เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:18:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกือบไปแล้ว...โดนกับตัวเอง..  (อ่าน 3852 ครั้ง)
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 04:34:44 PM »

เกือบไปแล้ว...โดนกับตัวเอง..

มีเรื่องเป็นอุทาหรณ์  เมื่อสักครู่ที่ผ่านมาเอง....มีคนโทรมาหา  น้ำเสียงรีบร้อน
ลองพิจารณากันดูนะครับ

เสียงเรียกเข้า  พร้อมโชว์เบอร์  084 404 0246
ผม    สวัสดีครับ...
มัน    นี่พี่เองนะ  พี่เปลี่ยนเบอร์ใหม่...
ผม    (งงใครหว่า  เสียงก็ไม่คุ้น)..ใครครับพี่...
มัน    พี่เองไง ทำจำไม่ได้  พี่เปลี่ยนเบอร์ใหม่...
ผม    จำไม่ได้จริงๆ ครับพี่...
มัน    คนภาค X ไง  จำไม่ได้เหรอ...
ผม    อ๋อ  พี่เจิดเองเหรอ
มัน    ใช่พี่เจิดเอง  ยุ่งอยู่ป่าว...พี่คุยธุระได้มั้ย...
ผม    ทำงานอยู่พี่  แต่คุยได้...
มัน    โทรกลับหาพี่ที  ด่วนเลยนะ  ตุด๊ ตุด๊ ตุด๊ ตุด๊
โทรกลับไปหามัน  พี่เจิดของผม... หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผม    มีอะไรครับพี่...
มัน    โทษที...พี่รบกวนป่าว...พี่รบกวนแป๊บนึงนะ....
ผม    ครับพี่...ได้ครับ
มัน    คืองี้นะ  เพื่อนพี่โดนรถชน...พอมีเงินในบัญชีซัก ๗,๐๐๐ ป่าว
ผม    มีครับพี่...
มัน    โอนให้พี่หน่อยซิ  ด่วนเลยนะ  เพื่อนรออยู่  เดี๋ยวพรุ่งนี้  พี่โอนคืนให้แต่เช้าเลย...
ผม    ครับพี่ 
มัน    เอ้า จดเบอร์ บช. นะ ด่วนเลยนะ...
        ธ. กสิกรไทย บช. ออมทรัพย์ เลขที่ 330 225 4002 นาย ยงยุทธ แก้วนวลจริง          
        ทวนซิ  เพื่อนพี่รออยู่...ด่วนเลยนะ..เดี๋ยวพรุ่งนี้  พี่โอนคืนให้แต่เช้าเลยรับรอง
ผม    ครับพี่  แล้วตอนนี้พี่ทำอะไรอยู่.... 
มัน    พี่อยู่กับเพื่อน...มีธุระอยู่...แค่นี้ก่อนนะ  โอนให้พี่ด่วน
ผม    เดี๋ยวก่อนพี่  แล้วพี่อยู่ที่ไหน?
มัน    พี่อยู่กับเพื่อน  ติดธุระอยู่...นะ นะ
ผม    เดี๋ยว  นี่พี่เจิด ที่คอนโดหรือเปล่า?
มัน    ใช่  ใช่ พี่เจิดคอนโดไง  ไม่เชื่อเหรอ?
ผม    เชื่อ  แล้วพี่เจิดทำงานอะไรงะ...
มัน    นี่ไม่เชื่อใจพี่เหรอ   
ผม    เชื่อ  แล้วทำงานอะไร...
ผม    นี่ผมมีเบอร์  โทร คุณแล้วนะ... Huh
        ตุด๊ ตุด๊ ตุด๊ ตุด๊   อ้าว!  ไปซะแล้วพี่เจิดของผม... Huh Huh

อาจไม่ครบทุกประโยค  แต่ก็ประมาณนี้...
ระวังกันไว้นะครับ..ผมเกือบหลงกลเหมือนกัน...ด้วยน้ำเสียงที่เร่งเร้า  และเอาเรื่องคอขาดบาดตายมาเป็นเครื่องมือ...ติดที่ว่าเสียงไม่คุ้น  ผมเลยนึกเอะใจ...
รบกวนพี่ๆ  ที่มีความสามารถ  ช่วยสาวหาตัวหน่อยนะครับ...
เดี๋ยวผมไปถามอาจารย์กู(เกิล)ก่อน

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 04:37:01 PM »

แหมอาศาลก็  .........  เอางี้  เบอร์บัญชีผมก็ได้ครับ  โอนเลย   ปีหน้าคืนแน่ครับ  PM นะ   ยิ้มีเลศนัย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 04:40:19 PM »

ตามเว๊บศิษย์เก่าสถาบันมันก็มีแอบแฝงตัวเข้าไปหาข้อมูลว่าใครเป็นเพื่อนกับใครแล้วมามุขนี้ให้โอนเงินให้โดนกันมาแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 04:48:59 PM »

Shocked เหอ... สตีเว่น เจอร์ราด โทรฯ ยืมตังส์คุณไพศาลเลยหรอนี่...

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 05:05:25 PM »

แหมอาศาลก็  .........  เอางี้  เบอร์บัญชีผมก็ได้ครับ  โอนเลย   ปีหน้าคืนแน่ครับ  PM นะ   ยิ้มีเลศนัย

โห!  หนีเสือ ปะตุ๊เข้.... Grin

ตามเว๊บศิษย์เก่าสถาบันมันก็มีแอบแฝงตัวเข้าไปหาข้อมูลว่าใครเป็นเพื่อนกับใครแล้วมามุขนี้ให้โอนเงินให้โดนกันมาแล้ว

เกือบไปแล้วจริงๆ... หัวเราะร่าน้ำตาริน  ดีที่มีกระทู้เตือนกันก่อนหน้านี้...หลายอยู่...

Shocked เหอ... สตีเว่น เจอร์ราด โทรฯ ยืมตังส์คุณไพศาลเลยหรอนี่...

เกือบเสีย Xtreamer ชุดกว่าๆ  แล้ว...ต้องสะเดาะเคราะห์ HD  ซัก 1T Grin

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 05:11:36 PM »

มีแค่นี้เอง... หัวเราะร่าน้ำตาริน

Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 05:15:55 PM »

เพิ่มอีกนิดส์..

ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 05:16:27 PM »

นี่ เจิดเองนะ มีเลขที่บัญชีแล้วใช่ไหม โอนด่วนเลยนะ รออยู่

เจิด เจ้อ  หลงรัก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ลป.เย็นนี้แวะมาบ้านด่วน  ยิ้มีเลศนัย

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
ขวัญชัย - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 212

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 05:25:24 PM »

เกือบไปแล้ว...โดนกับตัวเอง..

มีเรื่องเป็นอุทาหรณ์  เมื่อสักครู่ที่ผ่านมาเอง....มีคนโทรมาหา  น้ำเสียงรีบร้อน
ลองพิจารณากันดูนะครับ

เสียงเรียกเข้า  พร้อมโชว์เบอร์  084 404 0246
ผม    สวัสดีครับ...
มัน    นี่พี่เองนะ  พี่เปลี่ยนเบอร์ใหม่...
ผม    (งงใครหว่า  เสียงก็ไม่คุ้น)..ใครครับพี่...
มัน    พี่เองไง ทำจำไม่ได้  พี่เปลี่ยนเบอร์ใหม่...
ผม    จำไม่ได้จริงๆ ครับพี่...
มัน    คนภาค X ไง  จำไม่ได้เหรอ...
ผม    อ๋อ  พี่เจิดเองเหรอ
มัน    ใช่พี่เจิดเอง  ยุ่งอยู่ป่าว...พี่คุยธุระได้มั้ย...
ผม    ทำงานอยู่พี่  แต่คุยได้...
มัน    โทรกลับหาพี่ที  ด่วนเลยนะ  ตุด๊ ตุด๊ ตุด๊ ตุด๊
โทรกลับไปหามัน  พี่เจิดของผม... หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผม    มีอะไรครับพี่...
มัน    โทษที...พี่รบกวนป่าว...พี่รบกวนแป๊บนึงนะ....
ผม    ครับพี่...ได้ครับ
มัน    คืองี้นะ  เพื่อนพี่โดนรถชน...พอมีเงินในบัญชีซัก ๗,๐๐๐ ป่าว
ผม    มีครับพี่...
มัน    โอนให้พี่หน่อยซิ  ด่วนเลยนะ  เพื่อนรออยู่  เดี๋ยวพรุ่งนี้  พี่โอนคืนให้แต่เช้าเลย...
ผม    ครับพี่ 
มัน    เอ้า จดเบอร์ บช. นะ ด่วนเลยนะ...
       ธ. กสิกรไทย บช. ออมทรัพย์ เลขที่ 330 225 4002 นาย ยงยุทธ แก้วนวลจริง         
        ทวนซิ  เพื่อนพี่รออยู่...ด่วนเลยนะ..เดี๋ยวพรุ่งนี้  พี่โอนคืนให้แต่เช้าเลยรับรอง
ผม    ครับพี่  แล้วตอนนี้พี่ทำอะไรอยู่.... 
มัน    พี่อยู่กับเพื่อน...มีธุระอยู่...แค่นี้ก่อนนะ  โอนให้พี่ด่วน
ผม    เดี๋ยวก่อนพี่  แล้วพี่อยู่ที่ไหน?
มัน    พี่อยู่กับเพื่อน  ติดธุระอยู่...นะ นะ
ผม    เดี๋ยว  นี่พี่เจิด ที่คอนโดหรือเปล่า?
มัน    ใช่  ใช่ พี่เจิดคอนโดไง  ไม่เชื่อเหรอ?
ผม    เชื่อ  แล้วพี่เจิดทำงานอะไรงะ...
ผม    เชื่อ  แล้วทำงานอะไร...
ผม    นี่ผมมีเบอร์  โทร คุณแล้วนะ... Huh
        ตุด๊ ตุด๊ ตุด๊ ตุด๊   อ้าว!  ไปซะแล้วพี่เจิดของผม... Huh Huh

อาจไม่ครบทุกประโยค  แต่ก็ประมาณนี้...
ระวังกันไว้นะครับ..ผมเกือบหลงกลเหมือนกัน...ด้วยน้ำเสียงที่เร่งเร้า  และเอาเรื่องคอขาดบาดตายมาเป็นเครื่องมือ...ติดที่ว่าเสียงไม่คุ้น  ผมเลยนึกเอะใจ...
รบกวนพี่ๆ  ที่มีความสามารถ  ช่วยสาวหาตัวหน่อยนะครับ...
เดี๋ยวผมไปถามอาจารย์กู(เกิล)ก่อน

เช็คจากชื่อ กับ เลขบัญชี แล้วยังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2010, 05:27:17 PM โดย ขวัญชัย - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 05:30:18 PM »

เช็คจากชื่อ กับ เลขบัญชี แล้วยังครับ
[/quote]

เช็คแล้วครับ...ไม่ได้อะไรเลย.... ไหว้

นี่ เจิดเองนะ มีเลขที่บัญชีแล้วใช่ไหม โอนด่วนเลยนะ รออยู่

เจิด เจ้อ  หลงรัก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ลป.เย็นนี้แวะมาบ้านด่วน  ยิ้มีเลศนัย

โอนไปแล้ว..ได้กลิ่นรึเปล่า? คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ลป.เย็นนี้แวะมาบ้านด่วน
อะจริงดิ....สงสัยจะโชคร้ายทั้งวัน.... Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 05:56:37 PM »

อ้อ... มันชื่อบอย... ฮา...

ไหนบอกว่าชื่อเจิด...
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 06:23:24 PM »

แหม มามุขนี้เลย เป็นผมไม่ได้ ผมจะบอกว่า เงินในบัญชีไม่มีซักบาทเลย อิ อิ
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 06:59:10 PM »

โอ้โห....เสี่ยศาลเราเกือบเสียค่าลูกเป้าบิน  โชคดีครับที่ไม่หลงกล  เยี่ยมๆ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 07:43:35 PM »

แหมอาศาลก็  .........  เอางี้  เบอร์บัญชีผมก็ได้ครับ  โอนเลย   ปีหน้าคืนแน่ครับ  PM นะ   ยิ้มีเลศนัย

น้าไพศาลครับ  ลุงปูแกเอาจริงนะครับ  บู่

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 08:47:50 PM »

ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ใครนะช่างกล้าล้วงคองูเขียวอย่างอาศาลได้ .......................  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
หน้า: [1] 2
  พิมพ์