เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:38:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีแก้ไขปัญหาสนิมที่เกิดในคอมครับ  (อ่าน 3289 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 10:30:56 PM »

คือว่าการ์ดจอผมตรงส่วนที่เป็นทองแดงที่เสียบเข้ากับเมนบอร์ดมันเป็นสนิมสีเขียวๆขึ้นครับรวมทั้งตรงช่องที่เสียบการ์ดจอด้วยครับผมเคยเช็ดออกครั้งนึงแล้วแต่ตอนนี้มันเริ่มขึ้นมาอีกแล้วครับไม่ทราบมีวิธีแก้และป้องกันไม่ให้มันเกิดซํ้าบ้างไหมครับ ไหว้

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 10:59:39 PM »

น่าจะเกิดจากความชื่้นหรือความเค็มนะครับ  บางทีมือเราติดเหงือแล้วไปจับ   ลองใช้ยางลบ ๆ ดูครับ   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 11:13:30 PM »

ลองเลือกสเปรย์คอนแทคของ.....ไปฉีดดู

http://www.srt.co.th/submenu184.html

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 12:38:39 AM »

ลองเลือกสเปรย์คอนแทคของ.....ไปฉีดดู

http://www.srt.co.th/submenu184.html

แบบนี้ช่างใช้เยอะครับ  ไหว้
NewShot
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 12:43:04 AM »

น่าจะเกิดจากความชื่้นหรือความเค็มนะครับ  บางทีมือเราติดเหงือแล้วไปจับ   ลองใช้ยางลบ ๆ ดูครับ   ไหว้
เห็นด้วยครับ เวลาลบให้ลบตามยาวของซี่ฟันทองแดงของการ์ดจอลงมาตามชายที่เสียบครับ ระวังแผ่นทองแดงพับออกมาจากแนวครับ
แล้วก็ตามพอร์ตที่เสียบให้ใช้พู่กันแห้งปัดๆ เอาฝุ่นและเศษสนิมออกครับ

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ช่วยกันต้าน...
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 05:37:10 PM »

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับใช้ โซแน็กฉีดได้ไหมครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 07:49:25 PM »

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับใช้ โซแน็กฉีดได้ไหมครับ

ได้ครับ แต่อย่าฉีดให้ชุมมาก แล้วใช้แปรงสีฟันเก่า(อย่าให้เก่ามาก)

ขัดออกเบา ๆ

http://www.sonax.com/Product-Search/(node)/12972/339200-SONAX-MoS2Oil-NanoPro

Prevents leakage currents in electrical circuits and acts as contact agent.

ป้องกันการรั่วไหลของกระแสไฟฟ้าในวงจรไฟฟ้าและทำหน้าที่เป็นตัวช่วยหน้าสัมผัส

แต่ถ้าให้ดี  หาฟิลลิปซ์  ดีกว่าครับ  ไม่เลอะ  ไม่มีคราบ   เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2010, 09:09:08 PM โดย indojeen-รัก และเทิดทูล พ่อหลวง » บันทึกการเข้า
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 08:00:00 PM »

Smiley อ่านรายละเอียดข้างกระป๋องด้วยนะครับ ต้องไม่เป็นตัวนำไฟฟ้านะครับ เดี๋ยวยังไม่แห้งใส้เข้าไปช๊อตได้นะครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 12:30:26 AM »

Smiley อ่านรายละเอียดข้างกระป๋องด้วยนะครับ ต้องไม่เป็นตัวนำไฟฟ้านะครับ เดี๋ยวยังไม่แห้งใส้เข้าไปช๊อตได้นะครับ
[/quotครับขอบคุณครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์