เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:56:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆเรื่องรถยนต์แรงตกครับ  (อ่าน 5866 ครั้ง)
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 02:37:58 PM »

กรองน้ำมันเชื้อเพลิงผมเคยตัน.......
         ออกตัวเหมือนจะดับ...ต้องเลียครัทช์ไปสักพัก...และค่อยๆ เร่งรอบ....น่าจะดูจุดนี้ก่อน........

ตัวดักน้ำในน้ำมันเชื้อเพลิงตัน  ตระไคร่ขึ้น...อาการ...น่าจะคล้ายกัน...นานจนจำไม่ได้...
ครัทช์หมด/ลื่น...เครื่องไม่น่าดับ...

สรุป...สรุปว่าเราจะสรุปใหม่คราวหน้าครับ....

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 02:40:24 PM »

อ้อ...Strada 2800  cc.
เคย โอเวอร์ฮอลล์ ปั้ม/หัวฉีด เปลี่ยนเพลา ฯลฯ สามพันห้าครับ

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 03:01:13 PM »

รถเก่าแล้วช่างข้างทางก็ทำได้ครับซื้อ  กรองโซล่าแท้ๆ   ไปให้ช่างเปลี่ยนคิดค่าแรงอย่างเดียวน่าจะหายแล้วครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 03:23:30 PM »

เช็คปั๊มหัวฉีดเตรียมงบไว้สักสามพันครับ  แต่ถ้าต้องเปลี่ยนอุปกรณ์บางอย่างก็อาจเกินห้าพันครับ

p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 03:32:49 PM »

ลองติดเครื่อง   เปิดฝากระโปรง   เร่งเครื่องแล้วสังเกตุดูว่า  ตัวแย๊กน้ำมันที่หัวกรองน้ำมันยุบตัวลงหรือไม่   ถ้ายุบตัวลงตามการเร่งเครื่อง   กรองน้ำมันตัน   ถ้าปกติไปประเด็นอื่นครับ
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 07:39:17 AM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน  หลังจากได้รับคำแนะนำจากพี่ๆ  ผมก็เริ่มจากลองเปลี่ยนกรองดีเซลก่อนเพราะง่ายและราคาถูกดี ปรากฏว่าอาการดังกล่าวก็หายไปครับ     ต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ช่วยผมแก้ปัญหาดังกล่าวครับ  และต้องขออภัยด้วยนะครับที่ไม่ได้กลับมาแจ้งผลเมื่อ 2 - 3 วันก่อน    พอดีผมเพิ่งกลับมาจากบ้านแม่ยายที่ต่างจังหวัดมาครับ  ไหว้ ไหว้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 07:52:31 AM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน  หลังจากได้รับคำแนะนำจากพี่ๆ  ผมก็เริ่มจากลองเปลี่ยนกรองดีเซลก่อนเพราะง่ายและราคาถูกดี ปรากฏว่าอาการดังกล่าวก็หายไปครับ     ต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ช่วยผมแก้ปัญหาดังกล่าวครับ  และต้องขออภัยด้วยนะครับที่ไม่ได้กลับมาแจ้งผลเมื่อ 2 - 3 วันก่อน    พอดีผมเพิ่งกลับมาจากบ้านแม่ยายที่ต่างจังหวัดมาครับ  ไหว้ ไหว้

จังหวัดไหนครับ   .........      แล้วไม่มีขนมติดไม้ติดมือมาฝากเลยเหรอ     Grin

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 08:26:00 AM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน  หลังจากได้รับคำแนะนำจากพี่ๆ  ผมก็เริ่มจากลองเปลี่ยนกรองดีเซลก่อนเพราะง่ายและราคาถูกดี ปรากฏว่าอาการดังกล่าวก็หายไปครับ     ต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ช่วยผมแก้ปัญหาดังกล่าวครับ  และต้องขออภัยด้วยนะครับที่ไม่ได้กลับมาแจ้งผลเมื่อ 2 - 3 วันก่อน    พอดีผมเพิ่งกลับมาจากบ้านแม่ยายที่ต่างจังหวัดมาครับ  ไหว้ ไหว้

จังหวัดไหนครับ   .........      แล้วไม่มีขนมติดไม้ติดมือมาฝากเลยเหรอ     Grin

แต่อยากกิน โกเต้า จังของพังงามีไหมครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 08:27:57 AM »

แต่อยากกิน โกเต้า จังของพังงามีไหมครับ

โอต้าว ต้องภูเก็ตครับต้นตำรับอาหารพื้นเมือง ........ อร่อย  เดี๋ยวฮัมวี่ที่สั่งไว้มาถึงจะขับมาส่งให้นะเธอ ช่วยเติมมันให้ก็พอ   คิก คิก

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 08:51:42 AM »

แต่อยากกิน โกเต้า จังของพังงามีไหมครับ

โอต้าว ต้องภูเก็ตครับต้นตำรับอาหารพื้นเมือง ........ อร่อย  เดี๋ยวฮัมวี่ที่สั่งไว้มาถึงจะขับมาส่งให้นะเธอ ช่วยเติมมันให้ก็พอ   คิก คิก

แหม๋.....เจ้าของปั๊ม(หลอด) น้ำมัน...พูดอย่างนี้แล้วคงรอไม่นาน  อิอิอิอิ คิก คิก

ยินดีกับเจ้าของรถด้วยครับ....ปัญหาแก้ไขได้เรียบร้อย เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2010, 09:52:57 AM โดย มะเอ็ม » บันทึกการเข้า
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 08:53:38 AM »

ครับ   ไหว้

ยินดีด้วยครับ  Smiley
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 10:09:10 AM »

ถ้าควันดำออกเยอะลองดูที่กรองอากาศเป็นอย่างแรกครับ บางทีกรองอากาศตันก็เร่งไม่ขึ้นเปลืองน้ำมันมากกว่าปกติแล้วครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 10:20:26 AM »

ถ้าควันดำออกเยอะลองดูที่กรองอากาศเป็นอย่างแรกครับ บางทีกรองอากาศตันก็เร่งไม่ขึ้นเปลืองน้ำมันมากกว่าปกติแล้วครับ

แล้วถ้าเป็นแลนด์โรเวอร์ ดิสโก้3 ควันดำทำไงดีครับ  เปลี่ยนนำมันเครื่อง+กรองทุกอย่างแล้วไม่หายทำไงดีครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ไม่อยากให้เป็นที่หัวฉีดเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 10:38:56 AM »

แล้วถ้าเป็นแลนด์โรเวอร์ ดิสโก้3 ควันดำทำไงดีครับ  เปลี่ยนนำมันเครื่อง+กรองทุกอย่างแล้วไม่หายทำไงดีครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ไม่อยากให้เป็นที่หัวฉีดเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
แอ๋กี่กิโลแล้วครับเลขไมล์ ผมใช้D maxอ่า เวลากินน้ำมัน ควันดำทีไรก็แค่แก้ตรงกรองอากาศ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องกะหายละ  รถเก่ามากหรือยังครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 07:49:37 PM »

จังหวัดอ่างทองครับพี่      พาลูกเมียไปพักผ่อนช่วงลูกปิดเทอมครับ อีกประมาณ 3 สัปดาห์ค่อยไปรับกลับ    3 วันที่อ่างทองแทบไม่ได้ไปไหนเลยครับ ฝนตกตลอด  ได้แต่ไข่เป็ดละครับเอามาฝากเพื่อนบ้าน หลังละ10 - 15  ฟอง ช่วงนี้ผมเลยโสดครับ Grin Grin Grin
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์