เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 11:40:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน !! ศาลปกครองอ่านคำพิพากษา "ให้ระงับการกระจายหุ้น กฟผ." แล้ว  (อ่าน 3399 ครั้ง)
อ่าวไทย™
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 04:19:44 PM »

ศาลปกครองอ่านคำพิพากษา "ให้ระงับการกระจายหุ้น กฟผ." สะใจจริงๆ เหมือนรัฐบาลโดนตบหน้าดังฉาด
Piroje
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 10

เด็กอนุบาลตีนดอย

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 04:25:24 PM »

ดีใจจังเลย ยินกับคนไทยทั้งชาติครับ Grin Grin Grinไชโย Grin Grin
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 04:31:27 PM »

Wink  การกระจายหุ้น กฟผ. ไม่ได้เป็นการขายการไฟฟ้า อย่างสื่อโจมตีให้เราเข้าใจกัน  นำออกมาแค่ 1 ใน 4 เท่านั้น  และรัฐบาลยังถือหุ้นใหญ่ไวอีกอยู่มาก  ผมไม่อยากแสดงความเห็นมากครับ

Wink แต่การนำเข้าตลาดหลักทรัพย์ได้ มันมีส่วนดีเยอะครับ    สมัยก่อนกว่าจะขอโทรศัพท์ กว่าจะได้เบอร์  กว่าจะมาติดตั้ง  บางบ้านลูกเรียนประถม จนจบปริญญา ยังไม่ได้ใช้โทรศัพท์เลย... Wink เดี๋ยวนี้เป็นไง... 

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 04:34:39 PM »

แค่ยกแรก ยังเหลืออีกหลายยกครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 04:38:50 PM »

กฟผ ต้องพัฒนาและปรับปรุงระบบบริหารด้วย พวกหุ้นลม ค่าไฟฟรี ค่าเช่าผี ไม่น่าเหลืออยู่

อิฐแดง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 04:41:44 PM »

Wink การกระจายหุ้น กฟผ. ไม่ได้เป็นการขายการไฟฟ้า อย่างสื่อโจมตีให้เราเข้าใจกัน นำออกมาแค่ 1 ใน 4 เท่านั้น และรัฐบาลยังถือหุ้นใหญ่ไวอีกอยู่มาก ผมไม่อยากแสดงความเห็นมากครับ

Wink แต่การนำเข้าตลาดหลักทรัพย์ได้ มันมีส่วนดีเยอะครับ สมัยก่อนกว่าจะขอโทรศัพท์ กว่าจะได้เบอร์ กว่าจะมาติดตั้ง บางบ้านลูกเรียนประถม จนจบปริญญา ยังไม่ได้ใช้โทรศัพท์เลย... Wink เดี๋ยวนี้เป็นไง...
เห็นด้วยกับท่าน Tiger wut ครับ  เดี๋ยวนี้การจะรับข้อมูลจากสื่อคงต้องมองด้วยว่าสื่อของใคร มาจากไหนครับ

ดีใจจังเลย ยินกับคนไทยทั้งชาติครับ Grin Grin Grinไชโย Grin Grin
คนที่ซื้อหุ้นในราคาพาร์ 10 บาท และมีการตั้งโต๊ะรับซื้อกันถึงที่ในราคา 28 บาท คงจะไม่ดีใจหรอกครับ

--เพราะต่างความคิด ชีวิตจึงต่าง--
อ่าวไทย™
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 04:56:49 PM »

ส่วนดีมีแน่นอน แต่ส่วนเสียมากกว่าเยอะ ผิดพลาดตรงที่รัฐบาลเองยังตอบคำถามไม่ได้อีกหลายข้อ เช่น กล้ารับประกันการขึ้นค่าไฟได้หรือเปล่า ไม่มีใครกล้าสักคนเดียว เสียดายบางท่านไม่ได้ชม อ.แก้วสรรค์ สว. กทม. พูดทาง ASTV NEWS 1 ของนสพ.ผู้จัดการ จะกระจ่างแจ้งขึ้นว่าทำไมคนระดับ อ.แก้วสรรค์ ต้องมาคัดค้านด้วย เพราะท่านมีแหล่งข่าว และข้อมูลมากกว่าพวกเราๆ ท่านๆ แน่นอน ท่านเห็นว่ารัฐบาลกำลังนำพาประเทศไปสู่ความ ชิบ....ห.....ยยยย
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 05:03:16 PM »

555 .... รับประกันขึ้นค่าไฟทำได้อย่างไร? ใครจะไปทำได้  เพราะต้นทุนค่าไฟฟ้าอยู่ที่ราคา น้ำมัน  ก๊าซ  เรากำหนดเเองได้ซะที่ไหนหล่ะ

มีแต่พวกที่เสียผลประโยชน์ที่ออกมาคัดค้าน.....  ผมว่าการขายหุ้น กฟผ. ประเทศเราจะพัฒนาไปได้อีกมากครับ..... ใครว่าประเทศจะ ship หาย..... ผมว่าไม่จริงแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2005, 05:07:36 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 05:05:20 PM »

ส่วนดีมีแน่นอน แต่ส่วนเสียมากกว่าเยอะ ผิดพลาดตรงที่รัฐบาลเองยังตอบคำถามไม่ได้อีกหลายข้อ เช่น กล้ารับประกันการขึ้นค่าไฟได้หรือเปล่า ไม่มีใครกล้าสักคนเดียว เสียดายบางท่านไม่ได้ชม อ.แก้วสรรค์ สว. กทม. พูดทาง ASTV NEWS 1 ของนสพ.ผู้จัดการ จะกระจ่างแจ้งขึ้นว่าทำไมคนระดับ อ.แก้วสรรค์ ต้องมาคัดค้านด้วย เพราะท่านมีแหล่งข่าว และข้อมูลมากกว่าพวกเราๆ ท่านๆ แน่นอน ท่านเห็นว่ารัฐบาลกำลังนำพาประเทศไปสู่ความ ชิบ....ห.....ยยยย
ถ้ามันจะกระจายโดยโปร่งใสเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งที่จะแปรรูป  แต่ที่นีประเทศไทยครับลึกๆยังมีอีกมากที่เราไม่รู้ที่รู้ก็แค่บางส่วนแค่นั้นเอง  ลองคิดดูครับทำไมต้องรีบแปร  ทำไมชินวัตรคิดจะขายหุ้นทิ้งให้จีนเป็นแสนล้าน  ทำไมเขาถึงลือกันว่านายก ขายหุ้นแล้วจะไปตั้งบริษัทในต่างประเทศเพื่อมาซื้อหุ้นในไทย
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 05:16:24 PM »

ราตรีนี้ยังอีกยาวนานครับ

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 05:27:55 PM »

ราตรีนี้ยังอีกยาวนานครับ
เห็นด้วยครับ ทุกเรื่องต้องฟังแต่อย่าเชื่อทั้งหมด ถ้าเราเชื่อทุกเรื่องที่เราได้ยินและคิดว่าจริง แสดงว่าเรางมงาย ขาดสมอง พระพุทธองค์ ก็บอกว่าอย่าเชื่อในสิ่งที่พระองค์พูด ตอนนี้ผมก็ทำตามที่พระองค์ท่านสอน ไม่เชื่อทั้งรัฐบาล(นายก) และไม่เชื่อทั้งสนธิ ขอดูอยู่วงนอกก่อน แต่เรื่องการแปรรูปการไฟฟ้านี้ ต้องมีคนที่ได้และเสียแน่นอน
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 05:38:32 PM »

ทั้งๆที่ยังไม่รู้ชัดในเบื้องลึกแต่ก็ดีใจครับ เพราะเข็ดขยาดมาสาหัสจากตัวอย่างของการเข็นปตท.เข้าตลาดหลักทรัพย์ ทำให้การบริหารงานเพี้ยนมาเป็นองค์กรที่ทำงานเพื่อผลกำไรสูงสุดเพื่อเหล่าผู้ถือหุ้น....ประชาชนแบกค่าน้ำมันที่ขึ้นเอาๆจนหลังแอ่น จะอ้างว่าต้องทำให้เป็นไปตามกลไกราคาในตลาดโลกก็อาจจะจริง แต่ผลกำไรของปตท.ที่เพิ่มขึ้นนับหมื่นล้านบาทก็เป็นเรื่องจริงเหมือนกัน  Tongue
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 05:44:38 PM »

ลุ้นกันต่อไปครับ .......... เพราะยังมีเหตุผลข้างๆคูๆอีกเยอะที่เขาจะเอามาอ้างอีก  อย่างว่าครับ  บ้านเรา มีคู คลอง แม่น้ำ(เน่า)เยอะ  พวกผู้บริหารปะเต๊ดเลยเอามาอมกันได้ทู๊กวัน
อ้างมาได้ไง  กฟผ. ไม่ได้เข้าตลาดหุ้นจะทำให้ความเชื่อมั่นในเศรษฐกิจทรุด  (เซ็ง) คราวก่อนวิกฤติน้ำมันโดนกันยังไม่หายแสบแผล  ปตท. และบริษัทลูกๆ กำไรโตก้าวกระโดด มาคราวนี้หลวงพี่เหลียมเล่นไฟฟ้าเลย หากในอนาคต ค่าไฟฟ้าแพงระยับ แล้วเศรษฐกิจจะโตยังไง  จะต้มกระดูกคอไก่ทั้งทียังต้องใช้ไฟฟ้าเลย  ไหนจะค่าโทรศัพท์ ค่าน้ำมัน ค่าหวยบนดิน  เงินกู้กองทุนหมู่บ้าน ค่าประกันสังคม(ที่ไม่เคยใช้ และไม่อยากใช้).....กลียุค จ้า....

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 05:56:36 PM »

ต่างชาติพยายามให้เปิดเสรีโทรคมนาคมในประเทศ   >>>>>    เอฟที่เอไทยออสเตรเลีย(ไทยเปิดนมวัวให้ออสเตรเลีย ออสเตรเลียเปิดโทรคมนาคมให้ไทย)   >>>>  เอากฟผ.เข้าตลาด(มี EGAT Telacomซึ่งเป็นบริษัทลูก วางเครือข่ายไฟเบอร์ออพติก ใช้เป็นสายโทรศัพท์เผื่อว่า ตาสี ยายมี ยายบุญ จะมาเช่าเครือข่ายเหมือนในโฆษณาที่ป้าคนหนึ่งอยากทำ สปา น่ะครับ)  เออออ.... มันเก่งเนอะ
ถือหุ้นโรงพยาบาลเอกชนเกือบทั่วไทย  แล้วให้ครูสามารถเบิกค่ารักษา รพ. เอกชนได้
ประเสริฐสุดๆ 

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 06:00:26 PM »

ผมว่าเราตรวจสอบได้ยากครับในสถาณการณ์ปัจจุบันว่ามีความโปร่งใสแค่ไหน ผมเองเล่นหุ้นในตลาดฯ ติดเง็กอยู่หลายตัวผมยังไม่อยากให้เข้าเลยครับแม้ว่าถ้าเข้าตลาดแล้วดัชนีอาจสูงขึ้นแต่ไม่เป็นไรครับการลงทุนมีความเสี่ยงเพระฉะนั้นที่เราทำมาก้รับผิดชอบเองไม่ขายก็ยังไม่ขาดทุน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์