เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:24:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28 29 30 [31] 32 33 34 ... 224
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนเล่นพระเครื่อง.......(นอกเรื่องปืนนะครับ)  (อ่าน 548224 ครั้ง)
aud1893
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

สวัสดีจ้า

« ตอบ #450 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 08:45:52 PM »

อ้างถึง

ผมให้ 5000 บาทครับ
อยากได้สักองค์ ใครพอหาได้ช่วยบอกด้วย ไม่เน้นความสวยงาม ขอเป็นของแท้ก็พอใจแล้ว
สวัสดีครับคุณ boon พระองค์นี้ผมได้รับการยืนยันจากผู้เชี่ยวชาญหลายท่านว่ามีอายุร่วม 1300 ปี ซึ่งตามความเป็นจริงผมไม่อาจพิสูจน์ได้เนื่องจากไม่มี่ความรู้เรื่องนี้แม้แต่นิด ผมได้มาประมาณ 15 ปี จากการแนะนำของเพื่อนร่วมงานรุ่นพี่ที่ผมนับถือ (ปัจจุบันเสียชีวิตแล้ว)  ว่ามาซะยาว.. เอาเป็นว่าผมเห็นว่าคุณ boon เป็นพี่ในเวปที่น้องๆ ให้ความนับถือกันเป็นอย่างมาก ก็แสดงให้เห็นถึงเครดิตที่มีอยู่แล้ว ถ้าคุณ boon มีใจศรัทธาอยากเก็บไว้บูชา ถ้าคุณ boon พิจารณาแล้วว่าแท้แน่นอนบอกผมเลยครับ องค์นี้ผมยินดีให้ครับ เนื่องจากผมก็มีใจเลื่อมใสศรัทธาคุณ boon ด้วยคนนึง จากที่เคยเห็นแนะนำน้อง วิสะ ในกระทู้ฮอต  หลงรัก  วันที่ 24-26 ม.ค.นี้ผมทำงานอยู่แถวหน้าวังไชยาครับผม หลงรัก
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #451 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 09:07:42 PM »

อ้างถึง

ผมให้ 5000 บาทครับ
อยากได้สักองค์ ใครพอหาได้ช่วยบอกด้วย ไม่เน้นความสวยงาม ขอเป็นของแท้ก็พอใจแล้ว
สวัสดีครับคุณ boon พระองค์นี้ผมได้รับการยืนยันจากผู้เชี่ยวชาญหลายท่านว่ามีอายุร่วม 1300 ปี ซึ่งตามความเป็นจริงผมไม่อาจพิสูจน์ได้เนื่องจากไม่มี่ความรู้เรื่องนี้แม้แต่นิด ผมได้มาประมาณ 15 ปี จากการแนะนำของเพื่อนร่วมงานรุ่นพี่ที่ผมนับถือ (ปัจจุบันเสียชีวิตแล้ว)  ว่ามาซะยาว.. เอาเป็นว่าผมเห็นว่าคุณ boon เป็นพี่ในเวปที่น้องๆ ให้ความนับถือกันเป็นอย่างมาก ก็แสดงให้เห็นถึงเครดิตที่มีอยู่แล้ว ถ้าคุณ boon มีใจศรัทธาอยากเก็บไว้บูชา ถ้าคุณ boon พิจารณาแล้วว่าแท้แน่นอนบอกผมเลยครับ องค์นี้ผมยินดีให้ครับ เนื่องจากผมก็มีใจเลื่อมใสศรัทธาคุณ boon ด้วยคนนึง จากที่เคยเห็นแนะนำน้อง วิสะ ในกระทู้ฮอต  หลงรัก  วันที่ 24-26 ม.ค.นี้ผมทำงานอยู่แถวหน้าวังไชยาครับผม หลงรัก

หลงรัก เยี่ยมจริงๆครับ นับถือ ...น้ำใจไม่เคยแห้งหายจากเพื่อนๆจริงๆ 

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #452 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 09:08:24 PM »

สวัสดีครับคุณ boon พระองค์นี้ผมได้รับการยืนยันจากผู้เชี่ยวชาญหลายท่านว่ามีอายุร่วม 1300 ปี ซึ่งตามความเป็นจริงผมไม่อาจพิสูจน์ได้เนื่องจากไม่มี่ความรู้เรื่องนี้แม้แต่นิด ผมได้มาประมาณ 15 ปี จากการแนะนำของเพื่อนร่วมงานรุ่นพี่ที่ผมนับถือ (ปัจจุบันเสียชีวิตแล้ว)  ว่ามาซะยาว.. เอาเป็นว่าผมเห็นว่าคุณ boon เป็นพี่ในเวปที่น้องๆ ให้ความนับถือกันเป็นอย่างมาก ก็แสดงให้เห็นถึงเครดิตที่มีอยู่แล้ว ถ้าคุณ boon มีใจศรัทธาอยากเก็บไว้บูชา ถ้าคุณ boon พิจารณาแล้วว่าแท้แน่นอนบอกผมเลยครับ องค์นี้ผมยินดีให้ครับ เนื่องจากผมก็มีใจเลื่อมใสศรัทธาคุณ boon ด้วยคนนึง จากที่เคยเห็นแนะนำน้อง วิสะ ในกระทู้ฮอต    วันที่ 24-26 ม.ค.นี้ผมทำงานอยู่แถวหน้าวังไชยาครับผม

ขอบคุณaud1893มากครับผมเกรงใจมิกล้ารับครับ ยิ่งทราบประวัติความเป็นมาขององค์พระอย่างนี้แล้ว ไม่กล้ารับเป็น2เท่า
ชมผมตรงๆแบบนี้ผมเขินแย่เลยครับ เรื่องน้องวิสะ(วีซ่า)จริงๆก็รู้สึกผิดที่เป็นคนเริ่ม และน้องเขาโดนแรงๆ
แต่ส่วนหนึ่งก็รู้สึกดีใจ ที่น้องเขาเปลี่ยนรูปแบบการค้าขาย และปรับตัวเข้ากับเพื่อนๆพี่ๆได้  ขอบคุณอีกครั้งครับ
ที่ให้ความนับถือ อ่านกระทู้นี้แล้วผมคงนอนไม่หลับแน่ๆคืนนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2007, 09:13:58 PM โดย boon » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #453 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 09:31:35 PM »

เข้ามารับความปลาบปลื้มด้วยคนครับ  ประทับใจจริงๆ

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #454 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 09:44:00 PM »

แฮะๆๆ มีเหมือนกันครับ Grin Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #455 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 09:56:33 PM »

อยากได้มั่งอะทั่นคลำเป็นก้อนๆ

สบายดีนะน้องเอ็ม สวัสดีปีใหม่ครับ สงกรานต์ปีนี้คงได้เจอกันอีกนะ

Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #456 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 11:28:18 PM »

แฮะๆๆ มีเหมือนกันครับ Grin Grin

เรียนท่านมะเอ็ม และท่านพี่ทั้งหลาย โปรดชี้แนะด้วยครับว่าเป็นของท่านใดสร้างและสร้างมานานหรือยังครับ คือผมมีเหมือนของท่านมะเอ็มเปี๊ยบเลยครับ แต่ไม่มีข้อมูล
ขอขอบคุณครับ

**** คุณ Boon ก็มี ** คุณ ป-ปั้น ก็มี*** สวยๆทั้งนั้น ตกใจ

ชักจะยังไงๆซะแล้วพระพิฆเนศองค์นี้
ขอความกระจ่างด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2007, 11:48:34 PM โดย Colt Rampant » บันทึกการเข้า

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #457 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 03:04:24 AM »

เรียนท่านมะเอ็ม และท่านพี่ทั้งหลาย โปรดชี้แนะด้วยครับว่าเป็นของท่านใดสร้างและสร้างมานานหรือยังครับ คือผมมีเหมือนของท่านมะเอ็มเปี๊ยบเลยครับ แต่ไม่มีข้อมูล

**** คุณ Boon ก็มี ** คุณ ป-ปั้น ก็มี*** สวยๆทั้งนั้น

ชักจะยังไงๆซะแล้วพระพิฆเนศองค์นี้
ได้มาจากไหนครับ มีที่มาที่ไปหรือเปล่า อยากทราบแหล่งที่ได้มาครับ
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #458 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 07:43:57 AM »

.....พระพิคเณศชุดนี้เป็นพระที่สมาชิกทีมซึมเศร้ารวมใจกันสร้าง( หล่อพระ ) พระต้นแบบเป็นของพี่บุญที่รับมาจากคุณพ่อ   โดยรวบรวมเนื้อโลหะมาจากปลอกกระสุนนานาชนิดของสมาชิก  ผสมกับเงินและนาคเก่า  เหรียญสตางด์เก่า ......และได้นำไปปลุกเสกรวมทั้งหมด 6 วัด  ส่วนใหญ่เป็นเกจิฯทางสายพระอาจารย์มั่น( รายละเอียดวัดและเกจิอาจารย์คงต้องให้พี่บุญชี้แจง ).....

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #459 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 08:22:31 AM »

สวัสดีครับคุณ boon พระองค์นี้ผมได้รับการยืนยันจากผู้เชี่ยวชาญหลายท่านว่ามีอายุร่วม 1300 ปี ซึ่งตามความเป็นจริงผมไม่อาจพิสูจน์ได้เนื่องจากไม่มี่ความรู้เรื่องนี้แม้แต่นิด ผมได้มาประมาณ 15 ปี จากการแนะนำของเพื่อนร่วมงานรุ่นพี่ที่ผมนับถือ (ปัจจุบันเสียชีวิตแล้ว)  ว่ามาซะยาว.. เอาเป็นว่าผมเห็นว่าคุณ boon เป็นพี่ในเวปที่น้องๆ ให้ความนับถือกันเป็นอย่างมาก ก็แสดงให้เห็นถึงเครดิตที่มีอยู่แล้ว ถ้าคุณ boon มีใจศรัทธาอยากเก็บไว้บูชา ถ้าคุณ boon พิจารณาแล้วว่าแท้แน่นอนบอกผมเลยครับ องค์นี้ผมยินดีให้ครับ เนื่องจากผมก็มีใจเลื่อมใสศรัทธาคุณ boon ด้วยคนนึง จากที่เคยเห็นแนะนำน้อง วิสะ ในกระทู้ฮอต    วันที่ 24-26 ม.ค.นี้ผมทำงานอยู่แถวหน้าวังไชยาครับผม

ขอบคุณaud1893มากครับผมเกรงใจมิกล้ารับครับ ยิ่งทราบประวัติความเป็นมาขององค์พระอย่างนี้แล้ว ไม่กล้ารับเป็น2เท่า
ชมผมตรงๆแบบนี้ผมเขินแย่เลยครับ เรื่องน้องวิสะ(วีซ่า)จริงๆก็รู้สึกผิดที่เป็นคนเริ่ม และน้องเขาโดนแรงๆ
แต่ส่วนหนึ่งก็รู้สึกดีใจ ที่น้องเขาเปลี่ยนรูปแบบการค้าขาย และปรับตัวเข้ากับเพื่อนๆพี่ๆได้ ขอบคุณอีกครั้งครับ
ที่ให้ความนับถือ อ่านกระทู้นี้แล้วผมคงนอนไม่หลับแน่ๆคืนนี้

Grin หลงรัก Grin  หลงรัก Grin

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #460 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 08:57:26 AM »

**** คุณ Boon ก็มี ** คุณ ป-ปั้น ก็มี*** สวยๆทั้งนั้น ตกใจ

พี่ ป - ปั้น  อธิบายให้แล้วน่ะครับ อิอิ 
ไม่ทราบท่านว่าColt Rampant ได้มาคงแบบเดียวกับพี่บุญมั๊งครับ...

อยากได้มั่งอะทั่นคลำเป็นก้อนๆ
แฮะๆๆๆ...งานนี้สร้างมาไม่มากครับพี่ปู....จะอยู่ในทีมซึมเศร้าฯ ทั้งหมด...
ขึ้นอยู่ที่สมาชิกจะนำไปให้ใคร....ส่วนใหญ่จะบูชาติดตัวครับ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #461 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 10:17:36 AM »

องค์นี้ของโอค่ะ Grin

ส่วนองค์นี้ให้แม่ ผิวองค์พระจะผ่องกว่าองค์ของโอค่ะ หลงรัก

ในเนื้อขององค์พระ ไม่ใช่มีแต่โลหะที่พวกเราร่วมแรงร่วมใจรวบรวมแล้ว ยังมีของดีๆเด็ดๆมีคุณค่าหลอมรวมอยู่ด้วยอ่ะค่ะ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2007, 10:20:52 AM โดย ozero » บันทึกการเข้า

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #462 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 10:26:56 AM »

น่าปลื้มใจจริงๆค่ะ ที่น้ำใจชาวเวบไม่เคยขาดหาย หลงรัก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #463 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 10:33:20 AM »

หลงรัก หลงรัก หลงรักดูแล้วเกิดความคิดเลย...........เป้นไปได้ไหมครับว่าชาวเวบร่วมกันทำบุญสร้างพระถวายวัดหรือสร้างถาวรวัตถุถวายวัดที่ยังขาดแคลนปีละหนึ่งครั้ง................แล้วสร้างเหรียญมอบให้แก่ผู้ร่วมทำบุญเป็นที่ระลึก..............
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #464 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 10:37:24 AM »

หลงรัก หลงรัก หลงรักดูแล้วเกิดความคิดเลย...........เป้นไปได้ไหมครับว่าชาวเวบร่วมกันทำบุญสร้างพระถวายวัดหรือสร้างถาวรวัตถุถวายวัดที่ยังขาดแคลนปีละหนึ่งครั้ง................แล้วสร้างเหรียญมอบให้แก่ผู้ร่วมทำบุญเป็นที่ระลึก..............
เห็นด้วยครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
หน้า: 1 ... 28 29 30 [31] 32 33 34 ... 224
  พิมพ์