เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:21:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามอาวัฒน์ ครับคอมผมอืด ครับ  (อ่าน 6234 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 11:46:16 PM »

เอาพื้นที่ (เหลือ) ฮาร์ดิสก์มาโชว์บ้าง  คอมผมยังเร็วดีอยู่ครับ  คิก คิก

Cheesy ผมสงสัยว่าทำไมไดร์ D กับ E  ทำไมมันเหลือน้อยนัก อยากรู้จังว่ามันมีอะไร

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 11:52:07 PM »

เอาพื้นที่ (เหลือ) ฮาร์ดิสก์มาโชว์บ้าง  คอมผมยังเร็วดีอยู่ครับ  คิก คิก

Cheesy ผมสงสัยว่าทำไมไดร์ D กับ E  ทำไมมันเหลือน้อยนัก อยากรู้จังว่ามันมีอะไร
งานเข้าแล้วพี่พงษ์  ข้างในมีอะไรหรือ ครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 11:58:16 PM »

ดูของผมซิครับ ผมไม่เคยซุกซนเลย ไม่มีอะไรน่าสงสัยในฮาร์ดดิสค์ผม Grin Grin Cheesy

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 12:08:39 AM »

ดูของผมซิครับ ผมไม่เคยซุกซนเลย ไม่มีอะไรน่าสงสัยในฮาร์ดดิสค์ผม Grin Grin Cheesy

เพราะผมไรท์ลงแผ่น แล้วซุกไว้ใต้เตียงใช่หรือเปล่าครับ  คิก คิก

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 12:15:09 AM »

เพราะผมไรท์ลงแผ่น แล้วซุกไว้ใต้เตียงใช่หรือเปล่าครับ  คิก คิก

เมื่อก่อนชอบทำแบบนี้ครับพวกเพลง mp3 แต่มักมีปัญหาเอามาเล่นไม่ได้แผ่นเสียเร็วมาก เก็บไว่แค่ราวๆ สามเดือนก็เริ่มเสียแล้ว แม้แผ่นจะไม่มีรอยขูดขีดใดๆ

ผมมักจะเก็บในรูป อิมเมจ ดีกว่าครับแล้วใช้ แดม่อน อ่านเอา

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 12:24:45 AM »

เมื่อก่อนชอบทำแบบนี้ครับพวกเพลง mp3 แต่มักมีปัญหาเอามาเล่นไม่ได้แผ่นเสียเร็วมาก เก็บไว่แค่ราวๆ สามเดือนก็เริ่มเสียแล้ว แม้แผ่นจะไม่มีรอยขูดขีดใดๆ

ผมมักจะเก็บในรูป อิมเมจ ดีกว่าครับแล้วใช้ แดม่อน อ่านเอา

Smiley ผมเมื่อก่อนก็เยอะครับ MP3 แต่ฟังๆ ไปเสียงมันออกแบนๆ เลยหันมาเก็บพวกที่เป็น Audiophile ที่ฟอร์แเมทเป็น .flac ทั้งหมดครับ ให้เสียงอิ่ม ดนตรีออกชัดทุกตัวโน๊ตครับ

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 12:39:51 AM »

เอามาฝาก ลองฟังกันดูครับ Wonderful Tonight  Smiley

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 08:25:33 AM »

คิดว่าที่แผ่นเสียเร็วเพราะแผ่นคุณภาพต่ำครับ  ลองซื้อแผ่นยี่ห้อ  TDK  , SONY  มาใช้ดูครับ  ผมเขียนแผ่นไว้เป็นปีก็ไม่เสียครับ   Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 08:31:41 AM »

เอาภาพไฟล์ในโคโลมาให้ดูแทนครับ .....  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 08:52:38 AM »

เครื่องนี้ยังไม่ลง file pretty ทีนะบัง  ......  เครื่องเก่ามันล้น รอว่างๆจะจัดการ   คิก คิก

เสียดายลุงปูทันสมัยไปหน่อย เกิดไม่ทันตอนบูทด้วยแผ่นดิส หลังจากนั้นหน่อยก็มีฮาร์ทดิส   ช่วงนั้น HDD 900 กว่าแม็กหรูสุดๆแล้วครับ  คิก คิก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 09:01:17 AM »

เสียดายลุงปูทันสมัยไปหน่อย เกิดไม่ทันตอนบูทด้วยแผ่นดิส หลังจากนั้นหน่อยก็มีฮาร์ทดิส   ช่วงนั้น HDD 900 กว่าแม็กหรูสุดๆแล้วครับ  คิก คิก

เครื่องแรกใช้ไม่มี HDD ครับเปิดเครื่องด้วยแผ่นบูท Floopy Disk 5.25" ข้อมูลเซฟลง FD หมด

Soft CW (CU Word & Lotus 123)  ......  อะ อะ อะ   เก่าพอไหมครับพ่อนายจ้าเพื่อนผม

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 09:16:33 AM »

เสียดายลุงปูทันสมัยไปหน่อย เกิดไม่ทันตอนบูทด้วยแผ่นดิส หลังจากนั้นหน่อยก็มีฮาร์ทดิส   ช่วงนั้น HDD 900 กว่าแม็กหรูสุดๆแล้วครับ  คิก คิก

เครื่องแรกใช้ไม่มี HDD ครับเปิดเครื่องด้วยแผ่นบูท Floopy Disk 5.25" ข้อมูลเซฟลง FD หมด

Soft CW (CU Word & Lotus 123)  ......  อะ อะ อะ   เก่าพอไหมครับพ่อนายจ้าเพื่อนผม

กร๊ากๆๆ ลุงปู ไม่น่าเลย กลายเป็นกระทู้เช็คอายุไปอีกกระทู้แล้ว อิอิ  ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย
AMAZONO
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 10:53:18 AM »

บักหำ บังเอ่ย
ซำบายดี..บ่.. แลบลิ้น
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 11:50:06 AM »

บักหำ บังเอ่ย
ซำบายดี..บ่.. แลบลิ้น
Huh ใคร ครับ
AMAZONO
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 11:57:40 AM »

ปิดเทอมแล้ว
 เพื่อนเก่าไง...ทำลืมเสี่ยวไปได้
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์