เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:21:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอกราบขอบพระคุณพี่น้องประชาชนทุกหมู่เหล่าครับ(จากฅนปั่นไฟครับ)  (อ่าน 2774 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 05:53:28 PM »

...ดีใจ แต่อย่าเพิ่งวางใจครับ Cool
ใช่ครับแค่เลื่อนออกไปก่อนเท่านั้น พวกเราประชาชนตัวเล็กต้องรวมใจ และติดตามอย่างใกล้ชิดบี้ให้หนักๆๆๆครับ

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 06:00:03 PM »

พอเราไล่บี้ เค้าก็ต้องทำเฉย หาโอกาสสร้างกระแสอื่นๆขึ้นมา อาจจะซื้อทีมอเมริกันฟุตบอล อะไรเทือกนั้น
พอเราเหนื่อย เค้าก็เคลื่อนไหว...
เข้าตำรากองโจรเป๊ยบ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

NAIJUB
ทางนั้น..คือทางสายกลาง...
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 06:31:06 PM »

ท่าน นาย ก.คิดว่าประเทศหรือหน่วยราชการหน่วยงานของรัฐหรือรัฐวิสาหกิจ เป็นบริษัทของตัวเองอยู่ครับ Sad Sad

สุข ทุกข์..............อยู่ที่ใจ
TUNA
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 06:37:31 PM »

แล้วพวกที่ได้หุ้นละสิบบาททำอะไรอยู่ครับ เงียบเลย
aa
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

gun&gam

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 07:13:10 PM »

Cheesyยินดีด้วยครับ
ผมขอแสดงความยินดีกับพี่น้องประชาชนคนไทยทั้งประเทศด้วยครับ
ไฟฟ้าเป็นของประเทศชาติและประชาชน ไม่ใช่ของผู้ถือหุ้นครับ

Cheesyดีใจด้วยครับ Grin ว่าจะไปขอติดตั้งไฟฟ้าใหม่อยู่พอดี Wink Wink

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 07:21:28 PM »

ยินดีด้วยครับ  พี่น้องชาวการไฟฟ้า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 11:57:31 PM »

Smiley..ร่วมยินดี กับประชาชน ที่รักและหวงในผลประโยชน์ของชาติ ด้วยคนครับ..
                  แต่เพิ่งจะจบยกที่ ๑.. คุณภาพการต่อสู้เพื่อผลประโยชน์กลุ่มตน กลุ่มคนที่กุมอำนาจรัฐ..
                                กับคนส่วนใหญ่ของประเทศ.. ถูกพัฒนาขึ้นไปอีกระดับแล้วครับ..

กระแสความรักชาติ รักผลประโยชน์ของแผ่นดิน..ของคนส่วนใหญ่ของประเทศ โดยพื้นฐาน มันขัดแย้ง กับ อีกฝ่ายโดยตรง

คนรวย และมีอำนาจ มันเอื้อประโยชน์ กับพวกพ้อง รับประทานไป ๑๐๐,๐๐๐ ล้านบาท  (สมมุติว่า)
                                เงิน ๑๐๐,๐๐๐ ล้านบาท คือเงินที่ถูกเทเหมือนน้ำ ถูกรีดออกจากกระเป๋า ชาวบ้านอย่างเรา เรา.. เพราะ
                                             ถูกหลอก..  เงินถูกกวาดหายไปจากตลาด.. ไปกระจุกอยู่บ้านเศรษฐี.ที่มีอำนาจ..

ตอนนี้จึงยังมีชาวบ้านมาก มาย มหาศาล ยังหลงรักเศรษฐี พวกนี้อยู่..  ตกใจ

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 12:22:12 AM »

ต้องเข้มแข็งเข้าไว้นะครับ  เพราะยังเหลืออีกหลายยก 

....ตามล่า...อีตอแหล
Odin
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 12:24:46 AM »

ขนส่ง ไฟฟ้า ประปา โทรศัพท์ ....แดนสนธยา...น่าลงทุน โดนชก
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 01:27:12 AM »

เรื่องการแปรรูป  รัฐวิสาหกิจ  ต่าง ๆ เหล่านี้  .....  เกิดขึ้นตั้งแต่   เมื่อใด  ?   เพราะอะไร  ?   ใครมีส่วนร่วม  ?     :Smiley

การต่อต้าน   และ   การสนับสนุน   จากประชาชนนั้น  ....  ผู้เกี่ยวข้อง  ต้องนำไป   ศึกษา / ตรวจสอบ / ทบทวน   และ   แก้ไขให้ดีที่สุด      Wink

แต่ละฝ่ายต่างก็มีเหตุผล   และ   หวังดี   กันทั้งนั้น  .....    Wink   .....  การแปรรูปนั้น  ....  มีทั้งตัวอย่างที่ดี   และ   ตัวอย่างที่เลว  ....    Shocked

ขึ้นอยู่กับหลายปัจจัย  ......  ยังรีบสรุปไม่ได้    ( ผมยังไม่เก่งพอ )     Tongue

แต่เรื่องแบบนี้   มักจะมี   นักการเมือง   มาจีบปากจีบคอ   ฉวยโอกาสหาเสียง   และ   กล่าวหาคนอื่นอยู่เสมอ      โดนชก

อย่างไรก็ตาม  ......  ขอให้   การกระทำใด ๆ  ก็ตามโดยบริสุทธิ์ใจ   เพื่อผลประโยชน์ของบ้านเมือง  ( ที่มากกว่า )  อย่างแท้จริง  ....  จงประสพความสำเร็จในที่สุด  ครับ      Wink

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2005, 02:41:16 AM โดย Nakin » บันทึกการเข้า

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 01:56:14 AM »

.........................รออีกหน่อยเดี๋ยวจะหาทางเอาอีก...................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 09:39:46 AM »

ยุคนี้น่าห่วงจริงๆ ยิ่งเห็น ยิ่งรู้ ยิ่งเศร้า
ระบบคานอำนาจ เจอเนติบริกร ก็เหนื่อยแล้ว
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 09:48:04 AM »

เหมือนพี่ coda ครับ เพิ่งยกแรกเท่านั้นอย่าเพิ่งวางใจ ระงับการจองชั่วคราว รอการตัดสินอีกครั้งครับ ขอเก็บอาการดีใจไว้เวลาศาลมีคำพิพากษาถึงที่สุดให้ยกเลิกการแปรรูปไฟฟ้ากับประปาดีกว่าครับ   

อยากให้รัฐวิสาหกิจดำรงเจตนารมณ์ในการทำงานเหมือนเดิมคือเพื่อสาธารณะประโยชน์ ไม่ใช่เพื่อผลกำไรทางธุรกิจซึ่งไม่ใช่วัตถุประสงค์เดิมในการก่อตั้ง ถ้ารัฐยังเป็นเจ้าของรัฐสิสาหกิจ 100% นั่นหมายความว่าประชาชนทุกคนมีสิทธิในการเป็นเจ้าของอย่างเท่าเทียมกัน แต่ถ้าแปรรูปเข้าตลาดหุ้น สิทธิในการเป็นเจ้าของจะอยู่ที่จำนวนหุ้นซึ่งหมายความว่าคนมีเงินมากมีสิทธิเหนือคนมีเงินน้อย
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 10:10:48 AM »

Cheesy  คิดแล้วก็เหนื่อยเหมือนกันนะครับ  แต่ดีใจที่ชนะมา ๑ ยกแล้ว  และขอให้ชนะจนถึงยกสุดท้าย  ของ ๆ ประเทศชาติ ของประชาชน นำไปขายเข้าตลาดหุ้น เพื่อแสวงหาผลกำไร ขูดเลือด ขูดเนื้อของคนในชาติเอง มันน่าทำตรงไหน ถึงเอามาให้ผมฟรีผมก็ไม่เอา เพราะถือว่าเป็นสมบัติของชาติ   Cry    Cry    Cry

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
สมชาย
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 04:50:42 PM »

อย่าเพิ่งดีใจกันนะครับ ศึกนี้ยังไม่จบอย่านับศพทหาร  ก็แค่ระงับไว้ชั่วคราวเองนี่ครับ
ไม่ได้ล้มเลิก ผมขอเรียนเชิญทุกท่าน คัดค้านการแปรรูป กฟผ.นะครับ อย่าให้สมบัติของ
ชาติของแผ่นดินต้องตกอยู่ในมือต่างชาติ กับพวกนายทุนเลยนะครับ 
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์