เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 08:38:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: //// ปืนเป็นสินค้าจำเป็นหรือเปล่า? ////  (อ่าน 4045 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 01:26:07 PM »

การปฏิบัติการของเจ้าหน้าที่กับ การแก้แค้นของโจรทำให้อาวุธปืนจำเป็นสำหรับเจ้าหน้าที่

แต่นอกจากสองกรณีนี้ ผมว่าประชาชนธรรมดาตกอยู่ในอันตรายและจำเป็นต้องใช้ปืนมากกว่าเจ้าหน้าที่ซะอีกครับ เพราะโจรน่าจะอยากปล้นประชาชนมากกว่าปล้นเจ้าหน้าที่

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
fasty
รักธรรมชาติ ให้เท่ากับรักชีวิต
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 01:35:20 PM »

คำตอบจากผู้ที่เคยสูญเสีย น่าจะถูกต้องที่สุด  Grin Grin

รักษาธรรมชาติ  รักษาชีวิต
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 11:55:38 AM »

ปลาดุกจำเป็นต้องมีเงี่ยงมั๊ย เจ้าหมาที่เราเลี้ยงจำเป็นต้องมีเขี้ยวมั๊ย(ก็เราหาข้าวให้มันกินทุกมื้อ) เสือล่ะครับ ถ้ารู้จักกินหญ้าก็คงไม่ต้องมีเขี้ยว แต่ เอ๊ะ .... วัวก็กินหญ้ายังมีเขาแหลมเลย พิมพ์เอง งงเอง

นั่นสิ วัวกินหญ้า...ยังมีเขาเลย...ซ้าย..ขวาแน่ะ
เเล้วเรา....มีแค่เขาเดียว...

แหม น้าก้อ ขนาดพญานาคสีนิลก็ยังมีเขี้ยวแหลมนะเนี่ย ฟ่อ ฟ่อ ฟ่อ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
ing เด็ก ส.จ.
Hero Member

คะแนน 13

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 12:23:50 PM »

ผมว่าเป็นสินค้าฟุ่มเฟือยครับ ซื้อหนึ่ง ตามมา อีกหนึ่ง = จะตามกันมาเรื่อยๆๆๆๆ  Grin
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์