เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 20, 2024, 11:36:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แต่งกายคล้ายตำรวจ พกปืนกินเหล้า เท่ห์สุดๆ  (อ่าน 6629 ครั้ง)
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 02:03:27 AM »

วิพากวิจารณ์กันพอหอมปากหอมคอครับ   ผมขอลบรูปออกแล้วกัน   

ยืนยันได้ครับว่ามิใช่ร้านค้าในหน่วย  แต่เป็นร้านค้าริมถนนครับ

ท่านที่วิจารณ์ว่าเป็นการพักผ่อน หลังเวลาทำงานปกตินั้น   อย่างไรก็ตาม ผมคิดว่า "เหล้า" ไม่ควรคู่กับปืน อยู่แล้วครับ   หากผมคิดต่างอย่างไร ต้องขออภัย  ไหว้ ไหว้

ชายแต่งกายคล้ายตำรวจ (ครึ่งท่อน) พกปืนกินเหล้า พร้อมกับกลุ่มชายฉกรรจ์แต่งกายคล้ายทหาร....    เยี่ยม

ประชาชนเต็มขั้น  ใช้ปืนมีทะเบียนถูกกฎหมาย  ขอป.3ยาก  ซื้อแพง  ไหนจะต้องพกพา นำพา แบบหลบๆ ซ่อนๆ  กิ๊วก๊าว

ถ้าผู้ดูแลเห็นว่าไม่เหมาะสม   ต้องขออภัยครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

เห็นแล้วมันอดไม่ได้  ต้องเอามาให้เพื่อนสมาชิกดูกัน.....   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2010, 05:49:59 PM โดย keng_maejo(เก่ง แม่โจ้) » บันทึกการเข้า

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 02:25:18 AM »

ยี๊ ยี๊ ยี๊

ทำตัวได้ไม่สมกับเครื่องแบบที่ใส่อยู่เลย

สมัยเรียน นศท. ครูฝึกผมชอบสอนว่า

เรียนวันนี้เสร็จแล้วจะไปไหนต่อ ก็แต่ตัวให้มันเรียบร้อย หรือไม่ก็กลับไปบ้านเปลี่ยนชุดซะก่อน

เดี๋ยวถ้าแต่งตัวไม่เรียบร้อย หรือไปทำอะไรที่มันไม่ควรขึ้นมา มันจะเสียไปถึงเครื่องแบบที่ใส่อยู่

ชุด นศท.ก็เสียไปถึงศูนย์ฝึก ชุดนักเรียนก็เสียไปถึงโรงเรียน

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
triton2007
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 03:23:54 AM »

แถวบ้านผมมีให้เห็นประจำ แถมดื่มเสร็จไปทำงานต่อ นี่แหละ .......บ้านเรา

กระสุนจริงยิงเป้าปลอมหมด
INFANTRY2008-รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

นามะปราง

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 06:31:57 AM »

สสงสัยพึ่งจะฝึกเสร็จ   กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว ใส่สายโยงบ่าด้วย  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
แต่ว่ากินเบียร์ แล้วมีขวดโซดาด้วยแฮะ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 08:17:36 AM »

แถวบ้านผมก็เห็นประจำครับตำรวจตั้งวงกินเหล้าตามร้านอาหาร...แต่งเต็มยศเลยด้วย...เยี่ยมวะ เยี่ยม

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
spada702
นักรบอาลาดิน 34 ลูกพระปิ่นฯ
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 08:24:46 AM »

ติเพื่อก่อ  ให้เกิดคว่มเรียบร้อยในสังคม หรือ ขวางสายตาผู้พบเห็น เอามาบ่นสักหน่อยระบายความอัดอั้นตันใจในเวบ
ทุกคนมีเหตุผลของการกระทำ  บางคนพร้อมปฏิบัติหน้าที่  อาจจะนั่งจิบ แบบไม่เสียกิริยาอาการ สนทนาครายความเครียด
ขี่มอเตอร์ไซ ก่อนกลับบ้านแวะสังสรรเพื่อนฝูง คนถอดเสื้อ  ไว้  แต่ไม่มีที่เก็บปืน  ก้อเหน็บเอวไว้  เพราะวางสุ่มสี่สุ่มห้าอาจหาย
เรื่องบางอย่าง เขาก้ออนุโลม  กันครับ ไม่ก่อให้เกิด ความเสียหายร้ายแรง หรือก่อคดีอาญา และผิดศิลธรรม แต่อาจไปขัดสายตาประชาชนที่มี อคติหาว่ากร่าง บ้าง ทำตัวไม่เหมาะสมบ้าง   ครับ   อยากให้มองกันในแง่บวกครับ  จะได้ไม่ทำให้จิตใจขุ่นมัวในเวลาพบเห็น  ครับ ไหว้
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 10:11:51 AM »

แค่ใส่ชุดพรางเท่ ๆ พกปืนบีบี นั่งดื่มสุรากัน ไม่ผิดกฎหมายเมืองสารขัณฑ์หรอก.....  Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
noi-smith
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 10:25:55 AM »

เจอแบบนี้เป็นผมเดินออกห่างๆแล้วครับไม่กล้าเข้าใกล้หรอกครับ
 เยี่ยมคนถ่ายภาพนี่สุดยอดจริงๆ

อสป.อาสาสมัครปกป้องสถาบัน
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 10:36:06 AM »

...................................ร้านอยู่ในค่ายหรือสโมสรหรือเปล่าครับท่าน....................................................... ไหว้
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 10:38:36 AM »

ผมเดาว่าคงเป็นหน้าค่ายหรือข้างๆป้อม ก้อดีครับ ตื่นตัวตลอดเวลา ก็คงเหมือนไปขอทางการให้เล่นไพ่ไฮโลในงานศพนั้นแหละ ถ้าไม่ทำแบบนั้นใครจะอยู่ช่วยเจ้าภาพเฝ้าศพทั้งคืน มาดู จนท ที่ปฏิบัติใน3จวต.ได้ดีกว่า คิดฮอดบ้านคิดฮอดลูกคิดฮอดเมียคงทำได้แค่เล่นพิณหาแบบนี้ สู้ๆ Grin เยี่ยม ไหว้
http://www.youtube.com/watch?v=T7VdaOcFLlw&feature=related

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 10:42:06 AM »

.........................................ขอเป็นกำลังใจให้ครับท่าน............................................ ไหว้
ลุงคำตื้อ
เมตตาธรรม ค้ำจุนโลก
Sr. Member

คะแนน 62

ศีล สมาธิ ปัญญา

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 10:43:38 AM »

อ๋อ..เขาคงมา ประสานงาน เยี่ยม ให้ข้อมูลหน่วยข้างเคียงที่ ปบ.งานในพื้นที่ นะครับ อย่าคิดมาก  ยิ้มีเลศนัย

ผิดหนึ่งพึงจดจำไว้     ในสมอง
เร่งระวังผิดสอง          ภายหน้า
สามผิดเร่งตรึกตรอง  จงหนัก เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า              หกซ้ำอภัยไฉน
mamaew56
บ้าปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

Gold gear go go go

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 10:48:57 AM »

ต้องเรียนถามว่าสถานที่อยู่ที่ไหน เวลาเท่าไหร่ ผมไม่ได้อยู่ในสถานที่จริงคงตอบและแสดงความคิดเห็นโดยไม่มีเหตุผลรับรองออกมาได้อย่างเต็มที่มากนักครับ สมมุติว่าเวลาประมาณสามทุ่ม พึ่งเสร็จจากภารกิจแล้วมานั่งคุยกันแล้วมีเครื่องดื่มกันบ้าง(คงไม่ถึงกับเมาหัวราน้ำ) ก็คงไม่น่ามีอะไรที่เกินเลย ท่านที่เป็นตำรวจเองก็ถอดเสื้อมานั่งดื่มกิน ถ้าให้คิดแทนคือไม่แสดงตัวว่ามีเครื่องแบบแล้วมานั่งดื่มกิน ส่วนทหารก็ไม่ได้เอาm16มาตั้งโชว์อวดบารมีครับ ออกตัวอีกนิดก่อนครับผมไม่ได้เป็นลูกหลานตำรวจหรือทหาร ทุกคนในประเทศไทยควรมีสิทธิรับที่ได้รับความเป็นอิสระที่เท่าเทียมกันในหน้าที่ของแต่ละบุคล ตำรวจและทหารเขาก็มีครอบครัวเหมือนเราๆท่านๆเนี่ยครับ กลัวตกงานไม่มีเงินส่งเสียครอบครัวเหมือนกัน
แล้วอยากถามท่านเจ้าของกระทู้อีกนิดครับ ทหารและตำรวจเหล่านั้นเขาได้แสดงนิสัยที่ไม่ดีออกมาบ้างป่าวครับหรือว่าคุยโม้โอ้อวดพลังอำนาจใดๆบ้างครับ
ส่วนตัวผมยังชอบเสียอีกครับมีตำรวจและทหารมาอยู่ใกล้แล้วปลอดภัยดีครับ ไม่ต้องจ้างยาม โจรก็ไม่กล้าเข้า
ส่วน ป.3 ขอยากหรือง่าย ก็คงไม่เกี่ยวกับที่เขาท่านๆเหล่านั้นมานั่งกินเหล้ากันครับ
เอาส่วนดีที่เขาๆท่านๆเหล่านั้นต้องทำงานเพื่อชาติและบ้านเมืองมาคิดดีกว่าครับ สบายใจดีกว่าคิดไปในแนวทางอื่นๆครับ
ขอบพระคุณ

เมื่อก่อนสายตาสั้น ตอนนี้สายตายาว ก็ยิงปืนแบบสั้นๆยาวๆ คงมีโดนบ้าง อิอิอิ มีแว่นโปรเกรสซีฟแล้ว ชัดแจ๋วเลย I Have The Master
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 11:01:23 AM »

แต่ถ้าภาพนี้ถ่ายตอนประกาศ พรก.อยู่ คงดูไม่ดีแน่(เพราะตำรวจทหารตั้งด่านร่วมกัน) แต่ถ้าเป็นที่ส่วนบุคคล หรือที่ภายใน ก็หยวนๆกันไป

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
cadet38 -รักในหลวง-
God of games
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 54

I believe I can fly.

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 11:29:26 AM »

ไม่มีคำพูดใด ๆ สำหรับตำรวจไทย

I love Doraemon.
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์