เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:18:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เทศกาลกินเจ ปี ๒๕๕๓  (อ่าน 3062 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 07:52:07 AM »

น้าชิ้วเก่งจัง  แนะวิธีปฎิบัติให้หน่อยสิครับผมทำไม่ได้เลย  ......  น่าสนใจ

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 09:23:48 AM »

บทสวดบูชาเจ้าแม่กวนอิม.DAT
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 11:28:26 AM »

ผมคงอายุมากกว่าท่าน  wiched  อยู่หลายปี  (สัก ๓-๕ ปี กระมังครับ)  เรียกผม พี่ ก็ได้ครับ

ลงไปกินผักที่ภูเก็ตดูสิครับ   ยิ่งช่วง ๓ วันสุดท้ายนี่  ไม่ต้องเขยื่อนไปไหนเลย ศาลเจ้าทำพิธี

แห่พระ  แสดงอิทธิฤทธิ์  ไปรอบเมือง  คืนสุดท้ายส่งพระตั้งแต่ ๒ ทุ่มยันเที่ยงคืน

หลังจากนั้น  เหล้า เบียร์  หมู เห็ด เป็ด ไก่  ร้านอาหารแน่นไปด้วยพวกชุดขาว  แบร่ๆๆๆๆๆๆ

ครับพี่ปู่  เอ๊ย พี่ปู คิก คิก
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 01:26:53 PM »

Smiley  เริ่มแล้วกินมื้อเที่ยงกับเย็นนี้ไปเลย................

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 05:12:56 PM »

Smiley  เริ่มแล้วกินมื้อเที่ยงกับเย็นนี้ไปเลย................
   เยี่ยม    ไหว้
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 05:27:28 PM »

น้าชิ้วเก่งจัง  แนะวิธีปฎิบัติให้หน่อยสิครับผมทำไม่ได้เลย  ......  น่าสนใจ
ไม่เก่งครับ  แต่ถึงเวลา มันก็มาเอง..

ผมเริ่มจริงๆน่ะ  กินแก้บนให้เพื่อน..1 ปี  แต่ประมาณ 2-3 ปีก่อนหน้านั้น ผมเคยลองประมาณ 2 เดือนแบบเด้กๆก่อน   คือ ไม่กินเนื้อสัตว์แต่กินไข่  ผลคือ ช่วงนั้นกินไข่ 2 วันโหล 5 5 5 5  เช้า ลวก 2  กลางวันกับสลัด 2 เย็น เจียว 2
อย่าถามว่านน. ขึ้นหรือลง

แต่หลังจากกินแก้บนให้เพื่อน 1 ปี  มันก็คุ้นเคยซะแล้ว  เลยทำต่อมา  13 ปีกว่าจะ 14 ปีแล้ว   ลองซิครับ  ไม่ยาก แถมสุขภาพค่อนข้างดีกว่าเก่าซะอีก   เยี่ยม

ไหนๆก้คุยกันแล้ว  ครอบครัวเฮียอ๋า  สบายดีมั้ยครับ  คุณPU ได้คุยกับอาซ้อ บ้างมั้ยครับ  ผมฝากความคิดถึงไปด้วยนะครับ 

ขอบคุณครับ
ไหว้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 06:11:24 PM »

ขอบคุณครับน้าชิ้ว   สำหรับผมคงยากมาก  แต่มีโอกาสจะพยายามดูน่าจะใช้เวลาหรือแรงบันดาลใจควบคู่

ระยะหลังไม่ได้ติดต่อกับครอบครับเฮียอ๋าเลยครับ  เข้าใจว่าคนข้างหลังสบายดีทุกคน

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์