เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 10:28:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: //// ปืนเป็นสินค้าจำเป็นหรือเปล่า? ////  (อ่าน 4078 ครั้ง)
ว72
Full Member

คะแนน 5

« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 07:31:06 AM »

ท่านสมาชิกเวปคิดว่าปืนเป็นสินค้าจำเป็นในชีวิตประจำวันหรือไม่
ถ้าใช่...  กรมการค้าภายในน่าจะเข้ามาควบคุมราคาจำหน่ายปลีกได้แล้ว(หรือยัง)
ถ้าไม่ใช่..สคบ.น่าจะตรวจสอบการค้ากำไรเกินควร (ได้หรือเปล่า)
ท่านอื่นๆ มีความคิดเห็นอย่างไร ช่วยชี้แนะด้วยครับ

ยิงปืน เป็น กีฬาของ สุภาพชนเท่านั้น
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 07:55:23 AM »

ผมว่าจำเป็นนะ แต่จะอยู่ในอันดับหลังๆ จากปัจจัย4 เครื่องอำนวยความสะดวกในบ้าน รถยนต์ เครื่องมือทำมาหากิน แล้วทีนี้พอเรามีสมบัติมากๆ เราก็จะต้องการ ปืนไว้ป้องกัน ชีวิตและทรัพย์สินของเราที่หามาได้

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 07:59:08 AM »

Grin ลองอ่าน คำขวัญข้างล่างครับ  :Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2005, 08:02:45 AM โดย Pex Shotgun » บันทึกการเข้า

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
tonpai
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 08:58:26 AM »

ผมอยู่ภาคใต้ กระบอกแรกซื้อเพราะความจำเป็นครับ แต่กระบอกที่ 2 อิอิ ซื้อเพราะอะไร พี่น้องชาวปืนคงรู้อยู่แก่ใจนะคร้าบ Grin
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 09:00:37 AM »

Grin มีคุณค่าทางจิตใจค่ะ...ประเมินค่ามิได้  Grin

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 09:08:47 AM »

เป็นสิ่งจำเป็น "เท่าๆ" กับความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินครับ

ผมเห็นด้วยว่าน่ามีหน่วยงานรัฐมารับผิดชอบควบคุมราคา และควรศึกษาตลาดปืนอย่างเป็นวิชาการเพื่อเพิ่มจำนวนนำเข้าปืน หรือยกเลิกการจำกัดจำนวนนำเข้าปืนในแต่ละปี

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 10:03:38 AM »

จำเป็นสำหรับผมคนหนึ่งละครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
paisit
ไม่แม่น
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 5

ยิงไปเรื่อยๆ งงๆ

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 10:08:39 AM »

สำหรับผมจำเป็นมากครับ ด้านจิตใจ

ยิงจนปืนหลวม ยังไม่แม่นซักที เฮ้อ
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 10:26:09 AM »

จำเป็นมากครับถ้าไม่มี ลงแดง แน่เลย  Grin Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 10:32:09 AM »

จำเป็นแค่ระดับหนึ่ง Grin Grin Grin  มีสิ่งทดแทนได้ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 10:44:59 AM »

Grin ลองอ่าน คำขวัญข้างล่างครับ :Smiley
                  Cheesy  อ่านแล้วครับ  ผมก็คิดแบบอาจารย์เป๊กเหมือนกัน 

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 10:49:54 AM »

ปลาดุกจำเป็นต้องมีเงี่ยงมั๊ย  เจ้าหมาที่เราเลี้ยงจำเป็นต้องมีเขี้ยวมั๊ย(ก็เราหาข้าวให้มันกินทุกมื้อ) เสือล่ะครับ ถ้ารู้จักกินหญ้าก็คงไม่ต้องมีเขี้ยว แต่ เอ๊ะ .... วัวก็กินหญ้ายังมีเขาแหลมเลย  พิมพ์เอง งงเอง

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
kaew28
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 10:55:24 AM »

จำเป็นในการหาเลี้ยงชีพมั๊ย? สำหรับผมไม่ แต่จำเป็นสำหรับการปกป้องคุ้มครองชีวิต ของผมและครอบครัวครับ

ฟ้าจะครึ้ม ฝนจะพราว ................................................
ว72
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 11:02:47 AM »

จำเป็นแค่ระดับหนึ่ง Grin Grin Grin มีสิ่งทดแทนได้ Grin Grin Grin

ใช้อะไรทดแทนครับพี่
มีด หรือธนู

ยิงปืน เป็น กีฬาของ สุภาพชนเท่านั้น
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 11:21:22 AM »

จำเป็นหรือไม่ขึ้นอยู่กับบุคคลไม่เสมอไป ยกตัวอย่างเช่นคนที่ชอบสะสมของเก่าของโบราณ ถามว่าจำเป็นหรือไม่
ตอบได้เลยว่าไม่จำเป็น แต่เป็นความชอบส่วนตัว สำหรับอาวุธปืนก็ไม่ใช่สิ่งจำเป็นสำหรับทุกคน ที่มีกันอยู่ส่วนใหญ่
ก็เป็นความรักความชอบ คือมีไว้แล้วไม่ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี ต้องแยกกับพวกนอกกฎหมายด้วย ส่วนเรื่องราคาคง
ไม่สามารถควบคุมได้หรอก เบี้ยใบ้รายทางและใต้โต๊ะมันเยอะมากล้วนแต่เป็นต้นทุนสินค้าทั้งสิ้น

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์