เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:24:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35 ... 224
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนเล่นพระเครื่อง.......(นอกเรื่องปืนนะครับ)  (อ่าน 548836 ครั้ง)
SATIN
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #465 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 10:47:29 AM »

พอดี   พอมีติดตัวบ้าง....สององค์
จตุคาม มีรูป  ขออนุญาติ....ลงรูปครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #466 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 10:51:48 AM »

หลงรัก หลงรัก หลงรักดูแล้วเกิดความคิดเลย...........เป้นไปได้ไหมครับว่าชาวเวบร่วมกันทำบุญสร้างพระถวายวัดหรือสร้างถาวรวัตถุถวายวัดที่ยังขาดแคลนปีละหนึ่งครั้ง................แล้วสร้างเหรียญมอบให้แก่ผู้ร่วมทำบุญเป็นที่ระลึก..............
เห็นด้วยครับ

หลงรัก เห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
SATIN
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #467 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 10:52:11 AM »

ด้านหน้า

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #468 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 10:54:40 AM »

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
จากเรา...ซึมเศร้าฯ ทีม
{best}
ไม่เกี่ยวข้องกับคนชั่ว
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #469 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 12:44:15 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรักดูแล้วเกิดความคิดเลย...........เป้นไปได้ไหมครับว่าชาวเวบร่วมกันทำบุญสร้างพระถวายวัดหรือสร้างถาวรวัตถุถวายวัดที่ยังขาดแคลนปีละหนึ่งครั้ง................แล้วสร้างเหรียญมอบให้แก่ผู้ร่วมทำบุญเป็นที่ระลึก..............
เห็นด้วยครับ

หลงรัก เห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงครับ

เมื่อไหร่ว่ามาเลยครับผม Wink

ถึงความรู้จะน้อยนิดแต่มีความจริงใจสูงนะครับ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #470 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 02:56:53 PM »

Winkนำมาให้เพื่อนๆได้ชมกันครับ แต่ไม่ใช่ของผมนะครับ พอดีปีใหม่ที่ผ่านมา มีโอกาสไปเยี่ยมพี่ที่นับถือกันท่านนึง ผมได้มอบพระให้ท่านองค์หนึ่ง ท่านเลยนำของที่อยู่บนหิ้งพระท่านมาให้ชม ผมเลยขอถ่ายรูปมาครับ  หลงรัก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #471 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 03:19:36 PM »

มรรคนารีผลเหรอคะพี่ Shocked

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #472 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 07:38:07 PM »

Shocked

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #473 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 09:22:46 PM »

แฮะๆๆ มีเหมือนกันครับ Grin Grin

เรียนท่านมะเอ็ม และท่านพี่ทั้งหลาย โปรดชี้แนะด้วยครับว่าเป็นของท่านใดสร้างและสร้างมานานหรือยังครับ คือผมมีเหมือนของท่านมะเอ็มเปี๊ยบเลยครับ แต่ไม่มีข้อมูล
ขอขอบคุณครับ

**** คุณ Boon ก็มี ** คุณ ป-ปั้น ก็มี*** สวยๆทั้งนั้น ตกใจ

ชักจะยังไงๆซะแล้วพระพิฆเนศองค์นี้
ขอความกระจ่างด้วยครับ

พี่ ป - ปั้น อธิบายให้แล้วน่ะครับ อิอิ
ไม่ทราบท่านว่าColt Rampant ได้มาคงแบบเดียวกับพี่บุญมั๊งครับ...

อยากได้มั่งอะทั่นคลำเป็นก้อนๆ
แฮะๆๆๆ...งานนี้สร้างมาไม่มากครับพี่ปู....จะอยู่ในทีมซึมเศร้าฯ ทั้งหมด...
ขึ้นอยู่ที่สมาชิกจะนำไปให้ใคร....ส่วนใหญ่จะบูชาติดตัวครับ

ขอบคุณครับที่ตอบ
เอ่อ...พระพิฆเนศฯองค์นี้ผมได้มาจากอยุธยาหลายปีแล้ว มีพี่คนหนึ่งแก่เป็นนักเลง(โบราณ)ให้มา พี่เขาบอกว่าได้มาจากทางใต้แถวนครศรีฯหรือพัทลุงไม่แน่ใจ และได้กำชับผมว่าเป็นของเก่าโบราณให้เก็บให้ดี ซึ่งผมก็เชื่อพี่แกเลยนำมาเก็บไว้บนหิ้งพระตั้งแต่วันนั้นจนลืม
จนได้มาเจอพวกพี่โชว์พระประจำตระกูล เอ้ย!!!.. พระประจำทีมฯ เลยนึกขึ้นได้และถามที่มาที่ไปครับ (แหะแหะ ถ้าเป็นพระประจำทีมของพวกพี่ล่ะก้อ...ผมคงปลื้มแน่ๆ)
แต่ของผมจะมีต่างอย่างนึงคือ ปลายงาจะยาวมาชนหลังมือทั้งสองข้างครับ และมีรอยอุดกริ่งด้านหลังฐานครับ นอกนั้นเหมือนกันหมด
ที่บอกนี้ไม่ได้หมายความว่าของผมแท้นะครับ เพราะผมไม่รู้ข้อมูลเกี่ยวกับองค์นี้เลยนอกจากที่กล่าวมาข้างต้นครับ

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #474 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 05:24:28 AM »

แฮะๆๆ มีเหมือนกันครับ Grin Grin

เรียนท่านมะเอ็ม และท่านพี่ทั้งหลาย โปรดชี้แนะด้วยครับว่าเป็นของท่านใดสร้างและสร้างมานานหรือยังครับ คือผมมีเหมือนของท่านมะเอ็มเปี๊ยบเลยครับ แต่ไม่มีข้อมูล

**** คุณ Boon ก็มี ** คุณ ป-ปั้น ก็มี*** สวยๆทั้งนั้น ตกใจ

ชักจะยังไงๆซะแล้วพระพิฆเนศองค์นี้
ขอความกระจ่างด้วยครับ

พี่ ป - ปั้น อธิบายให้แล้วน่ะครับ อิอิ
ไม่ทราบท่านว่าColt Rampant ได้มาคงแบบเดียวกับพี่บุญมั๊งครับ...

อยากได้มั่งอะทั่นคลำเป็นก้อนๆ
แฮะๆๆๆ...งานนี้สร้างมาไม่มากครับพี่ปู....จะอยู่ในทีมซึมเศร้าฯ ทั้งหมด...
ขึ้นอยู่ที่สมาชิกจะนำไปให้ใคร....ส่วนใหญ่จะบูชาติดตัวครับ

ขอบคุณครับที่ตอบ
เอ่อ...พระพิฆเนศฯองค์นี้ผมได้มาจากอยุธยาหลายปีแล้ว มีพี่คนหนึ่งแก่เป็นนักเลง(โบราณ)ให้มา พี่เขาบอกว่าได้มาจากทางใต้แถวนครศรีฯหรือพัทลุงไม่แน่ใจ และได้กำชับผมว่าเป็นของเก่าโบราณให้เก็บให้ดี ซึ่งผมก็เชื่อพี่แกเลยนำมาเก็บไว้บนหิ้งพระตั้งแต่วันนั้นจนลืม
จนได้มาเจอพวกพี่โชว์พระประจำตระกูล เอ้ย!!!.. พระประจำทีมฯ เลยนึกขึ้นได้และถามที่มาที่ไปครับ (แหะแหะ ถ้าเป็นพระประจำทีมของพวกพี่ล่ะก้อ...ผมคงปลื้มแน่ๆ)
แต่ของผมจะมีต่างอย่างนึงคือ ปลายงาจะยาวมาชนหลังมือทั้งสองข้างครับ และมีรอยอุดกริ่งด้านหลังฐานครับ นอกนั้นเหมือนกันหมด
ที่บอกนี้ไม่ได้หมายความว่าของผมแท้นะครับ เพราะผมไม่รู้ข้อมูลเกี่ยวกับองค์นี้เลยนอกจากที่กล่าวมาข้างต้นครับ
อยากเห็นครับ ถ้าเป็นไปได้นำภาพมาลงให้เพื่อนๆชมหน่อย
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #475 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 05:37:45 AM »

ในเนื้อขององค์พระ ไม่ใช่มีแต่โลหะที่พวกเราร่วมแรงร่วมใจรวบรวมแล้ว ยังมีของดีๆเด็ดๆมีคุณค่าหลอมรวมอยู่ด้วยอ่ะค่ะ

ส่วนหนึ่งที่มีคุณค่าคือแรงใจที่ซึมเศร้าเราหลอมร่วมกัน
และอีกสิ่งที่มีคุณค่าในองค์พระคือมวลสารต่างๆ ที่เราบดใส่ลงไปตรงด้านหลัง
มีเส้นเกศาของหลวงปู่ชอบ เถ้าอังคารและเกษา ของพระสายหลวงปู่มั่น กั้นบุหรีขี้โยของหลวงปู่แหวน
ชานหมากของหลวงปู่ศรี จ.ขอนแก่น ที่ท่านคายจากปากของท่านมอบให้มา
พระเนื้อผงของหลวงปู่ฝั้น 1องค์ และเศษพระหักที่รวบรวมจากเพื่อนสมาชิก
ทุกอย่างตำรวมกันเป็นผงอัดใว้ที่ด้านหลังองค์พระ 
พระอาจารย์ที่ปลุกเสกให้เป็นองค์สุดท้าย
ประวัติของท่านครับ
http://b.domaindlx.com/prathai/amnatpra_read.asp?id=206

.

.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2007, 05:49:41 AM โดย boon » บันทึกการเข้า
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #476 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 02:18:08 PM »

ขอถามเพื่อความรู้ค่ะพี่บุญ บุหรี่ขี้โยคืออะไรเหรอคะพี่ Huh

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #477 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 02:31:06 PM »

คนล้านนาทั้งหญิงและชายสมัยก่อนจะสูบบุหรี่ที่มวนด้วยใบตองกล้วย
มวนหนึ่งขนาดเท่านิ้วมือ และยาวเกือบคืบ
ชาวบ้านเรียกบุหรี่ชนิดนี้ว่า “ขี้โย” หรือ “บุหรี่ขี้โย”
ที่นิยมสูบกันมากอาจเนื่องมาจากอากาศหนาวเย็น
การสูบบุหรี่คงทำให้ร่างกายอบอุ่นขึ้น

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #478 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 02:35:27 PM »

ดุ้น ๆ ตรงกลางอ่ะ...ขี้โย จ๊ะ โอจ๋า...คริ คริ

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #479 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 02:40:13 PM »

ไม่ได้อยู่ทีมซึมเศร้า  Cry

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35 ... 224
  พิมพ์