เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:23:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โคลท์คอมมานเดอร์.45กับคิมเบอร์.45  (อ่าน 13192 ครั้ง)
noibmw
Full Member

คะแนน 21

« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 02:38:56 PM »

มีใครทราบบ้างไม๊ครับว่าระหว่างโคลท์คอมมานเดอร์.45 ศูนย์หลังระบบต่อสู้กับคิมเบอร์.45ลำกล้องขนาด4นิ้วศูนย์หลังระบบเดียวกันใครยิงแม่นกว่ากัน ถ้าคนยิงคนเดียวกัน  ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 03:47:43 PM »

พอดีเคยยิงเทียบกันระหว่าง คอมแบทคอมมานเดอร์ กับ คิมเบอร์ อีคลิปส์โปรทู ครับ...

ยิงจากระยะ ๑๐-๑๕ เมตร...

คิมเบอร์ได้กลุ่มที่ดีกว่าอยู่นิดหน่อยครับ....

อนึ่ง...คิมเบอร์ฟิตกว่าโคลท์อยู่บ้าง และสปริงนกสับแข็งกว่าโคลท์ชัดเจน...

และยิงลูกซ้อมคิมเบอร์ค่อยๆคายปลอกออกมาตกห่างเท้าผมแค่ฟุตเดียว...

โคลท์ดีดปลอกออกได้ไกลดีตามปกติครับ... Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 11:36:06 PM โดย rute - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 03:49:13 PM »

...สองตัวนี้เคยยิงคนละสถานการณ์ครับไม่เคยลองยิงแบบเปรียบเทียบกันสักที...ถ้าจะซื้อเอาตัวที่เราชอบที่สุด..ถ้าชอบพอๆๆกัน..ก็ซื้อมันเลยทั้งคู่ครับ Grin Grin

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
natchapon-surat
"จริงใจ..ไม่ลอ กอ"
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 03:56:38 PM »

เคยลองยิงของพี่ช่องข้าง ๆ ในสนามทั้งสองรุ่น คิมเบอร์กลุ่มดีกว่าเห็น ๆ ครับ..
noibmw
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 07:56:22 AM »

ขอบคุณครับที่ให้ความเห็น เพราะใจเอนเอียงไปหาโคลท์เนื่องจากเห็นผิวและสีของประกับด้าม รวมทั้งปลายกระบอกเรียวลงสวยงาม แต่ผมยังยึดเรื่องสมรรถนะการยิงเป็นหลักอยู่
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 09:13:57 AM »

Smiley  ชอบกระบอกไหนก็ซื้อกระบอกนั้นครับ   ความแม่น 2 ยี่ห้อนี้มันก็สูสีกันอยู่แล้ว

Smiley สมรรถนะ  คิมเบอร์น่าจะดีกว่าเนื่องจาก แต่งมาแล้วเช่นหลังอ่อน  เซฟ หรือศูนย์หน้า-หลัง

Wink  ปืนป้องกันตัวระดับนี้เอาที่มันไว้ใจได้  ไม่ขัดลำ ดีกว่าครับ  ความแม่นเราไม่ได้เอาไปปั้นX แบบแข่งขันอยู่แล้ว เอาว่ายิงให้ลั่นทุกนัดก็แล้วกัน  Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
TKT.....Long Live The KING.....
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 04:09:17 PM »

สรุปแล้วเจ้าของกระทู้เลือกอะไรขอรับ  ผลเป็นเยี่ยงไรบ้าง  ตอนนี้ผมก็กำลังสองจิตสองใจอยู่เหมือนกัน  ไหว้

practice practice & practice
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 04:24:34 PM »

ทั้งสองตัว คงไม่เอาไปปั้นเอ็กซ์ กระมัง ครับ
ผมเห็นด้วยตามที่พี่เสือ ว่า โดยเฉพาะบรรทัดสุดท้าย ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 04:32:06 PM »

ขอให้ยิงออกแล้วถูกเป้าไม่ขัดลำกล้องครับ  เรื่องแม่นไม่แม่นกลุ่มสวยไม่สวยว่ากันทีหลัง....ขอให้ยิงถูกไว้ก่อนครับ
TKT.....Long Live The KING.....
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 04:43:15 PM »

ทั้งสองตัว คงไม่เอาไปปั้นเอ็กซ์ กระมัง ครับ
ผมเห็นด้วยตามที่พี่เสือ ว่า โดยเฉพาะบรรทัดสุดท้าย ครับ

ตรงใจมากๆเลยขอรับ............ตัวไหนถึงจะมีคุณสมบัติดังว่าขอรับ  คอมมานเดอร์/คิมเบอร์

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 04:47:41 PM »

ตรงใจมากๆเลยขอรับ............ตัวไหนถึงจะมีคุณสมบัติดังว่าขอรับ  คอมมานเดอร์/คิมเบอร์
        กรณีนี้ ผมมั่นใจ
โคลท์  และเลือกตัวคอมแบทคอมมานเดอร์
ที่เป็นเหล็กล้วน  น้ำหนักมากว่านิด คงไม่ใช่ภาระหนักหนาอะไร
แลกกับถึกทนอึด  และ  ดีดดิ้น น้อยกว่า  โครงอัลลอยด์ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 08:32:54 PM »

ขาย kimber ecilp 3 นิ้วไปคบ COLT DEFENDER รุ่น 100 ปีครับ

Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 11:22:57 PM »

กรณีนี้ ผมมั่นใจ
โคลท์  และเลือกตัวคอมแบทคอมมานเดอร์
ที่เป็นเหล็กล้วน  น้ำหนักมากว่านิด คงไม่ใช่ภาระหนักหนาอะไร
แลกกับถึกทนอึด  และ  ดีดดิ้น น้อยกว่า  โครงอัลลอยด์ ครับ

มีโคลท์คอมแพ็คอยู่แล้วขอรับ........อยากหาที่เป็นสแตนเลส  ตอนนี้มอง คอมมานเดอร์1991  /  อีคลิปโปร2  อยู่ขอรับ    (  4 นิ้ว ) 

p1234
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 11:23:48 PM »

เชื่อมั่นในศักยภาพของ  colt combat commander  ซึ่งเป็นปืนต่อสู้ระดับคอมแพคไม่จำเป็นต้องแม่นถึงขนาดยิงร้อยรูเหมือนกับปืนยิงแข่งขัน..ขอเพียงให้มีความมั่นใจ...แต่ละนัดไม่มีขัดลำ ลุยงานหนักได้แบบสบายๆ..กระสุนเข้าเป้าที่ประสงค์ก็เพียงพอแล้วสำหรับการปฎิบัติหน้าที่ฯ ตลอดจนถึงการป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน..ผมใช้ประจำกายมาตลอดเชื่อมั่นในศักยภาพและประสิทธิภาพของ colt...
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 04:18:20 AM »

+1คอ COLT เหมือนกันครับท่านให้เหตุผลในการใช้ปืนในการป้องกันชีวิตและทรัพย์สินดี่ว่ายิงไม่ขัดลำ กระสุนเข้าเป้า::014::

หน้า: [1] 2
  พิมพ์