เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:19:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามอาวัฒน์ ครับคอมผมอืด ครับ  (อ่าน 6231 ครั้ง)
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 11:59:04 AM »

ปิดเทอมแล้ว
 เพื่อนเก่าไง...ทำลืมเสี่ยวไปได้
ใครครับเนี้ย   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย  บอกมาซะดีๆ  Grin
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 12:05:41 PM »

อ๋อ.......  ผมเริ่ม จำคุณได้แล้ว คุณ AMAZONO  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย 
  ลมอะไร พัดคุณมาล่ะ ครับ  ยิ้มีเลศนัย
AMAZONO
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 12:20:07 PM »

ไปคุยกันกระทู้ผมดีกว่า
คุยกันแบบหลังแนวยิง หลังแนวรบครับ
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 11:09:34 AM »

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 12:17:06 PM »

เดี๋ยวก็มาชื่อใหม่อีกล่ะครับ  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 07:26:36 PM »

เอามาฝาก ลองฟังกันดูครับ Wonderful Tonight  Smiley
  โหลดมาฟังแล้วครับ อ.วัฒน์ เพราะจังเลย  หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก
    ขออีกสักหลายๆๆเพลงนะครับ   เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม
   + ให้เป็นการขอบคุณครับ  ไหว้

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
ลูกไพร
 อยากรวย ให้ทำงาน อยากสวยให้รักษาศีล อยากดี ให้หมั่นเจริญภาวนา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 09:41:00 PM »

ไหว้ขอตามหาหมอคอม notbookหน่อยครับ พอดีคอมเป็นไรไม่รู้ครับเวลากดเปิดแล้วเปิดไมขึ้น เครื่องกำลัง boot แต่ก็ดับไปเฉยๆต้องกดเปิดอย่างนี้ไปเรื่อยเกิน10 ครั้งถึงจะเข้าได้ แต่สังเก็ตว่ากดเปิดแต่ละครั้งเครื่องจะ boot ได้ขึ้นเรื่อยๆนานกว่าเดิม แต่ไม่สำเร็จทุกที คือดับเหมือนเดิม ทำนองว่าต้องทำให้ร้อนก่อนนะครับถึงจะ boot สำเร็จ ลองลงwindow ใหม่แล้วครับ เลยอยากจะถามผู้รู้หน่อยครับผม อ่อถ้าคอมboot สำเร็จก็ใช้งานได้ครับไม่มีดับหรือติดปัญหาอะไร ไหว้

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 10:03:26 PM »

ตกใจ อ้าวเพิ่งสังเกตุ ....จขกท.ไปไหนซะแล้วครับ

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 11:34:18 PM »

อเวล่า ป้องกันไม่ดีนะครับผมโดนมาแล้วไวไฟร์พังเลยใช้น็อต32ดีกว่าครับ 

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 09:26:09 AM »

รบกวนผู้รู้แนะนำวิธีแก้ปัญหาเครื่องไม่เห็น Handy drive เป็นเครื่องของผมที่บ้าน เวลาเปิดเครื่องมาบางครั้งก็เห็นบางครั้งก็ไม่เห็น เวลาที่ไม่เห็นลอง Explore ดูบางครั้งก็ช่วยได้ ดูด้านหลังก็เห็น Device detect.exe active อยู่ เคยลองลง Windows ทับไปก็ไม่หาย เวลาที่คลิ๊ก Explore แล้วบางครั้งเครื่องจะแฮ้งไปเลย
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 11:43:04 AM »

ช่องเสียบใช้งานมานานยังครับพี่ ...ใช้นานๆก็หลวมกันเป็นธรรมดาครับ จังซี่มันต้องเอามาขมิบมิ๊บๆ  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 03:27:20 PM »

ช่องเสียบใช้งานมานานยังครับพี่ ...ใช้นานๆก็หลวมกันเป็นธรรมดาครับ จังซี่มันต้องเอามาขมิบมิ๊บๆ  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

เครื่องผมมีหลายช่องเป็นทุกช่องเลย
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 03:31:42 PM »

Smiley ถ้าแฟรชไดร์ไม่เสีย เป็นที่ Poer supply จ่ายไฟไม่พอครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 04:03:21 PM »

Smiley ถ้าแฟรชไดร์ไม่เสีย เป็นที่ Poer supply จ่ายไฟไม่พอครับ

Power supply ตัวเดิมขนาด 350 W. ตัวที่ใช้อยู่ 500 W. สงสัยว่าเจอของหลอกเสียแล้ว  ตัว Handy drive ไม่เสียแน่นอนเพราะผมใช้กับเครื่องอื่นๆไม่มีปัญหา เดี๋ยววันหยุดจะถอดไปให้ร้านที่ขายดู
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 04:13:54 PM »

Power supply ตัวเดิมขนาด 350 W. ตัวที่ใช้อยู่ 500 W. สงสัยว่าเจอของหลอกเสียแล้ว  ตัว Handy drive ไม่เสียแน่นอนเพราะผมใช้กับเครื่องอื่นๆไม่มีปัญหา เดี๋ยววันหยุดจะถอดไปให้ร้านที่ขายดู

Smiley ปัญหา Power supply จ่ายไฟไม่พอนี่เล่นเอาเครื่องคอมพ์รวนมาเยอะแล้วครับ ปกติถ้าเสียบหน้าเครื่องแล้วไม่เจอลองเสียบด้านหลังดูครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์