เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 20, 2024, 09:43:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แต่งกายคล้ายตำรวจ พกปืนกินเหล้า เท่ห์สุดๆ  (อ่าน 6599 ครั้ง)
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 03:03:26 PM »

ต้องเรียนถามว่าสถานที่อยู่ที่ไหน เวลาเท่าไหร่ ผมไม่ได้อยู่ในสถานที่จริงคงตอบและแสดงความคิดเห็นโดยไม่มีเหตุผลรับรองออกมาได้อย่างเต็มที่มากนักครับ สมมุติว่าเวลาประมาณสามทุ่ม พึ่งเสร็จจากภารกิจแล้วมานั่งคุยกันแล้วมีเครื่องดื่มกันบ้าง(คงไม่ถึงกับเมาหัวราน้ำ) ก็คงไม่น่ามีอะไรที่เกินเลย ท่านที่เป็นตำรวจเองก็ถอดเสื้อมานั่งดื่มกิน ถ้าให้คิดแทนคือไม่แสดงตัวว่ามีเครื่องแบบแล้วมานั่งดื่มกิน ส่วนทหารก็ไม่ได้เอาm16มาตั้งโชว์อวดบารมีครับ ออกตัวอีกนิดก่อนครับผมไม่ได้เป็นลูกหลานตำรวจหรือทหาร ทุกคนในประเทศไทยควรมีสิทธิรับที่ได้รับความเป็นอิสระที่เท่าเทียมกันในหน้าที่ของแต่ละบุคล ตำรวจและทหารเขาก็มีครอบครัวเหมือนเราๆท่านๆเนี่ยครับ กลัวตกงานไม่มีเงินส่งเสียครอบครัวเหมือนกัน
แล้วอยากถามท่านเจ้าของกระทู้อีกนิดครับ ทหารและตำรวจเหล่านั้นเขาได้แสดงนิสัยที่ไม่ดีออกมาบ้างป่าวครับหรือว่าคุยโม้โอ้อวดพลังอำนาจใดๆบ้างครับ
ส่วนตัวผมยังชอบเสียอีกครับมีตำรวจและทหารมาอยู่ใกล้แล้วปลอดภัยดีครับ ไม่ต้องจ้างยาม โจรก็ไม่กล้าเข้า
ส่วน ป.3 ขอยากหรือง่าย ก็คงไม่เกี่ยวกับที่เขาท่านๆเหล่านั้นมานั่งกินเหล้ากันครับ
เอาส่วนดีที่เขาๆท่านๆเหล่านั้นต้องทำงานเพื่อชาติและบ้านเมืองมาคิดดีกว่าครับ สบายใจดีกว่าคิดไปในแนวทางอื่นๆครับ
ขอบพระคุณ

ความเห็นนี้เข้าท่าครับ... Grin
มองโลกในแง่ดีครับ  Grin
ว่าแต่ว่าแถวไหนครับคุณเก่ง ที่ทำงานผมอยู่เลยค่ายคุณเก่งมา2-3 กม.ครับ  คิก คิก

rung
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 04:57:57 PM »

ต้องเรียนถามว่าสถานที่อยู่ที่ไหน เวลาเท่าไหร่ ผมไม่ได้อยู่ในสถานที่จริงคงตอบและแสดงความคิดเห็นโดยไม่มีเหตุผลรับรองออกมาได้อย่างเต็มที่มากนักครับ สมมุติว่าเวลาประมาณสามทุ่ม พึ่งเสร็จจากภารกิจแล้วมานั่งคุยกันแล้วมีเครื่องดื่มกันบ้าง(คงไม่ถึงกับเมาหัวราน้ำ) ก็คงไม่น่ามีอะไรที่เกินเลย ท่านที่เป็นตำรวจเองก็ถอดเสื้อมานั่งดื่มกิน ถ้าให้คิดแทนคือไม่แสดงตัวว่ามีเครื่องแบบแล้วมานั่งดื่มกิน ส่วนทหารก็ไม่ได้เอาm16มาตั้งโชว์อวดบารมีครับ ออกตัวอีกนิดก่อนครับผมไม่ได้เป็นลูกหลานตำรวจหรือทหาร ทุกคนในประเทศไทยควรมีสิทธิรับที่ได้รับความเป็นอิสระที่เท่าเทียมกันในหน้าที่ของแต่ละบุคล ตำรวจและทหารเขาก็มีครอบครัวเหมือนเราๆท่านๆเนี่ยครับ กลัวตกงานไม่มีเงินส่งเสียครอบครัวเหมือนกัน
แล้วอยากถามท่านเจ้าของกระทู้อีกนิดครับ ทหารและตำรวจเหล่านั้นเขาได้แสดงนิสัยที่ไม่ดีออกมาบ้างป่าวครับหรือว่าคุยโม้โอ้อวดพลังอำนาจใดๆบ้างครับ
ส่วนตัวผมยังชอบเสียอีกครับมีตำรวจและทหารมาอยู่ใกล้แล้วปลอดภัยดีครับ ไม่ต้องจ้างยาม โจรก็ไม่กล้าเข้า
ส่วน ป.3 ขอยากหรือง่าย ก็คงไม่เกี่ยวกับที่เขาท่านๆเหล่านั้นมานั่งกินเหล้ากันครับ
เอาส่วนดีที่เขาๆท่านๆเหล่านั้นต้องทำงานเพื่อชาติและบ้านเมืองมาคิดดีกว่าครับ สบายใจดีกว่าคิดไปในแนวทางอื่นๆครับ
ขอบพระคุณ
โดยส่วนตัวนะครับผมก็เป็นตำรวจบอกตรงๆก็เคยใส่ครึ่งท่อนพกปืนกินเหล้าเหมือนกันแต่น้อยมากนับครั้งได้เป็นตำรวจมาประมาณสองปีใส่ครึ่งท่อนกินเหล้าไม่เกินสามครั้ง
แต่ละครั้งก็มีเหตุผลต่างกันไป เอาครั้งล่าสุดที่จำได้นะครับ ผมไปตั้งด่าน4โมงเย็นออกเที่ยงคืนพอออกเที่ยงคืนจะกลับที่พักหัวหน้าชุดก็บอกว่าเดี๋ยวพวกเราแวะทานข้าวกันสักหน่อยก็เลยแวะร้านข้าวต้มทานข้าวกัน5-6คนแล้วก็มีรีเจนซี่1ขวดใช้เวลาประมาณ2ชั่วโมงทานเสร็จก็แยกย้ายกันกลับที่พัก  ถามว่าเหมาะสมไหมผมก็ว่าไม่เหมาะสมนะแต่ไม่รู้จะทำไงจริงๆครับเอามอเตอร์ไซด์ไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2010, 05:11:06 PM โดย rung » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์