เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 20, 2024, 07:34:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "คนเราเวลาทำผิด ก็ใช้ปืนแค่กระบอกเดียว....."  (อ่าน 2557 ครั้ง)
ting-ha
Jr. Member
**

คะแนน 3

"ความรักคือการเริ่มต้นของทุกสิ่ง แต่การแต่งงานคือจุดจบ"

« เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 11:06:54 AM »

แต่ทำไมนายทะเบียน (บางอำเภอ)ชอบตัดสินเองว่า ประชาชน ควรมีปืนได้กี่กระบอก แบร่ แบร่
noi-smith
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 11:10:10 AM »

ผมเองก็อ่อนใจครับเวลาขึ้นไปหานายทะเบียนแต่ละทีจะเอาแต่น้ำมันหล่อลื่นครับ เศร้า เศร้า

อสป.อาสาสมัครปกป้องสถาบัน
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 11:12:19 AM »

ไม่รู้สิคงขี้เกียจออกใบป.4 มั๊ง
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 11:15:18 AM »

ขออนุญาต จขกท.นะครับ ถามท่านผู้รู้ เวลาที่มีคนเอาปืนเถื่อน ปืนมีทะเบียน ไปประกอบอาชญากรรม เคยได้ยินแต่ว่า ตร.สืบหาเจ้าของป.4  เศร้าเคยมีไหมครับ ที่ตร.สืบหาว่า ใครเป็นคนที่ออกใบอนุญาต ป.4 .ให้ ตกใจ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 12:35:18 PM »

นายทะเบียนบางท่านก็ใช้เหตุผลเดียวกันนี้แหละครับ...

ท่านบอก....คนเรามีแค่2มือ...จะใช้ปืนป้องกันตัวเอง..ทําไมต้องมีหลายกระบอก...มีไปก็ไม่ได้ใช้...ใช้อย่างมากก็สองกระบอกเพราะมีสองมือ...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
โมเช่ ดายัน
ยิ้มได้เมืื่อถูกเยอะ หัวเราะเมื่อถูกเย้ย เฉยเมยเมื่อถูกชม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 01:05:21 PM »

มันอยู่ที่นายเค้าใช้เหตุผลอะไรมากกว่าครับนายบางคนเค้าคิดเหมือนท่านDaimyo<ผมรักในหลวง>แต่การที่จะเอาแต่ตังอันนั้นก็เกินไป
บางคนท่านเค้าไม่ได้เล่นปืนหรือชอบปืนเค้าก็คงสงสัยขอเพื่อป้องกันทรัพย์สิน ทำไมใช้หลายกระบอกจัง เค้าก็ไม่เข้าใจหัวอกเรา แต่เท่าที่ได้ยินมาส่วนใหญ่ก็มีนิดหน่อยแถวๆบ้านก็มีกระเช้าบ้าง ของฝากเล็กๆน้อยๆบ้างแต่ในบางท้องที่มีการตั้งราคากันมาเลยรอผล7วันได้รับป.3ชัวๆ

เลิกกักขังความรัก อย่าคิดว่าเขาเป็นของเราเท่านั้นห้ามเป็นอื่น ถ้าเกิดเขาจะไป
ก็เป็นอิสระของเขา แม้เราจะรู้สึกว่าเสียเวลาหรืออะไรที่ผ่านมาเหลือเกิน
ก็เพราะถ้าเราจะไปเราเองก็ไม่อยากจะให้ใครมาขังเราไว้เหมือนกัน
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 01:09:43 PM »

นายเขาคงอยากช่วยเราประหยัดเงินครับ

logo maker" border="0
แพนด้า
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 02:01:47 PM »

นายไม่เท่าไรผมพอคุยได้  แต่คุญนายสิชอบบ่น
ผมจะซื้ออีกกระบอกก็พอแล้วนะคุณ
sirakritchai
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 02:16:59 PM »

ตั้งกระทู้ซะตกใจ คิดว่าไปทำอะไรผิดมาแล้วจะคิดสั้น
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 02:28:17 PM »

ที่นายทะเบียนเป็นแบบนี้ ก็เพราะ

สภาพครอบครัว สภาพจิตใจ ประสบการณ์ ฯลฯ

อ่านเรื่องนี้นะครับ

http://news.clipmass.com/story/%E0%B8%84%E0%B8%B8%E0%B8%93%E0%B9%83%E0%B8%8A%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%B0%E0%B9%84%E0%B8%A3%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B8%AA%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%84%E0%B8%99%E0%B8%AD%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%99---18042

แล้วเราก็จะเข้าใจว่า
นายทะเบียน เค้าก็คน ๆ หนึ่ง
ซึ่งบางอำเภอ มาตราฐานสูง แต่บางอำเภอ ก็สูงไม่พอ
มันถึงมีคำพูดที่ว่า "มันขึ้นอยู่ที่ดุลยพินิจของเจ้าพนักงาน"

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 02:28:44 PM »

ปล. ปืนสวยครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 02:36:45 PM »

นายทะเบียนบางท่านก็ใช้เหตุผลเดียวกันนี้แหละครับ...

ท่านบอก....คนเรามีแค่2มือ...จะใช้ปืนป้องกันตัวเอง..ทําไมต้องมีหลายกระบอก...มีไปก็ไม่ได้ใช้...ใช้อย่างมากก็สองกระบอกเพราะมีสองมือ...
ต้องถามกลับครับว่าแล้วทำไมท่านมีปืนผ่านมือหลายกระบอก ถ้าสืบแน่ ๆ แล้วว่าท่านนายทะเบียนมีอาชีพเสริม ขายปืนสวัสดิการ คิก คิก
วิธีคือโอนใส่มือคนใกล้ตัว 1 ทอด แล้วออกใบ ป4 ใหม่ไม่มีหัวว่าห้ามโอน...เรียบร้อยครับ ปืนเอี่ยม ๆ ราคาถูกกว่าหน้าร้าน แต่ได้กำไรเพราะซื้อมาถูกกว่าหน้าร้าน แล้วถ้าใครจะมาขอซื้อปืนใหม่ก็ขายกระบอกที่ตัวเองมีครับ (ใครห้ามเถียงผมด้วยว่าทำไม่ได้เพราะ เพราะคนทำเล่าให้ผมฟังเอง แต่เกษียนอายุมาซักพักแล้วครับ)...แต่ผมเคยได้ยินเขาเล่ามาว่าบางที่ ถ้าจะขายปืนต้องขายกับใคร ไม่งั้นจะต้องวุ่นวาย(เรื่องมาก)ตอนตัดปืนออก ครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
pound9
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 03:21:45 PM »

จริงครับ ยืนยันได้ ผมก็เกือบจะไปซื้อปืนสวัสดิการของนายทะเบียนแล้วพอดีเช็คเลขทะเบียนเจอซะก่อนเลยไม่เอาครับ กลัว
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 06:09:33 PM »

มันอยู่ที่นายเค้าใช้เหตุผลอะไรมากกว่าครับนายบางคนเค้าคิดเหมือนท่านDaimyo<ผมรักในหลวง>แต่การที่จะเอาแต่ตังอันนั้นก็เกินไป
บางคนท่านเค้าไม่ได้เล่นปืนหรือชอบปืนเค้าก็คงสงสัยขอเพื่อป้องกันทรัพย์สิน ทำไมใช้หลายกระบอกจัง เค้าก็ไม่เข้าใจหัวอกเรา แต่เท่าที่ได้ยินมาส่วนใหญ่ก็มีนิดหน่อยแถวๆบ้านก็มีกระเช้าบ้าง ของฝากเล็กๆน้อยๆบ้างแต่ในบางท้องที่มีการตั้งราคากันมาเลยรอผล7วันได้รับป.3ชัวๆ

ครับ......นายทะเบียนท่านก็มีเหตุผลของท่าน....ส่วนตอนผมยื่นป1....ผมก็มีเหตุผลของผมเป็นจดหมายรักส่วนตัวแนบไปด้วยทุกครั้ง...

ป3ก็ออกทุกที.......

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 06:57:09 PM »

ครับ......นายทะเบียนท่านก็มีเหตุผลของท่าน....ส่วนตอนผมยื่นป1....ผมก็มีเหตุผลของผมเป็นจดหมายรักส่วนตัวแนบไปด้วยทุกครั้ง...

ป3ก็ออกทุกที.......

พูดซะอยากรู้เลยครับ  ว่าจดหมายรัก  แบบไหน ....  Shocked

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์