เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:26:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำเเนะนำทางท่องเที่ยวสังขละบุรี จ.กาญจนบุรี  (อ่าน 4758 ครั้ง)
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 07:46:02 AM »

ปิดเทอมนี้จะพาเด็กๆไปเที่ยวสังขละบุรี  โดยขาไปจะเเบ่งเส้นทางเป็นสองช่วง  หรือ  ขับยาวไปถึงสังขละบุรีเเล้วหาที่นอนบริเวณนั้นเลยดีครับ

มีเวลา 3 วัน 2 คืน  มี่เส้นทางท่องเที่ยวระหว่างทางที่ไหนบ้าง   ปลายตุลาอากาศน่าเที่ยวไหมครับ

ขอเเบบท่องเที่ยวสองลักษณะ   คาร์เเค้มป์กางเต้นท์  หรือ  พักตามรีสอร์ตก็ได้ครับ

พี่ๆที่เคยไปเเล้วรบกวนเเนะนำห่อยครับ

ขอบคุณครับ ไหว้

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 08:37:47 AM »

เหมืองปิล๊อค ทองผาภูมิก็สวยครับ ไปเที่ยวกาญจนบุรีช่วงนี้สวยครับเพราะยังมีฝน ป่าจะเขียวมีหมอกช่วงเช้าๆ สังขละบุรีลองดูบ้านพักที่ติดสะพานมอญครับ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 09:05:45 AM »

ปิดเทอมนี้จะพาเด็กๆไปเที่ยวสังขละบุรี  โดยขาไปจะเเบ่งเส้นทางเป็นสองช่วง  หรือ  ขับยาวไปถึงสังขละบุรีเเล้วหาที่นอนบริเวณนั้นเลยดีครับ

มีเวลา 3 วัน 2 คืน  มี่เส้นทางท่องเที่ยวระหว่างทางที่ไหนบ้าง   ปลายตุลาอากาศน่าเที่ยวไหมครับ

ขอเเบบท่องเที่ยวสองลักษณะ   คาร์เเค้มป์กางเต้นท์  หรือ  พักตามรีสอร์ตก็ได้ครับ

พี่ๆที่เคยไปเเล้วรบกวนเเนะนำห่อยครับ

ขอบคุณครับ ไหว้

ผมเคยไปนานนนน หลายปีมาแล้วครับ ตั้งแต่สังขละ ยังไม่บูม ไม่รู้ว่าจะแนะนำได้หรือเปล่านะครับ
3 วัน 2 คืน
วันแรก ถึงที่หมายบ่ายแก่ ๆ นอนรีสอร์ตแบบแพ ล่องเรือชมวิว กินปลา
วันที่สอง ขี่ช้างเที่ยวตั้งแต่เช้าจนถึงเย็น ๆ กลับมาที่พักโดยการ ล่องแพ กินปลา
วันสุดท้ายไปวัดหลวงพ่ออุตามะ แล้วไปพระเจดีย์ 3 องค์ ข้ามไปให้พม่าหลอกขายของ( คิก คิก) แล้วกลับบ้านครับ
เสียดายที่ตอนนั้นพม่าไม่ยอมให้ผมเดินทางเข้าไปเที่ยวน้ำตกของเขา เหตุผลเคยเล่าไปรอบแล้วครับ
ทั้ง 3 วันมีพายเรือเล่นนิดหน่อยครับ พอสนุก ๆ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 09:29:59 AM »

ทริปสังขละบุรี  ผมกำลังจะไปวันพรุ่งนี้พอดีครับ Cheesy Cheesy
พอดีลูกค้าเหมาไปเที่ยวขี่ช้าง....ล่องแพ พอดีครับ
แต่โปรแกรมเขามีเวลาแค่2วันคือเสาร์-อาทิตย์ครับ
โปรแกรมคร่าวๆก็ตามนี้ครับ
วันเสาร์ที่ 2 ต.ค. 53
06.30น.    -  ล้อหมุนออกจากกทม. จุดที่1) ปั๊ม ปตท.(ตรงข้าม ม.หอการค้า)เวลา6.30น.,
                 -  แวะกินข้าวเช้า(ออกเอง) ที่นครปฐม
                 -  แวะเล่นน้ำ..พุน้ำร้อนหินดาด
                 -  แวะถ่ายรูป...น้ำตกเกริงกระเวีย
12.30น.    -  ถึง ที่พัก สังขละการ์เด้นท์  และ พี เกสต์เฮ้าส์รีสอร์ท เก็บสัมภาระ
                 -  ทานมื้อเที่ยง
 15.00น.   -  ขี่ช้าง....ไปต้นน้ำ....ล่องแก่ง....แพไม้ไผ่ ลงมาตามสายน้ำ(รันตี)
                 -  ชมวิถีชีวิตยามเย็นของชาวมอญ(หาปลา)
                 -  ชมพระอาทิตย์ตกที่รีสอร์ท
 18.00น.   -  ทานมื้อเย็น

วันอาทิตย์ที่ 3 ต.ค.53
06.00น.    -   ชมวิถีชาวมอญ,บรรยากาศยามเช้า .... บนสะพานไม้ที่ยาวที่สุดในประเทศ 
07.00น.    -  ทานมื้อเช้า(ฟรี)มื้อที่3
                 -   ล่องเรือชมเมืองบาดาล(โบสถ์จมน้ำ)
                 -   ไหว้หลวงพ่ออุตมะ..ที่วัดวังวิเวการาม ....เจดีย์พุทธคยา
                 -   ก่อนกลับ...แวะซื้อของฝากผลิตภัณฑ์ที่ทำจากไม้..ที่ด่านเจดีย์สามองค์
12.00น.    -   ทานมื้อเที่ยง(ออกเอง) ที่น้ำตกเกริงกระเวีย
14.00น.    -   แวะน้ำตกผาตาด(ถ่ายรูป,เล่นน้ำ)ตามอัธยาสัย
                 -   แวะซื้อของฝากก่อนเข้า กทม.
                 -   ถึง กทม...(ไม่น่าเกิน1ทุ่ม)
พอดีโปรแกรมนี้ทางลูกค้าเขาจัดมาให้ครับ ลองประยุกต์เพิ่มเติมดูได้ครับผม Grin Cheesy Cheesy

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 09:32:05 AM »

ถ้าฝนไม่ตก เดี๋ยวผมจะถ่ายรูปสถานที่ท่องเที่ยวมาลงไว้ที่ห้องภาพ อวป. น่ะครับ
เผื่อจะพอเป็นแนวทางได้ครับผม

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
FORESTRY JUNIOR - รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:05:36 AM »

ประมาณปี 47-50 ผมเคยทำงานที่นั่นนะครับ หลังจากนั้นก็แวะกลับไปหาพรรคพวกเก่าๆที่ไม่ได้โยกย้ายไปไหน อย่างนี้มาตลอดปีละ 2-3ครั้ง จริงๆมีข้อมูลเชิงลึกมากมาย อยากมาแชร์นะครับ ไม่ได้เชียร์หรือว่าให้ร้ายผู้ประกอบการรายไหนเป็นพิเศษนะครับ
-หากจะล่องแพขี่ช้างให้ได้บรรยากาศจริงๆแนะนำที่ ดอนคำรีสอร์ท ครับราคาไม่แตกต่างกับ พีเกสต์เฮ้าท์  สงบเป็นส่วนตัวดี แต่ขี่ช้างมันส์มากแต่ปลอดภัยกับเด็กๆนะครับและก็มีต่อลงแพ ซึ่งมาเทียบกับตัวช้างเลย อันนี้ชอบมากโดยส่วนตัวใกล้ชิดได้บรรยายกาศแบบธรรมชาติมากๆ มีที่พักของรัสอร์ทด้วยครับ อยู่ตรงริมน้ำซองกาเรีย
-หากจะชมเมืองบาดาลน่ะ น้ำลดไปเยอะครับปีนี้ ได้ข่าวมาว่าปีนี้น้ำขึ้นมานิดเดียวเอง อาจจะเห็นวัดจมน้ำได้เต็มๆตา
-หากคิดจะกางเต็นท์ แนะนำให่มานอนที่จะจุดชมวิวป้อมปี่จะดีกว่า แต่ไม่แนะนำให้มานอนกางเต็นท์ครับเพราะที่สังขละหน้าฝนไม่เหมาะในการกางเต็นท์นะครับ ฝนยังตกอยู่ต้องพฤศจิกายนโน่นถึงจะเหมาะครับ รายละเอียดส่วนอื่นตามโปรแกรมของคุณจอบหลอยได้นะครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:14:18 AM »

เหมืองปิล๊อค ทองผาภูมิก็สวยครับ ไปเที่ยวกาญจนบุรีช่วงนี้สวยครับเพราะยังมีฝน ป่าจะเขียวมีหมอกช่วงเช้าๆ สังขละบุรีลองดูบ้านพักที่ติดสะพานมอญครับ

ปิล๊อคยังไม่เคยไปและอยากไปสัมผัสเช่นกัน   .......    ติดแดนพม่าเลย และต้องใช้  4x4  เท่านั้น ใช่หรือเปล่าครับ

HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:26:25 AM »

ประมาณปี 47-50 ผมเคยทำงานที่นั่นนะครับ หลังจากนั้นก็แวะกลับไปหาพรรคพวกเก่าๆที่ไม่ได้โยกย้ายไปไหน อย่างนี้มาตลอดปีละ 2-3ครั้ง จริงๆมีข้อมูลเชิงลึกมากมาย อยากมาแชร์นะครับ ไม่ได้เชียร์หรือว่าให้ร้ายผู้ประกอบการรายไหนเป็นพิเศษนะครับ
-หากจะล่องแพขี่ช้างให้ได้บรรยากาศจริงๆแนะนำที่ ดอนคำรีสอร์ท ครับราคาไม่แตกต่างกับ พีเกสต์เฮ้าท์  สงบเป็นส่วนตัวดี แต่ขี่ช้างมันส์มากแต่ปลอดภัยกับเด็กๆนะครับและก็มีต่อลงแพ ซึ่งมาเทียบกับตัวช้างเลย อันนี้ชอบมากโดยส่วนตัวใกล้ชิดได้บรรยายกาศแบบธรรมชาติมากๆ มีที่พักของรัสอร์ทด้วยครับ อยู่ตรงริมน้ำซองกาเรีย
-หากจะชมเมืองบาดาลน่ะ น้ำลดไปเยอะครับปีนี้ ได้ข่าวมาว่าปีนี้น้ำขึ้นมานิดเดียวเอง อาจจะเห็นวัดจมน้ำได้เต็มๆตา
-หากคิดจะกางเต็นท์ แนะนำให่มานอนที่จะจุดชมวิวป้อมปี่จะดีกว่า แต่ไม่แนะนำให้มานอนกางเต็นท์ครับเพราะที่สังขละหน้าฝนไม่เหมาะในการกางเต็นท์นะครับ ฝนยังตกอยู่ต้องพฤศจิกายนโน่นถึงจะเหมาะครับ รายละเอียดส่วนอื่นตามโปรแกรมของคุณจอบหลอยได้นะครับ

ขี่ช้าง...ล่องแพ ผมก็แนะนำที่"ดอนคำรีสอร์ท" ตามที่พี่ FORESTRY JUNIOR - รักในหลวงแนพนำเลยครับ
ทีแรกกลุ่มผมก็ว่าจะไปที่นี่ครับ แต่เต็มก่อนครับ เลยต้องใช้บริการที่อื่นครับ
ถ้าช่วงปิดเทอม ยิ่งต้องจองล่วงหน้าเลยครับ วางโปรแกรมดีๆครับ
ขนาดเรื่องที่พัก ทริปผมไปยังต้องกระจายกันนอน2ที่เลยครับ(รถตู้2คัน) เพราะที่พักเต็มครับ

ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:26:54 AM »

เที่ยวปิล็อค รถกระบะขับเคลื่อนสองล้อธรรมดาก็ไปได้นะครับ คุณพี่ PU 45 เดี๋ยวนี้ถนนเขาทำดีขึ้นมากแล้ว ปีกลายผมขับน้องแจ๊สขึ้นไปสบายมาก แต่อย่างว่าทางมันคดโค้ง(จำไม่ได้ว่ากี่โค้ง)และก็ขึ้นเขาชันตลอดเลย ต้องอาศัยความชำนาญ ขับระมัดระวังกันนิดนึงนะครับ จะได้เที่ยวอย่างสุขใจ สวยครับ (จริงๆ) โดยเฉพะจุดชมวิวที่บล็อควาวล์น่ะ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:28:40 AM »

เที่ยวปิล็อค รถกระบะขับเคลื่อนสองล้อธรรมดาก็ไปได้นะครับ คุณพี่ PU 45 เดี๋ยวนี้ถนนเขาทำดีขึ้นมากแล้ว ปีกลายผมขับน้องแจ๊สขึ้นไปสบายมาก แต่อย่างว่าทางมันคดโค้ง(จำไม่ได้ว่ากี่โค้ง)และก็ขึ้นเขาชันตลอดเลย ต้องอาศัยความชำนาญ ขับระมัดระวังกันนิดนึงนะครับ จะได้เที่ยวอย่างสุขใจ สวยครับ (จริงๆ) โดยเฉพะจุดชมวิวที่บล็อควาวล์น่ะ

ขอบคุณครับ   งั้นสบายหน่อยน้องแจ๊สยังไปถึงอะไรๆก็คงไม่ลำบายแล้ว

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:30:38 AM »

ตั้งเป้าหมายที่เหมืองตัวเหมืองเลย  เจ้าของรู้สึกเป็นแหม่มต่างชาตินาม " ป้าเกล็น " ถูกต้องไหมครับ

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:32:47 AM »

ขอบคุณครับ   งั้นสบายหน่อยน้องแจ๊สยังไปถึงอะไรๆก็คงไม่ลำบายแล้ว

แจ๊สไปถึง ฮัมเมอร์ เอช3 ของลุงปูก็ต้องถึงนะครับ   Grin

สำหรับคนชอบตกปลาอย่างผม  นอนแพ ตกปลา ลากแพเงียบๆ ชงเหล้อ จิบบางๆ ลากไปถึงนู้นนนนนนเลย.... Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:36:32 AM »

ครับเที่ยวให้สนุกนะครับ
นิดนึง ที่ดอนคำรัสอร์ท น่ะหากไม่จองก่อนล่วงหน้าจะลำบากนิดนึง หากได้ไปขอบอกยืนยันคำเดิมว่า มันส์มาก
สังขละบุรี จริงๆยังเป็นที่ท่องเที่ยวที่เงียบสงบอยู่มากๆวิถีชีวิตคนมอญ กะเหรี่ยง อัธยาศัยดีๆยังหาได้ หากคนที่ชอบแบบนี้ไปแล้วอยากไปอีกครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:40:48 AM »

แจ๊สไปถึง ฮัมเมอร์ เอช3 ของลุงปูก็ต้องถึงนะครับ   Grin

สำหรับคนชอบตกปลาอย่างผม  นอนแพ ตกปลา ลากแพเงียบๆ ชงเหล้อ จิบบางๆ ลากไปถึงนู้นนนนนนเลย.... Grin

คงต้องให้อีตาบังมะเอ็มกะน้าอรรถ ตั้งปั้มน้ำมันไว้รอระหว่างทางก่อน  เอาหลายๆจุดนะบังนะ   คิก คิก         ขำก๊าก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:55:47 AM »

หน้า: [1] 2
  พิมพ์