เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:20:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วน!หงส์ตกลงขายสโมสรให้ NESV แล้ว  (อ่าน 1354 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 03:33:17 PM »

หมดเวรหมดกรรมกับปลิงมะกันสองตัวเสียทีชาวเดอะค็อบ หลังทางสโมสรลิเวอร์พูลได้ออกมาเผยว่า ยอมตกลงที่จะขายสโมสรให้กับทาง New England Sport Ventures แล้ว

เมื่อคืนวันอังคารที่ผ่านมา ทาง "หงส์แดง" ได้เปิดเผยว่า พวกเขาได้รับข้อเสนอสุดงาม 2 ชิ้น ซึ่งน่าที่จะเคลียร์หนี้ทั้งหมดที่ปลิงมะกัน 2 ตัวทำเอาไว้กับทีมได้

"ผมดีใจที่เราสามารถสรุปรายละเอียดในการขายได้แล้ว" มาร์ติน บราฟตันประธานสโมสรกล่าว

"ทางบอร์ดตัดสินใจรับข้อเสนอจากทาง NESV ซึ่งตรงกับหลักเกณฑ์ที่เราต้องการที่สุดสำหรับเจ้าของสโมสรคนใหม่ ปรัญชาของพวกเขาทั้งหมดก็คือชัยชนะ และพวกเขาก็แสดงให้เห็นกับทีม Red Sox แล้ว"

"เราพบกับพวกเขาทั้งในบอสตัน, ลอนดอน และลิเวอร์พูลในช่วงหลายสัปดาห์ที่ผ่านมา และผมก็ประทับใจในความสำเร็จของพวกเขา และวิสัยทัศน์สำหรับสโมสรลิเวอร์พูลแห่งนี้ด้วย"

"กับการที่จะปลดภาระหนี้สินออกไปได้ ข้อเสนอนี้จะทำให้เราสามารถโฟกัสไปที่การลงทุนในทีมได้อย่างดี ผมเพียงแค่ผิดหวังที่เจ้าของสโมสร(ทอม ฮิคส์ และจอร์จ ยิลเล็ต)ได้พยายามทำทุกอย่างเพื่อกีดขวางไม่ให้ดีลครั้งนี้เกิดขึ้น และเราจำเป็นต้องดำเนินแนวทางตามกฏหมายเพื่อที่จะบังคับใช้ให้การขายครั้งนี้เสร็จสิ้น"

ข่าวจาก Soccersuck by Zaine_R 

จาก http://www.liverpool.in.th/readnews.php?idnew=3315

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ เล่นพรีเมียร์ถ้าไม่รุ่ง อย่างน้อยก็จะได้หันไปเล่นเบสบอลกันให้สนุกไปเลย   คิก คิก ขำก๊าก เยาะเย้ย

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 03:37:25 PM »

เท่ห์สุดๆ เจ้าของทีมเบสบอลจากอเมริกา มาซื้อทีมฟุตบอลอังกฤษไปปั้นเล่น

อีกหน่อยลิเวอร์พูลคงได้เปลี่ยนชื่อเป็นLiverpool Soccer Club

..... ก็ไอ้กันมันเรียกฟุตบอลที่ทั่วโลกใช้ตีนเล่นว่าsoccerนี่หว่า  ยี๊

Liverpool Soccer Club กริ๊วๆๆ แบร่ๆๆ  แบร่ เยาะเย้ย โดนชก ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 03:37:39 PM »

Smiley น่าเสียดาย ทีมที่เคยรุ่งโรจน์กลับมาเจอปัญหา เพราะพวกกำมะลอ ดีใจกับแฟนหงษ์ด้วยครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 03:40:26 PM »

รอดูว่าจะเป็นไงต่อไปครับ  Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 03:47:52 PM »

ได้เจ้าของสโมสรใหม่ แต่ผู้เล่นและผู้จัดการทีมก็ชุดเดิม ผมยังไม่เข้าใจอยู่ดีว่าจะควานหาชัยชนะในเร็ววันได้อย่างไร
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 04:09:00 PM »

มันกลัวทีมตกชั้น แล้วจะขาดทุน โถ ไอ้กัน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 07:43:01 PM »

เยี่ยม  หงส์ตกต่ำก็เพราะ โค้ช ผู้จัดการทีม  นักเตะฝีเท้าห่วยเอง  ไม่ค่อยจะเกี่ยวกับเจ้าของสโมสรเท่าไหร่  คิก คิก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 08:38:53 PM »

ดีใจด้วยครับ....แหม่....ยังขายออกอีกเน๊อะ

อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 09:19:37 PM »

เยี่ยม  หงส์ตกต่ำก็เพราะ โค้ช ผู้จัดการทีม  นักเตะฝีเท้าห่วยเอง  ไม่ค่อยจะเกี่ยวกับเจ้าของสโมสรเท่าไหร่  คิก คิก
แฟนผีมาไงอะน้า  Grin Grin Grin

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 08:50:09 AM »

แฟนผีมาไงอะน้า  Grin Grin Grin

หวัดดีอั๋น  ไม่เจอกันนานเลยเป็นไงบ้าง..... Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 03:30:37 PM »

หวัดดีอั๋น  ไม่เจอกันนานเลยเป็นไงบ้าง..... Grin
สบายดีครับพี่วุฒิ พี่เป็นไงบ้างครับ ไม่ได้เจอกันนานเลย  ไหว้

ยังชอบแซวหงส์เหมือนเดิมน่ะครับพี่  Grin

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 08:42:45 PM »

อิอิ.......ดีนะที่ขายออกก่อนโดนฟ้องล้มละลาย5555555555

หน้า: [1]
  พิมพ์