ไหว้   หมาเป็นเพื่อนรับใช้ที่ซื่อสัตย์ของมนุษย์มาแต่ครั้งโบราณกาลแล้ว
หมามีนิสัยหมาๆ ตามสายพันธุ์ และก็มีพฤติกรรมซึ่งแสดงถึงนิสัยของเจ้าของของมันด้วย
ผมอาศัยเสียงเห่าของหมา เป็นสัญญาณเล่าขาน บอกเหตุได้ครับ ได้ยินเสียงเห่าของเขาบ้างก็ได้รู้ว่าทำหน้าที่อยู่

ผมเลี้ยงหมาพุดเดิ้ลตัวผู้ตัวเดียว ทำหมันตอนสามปี ไม่เคยสัมผัสหมาตัวเมีย(ผสมพันธุ์) ฝึกขับถ่ายเป็นที่เป็นทาง ฝึกและปรามไม่ให้เห่ามั่ว     ..  สุรปว่าถ้าเลี้ยงหมาต้องรู้จักเกรงใจเพื่อนบ้านด้วยครับเอาใจเขามาใส่ใจเราก็จะอยู่ร่วมกันโดยปกติสุข เราก็จะได้การอภัยทานจากเพื่อนบ้านกลับคืนครับ..

เยี่ยมครับ  เยี่ยม
คนมีวินัย หมาก็มีวินัย ..... คนไม่มีวินัยฝึกหมาไม่ได้ เสียหมาหมด  Cheesy

ตอนเย็นๆผมจูงหมาเดินเที่ยว หมาจะได้มีความสุขไม่เครียด คนก็ได้เดินออกกำลัง ทำทุกวันๆ อานิสงส์ก็ได้กับหมาตัวอื่น ที่เจ้าของพาออกมาจูงเดินเที่ยวบ้าง
ผมถือถุงพลาสติกไปด้วยสองสามใบ ถ้าหมาขับถ่ายก็เอาถุงสวมมือแล้วขยุ้มเก็บพลิกถุงในเป็นนอก เอาหูถุงผูกซะก็เรียบร้อยฝากลงถังขยะไป
บางคนทำหน้าแขยง...ถ้าเก็บขี้หมาตัวเองไม่ได้ก็ไม่ควรเลี้ยงหมา.....  ตอนนี้แถวบ้านมีคนทำตาม ผมก็ภูมิใจ  ขำก๊าก
.......ที่เยอรมันมีถุงเก็บขี้หมาเตรียมให้ในสวนสาธารณะ ที่คนจูงหมามามีปฎิสัมพันธ์กัน ..... บ้านเราต้องพัฒนา ทั้งสังคมและความรับผิดชอบของคนรักหมา

Love me love my dog(s)  หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2010, 08:34:36 AM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 11:06:33 PM »

ตอนเย็นๆผมจูงหมาเดินเที่ยว หมาจะได้มีความสุขไม่เครียด คนก็ได้เดินออกกำลัง ทำทุกวันๆ อานิสงส์ก็ได้กับหมาตัวอื่น ที่เจ้าของพาออกมาจูงเดินเที่ยวบ้าง
ผมถือถุงพลาสติกไปด้วยสองสามใบ ถ้าหมาขับถ่ายก็เอาถุงสวมมือแล้วขยุ้มเก็บพลิกถุงในเป็นนอก เอาหูถุงผูกซะก็เรียบร้อยฝากลงถังขยะไป
บางคนทำหน้าแขยง...ถ้าเก็บขี้หมาตัวเองไม่ได้ก็ไม่ควรเลี้ยงหมา.....  ตอนนี้แถวบ้านมีคนทำตาม ผมก็ภูมิใจ  ขำก๊าก
.......ที่เยอรมันมีถุงเก็บขี้หมาเตรียมให้ในสวนสาธารณะ ที่คนจูงหมามามีปฎิสัมพันธ์กัน ..... บ้านเราต้องพัฒนา ทั้งสังคมและความรับผิดชอบของคนรักหมา

Love me love my dog(s)  หัวเราะร่าน้ำตาริน
อยากให้คนเลี้ยงหมาคิดได้แบบนี้ คดียิงกันตายเพราะเรื่องหมาๆจะได้หมดไปเสียทีครับ ไหว้
ผมทำไม่ได้แบบพี่ เลยยังไม่คิดจะเลี้ยงครับ

S76C+,C++
NewShot
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 12:37:05 AM »

จริงๆ แล้วไม่ได้จุดชนวนหรอกนะครับ
ผมมีลูกชาย จะสองขวบแล้ว
มันเห่าตั้งกะผมยังเป็นแฟนกะผบ.จะแต่งงานมีลูกสองขวบแล้ว มันอายุยืนและผมรักหมาด้วย ไม่อยากทำรุนแรง (ถ้าไม่วิ่งเข้ามาทำท่าคุกคาม)
ก่อนหน้านี้ เอา โดเบอร์แมนมาเลี้ยงไว้อย่างดีซื้อกรงติดพัดลมติดไฟ  เดือนเดียวเท่านั้นเกรงใจคนข้างบ้าน (ที่เลี้ยงหมาเหมือนกัน) หมาเราเห่ายืนอยู่ปากซอยยังได้ยินเสียงเลยครับ
เลยเอาไปฝากน้าเลี้ยงไว้ ทุกวันนี้ยังซื้อของไปเยี่ยมหมาที่ฝากไว้อยู่เลย ซื้ออาหารเม็ดให้ตลอด
ผมมีโครงการจะปลูกบ้านใหม่ เอาแบบเปลี่ยวๆ แล้วเอาหมาที่ฝากน้าไว้มาเลี้ยงเหมือนเดิม จะได้หมดปัญหา
แต่ปัญหาก็มีอยู่ว่าที่ดินที่จะปลูกบ้านมันเปลี่ยวจริงๆ อยากซื้อปืนสั้น/ลูกซอง เอาไว้เฝ้าบ้านด้วย
แต่ก็ไม่มีคนอยู่บ้านอีกเดี๋ยวหมดตัว ปืนหาย แล้วจะซวย
เลยต้องทนอยู่อย่างนี้
ขบคุณสำหรับไอเดีย

....ผมไปหากระดึง ไอ้ที่แบบเป็นแป๊ปโลหะ แล้วก็แบบ เซรามิค มาร่วมสิบอัน เอามาแขวนไว้ชายคา ด้านในกันสาด ฝั่งเดียวกับไอ้หมาน่ารักนั่นอยู่

โดยแอบ ๆ สังกะสีไว้ แต่ใบกินลมของกระดึง โผล่ออกมารับลมเต็มที่......

ดีครับ จะหาทางลองดูบ้างครับ

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ช่วยกันต้าน...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 09:05:13 AM »

กระดึงโลหะ ที่ผมกล่าวถึง คือเครื่องสร้างคลื่นเสียงความถี่สูง ที่หูคนแทบจะไม่ได้ยิน

แต่สำหรับน้องหมา สิบอันนี่ เต็มบ้องหูเลยแหละครับ

ถ้าหมาใหญ่ เขาจะหอนกลบเสียง แต่ถ้าน้องหมา เขาจะ เห่าลูกเดียว

ที่ป้าบาบาร่าแนะเรื่องปะทัดอ่ะ แหะ ๆ  ขอค้ายกะจิ๊ดนึงได้ป่ะ ป้า....  ปะทัดมัน ออกแนว ประสงค์ร้ายอ่ะ

เราทะเลาะกะหมา เปิดเผยตัวนักไม่ได้หรอก กะเดี๋ยวจะได้กลายเป็นทะเลาะกะเจ้าของหมาแทน

Grin
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 09:15:52 AM »

Ha Ha ถามลอยๆอย่างนี้   ยายเข้าใจเองน๊ะคร๊า  “ว่าถามยาย” ฮา
เรื่องแก้เผ็ด   เจ้าของหมาเหรอคร๊า  ฮา 
หา  “ลูกอมหวานๆ และน้ำสักโอ่ง” ให้เขาอ่ะคร๊า
เอ้......  เขาไปกินหูฉลามมาเหรอคร๊า  ฮา

คราวนี้ยายบอกวิธีแก้  น๊ะคร๊า   ฮา
เวลาไปต่างประเทศ  ก็หิ้ว Stunt Gun ที่มีโวลท์สูงๆ ติดมือกลับมาบ้างน๊ะคร๊า  ฮา
ตอนที่เขาจูงหมา  มาขี้หน้าบ้าน  ก็เอาไอ้เจ้าเนี่ยะ  ส่องเลยอ่ะคร๊า  ส่องคนน๊ะคร๊า
ช่วงที่เขาช็อค สลึมสลือ  ก็รีบเอาเข็มกับเอ็นที่เหนียวๆ  เย็บตูดเลยอ่ะคร๊า
ส่วนหมา  ก็ปล่อยไปอ่ะคร๊า  ฮา

ใครเคยรู้จักป้า “สุมณี คุณะเกษม” บ้างคร๊า  เธอไม่มีบุตรอ่ะคร๊า 
ทรัพย์สินเงินทองแกเยอะแยะ  ใช้ไม่หมด  สามีเธอเป็นถึงอดีต “ท่านทูต”  อะคร๊า
เธอก็เลยหันมาเลี้ยงสุนัข  สุนัขของเธอแต่ละตัว  แหมใส่ “เพชรเม็ดโต เส้นใหญ่”  อ่ะคร๊า
ยายแทบอยากจะไปเกิดใหม่  เลยอ่ะคร๊า  ฮ่า ฮ่า “เกิดเป็นสุนัข” ที่เธอเลี้ยงน๊ะคร๊า  ฮา

Ha Ha ความจริงยายก็ชอบสุนัขน๊ะคร๊า  ยายเลี้ยง Golden Retriever อ่ะคร๊า
ขนสีทองจางๆ  กับสีทองเข้ม อ่ะคร๊า    เวลายายไปโลตัส   ต้องรีบตรงไปซื้ออาหารหมา
ก่อนอ่ะคร๊า  ฮา  เลือกยี่ห้อ House Brand ของโลตัสอ่ะคร๊า  กระสอบขนาด 20 กก.
ที่มีแถมอีก 2 กก.  มาฝากพวกเขาอ่ะคร๊า   ส่วนของยายก็ดีหน่อย  ไฮโซนิ๊ดดดดด...
ฮา  ก็เลือกตรา “ Pedigee”  อันนี้ยายเอามากินเองอ่ะคร๊า   
“ยายถึงเห่าเก่ง  กัดเจ็บ” งัยคร๊า ฮา

ฮ่า ฮ่า  ตอนเดินออกมา  ก็แวะที่ MK Restaurant  หน่อยน๊ะคร๊า  ซื้อโครงเป็ดย่าง
ที่เขาเลาะเนื้อออกแล้ว  สองตัวสิบสี่บาท  อ่ะคร๊า  มีเท่าไหร่ยายเหมาหมดอ่ะคร๊า
 อย่าลืมขอน้ำจิ้มมาด้วยน๊ะคร๊า      เด็กมันถามยายบ่อยๆอ่ะคร๊า  ซื้อไปทำมัย 
ยายต้องทำหน้าโมโหเชียวค่ะ  “ก็ซื้อไปให้ผัวกินแกล้มกับเบียร์งัยคร๊า”  ฮา ฮ่าฮ่า

ความจริงยายซื้อมาให้พวกเขาอ่ะคร๊า  ได้สารอาหารครบ  ดีกว่าเอาเศษอาหารคลุกข้าวให้กินคร๊า ฮา

อ้าวคุยมาตั้งนาน  ยังไม่ได้พูดเรื่อง จะเก็บขี้หมายังงัย  ฮา
ระหว่างที่ยังไม่มีคำตอบ  ให้พี่ Southlander  แกกวาดไปพลางๆก่อนอ่ะคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 11:11:39 AM »

Ha Ha ถามลอยๆอย่างนี้   ยายเข้าใจเองน๊ะคร๊า  “ว่าถามยาย” ฮา
เรื่องแก้เผ็ด   เจ้าของหมาเหรอคร๊า  ฮา 
หา  “ลูกอมหวานๆ และน้ำสักโอ่ง” ให้เขาอ่ะคร๊า
เอ้......  เขาไปกินหูฉลามมาเหรอคร๊า  ฮา

คราวนี้ยายบอกวิธีแก้  น๊ะคร๊า   ฮา
เวลาไปต่างประเทศ  ก็หิ้ว Stunt Gun ที่มีโวลท์สูงๆ ติดมือกลับมาบ้างน๊ะคร๊า  ฮา
ตอนที่เขาจูงหมา  มาขี้หน้าบ้าน  ก็เอาไอ้เจ้าเนี่ยะ  ส่องเลยอ่ะคร๊า  ส่องคนน๊ะคร๊า
ช่วงที่เขาช็อค สลึมสลือ  ก็รีบเอาเข็มกับเอ็นที่เหนียวๆ  เย็บตูดเลยอ่ะคร๊า
ส่วนหมา  ก็ปล่อยไปอ่ะคร๊า  ฮา

ใครเคยรู้จักป้า “สุมณี คุณะเกษม” บ้างคร๊า  เธอไม่มีบุตรอ่ะคร๊า 
ทรัพย์สินเงินทองแกเยอะแยะ  ใช้ไม่หมด  สามีเธอเป็นถึงอดีต “ท่านทูต”  อะคร๊า
เธอก็เลยหันมาเลี้ยงสุนัข  สุนัขของเธอแต่ละตัว  แหมใส่ “เพชรเม็ดโต เส้นใหญ่”  อ่ะคร๊า
ยายแทบอยากจะไปเกิดใหม่  เลยอ่ะคร๊า  ฮ่า ฮ่า “เกิดเป็นสุนัข” ที่เธอเลี้ยงน๊ะคร๊า  ฮา

Ha Ha ความจริงยายก็ชอบสุนัขน๊ะคร๊า  ยายเลี้ยง Golden Retriever อ่ะคร๊า
ขนสีทองจางๆ  กับสีทองเข้ม อ่ะคร๊า    เวลายายไปโลตัส   ต้องรีบตรงไปซื้ออาหารหมา
ก่อนอ่ะคร๊า  ฮา  เลือกยี่ห้อ House Brand ของโลตัสอ่ะคร๊า  กระสอบขนาด 20 กก.
ที่มีแถมอีก 2 กก.  มาฝากพวกเขาอ่ะคร๊า   ส่วนของยายก็ดีหน่อย  ไฮโซนิ๊ดดดดด...
ฮา  ก็เลือกตรา “ Pedigee”  อันนี้ยายเอามากินเองอ่ะคร๊า  
“ยายถึงเห่าเก่ง  กัดเจ็บ” งัยคร๊า ฮา

ฮ่า ฮ่า  ตอนเดินออกมา  ก็แวะที่ MK Restaurant  หน่อยน๊ะคร๊า  ซื้อโครงเป็ดย่าง
ที่เขาเลาะเนื้อออกแล้ว  สองตัวสิบสี่บาท  อ่ะคร๊า  มีเท่าไหร่ยายเหมาหมดอ่ะคร๊า
 อย่าลืมขอน้ำจิ้มมาด้วยน๊ะคร๊า      เด็กมันถามยายบ่อยๆอ่ะคร๊า  ซื้อไปทำมัย 
ยายต้องทำหน้าโมโหเชียวค่ะ  “ก็ซื้อไปให้ผัวกินแกล้มกับเบียร์งัยคร๊า”  ฮา ฮ่าฮ่า

ความจริงยายซื้อมาให้พวกเขาอ่ะคร๊า  ได้สารอาหารครบ  ดีกว่าเอาเศษอาหารคลุกข้าวให้กินคร๊า ฮา

อ้าวคุยมาตั้งนาน  ยังไม่ได้พูดเรื่อง จะเก็บขี้หมายังงัย  ฮา
ระหว่างที่ยังไม่มีคำตอบ  ให้พี่ Southlander  แกกวาดไปพลางๆก่อนอ่ะคร๊า  ฮา

ด้วยความเคารพครับยาย ยายเป็นเมียท่าน Southlander หรือครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 12:22:28 PM »

ด้วยความเคารพครับยาย ยายเป็นเมียท่าน Southlander หรือครับ

ha ha ha  อะจึ๋ย   ฮา

แอนนี่  ชวนพี่เขาไปตรวจ ดีเอ็นเอ  หลายครั้งแล้วอ่ะคร๊า  แกอิด  ออด  คร๊า

ตอนนี้ไม่ต้องมาตรวจแล้วน๊ะคร๊า  ฮา  แอนนี่เลี้ยงเองได้ คร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 01:16:00 PM »

ต๊าย ตาย จง เสียหายๆ มากมาย บู่

ปล่อยให้ยายแกยานไปตามสังขารแกเถอะ อย่าให้แปดเปื้อนผมเลย คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 01:25:00 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 02:46:05 PM »

ขอความเห็นกรณีบ้านรอบๆ เลี้ยงสุนัข (หมาเห่าตลอดเป็นช่วงๆ) เลยครับ บางคืนก็หอน
ตอนนี้มีบ้านข้างๆ 4-5 ตัว หลากสายพันธ์ กะ หน้าบ้าน หมาไทย
กลางคืนจะเห่าและหอนเป็นช่วงๆ ยังกะแขกยามตีบอกเวลา
กะกลางคืน
 - สี่ทุ่มกว่า
 - เที่ยงคืนครึ่ง
 - ตี 3-4
 - แล้วก็เวลาที่มีคนขับรถผ่าน (อันนี้พอรับได้)
กลางวัน
 - เวลามีคนขับรถใช้เครื่องขยายเสียงขายของ (อันนี้ก็เข้าใจมันคันหู)
และยามที่ผมหรือคนในบ้านทำอะไรหน้าบ้านตัวเอง เช่น ล้างรถ ทำความสะอาดพื้น ทิ้งขยะ ฯลฯ
เซ็งครับ
แต่มีข้อดีอยู่อย่างครับ ในซอยไม่มีขโมยครับ
ปล.หมามันเห่าแต่อยู่ในบ้านนะครับ ข้างบ้านไม่เคยปล่อยออกมา แต่เวลามันออกมาทำท่าดุมากจะวิ่งมากัด ถ้าเจอผมถืออะไรในมือก็ไล่ไป แต่ถ้ามือเปล่าเข้ามาผมก็เตะสวนครับ เตะหมาไม่ดูหน้าเจ้าของเลยครับ แย่จัง

ต้องขออภัยโดยรวมแทนคนรักหมาด้วย ไหว้   หมาเป็นเพื่อนรับใช้ที่ซื่อสัตย์ของมนุษย์มาแต่ครั้งโบราณกาลแล้ว
หมามีนิสัยหมาๆ ตามสายพันธุ์ และก็มีพฤติกรรมซึ่งแสดงถึงนิสัยของเจ้าของของมันด้วย
ผมอาศัยเสียงเห่าของหมา เป็นสัญญาณเล่าขาน บอกเหตุได้ครับ ได้ยินเสียงเห่าของเขาบ้างก็ได้รู้ว่าทำหน้าที่อยู่

ผมเลี้ยงหมาพุดเดิ้ลตัวผู้ตัวเดียว ทำหมันตอนสามปี ไม่เคยสัมผัสหมาตัวเมีย(ผสมพันธุ์) ฝึกขับถ่ายเป็นที่เป็นทาง ฝึกและปรามไม่ให้เห่ามั่ว     ..  สุรปว่าถ้าเลี้ยงหมาต้องรู้จักเกรงใจเพื่อนบ้านด้วยครับเอาใจเขามาใส่ใจเราก็จะอยู่ร่วมกันโดยปกติสุข เราก็จะได้การอภัยทานจากเพื่อนบ้านกลับคืนครับ..

เยี่ยมครับ  เยี่ยม
คนมีวินัย หมาก็มีวินัย ..... คนไม่มีวินัยฝึกหมาไม่ได้ เสียหมาหมด  Cheesy

ผมก็รักหมาเหมือนกันครับ รักจนไม่เลี้ยง  งงมั้ยครับ  คือตอนเด็กๆชอบเลี้ยงกันมาก จนดัชชุนที่น่ารักจากไปเลยหยุดเพราะไม่อยากเศร้าตอนมันจากไป และอีกสาเหตุคือ เราไม่มีเวลาดูแลเค้า พาเค้าไปวิ่งไปเล่น การไปเอาเค้ามาอยู่กับเราจะกลายเป็นไปเอาเค้ามาเป็นทุกข์  (รักแท้มั้ยครับ ฮ่าๆๆ)  คนบางคนเข้าใจผิด บอกว่าตัวเองรักหมา รักแมว รักปลา รักนก แล้วไปเอามันมาขังไว้ในกรง มีความสุขอยู่ฝ่ายเดียวที่กลับมาบ้านได้เห็นปลาว่ายอยู่ในตู้ (แทนที่มันจะแหวกว่ายในแม่น้ำลำคลองอย่างอิสระ)  มีความสุขอยู่ฝ่ายเดียวที่กลับมาบ้านได้เห็นนกสวยๆอยู่ในกรง (แทนที่มันจะได้โบยบินอยู่ในท้องฟ้าอย่างอิสระ)  เรื่องแบบนี้บางทีผมโยงไปถึงการมีลูกด้วยซ้ำครับ

เท่าที่ผมจำได้ ถ้าจำไม่ผิด แต่ก่อนบ้านตรงข้ามเลี้ยงอัลเซเชี่ยน มันไม่เห่าพร่ำเพรื่ออ่ะครับ เรียกได้ว่า ถ้าเห่าเมื่อไหร่ ออกไปมองจะเห็นว่ามีใครมาแถวนั้น แต่พอเป็นพันธุ์ทาง ยุงตดมันยังเห่าเลยครับ ฮ่าๆๆ  หากเข้าใจผิดรบกวนแก้ไขด้วยครับ

เรื่องที่เยอรมันเป็นที่น่าอิจฉาครับ คนของเค้ามีความรับผิดชอบต่อสังคมสูง ขนาดรถไฟฟ้ายังไม่ต้องมีการตรวจบัตรก่อนขึ้นรถเลยครับ เค้าใช้วิธีสุ่มตรวจบนรถเอา ครั้งแรกที่ไปและลองใช้บริการ ผมงงมาก เคยถามคนเยอรมันว่า ทำไมไม่ต้องมีซุ้มหรือระบบที่จะตรวจตั๋วก่อนขึ้นรถ เค้าทำหน้างงกลับใส่ผมแล้วถามผมกลับว่า อ้าว แล้วทำไมต้องมีล่ะ Huh  ผมเลยหยุดถาม ไม่งั้นต้องประจานตัวเองว่าอย่างบ้านเราขืนไม่ตรวจ รถไฟฟ้าคงเจ๊งขาดทุนยับเยิน  Grin  แต่ในเมืองไทยผมก็เคยเห็นนะครับ เป็นผู้หญิง เดินตามหมาต้อยๆ อึตรงนั้นเค้าก็เก็บตรงนั้น ยังชมให้แฟนฟังเลยครับ หายากเหมือนนักการเมืองดีๆเลย ฮ่าๆๆ

วิธีของผมก็ไม่ค่อยถูกต้องเท่าไหร่ครับ เนื่องจากผมไม่ค่อยเจอจังๆตอนปฏิบัติการ เพราะถ้าเจอ มันก็เจอบีบีผม พอออกมาเห็นกองนั้น ผมก็จะเอาน้ำฉีดให้มันไปอยู่กลางถนน นัยว่า ให้เวลาเจ้าของมันเดินมาเผื่อจะเหยียบเข้าบ้าง หรือถ้าไม่เหยียบ ก็ให้มัน(เจ้าของหมา)ต้องคอยเดินหลบ แต่ก็มีครับ บางทีก็โกยแล้วเหวี่ยงไปทางหน้าบ้านมัน

กระดึงโลหะ ที่ผมกล่าวถึง คือเครื่องสร้างคลื่นเสียงความถี่สูง ที่หูคนแทบจะไม่ได้ยิน

แต่สำหรับน้องหมา สิบอันนี่ เต็มบ้องหูเลยแหละครับ

ถ้าหมาใหญ่ เขาจะหอนกลบเสียง แต่ถ้าน้องหมา เขาจะ เห่าลูกเดียว

ที่ป้าบาบาร่าแนะเรื่องปะทัดอ่ะ แหะ ๆ  ขอค้ายกะจิ๊ดนึงได้ป่ะ ป้า....  ปะทัดมัน ออกแนว ประสงค์ร้ายอ่ะ

เราทะเลาะกะหมา เปิดเผยตัวนักไม่ได้หรอก กะเดี๋ยวจะได้กลายเป็นทะเลาะกะเจ้าของหมาแทน

Grin

ขอบคุณมากครับ ตอนแรกพูดถึง KFC นึกว่าจะเอามาผสมยาเบื่อ อิอิ  รบกวนเพิ่มหน่อยสิครับ  อยากทราบรูปพรรณสัณฐานที่ชัดเจนของกระดึงที่ว่าหน่อยสิครับ  คือผมพอทราบว่าเป็นยังไง แต่แกรงว่า ถ้าซื้อผิดขนาดผิดวัสดุผิดรุ่นไปจากที่ท่านใช้แล้วได้ผล มันอาจจะไม่ได้ผล  ที่ท่านว่ามันกำเนิดคลื่นเสียงสูงที่หูคนไม่ได้ยิน ผมเข้าใจถูกมั้ยครับว่า จริงๆแล้วมันก็ให้เสียงกริ๊งๆที่เราได้ยินออกมาด้วย (ไม่งั้นคงไม่ผลิตมาขายคน) แต่ในขณะเดียวกันมันก็มีคลื่นความถี่สูงดังกล่าวออกมาด้วย  ถ้ามีรูปถ่ายจะดีมากเลยครับ หรือซื้อได้ที่ไหน จะได้ตรงรุ่นกันเป๊ะๆ  ขอบคุณครับ  ไหว้
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 02:59:03 PM »

เอาจริงล่ะนะ   Grin

เดี๋ยว ค้นภาพในกูเกิ้ลให้ดู มันต้องมีคล้าย ๆ บ้างล่ะน่า   Grin
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์