เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:54:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้ออะหลัย ซ่อมฟอร์ด เอสเคป  (อ่าน 4842 ครั้ง)
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 11:57:07 AM »

ฟอร์ด เอสเคป ของน้าผม ครับ   
อุบัติเหตุไฟไหม้บริเวณมุมขวาด้านหน้าครับ  ตามภาพ   งบ ๕๐,๐๐๐ บาท อยู่ไม่ครับ ค่าซ่อม
ที่เห็น ตามภาพหลักๆก็มี
๑ ไฟหน้าขวา
๒.กันชนหน้า
๓. ยางล้อหน้าขวา
๔. สายไฟ  ไม่รู้ว่าต้องเปลี่ยนทั้งหมดหรือไม่อย่างไร

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 11:57:53 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 12:02:28 PM »

ไฟไหม้ สาเหตุเกิดจากอะไรครับ  Huh

สายไฟถ้าเปลี่ยนยกชุดใหญ่ทั้งหมด (จาก ECU) เคยถามศูนย์อยู่ที่ประมาณหมื่นกว่า ๆ ครับ 

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 12:03:08 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 12:16:01 PM »

ไฟไหม้ สาเหตุเกิดจากอะไรครับ  Huh

สายไฟถ้าเปลี่ยนยกชุดใหญ่ทั้งหมด (จาก ECU) เคยถามศูนย์อยู่ที่ประมาณหมื่นกว่า ๆ ครับ 

ขอบคุณครับ 
เรื่องมันไม่เกี่ยวกับการใช้รถครับ  เป็นความประมาทอย่างอื่นครับ
    คือคนดูดบุหรี่แล้วเกิดไฟไหม้ที่ฟูกที่นอน  คนที่ดูดบุหรี่เขาก็ดับไฟ แล้วเอาฟูกที่นอนที่ไฟไหม้ (ที่คิดว่าดับแล้ว) ไปพิงไว้ที่หน้ารถ แล้วนอนหลับไป   พอได้กลิ่นเหม็นตื่นมา  ไฟก็ไหม้รถแล้ว ครับ 
   คนที่ดูดบุหรี่คนนั้น  น้าไม่อยากให้กล่าวถึงครับว่าเป็นใคร เศร้า

น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 01:37:20 PM »

Cheesy ลองเข้าไปถามและขอรายละเอียดในฟอร์ดคลับครับ............  คิก คิก มีทุกคำตอบในเรื่องของเอสเคปเหมือนถามเรื่องปืนในเวปเราเลยละครับ
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 01:52:58 PM »

..ขอทราบเลขทะเบียนกับเลขเครื่อง กลางเดือนนี้จะทุ่มหมดหน้าตัก อิอิ(อ่านเอามันส์นะครับ) เสียใจด้วยนะครับ กรณีแบบนี้เคยไหม้บ้านมาแล้วคือพวกที่สูบบุหรี่แล้วสะก็ดไฟไปโดนหมอน นึกว่ามันดับที่ไหนได้เกือบโดนย่างสดทั้งศรีษะ คนสูบเมาด้วยแล้วเผลอหลับ เศร้า ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
bigmerit
BIG BRABUS
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 02:18:24 PM »

ผมไปซื้อที่วรจักรครับถูกกว่าศูนย์เยอะ  หรือไม่ก็ลองเช็คราคาดูที่เว็บนี้ครับ   www.phlautoparts.com  ขอให้ได้ของราคาถูกใจครับ  เท่าทีทราบกล่องอีซียูใบเดียวก็ห้าหมื่นแล้วครับ ราคาศูนย์

รถแรง  อยู่อู่  บูส มากอู่รวย
อุบัติเหตุไม่ใช่เรื่องเวรกรรม  แต่เป็นการกระทำของ  TURBO

มีไว้เพื่อปกป้องทรัพย์สิน  และคนที่เรารักเท่านั้น
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 03:32:05 PM »

ตกใจ    ช่วยรายงานความคืบหน้าเป็นระยะๆอย่างละเอียดด้วยนะครับ  .......  สนใจเรื่องชาวบ้านอะ    เศร้า

indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 03:37:44 PM »

ตกใจ    ช่วยรายงานความคืบหน้าเป็นระยะๆอย่างละเอียดด้วยนะครับ  .......  สนใจเรื่องชาวบ้านอะ    เศร้า

สนใจเรื่องรถช่าวบ้าานพี่  ไม่ใช่สนใจเรื่องชาวบ้านเฉยๆ     คิก คิก
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 03:39:37 PM »

อะไหล่บางอย่างซื้อร้านถูกกว่าศูนย์   บางอย่างซื้อศูนย์มีของแต่ร้านร้านไม่มี   ถ้าดูตามภาพภายนอกค่าซ่อมยังไม่เท่าไหร่ใจเย็นๆครับ   รถราคาล้านต้นๆเรื่องอะไหร่ก็เป็นธรรมดา  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 04:54:17 PM »

รองหาช่างมาตีประเมินดูก่อนครับ...แล้วรถมีประกันหรือเปล่าถ้ามีก็ไม่ใช่ปัญหา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 08:53:02 AM »

เมื่อวานตอนเย็นน้าให้ช่างที่อู่มาเช็คดู   ระบบไฟยังใช้ได้อยู่ครับสตาร์ตเครื่องยนต์ยังติด  จึงให้ช่างขับไปจอดที่อู่ก่อน รอตัดสินใจซื้ออะหลั่ย  ว่าจะซื้อที่ไหน อย่างไร

ส่วนตัวผมก็มาขอความช่วยเหลือ ขอคำแนะนำจากท่าน สมาชิก อวป. อีกทางหนึ่ง  เพื่อให้น้าไปประกอบการตัดสินใจ  ขอบคุณทุกท่านเลยด้วยใจจริง ( + ให้ทุกท่านเลย) ไหว้

Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 09:16:41 AM »

ลองปรึกษาที่นี่ดูนะครับ  http://www.fordclub.net/main.php?mod=webboard&fn=board&sub=ulg

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 11:05:44 AM »

ไปดูแล้วครับ  ไฟหน้าไม่แพง ราคาพอๆกับวีโก้
http://www.uppicweb.com/show.php?id=165a2f5b5479702abd0e3fc876fcb567

หน้า: [1]
  พิมพ์