เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:58:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆเรื่องรถยนต์แรงตกครับ  (อ่าน 5869 ครั้ง)
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 08:26:23 AM »

ถ้าควันดำออกเยอะลองดูที่กรองอากาศเป็นอย่างแรกครับ บางทีกรองอากาศตันก็เร่งไม่ขึ้นเปลืองน้ำมันมากกว่าปกติแล้วครับ

แล้วถ้าเป็นแลนด์โรเวอร์ ดิสโก้3 ควันดำทำไงดีครับ  เปลี่ยนนำมันเครื่อง+กรองทุกอย่างแล้วไม่หายทำไงดีครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ไม่อยากให้เป็นที่หัวฉีดเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
แอ๋กี่กิโลแล้วครับเลขไมล์ ผมใช้D maxอ่า เวลากินน้ำมัน ควันดำทีไรก็แค่แก้ตรงกรองอากาศ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องกะหายละ  รถเก่ามากหรือยังครับ

เป็นตัวนี้ครับขออนุญาตใช้รูปแทนเพราะรูปที่เซพไว้ไวรัสกินเรียบต้องลงวินโด้ใหม่ช่างไม่เก็บไว้ให้เลย  เป็นปี2007วิ่งมา158000 กม.ครับ

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 11:41:32 AM »

อ่ะโห หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน จากระยะทางที่ขับแรงไม่ตกก็แปลกละครับ เท่าที่ดูข้อมูลเป็นเครื่องวี6เทอร์โบว์ใช่ไหมครับ  เอาไปทำสาวดีกว่ามั้งครับพี่ ><  ระยะทางขนาดนี้ น้ำมันเกียรเอย แหวนเอย มันก็สึกหรอไปเยอะแล้วละครับ โหรถแสนห้าหมื่นกิโล จะให้แรงดีเท่ารถขับปีสองปีคงยากอะครับเคยดูเค้าเทสรถ อายุรถห่างกันสองปีผลที่ออกมาก็ต่างกันพอควรแล้วครับทั้งอัตตราสิ้นเปลืองทั้งอัตตราเร่ง ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 01:13:12 PM »

ทำสาวเลยเหรอ  แค่สายพานไทม์มิ่งสั่งไป 6สัปดาห์ยังไม่มาเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์