เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:31:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โคลท์คอมมานเดอร์.45กับคิมเบอร์.45  (อ่าน 13182 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 08:00:08 AM »

เคยยิงเทียบกันครับ ..............

KIMBER ได้กลุ่มกระสุนที่แน่นกว่า รีคอยคุมได้ดีกว่า Commander ครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Darth Vader
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 09:18:40 AM »

โคลท์ไม่เคย เคยแต่คิมเบอร์กลุ่มกระสุนดีมาก
เห็นบางคนใช้โคลท์กลุ่มกระสุนสู้ไม่ได้
ทำให้กำลังมองหาคิมเบอร์อยู่ครับ
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 09:28:56 AM »

โคลท์ไม่เคย เคยแต่คิมเบอร์กลุ่มกระสุนดีมาก
เห็นบางคนใช้โคลท์กลุ่มกระสุนสู้mberไม่ได้
ทำให้กำลังมองหาคิมเบอร์อยู่ครับ
ดีทั้งคู่ทั้ง colt และ  kimber ครับผ่าน kimber มา  2 กระบอก pro carry 2 สเตนเลส 4 นิ้ว eclip  3 นิ้วครับกลับมาซื้อ colt defender เพราะสะสมรุ่น 100 ปี colt นะครับ หลงรัก ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2011, 10:53:20 AM โดย ART รักในหลวง » บันทึกการเข้า

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 09:47:25 AM »

กระบอกไหนถูกกว่าเลือกกระบอกนั้นครับ

แต่ถ้าให้ผมเลือกเอง ผมเอาคิมเบอร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2011, 11:26:52 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
เด่นพงษ์ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 10:48:30 AM »

มีโคลท์แล้ว..ถ้าเป็นผมต้องเอาคิมเบอร์
อย่างผมมีคิมเบอร์แล้ว..ยังอยากมีโคลท์ไว้เคียงคู่เลยครับ
.. Grin
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 02:50:35 PM »

มีโคลท์แล้ว..ถ้าเป็นผมต้องเอาคิมเบอร์
อย่างผมมีคิมเบอร์แล้ว..ยังอยากมีโคลท์ไว้เคียงคู่เลยครับ
.. Grin
ผมมีแต่คิมเบอร์ และอื่นๆ ไม่มีโคลท์ ... ไม่เคยคิดอยากได้โคลท์เลยครับ  คิก คิก คิก คิก
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 03:55:03 PM »

ผมเอาโคลท์ ครับ ชอบเป็นส่วนตัว ทั้งๆที่มี 3 กระบอกแล้ว เคยลองยิงคิมเบอร์แล้ว ดี ครับ แต่ไม่ชอบ อิอิ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 04:58:43 PM »

เคยมีม้า 3 ตัวแต่ปล่อยไปหมด ตอนนี้ยังอยากมีอีกถ้าให้เลือก 2 ตัวนี้เอาคิมเบอร์ครับ
thanasin
เป็นห่วงประเทศชาติ สงสารประเทศไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

ชาติไทย จงเจริญ

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 07:07:25 PM »

คิม..ผมไม่ค่อยถูกใจเรืองผิวปืนครับ ยิ่งสีดำด้วย เวลาซีดแล้วไม่สวยเลย ขายต่อ..โคลท์น่าจะได้ราคา แต่ของใหม่นี่..โคลท์ราคาแรงจริงๆ เฮ้อ..เลือกไม่ถูก ยิ้มีเลศนัย

นานาจิต. มนุษย์ล้วนแต่มีเหตุและผลของตัวเองเสมอ
DR.Siah
Full Member

คะแนน 219

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 06:24:40 PM »

ทั้งสองตัว คงไม่เอาไปปั้นเอ็กซ์ กระมัง ครับ
ผมเห็นด้วยตามที่พี่เสือ ว่า โดยเฉพาะบรรทัดสุดท้าย ครับ

ตรงใจมากๆเลยขอรับ............ตัวไหนถึงจะมีคุณสมบัติดังว่าขอรับ  คอมมานเดอร์/คิมเบอร์
        กรณีนี้ ผมมั่นใจ
โคลท์  และเลือกตัวคอมแบทคอมมานเดอร์
ที่เป็นเหล็กล้วน  น้ำหนักมากว่านิด คงไม่ใช่ภาระหนักหนาอะไร
แลกกับถึกทนอึด  และ  ดีดดิ้น น้อยกว่า  โครงอัลลอยด์ ครับ
        กรณี้ ผมมั่นใจคิมเบอร ครับ สวยกว่า แม่นกว่า ถูกกว่า และคิมเบอรก็ไม่ติดขัดเหมือนโคลท
ผมเชียร คิมเบอร คอมแพคครับ ด้ามสั้นพกง่าย ลำกล้อง 4 นิ้ว ดำขาวเลือกได้ โครงเหล็กอัลลอยเลือกได้
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 07:32:57 PM »

ทั้งสองตัว คงไม่เอาไปปั้นเอ็กซ์ กระมัง ครับ
ผมเห็นด้วยตามที่พี่เสือ ว่า โดยเฉพาะบรรทัดสุดท้าย ครับ

ตรงใจมากๆเลยขอรับ............ตัวไหนถึงจะมีคุณสมบัติดังว่าขอรับ  คอมมานเดอร์/คิมเบอร์
        กรณีนี้ ผมมั่นใจ
โคลท์  และเลือกตัวคอมแบทคอมมานเดอร์
ที่เป็นเหล็กล้วน  น้ำหนักมากว่านิด คงไม่ใช่ภาระหนักหนาอะไร
แลกกับถึกทนอึด  และ  ดีดดิ้น น้อยกว่า  โครงอัลลอยด์ ครับ
        กรณี้ ผมมั่นใจคิมเบอร ครับ สวยกว่า แม่นกว่า ถูกกว่า และคิมเบอรก็ไม่ติดขัดเหมือนโคลท
ผมเชียร คิมเบอร คอมแพคครับ ด้ามสั้นพกง่าย ลำกล้อง 4 นิ้ว ดำขาวเลือกได้ โครงเหล็กอัลลอยเลือกได้
        คงไม่ใช่การขัดแย้งในความเห็นที่แตกต่าง
ส่วนใหญ่พวกเรามาแชร์ความรู้กัน  ดังนั้นผมก็เลยอยากเรียนถาม
เรื่องลักษณะการติดขัดที่ว่า  และกระสุนที่ใช้ ครับ  เพื่อที่ว่าจะได้มาต่อยอดความรู้กัน ครับ ไหว้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 08:34:37 PM »

ถ้าซื้อมาใช้งาน Kimber ถือว่าคุ้มค่า ครับ

แต่ถ้าซื้อเก็บ และ หวังส่วนต่างในอนาคต..  ที่ราคาจักสูงขึ้นไปตามกาลเวลา ให้เลือก Colt Commander  ครับ.  เยี่ยม

สำหรับ Commander คือตำนานต้นตำหรับ ของลำกล้องขนาด ๔.๒๕ นิ้ว 
ซึ่ง Kimber ไม่ยอมเดินตามหลัง ใช้ขนาดของ ตนเองที่ ๔.๐ นิ้ว  ซึ่งก็ยังไม่เกิดเป็นตำนานการเรียกขาน นี้    Grin

yaya
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 09:19:07 PM »

เล่นคอมเเบทคอมมานเดอร์ดีกว่าเพราะมีอยู่เเล้วไม่ต้องไปเสียเงินซื้อใหม่ เอิ๊กๆๆๆ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์