เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 11:21:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเจอผู้บังคับบัญชาแบบนี้ไหมครับ...?  (อ่าน 6779 ครั้ง)
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 03:17:57 PM »

สุดยอดเลยครับ    แล้วก็ตื่นเต้นด้วย

ก่อนหน้านี้ 2 เดือนที่แล้ว ผมพิมพ์หนังสือรับรองความประพฤติไปให้ ผอ.กอง ลงนามเพื่อไปขอ ป.3 

เมื่อเดินไปถึงหน้าห้องเคาะประตูเรียบร้อย ก็เริ่มบทสนทนา

ผม  :  "ขออนุญาตครับ"
ผอ. :  "ว่าไงต่อ มีอะไร"
ผม  :  "จะรบกวน ผอ. เซ็นต์หนังสือรับรองความประพฤติหน่อยครับ"
ผอ. :  "รับรองความประพฤติใคร?"
ผม  :  "ของผมเองครับ"
ผอ. :  "งั้นพี่ไม่เซ็นต์แล้วกัน"  แล้วก็หัวเราะ
ผม  :  แฮ่ๆ
ผอ  :  "ขอเวลา 2 นาทีนะ"  แล้ว ผอ. ก็หันไปกดโทรศัพท์ติดต่องานด่วนไม่ถึงนาทีก็หันกลับมา
ผอ. :  "ไหน..เอามาสิ...    จะซื้อปืนอีกเหรอ  เอาอีกมั๊ย ของพี่มีอยู่กระบอกนึง ไม่เคยใช้เลย เป็น 11 มม. มันเล็กดี"
ผม  :  "ไม่ไหวแล้วครับ ไม่มีตังค์แล้ว" 
ผอ. :  "เก็บเงินเข้าสิ เดี๋ยวพี่ให้ผ่อน"   แล้วก็หัวเราะ

จบบทสนทนาก็ลงนามไปเรียบร้อยภายใน 2 นาที ได้ใบรับรอง  ผมไม่ได้ถามอะไรต่อเรื่องปืนเพราะคิดว่าท่านเย้าเล่น

ไม่ปรบมือให้ ผอ. ผมหน่อยเหรอครับ

รุ่งขึ้นก็เดินทางไปอำเภอ ขอ ป.3 ยื่นเรื่องแล้วก็กลับบ้าน  ยังไม่ทันถึงบ้าน คล้อยหลังสัก 15 นาที  ที่อำเภอโทรมาตามบอกว่า นายอำเภออยากพบ  ก็เลยกลับไปที่อำเภอ  ปลัดก็เลยพาไปนั่งคุยกับนายอำเภอ ระหว่างคุยสายตาผมก็แอบชำเลืองหนังสือที่ท่านลงนามตลอด เหลือบเห็นท่านเขียนคำว่า"อนุมัติ" ในคำร้องของผมเข้าให้แล้ว  ถามไถ่โน่นนี่กันพักหนึ่ง นายท่านก็เรียกปลัดคนเดิมเข้ามา

นายอำเภอ  :   "แล้วเค้าได้ ป.3 หรือยัง"
ปลัดอำเภอ  :  "ยังครับ เค้าพิ่งมาทำเรื่องขอ ป.3 นี่แหละ"
นายอำเภอ  :   "เอ้า..ก็ไปทำให้เค้ามาเลยสิ ผมจะได้เซ็นต์ซะทีเดียว  เค้าจะได้ไม่ต้องมาหลายรอบ  ข้าราชการไม่ได้หยุดมาได้กันบ่อยๆ ใช่มั๊ย...?"  พลางหันหน้ามาทางผม
ผม             :   "ใช่ครับ"

ระหว่างนั้นปลัดก็รีบไปทำมา  ท่านก็ชวนผมคุยอีกพักหนึ่งเพื่อรอใบ ป.3  ที่กำลังพิมพ์ 
ไม่นานนักก็ได้เห็นหน้าตา ป.3  ขนาด  .45  ใส่แฟ้มเสนอเซ็นต์มายื่นให้ลงนาม
สรุป  เรียบร้อยอีกขั้นตอน  ภายในเวลา 1 ชั่วโมง  ซึ่งพอออกมาจากห้องนายฯ    ปลัดบอกว่า ตั้งแต่อยู่มา เป็น ป.3 ใบที่ออกเร็วสุด  ด้วยความดีใจ เดินลงจากอำเภอลืมจ่ายค่าธรรมเนียม 6 บาท  เวรกรรม

เอ้า....ปรบมือให้นายอำเภอผมหน่อยครับ

วันนี้....
ผมเดินเข้าไปหา ผอ.กอง  อีกครั้ง

ผม  :  "ผอ. ครับ"  แข็งใจพูดเลยนะเนี่ย
ผอ. :  "ว่าไงต่อ"
ผม  :  "ที่ ผอ. เคยบอกผมเรื่องปืน พูดเล่น หรือจะขายจริงๆครับ"
ผอ. :  "ทำไม...จะเอาปืนไปยิงใครเหรอ"   แล้วก็หัวเราะอีก
ผม  :  "พอดีตอนนั้น ที่ ผอ. เซ็นต์ใบรับรองใบ  ผมได้ ป.3 แล้วแต่ยังไม่ได้ซื้อครับ  เพราะปืนใหม่ตอนนี้แพง  เลยลองถาม ผอ. ดูก่อนครับ  เพราะคิดว่าคงต้องหามือสอง"
ผอ. :  "แล้วรู้ได้ไงว่าพี่จะขายถูก" 
ผม  :  "ไม่เป็นไรครับ ยังไงก็ดีกว่าซื้อปืนใหม่  ถามไว้เป็นตัวเลือกก่อนครับ"
ผอ. :  "แล้วปืนใหม่ตอนนี้เท่าไหร่"
ผม  :  "แล้วแต่รุ่นและยี่ห้อครับ  อยู่ราวๆ เจ็ดแปดหมื่นโน่นครับ  แล้วของ ผอ. ยี่ห้ออะไรครับ"
ผอ. :  "พี่ก็ไม่ค่อยรู้ เพราะตั้งแต่ซื้อมายังไม่เคยยิงเลย  ได้แต่เก็บ แต่ตัวมันเล็กๆดีหน่ะ สวยดี  งั้นพรุ่งนี้เช้าจะเข้ามามั๊ยหล่ะ  เดี๋ยวพี่เอามาให้ดู"

จริงๆแล้วผมกะจะไม่เข้า  เพราะมีธุระที่ศาลแขวงธนฯ  ขี้เกียจย้อนไปมา  แต่ได้ยินดังนั้น ตอบรับทันทีว่า

ผม  :  "ครับ...เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าผมเข้ามาก่อน"
ผอ. :  "แล้วอย่าลืมโทรเตือนพี่หล่ะ  สัก 6 โมงครึ่งนะ"
ผม  :  "ครับ"
ผอ. : "แต่พี่คงไม่ได้ขายให้หลักพันหรอกนะ  ก็คงต้องเป็นหมื่นโน่นแหละ"
ผม  :  จะทำอาร๊ายยย  นอกจากยิ้ม แล้วก็บอกว่า  "ครับ"

เอ้า...แล้วทีนี้จะปรบมือให้ใครดีเนี่ย...?

ตื่นเต้นจริงๆ  พรุ่งนี้คงรู้ผลครับพี่น้อง......

ผอ. ผมน่ารักที่ซู๊ดดดดดในโลกเลย

ว่าแต่ว่าพี่ๆ  เดากันว่าน่าจะเป็น .45 ตัวไหนบ้างครับ  จากคำบอกกล่าว

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 03:21:23 PM »

อ้าว พี่ต่อ  ทิ้งให้ลุ้นอีกแล้ว  ติดตามด้วยคนครับ

บางโพ 5
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 03:22:56 PM »

ช่วยเชียร์อยู่นะครับ Cool Cool Cool Cool

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
pantyboy
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 03:23:36 PM »

ตัวเล็กๆไม่ colt ก็ para นะครับ ผมว่า Grin
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 03:25:37 PM »

ยังครับ เคยเจอนายอำเภอที่ดีครับ ขอ ป.3 ปุ๊ป เซนต์ให้ปั๊บเหมือนกัน แต่ ผู้บังคับบัญชาโดยตรงตอนนี้ ไม่ค่อยกินเส้นกันเท่าไหร่ เนื่องจากผมเองมีนิสัยไม่ดี  แค่เอ่ยปากว่า "ผมไม่พอใจกับการประเมินผลงานของลูกน้องผมเลย"   ทำงานแทบตายคะแนน ไม่ถึง 60 %  แต่ทีเด็กคนอื่น นั่งเฉยทั้งวัน กลับได้ตั้ง 90 % กว่า ๆ  ทั้งนั้น ไม่ยุติธรรมเลย ผมจึงต้องทวงถาม
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 03:25:45 PM »

มีหัวหน้างานแบบนี้ บรรยากาศในการทำงานน่าจะดีมากๆแน่เลยครับ  Cheesy
Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 03:27:19 PM »

จะเป็นยี่ห้อไหนเอ่ย พรุ่งนี้มีรุ้น Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2005, 03:42:44 PM โดย Lulu » บันทึกการเข้า
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 03:31:06 PM »

Cheesyยินดีด้วยครับ ที่อำเภอไหนหรอครับ นายทะเบียนใจดีจัง อยากไปอยู่ด้วย
ส่วนปืนผมทายเป็น โค้ลท์ ออฟฟิชเชอร์ (จริงๆตัวนี้ผมอยากได้มากเลย แต่ตอนนี้ยังไม่มีวาสนา ขอเชียร์ให้ได้นะครับ)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 03:43:10 PM »

ใจดีจังเลยยยยยยยย  Grin Grin Grin น่าร๊ากกกกกกกก  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ว72
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 03:46:20 PM »

ขอผอ. แบบนี้ ให้ผมสักคนสิครับ .........

ยิงปืน เป็น กีฬาของ สุภาพชนเท่านั้น
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 03:48:16 PM »

ถ้าเป็นดีเฟนเดอร์ก็ดีนะครับ  เจ้านายน่ารักจริงๆ อย่างนี้เป็นผมทำงานถวายหัวเลยครับ

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 03:52:10 PM »

เมืองในฝัน

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 04:07:34 PM »

แบบว่า .22 ง่ะ

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 04:14:25 PM »

น่ารักมากครับ...ทั้ง ผอ. ทั้ง นอภ. ... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 04:29:09 PM »

ช่วยลุ้นด้วยคนครับ
ผมว่าน่าจะเป็นโคลท์ .....แน่ๆเลยครับ Grin

A life without a friend is a life without a sun.
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์