เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:14:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 224
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนเล่นพระเครื่อง.......(นอกเรื่องปืนนะครับ)  (อ่าน 547814 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #225 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2005, 08:34:41 PM »

องค์นี้ครับที่ได้มาแบบบังเอิญ......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2005, 11:23:04 AM โดย BADBOY » บันทึกการเข้า
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #226 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2005, 09:06:44 AM »

ตัวนี้ครับที่ได้มาแบบบังเอิญ......
องค์นี้แท้ครับ  แต่ไม่ทันหลวงปู่โต๊ะ  ปลุกเศกหมู่พิธีใหญ่เหมือนกัน ถ้าจำไม่ผิดวันนั้นวันเดียวยอดบูชาพระเครื่องหลายล้านบาทอยู่ครับ
เอ่อด้วยความเครพควรเรียกพระเป็นองค์ดีกว่านะครับ ที่ท่านเรียกเป็นศัพย์ที่ไม่ควรครับ

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
กัญชง*รักในหลวง*
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #227 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2005, 09:54:45 AM »

รบกวนท่านสมาชิก ช่วยให้ข้อมูลพระองค์นี้หน่อยครับ จะนำขึ้นคอครับ Wink

ความชั่วไม่มี     ความดีไม่หมด
ความชั่วมี         ความดีหมด
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #228 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2005, 11:20:19 AM »

ตัวนี้ครับที่ได้มาแบบบังเอิญ......
องค์นี้แท้ครับ แต่ไม่ทันหลวงปู่โต๊ะ ปลุกเศกหมู่พิธีใหญ่เหมือนกัน ถ้าจำไม่ผิดวันนั้นวันเดียวยอดบูชาพระเครื่องหลายล้านบาทอยู่ครับ
เอ่อด้วยความเครพควรเรียกพระเป็นองค์ดีกว่านะครับ ที่ท่านเรียกเป็นศัพย์ที่ไม่ควรครับ

ต้องขอโทษทีครับ พิมพ์ไปแล้วมาเปิดอ่านตอนนี้ตายละหว่า แถมมีคนเตือนด้วย ผิดอย่างไม่น่าให้อภัย ครับ ต้องขอโทษจริง ๆ ครับปกติก็เรียกเป็นองค์อยู่ พลาดได้ไงน่าเขกหัวจริง ๆ นะ BADBOY
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #229 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2005, 02:29:24 PM »

คุณ ozero เปิดกรุชุดนี้ทำให้นําตาไหลเลยครับ ถ้าจะไปขโมยต้องมีเพื่อนไปด้วยนะครับ

หมายถึงตอนไปขโมยก็ชวนคุณนิ้งหน่องไปด้วยใช่มั๊ยคะ แบบว่ามีเวลาไปเลือกกันเลยว่าองค์ไหนชอบ...ไม่ชอบ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #230 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2005, 02:34:24 PM »

แล้วโอเค.เปล่าคะ ถ้าโอเค.จะได้ไปขโมยมาซะเลย หลังจากขโมยมาแค่ถ่ายรูป

ก็โขมยมาซะก่อนซิครับ แล้วค่อยมาดูอีกทีว่า โอเค หรือ โนเค 555 Grin Grin Grin
เอ้าเผ่น..ตัวใครตัวมัน

หมายถึงให้ขโมยมาก่อนแล้วถ้าไม่โอเค.ค่อยเอาไปไว้ที่เดิมอย่างงี๊เหรอคะ Wink
เห็นเจ้าของว่าองค์ที่เอามาให้ถ่ายรูปเนี่ยยังเดะๆ ตกใจ
แต่ของโอมีเท่านี้อ่ะค่ะ นอกนั้นเซียนเค้าฟันธงไปแล้วค่ะว่าไม่ชอบ(แบบร้องเสียงหลงว่า...โน๊...โนเค)
แต่ยังไงๆก็ยังกังขากะรูปหล่อหลวงพ่อเดิมอ่ะค่ะ เพราะบางคนบอกโน บางคนบอกโอ หัวเราะร่าน้ำตาริน
แล้วองค์อื่นๆหล่ะคะ มีใครพอชี้แจงแถลงไขได้บ้างเปล่าเอ่ย โอจะได้มีความรู้เพิ่มขึ้น Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
poojar
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #231 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2005, 10:15:29 PM »

ใครพอจะให้คำแนะนำได้บ้างคะ สำหรับพระสมเด็จองค์นี้

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #232 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 01:25:34 PM »

พระของพ่อครับ ไม่รู้ว่าพระอะไรวัดไหน บางคนก็บอกว่าเก้เก่า
เก๊แบบจะขอเอาไปศึกษาดูเนื้อหาหรือเปล่าครับ?  Grin

ผมว่าไม่เก๊ครับ  แต่ไม่รู้ที่  พระเนื้อดิน  ชิน ผมดูความเก่าไม่เป็น  เพราะไม่ได้สนใจหาเก็บ

องค์นี้บูชามานานแล้วจิ๊กโก๋ข้างบ้านเอามาขายราคา100บาท เขาว่าถ้าจะเก้เหมือนกัน

:Smiley องค์นี้ใช่พระกริ่งหลวงปู่โต๊ะ ออกที่วัดใหม่อัมพรหรือเปล่าหว่า?  แต่องค์นี้ผมไม่ชอบ

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #233 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 01:30:05 PM »

Smiley  ใครดูรู้ช่วยบอกหน่อยครับ ด้านหน้าตัวหนังสือท่านอาจารย์เอี่ยม

ด้านหลังมีตัวหนังสือว่า เจ้าอาวาสวัดสะพานสูง (องค์เก่า)

หลวงปู่เอี่ยม วัดสะพานสูง  เป็นพระเถระสมัยรัชกาลที่ 5 นะครับ  เป็นผู้สร้างตะกรุดโสฬสมงคลและพระปิดตาเนื้อผงคลุกรักที่ว่ากันว่าแพงที่สุดในประเทศไทย

เหรียญนี้ไม่ทันท่าน  น่าจะเป็นเหรียญที่หลวงปู่ทองสุข วัดสะพานสูงสร้างครับ

ถึงแม้จะไม่ทันท่าน  แต่เหรียญนี้ก็ดีมากๆ   หลวงปู่ท่านเคยบอกว่าหากมีเรื่องทุกข์ร้อนใจอะไร  ให้เอ่ยชื่อท่าน  ขอบารมีท่านให้มาช่วยครับ

เพิ่มเติม...
เอาลิ้งค์มาให้คุณวุฒิดู  Wink

http://www.soonphra.com/bee/p14.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2005, 01:50:29 PM โดย GlockGlack II » บันทึกการเข้า

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #234 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 01:37:42 PM »

แล้วโอเค.เปล่าคะ ถ้าโอเค.จะได้ไปขโมยมาซะเลย หลังจากขโมยมาแค่ถ่ายรูป

ก็โขมยมาซะก่อนซิครับ แล้วค่อยมาดูอีกทีว่า โอเค หรือ โนเค 555 Grin Grin Grin
เอ้าเผ่น..ตัวใครตัวมัน
พระที่คุณโอนำรูปมาให้ดู  อย่างเช่นพระหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค พิมพ์ไก่หางพวง (ราคาเป็นแสน)  รูปเหมือนปั๊ม หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ (คอตึง)  ปิดตาพิมพ์พุงป่อง หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า (หากไม่แขวนคุณโอคงเพรียวกว่านี้อีก  Grin ) รวมไปถึงเหรียญเปลวเทียน ฯลฯ  เป็นพระติดอันดับยอดนิยมทั้งนั้น

ในขณะเดียวกัน  ก็เป็นพระที่มีการปลอมชนิดเซียนสะอื้นเหมือนกัน

ดูจากรูป สรุปว่าเก๊แท้ไม่ได้เต็มปากหรอกครับ

Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #235 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 01:39:32 PM »

ใครพอจะให้คำแนะนำได้บ้างคะ สำหรับพระสมเด็จองค์นี้
พระพิมพ์สมเด็จองค์นี้ คุณปูฯ บูชาอยู่หรือเปล่าครับ?

หากบูชาติดตัวอยู่ด้วยความเชื่อมั่นว่าเป็นพระพิมพ์สมเด็จของสมเด็จโต  ขอแนะให้สวดพระคาถาชินบัญชรกำกับไว้ทุกวันครับ

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #236 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 01:40:35 PM »

ขอบคุณครับเฮีย... สำหรับข้อมูล

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #237 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 10:29:21 PM »

1. หลวงพ่อปานพิมพ์ขี่หนุมานหาวเป็นดาวเป็นเดือน
2. สมเด็จปรกโพธิ์ไม่ทราบที่
K!K
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #238 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 10:34:40 PM »

พระพิมพ์สมเด็จองค์นี้ คุณปูฯ บูชาอยู่หรือเปล่าครับ?

หากบูชาติดตัวอยู่ด้วยความเชื่อมั่นว่าเป็นพระพิมพ์สมเด็จของสมเด็จโต ขอแนะให้สวดพระคาถาชินบัญชรกำกับไว้ทุกวันครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ คุณ GlockGlack (ปูไม่ได้ login ค่ะ)
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #239 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 01:34:21 AM »

เหล็กันพร้า  อันนี้ พ่อให้มาครับ.. Cheesy Cheesy

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 224
  พิมพ์